Connect with us

National

മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമം ലംഘിച്ചതിന് കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ഒരു പാസ്റ്റർ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേരെ വിട്ടയച്ചു.

Published

on

സംസ്ഥാന മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമം ലംഘിച്ചതിന് ഉത്തരേന്ത്യൻ കോടതി ജാമ്യം അനുവദിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ഒരു പാസ്റ്റർ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേരെ വിട്ടയച്ചു.

“ഞങ്ങൾക്ക് കടുത്ത വ്യവസ്ഥകളോടെ മുൻകൂർ ജാമ്യം ലഭിച്ചുവെന്നത് ശരിയാണ്,” പാസ്റ്റർ ദിനേശ് കുമാർ മെയ് 10-ന് ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ ജൗൻപൂർ ജില്ലാ കോടതി മെയ് 9-ന് ഇവരോട് ഓരോരുത്തർക്കും 100,000 രൂപയുടെ (US$1,217.99) ബോണ്ടും വിശ്വസനീയമായ രണ്ട് ജാമ്യക്കാരും നൽകാൻ ഉത്തരവിട്ടു, കൂടാതെ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിയെ നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതിൽ നിന്നും ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിൽ നിന്നും അവരെ വിലക്കുകയും ചെയ്തു. ഫെബ്രുവരിയിൽ ജയിലിലായതിന് ശേഷമാണ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്.

“ഞങ്ങൾ അറസ്റ്റിനെ ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ലെന്നതിൽ ഞാൻ ദൈവത്തോട് നന്ദിയുള്ളവനാണ്,” പാസ്റ്റർ കുമാർ പറഞ്ഞു. ഉത്തർപ്രദേശിൽ ഒരു പ്രാർത്ഥനാ സമ്മേളനത്തിനിടെ ഫെബ്രുവരി 12 ന് അവരെ പിടികൂടി. പിന്നീട്, മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമത്തിലെ വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം ഒരു പ്രത്യേക കേസ് അവർക്കെതിരെ ചുമത്തി.

ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്ക് പേരുകേട്ട ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രവിശ്യാ സംസ്ഥാനത്ത് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ സർക്കാർ നടപ്പിലാക്കിയ, നിയമവിരുദ്ധമായ മതപരിവർത്തന നിരോധന നിയമപ്രകാരം രജിസ്റ്റർ ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അന്വേഷണവുമായി സഹകരിക്കാൻ അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഗവൺമെന്റ് 2021-ൽ ഒരു വലിയ നിയമം കൊണ്ടുവന്നു, അത് “തെറ്റായ പ്രതിനിധാനം, ബലപ്രയോഗം, അനാവശ്യ സ്വാധീനം, നിർബന്ധം, വശീകരണം അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും വഞ്ചനാപരമായ മാർഗങ്ങളിലൂടെയോ വിവാഹം വഴിയോ ഒരു മതത്തിൽ നിന്ന് മറ്റൊരു മതത്തിലേക്ക് നിയമവിരുദ്ധമായ പരിവർത്തനം” നിരോധിക്കുന്നു.

ഫെബ്രുവരിയിൽ തന്റെ അറസ്റ്റിലേക്ക് നയിച്ച സംഭവം വിവരിച്ച പാസ്റ്റർ കുമാർ, വലതുപക്ഷ ഹിന്ദു പ്രവർത്തകരും പോലീസും ചേർന്ന് തന്റെ വീട്ടിൽ അതിക്രമിച്ചുകയറുകയും മൂന്ന് സ്ത്രീകൾ ഉൾപ്പെടെ 16 പേരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

“ഇതൊരു പതിവ് പ്രാർത്ഥനാ യോഗമാണെന്നും അതിൽ നിയമവിരുദ്ധമായി ഒന്നുമില്ലെന്നും ഞാൻ അവരോട് പറഞ്ഞപ്പോൾ, അവർ എന്നെ മോശമായ ഭാഷയിൽ അധിക്ഷേപിക്കുകയും എന്റെ വീട് തകർക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അവർ ബൈബിളിന്റെ പകർപ്പുകൾ എടുത്തുകൊണ്ടുപോയി, വീട്ടിലെ മറ്റു സാധനങ്ങൾക്കൊപ്പം മ്യൂസിക് സിസ്റ്റം കേടുവരുത്തി, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു .

ഫെബ്രുവരി 12 ന് അറസ്റ്റിലായി നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷം ജയിൽ മോചിതനായെങ്കിലും, ഇവരിൽ അഞ്ച് പേർ നിരവധി ആളുകളെ ക്രിസ്തുമതത്തിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്തതായി ആരോപിച്ച് മതപരിവർത്തന നിരോധന നിയമപ്രകാരം പോലീസ് മറ്റൊരു കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു.

“ഞങ്ങൾ ഇക്കാര്യം പിന്നീട് അറിയുകയും മുൻകൂർ ജാമ്യത്തിനായി കോടതിയെ സമീപിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇതൊരു തെറ്റായ കേസാണ്, നന്നായി ആസൂത്രണം ചെയ്ത പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാണെന്ന് തോന്നുന്നു, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കടുത്ത മതപരിവർത്തന നിരോധന നിയമപ്രകാരം കേസെടുത്ത പാസ്റ്റർമാരടക്കം നിരവധി ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കൾ ഉത്തർപ്രദേശിലെ വിവിധ ജയിലുകളിൽ കഴിയുന്നു.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ 75 ജില്ലകളിൽ 11 ജയിലുകളിലായി 34 പാസ്റ്റർമാരുണ്ടെന്നാണ് പ്രതികളെ നിയമപരമായ കാര്യങ്ങളിൽ സഹായിക്കുന്ന ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കൾ പറയുന്നത്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

National

ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മൂവ്മെൻ്റ് (സി ഇ എം)പ്രമോഷണൽ മീറ്റിംഗ്

Published

on

ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മൂവ്മെൻ്റ് 2024-26 വർഷത്തിലെ ജനറൽ എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ എല്ലാ റീജിയണുകളിലും നടത്തുവാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്രമോഷണൽ മീറ്റിങ്ങുകൾക്ക് തുടക്കം കുറിച്ചുകൊണ്ട് ആദ്യ പ്രമോഷണൽ യോഗം നെയ്യാറ്റിൻകര റീജിയണിൽ കൊറ്റാമം ചർച്ചിൽ വച്ച് മെയ് 13ന് വൈകുന്നേരം 6:30 മുതൽ 8:30 വരെ നടത്തപെട്ടു .

റീജിയൻ സി.ഇ.എം പ്രസിഡൻ്റ് പാസ്റ്റർ മോസസ് എസ്. എച്ച് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. സീനിയർ പാസ്റ്റർ ആർ. ഫ്രാൻസിസ് പ്രാർത്ഥിച്ചാരംഭിച്ച മീറ്റിംഗിൽ നെയ്യാറ്റിൻകര സി.ഇ.എം ക്വയർ ഗാനങ്ങൾ ആലപിച്ചു. പാസ്റ്റർമാരായ സജു, എബി ജോൺ എന്നിവർ പ്രാർത്ഥിച്ചു. റീജിയൻ സി.ഇ.എം. സെക്രട്ടറിയും കേന്ദ്ര ജോയിൻ്റ് സെക്രട്ടറിയുമായ ബ്രദർ സന്തോഷ് കൊറ്റാമം സ്വാഗതം അറിയിച്ചു. ജനറൽ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പാസ്റ്റർ ബ്രിജി വർഗീസ് പ്രസംഗിച്ചു.

ജനറൽ സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ ടോണി തോമസ് പ്രവർത്തന വിശദീകരണം നടത്തുകയും പാസ്റ്റർ സാം.ജി കോശി, പാസ്റ്റർ സാംസൺ പി. തോമസ് എന്നിവർ ചർച്ചകൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകുകയും ചെയ്തു. മുൻ കേന്ദ്ര കമ്മിറ്റി അംഗമായിരുന്ന പാസ്റ്റർ സുരേഷ് കുമാർ ആശംസ അറിയിച്ചു. ജനറൽ വൈസ് പ്രസിഡൻ്റ് പാസ്റ്റർ ജോമോൻ കോശിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ സ്കൂൾ കിറ്റ് വിതരണവും നടത്തി. റീജിയൻ സി.ഇ.എം. ട്രഷറർ ബ്രദർ റിജിൻ നന്ദി അറിയിച്ചു. ജനറൽ പ്രസിഡൻ്റ് പാസ്റ്റർ സാംസൺ പി.തോമസ് സമാപന പ്രാർത്ഥന നടത്തി
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

IPC ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് PYPA യും “iOpener.today” യും ചേർന്ന് “മികവ് പിന്തുടരുക” കരിയർ ടോക്ക് പ്രോഗ്രാം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

Published

on

IPC ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് PYPA യും “iOpener.today” യും ചേർന്ന് സൂം പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വഴി 2024 ജൂൺ 8 ന് വൈകുന്നേരം 7 മണി മുതൽ 9.30 വരെ “മികവ് പിന്തുടരുക” എന്ന വിഷയത്തിൽ കരിയർ ടോക്ക് പ്രോഗ്രാം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

എട്ടാം ക്ലാസ് മുതൽ അതിനു മുകളിലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ബിരുദധാരികൾക്കും പ്രോഗ്രാമിൽ പങ്കെടുക്കാം. കുട്ടികളുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ചുള്ള മൂല്യവത്തായ ഉൾക്കാഴ്ചകൾ നേടുന്നതിന് രക്ഷിതാക്കൾക്കും ഈ മീറ്റിങ്ങിൽ ജോയിനിൽ ചേരാം.
ഐടി, മെഡിസിൻ, അക്കാദമിക്, ബിസിനസ്, ലോ, ഫിനാൻസ്, ഫൈക്കോളജി എന്നീ മേഖലകളിലെ വിദഗ്ദർ ആ മേഖലകളിലെ തൊഴിൽ അവസരങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കും

അക്കാദമിക് വെബിനാറിനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന് ഫ്ലൈയറിൽ നിന്ന് QR കോഡ് സ്കാൻ ചെയ്യുക അല്ലെങ്കിൽ ഇവിടെ https://bit.ly/pypadelhicareertalk ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
നിങ്ങൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതിന് ശേഷം സൂം ലിങ്ക് നിങ്ങളുടെ ഇമെയിലിലേക്കും വാട്ട്‌സ്ആപ്പിലേക്കും അയയ്ക്കും.

Registration Link: https://bit.ly/pypadelhicareertalk
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

മരണശേഷം പിഎഫ് ക്ലെയിം ചെയ്യാൻ ഇനി എളുപ്പം; പുതിയ നിയമം അവതരിപ്പിച്ചു

Published

on

എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡൻ്റ് ഫണ്ട് ഓർഗനൈസേഷൻ (ഇപിഎഫ്ഒ) അംഗങ്ങളുടെ മരണശേഷം ആനുകൂല്യങ്ങൾ ക്ലെയിം ചെയ്യുന്ന പ്രക്രിയകൾ ലളിതമാക്കാൻ പുതിയ നിയമം കൊണ്ടുവന്നു. അംഗങ്ങളുടെ മരണശേഷം ആധാർ വിശദാംശങ്ങൾ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനോ തിരുത്തുന്നതിനോ തങ്ങളുടെ ഫീൽഡ് ഓഫീസുകൾ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തലിനെ തുടർന്നാണ് പ്രക്രിയകൾ ലളിതമാക്കാൻ തീരുമാനിച്ചത്.

മരണപ്പെട്ട അംഗങ്ങളുടെ കുടുംബങ്ങൾക്ക് EPF ആനുകൂല്യങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ആധാർ വിശദാംശങ്ങൾ സീഡ് ചെയ്യാതെ തന്നെ ഇത്തരം കേസുകളിൽ ക്ലെയിമുകൾ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാൻ EPFO തീരുമാനിച്ചു.

യൂണിവേഴ്സൽ അക്കൗണ്ട് നമ്പറിൽ (UAN) അംഗങ്ങളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ കൃത്യമാണെങ്കിലും യുണീക്ക് ഐഡൻ്റിഫിക്കേഷൻ (UID) ഡാറ്റാബേസിൽ കൃത്യമല്ലാത്തതോ അപൂർണ്ണമോ ആയ സന്ദർഭങ്ങളിൽ ആധാർ വിശദാംശങ്ങളുടെ ആവശ്യകതയിൽ ഇളവ് ബാധകമാണ്.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news13 hours ago

Woman Who Prayed While Dangling From Bridge in Semi Truck Credits Lord For Surviving Horrific Ordeal: ‘God Is Listening’

Newly released dashcam footage of an accident that left a massive semitruck dangling from a bridge earlier this year is...

us news13 hours ago

What Is the Biblical Definition of ‘Revival?’ Well-Known Pastor Steve Gaines Explains

As impressive moves of faith unfold across America — from the beaches of northeastern Florida to the shorelines of Southern...

National13 hours ago

ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മൂവ്മെൻ്റ് (സി ഇ എം)പ്രമോഷണൽ മീറ്റിംഗ്

ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മൂവ്മെൻ്റ് 2024-26 വർഷത്തിലെ ജനറൽ എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ എല്ലാ റീജിയണുകളിലും നടത്തുവാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്രമോഷണൽ മീറ്റിങ്ങുകൾക്ക് തുടക്കം കുറിച്ചുകൊണ്ട് ആദ്യ പ്രമോഷണൽ യോഗം...

National14 hours ago

IPC ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് PYPA യും “iOpener.today” യും ചേർന്ന് “മികവ് പിന്തുടരുക” കരിയർ ടോക്ക് പ്രോഗ്രാം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

IPC ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് PYPA യും “iOpener.today” യും ചേർന്ന് സൂം പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വഴി 2024 ജൂൺ 8 ന് വൈകുന്നേരം 7 മണി മുതൽ 9.30...

National15 hours ago

മരണശേഷം പിഎഫ് ക്ലെയിം ചെയ്യാൻ ഇനി എളുപ്പം; പുതിയ നിയമം അവതരിപ്പിച്ചു

എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡൻ്റ് ഫണ്ട് ഓർഗനൈസേഷൻ (ഇപിഎഫ്ഒ) അംഗങ്ങളുടെ മരണശേഷം ആനുകൂല്യങ്ങൾ ക്ലെയിം ചെയ്യുന്ന പ്രക്രിയകൾ ലളിതമാക്കാൻ പുതിയ നിയമം കൊണ്ടുവന്നു. അംഗങ്ങളുടെ മരണശേഷം ആധാർ വിശദാംശങ്ങൾ അപ്‌ഡേറ്റ്...

National2 days ago

വിവരം ശേഖരിക്കാൻ പൊലീസ് ‘പള്ളികളിലേക്ക് കയറുന്നു’: ക്രിസ്ത്യൻ ഗ്രൂപ്പ് അസം ജില്ലയിൽ ഡിസിക്ക് പരാതി നൽകി

ആസാമിലെ കർബി ആംഗ്ലോംഗ് ജില്ലയിലെ ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ സംഘം ചൊവ്വാഴ്ച പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പള്ളികളിൽ കയറി വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപണം. ഫെബ്രുവരിയിലുണ്ടായ നിരവധി ഭീഷണികളെത്തുടർന്ന് ക്രിസ്ത്യൻ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ...

Trending