Connect with us

National

സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകള്‍ സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താമെന്ന ഉത്തരവില്‍ ഭേദഗതി: മന്ത്രിസഭായോഗ തീരുമാനങ്ങള്‍

Published

on

വിവിധ സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകുന്നതിനായി രേഖകള്‍/സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകള്‍ സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താമെന്ന ഉത്തരവില്‍ ഭേദഗതി. ഇന്ന് ചേർന്ന മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തിലാണ് തീരുമാനം. ഗസറ്റഡ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍/നോട്ടറി സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണം എന്ന രീതി ഒഴിവാക്കി രേഖകളുടെ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളുടെ പകര്‍പ്പുകള്‍ സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താന്‍ 7.10.21ലെ ഉത്തരവ് പ്രകാരം അനുമതി നല്‍കിയിരുന്നു. അതില്‍ ഏതെങ്കിലും നിയമത്തില്‍, നിശ്ചയിക്കപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് പ്രത്യേകം നിഷ്‌കര്‍ഷിച്ചിട്ടുള്ളവ ഒഴികെയാണ് സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താനാവുക എന്നാണ് ഭേദഗതി.

മന്ത്രിസഭായോഗ തീരുമാനങ്ങള്‍:

സ്‌കൂളുകളില്‍ 6043 അധിക തസ്തികകള്‍: സംസ്ഥാനത്തെ സര്‍ക്കാര്‍, എയ്ഡഡ് സ്‌കൂളുകളില്‍ 2022-23 അധ്യയന വര്‍ഷത്തെ തസ്തിക നിര്‍ണ്ണയ പ്രകാരം 6043 അധിക തസ്തികകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് അനുമതി നല്‍കി. 2326 സ്‌കൂളുകളിലാണ് 2022 ഒക്ടോബര്‍ 1 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ തസ്തിക സൃഷ്ടിക്കുക.

സര്‍ക്കാര്‍ മേഖലയിലെ 1114 സ്‌കൂളുകളില്‍ നിന്നായി 3101 അധിക തസ്തികകളും എയ്ഡഡ് മേഖലയിലെ 1212 സ്‌കൂളുകളില്‍ നിന്നായി 2942 അധിക തസ്തികകളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും. 5944 അധ്യാപക തസ്തികകളും 99 അനധ്യാപക തസ്തികകളുമാണ്. 58,99,93,200 രൂപയുടെ പ്രതിവര്‍ഷ പ്രതീക്ഷിത സാമ്പത്തിക ബാധ്യത വരും. ഇപ്രകാരം സൃഷ്ടിക്കുന്ന 6043 തസ്തികകളില്‍ എയ്ഡഡ് മേഖലയില്‍ കുറവു വന്നിട്ടുള്ള 2996 തസ്തികകളിലെ അധ്യാപകരെ കെ.ഇ.ആറിലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ പ്രകാരം പുനര്‍വിന്യസിക്കുകയും സര്‍ക്കാര്‍ മേഖലയില്‍ 1638 അധ്യാപകരെ ക്രമീകരിക്കുകയും ചെയ്യും.

നിഹാലിന്റെ കുടുംബത്തിന് 10 ലക്ഷം: തെരുവു നായ്ക്കളുടെ ആക്രമണത്തെത്തുടര്‍ന്ന് മരണപ്പെട്ട കണ്ണൂര്‍ മുഴപ്പിലങ്ങാട്ടെ നിഹാല്‍ എന്ന കുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിന് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയില്‍ നിന്ന് 10 ലക്ഷം രൂപ അനുവദിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ഈ മാസം 11നാണ് നിഹാല്‍ തെരുവുനായ ആക്രമണത്തില്‍ മരണപ്പെട്ടത്.

ക്രിമിനല്‍ നടപടി സംഹിതയില്‍ ഭേദഗതി: ഒന്നാം ക്ലാസ് മജിസ്‌ട്രേറ്റ്മാരുടെ ശിക്ഷാവിധിക്കെതിരായ അപ്പീല്‍ കേള്‍ക്കാന്‍ അസിസ്റ്റന്റ് സെഷന്‍സ് ജഡ്ജിമാര്‍ക്കും ചീഫ് ജുഡീഷയല്‍ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്മാര്‍ക്കും അനുമതി നല്‍കും. ഇതിന് ക്രിമിനല്‍ നടപടി സംഹിതയിലെ 381-ാം വകുപ്പ് ഭേദഗതി ചെയ്യും. ഹൈക്കോടതി രജിസ്ട്രാറുടെ നിര്‍ദ്ദേശമനുസരിച്ചാണ് തീരുമാനം. ഇതു സംബന്ധിച്ച കരട് ബില്ലും ധനകാര്യ മെമ്മോറാണ്ടവും അംഗീകരിച്ചു.

പേരിനൊപ്പം കെ.എ.എസ് എന്നു ചേര്‍ക്കാം: സംസ്ഥാന അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് സര്‍വ്വീസില്‍ പ്രവേശിക്കുന്ന കെ.എ.എസ്. ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് പേരിനൊപ്പം കെ.എ.എസ്. എന്നു ചേര്‍ക്കാന്‍ അനുമതി നല്‍കും. അഖിലേന്ത്യാ സര്‍വ്വീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പേരിനൊപ്പം പ്രസ്തുത സര്‍വ്വീസിന്റെ ചുരുക്കപ്പേര് ഉപയോഗിക്കുന്ന മാതൃകയിലാവും ഇത്. പരിശീലനം പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്ന കെ.എ.എസിന്റെ ആദ്യ ബാച്ച് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ജൂലൈ 1 ന് വിവിധ വകുപ്പുകളില്‍ ചുമതലയേല്‍ക്കും.

വിരമിക്കല്‍ പ്രായം 56 ആക്കി: കേരള സ്റ്റേറ്റ് റിമോട്ട് സെന്‍സിംഗ് ആന്റ് എന്‍വയോണ്‍മെന്റ് സെന്ററിലെ ശാസ്ത്രവിഭാഗം ജീവനക്കാരുടെ വിരമിക്കല്‍ പ്രായം 55 വയസ്സില്‍ നിന്നും 56 വയസ്സാക്കി ഉയര്‍ത്തി സര്‍വ്വീസ് റൂള്‍സില്‍ ഭേദഗതി വരുത്താന്‍ തീരുമാനിച്ചു.

സ്‌പെഷ്യല്‍ ഗവ.പ്ലീഡര്‍: ഹൈക്കോടതിയിലെ സ്‌പെഷ്യല്‍ ഗവ. പ്ലീഡര്‍ (ഇറിഗേഷന്‍) തസ്തികയിലേക്ക് അഡ്വക്കേറ്റ് ജനറല്‍ ശുപാര്‍ശ ചെയ്ത അഡ്വ. സുജിത് മാത്യു ജോസിനെ നിയമിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. കൊച്ചി കലൂര്‍ സ്വദേശിയാണ്.

പുനര്‍നിയമനം: കേരള സ്റ്റേറ്റ് കയര്‍ മെഷിനറി മാനുഫാക്ചറിംഗ് കമ്പനി ലിമിറ്റഡിന്റെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറും കേരള ഓട്ടോമൊബൈല്‍സ് ലിമിറ്റഡ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുടെ അധിക ചുമതലയും നിര്‍വ്വഹിച്ചുവരുന്ന പി.വി. ശശീന്ദ്രന് 01.06.2023 മുതല്‍ പുനര്‍നിയമനം നല്‍കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ആറു മാസത്തേയ്‌ക്കോ പുതിയ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറെ നിയമിക്കുന്നതുവരെയോ ആകും നിയമനം.

ശമ്പളപരിഷ്‌കരണം: സംസ്ഥാന ഐടി മിഷനിലെ 27 തസ്തികളിലെ ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പള പരിഷ്‌ക്കരണത്തിന് വ്യവസ്ഥകള്‍ക്ക് വിധേയമായി അംഗീകാരം നല്‍കി. പരിഷ്‌ക്കരണം 1.4.2020 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും. കേരള സ്റ്റേറ്റ് ബിവറേജസ് കേര്‍പ്പറേഷനില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരുടെ 11-ാം ശമ്പള പരിഷ്‌കരണത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ശമ്പള പരിഷ്‌കരണം നടപ്പാക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ കീഴിലുള്ള വിവിധ വകുപ്പുകളിലെ എസ്എല്‍ആര്‍ ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളവും ആനുകൂല്യങ്ങളും ഏകീകരിച്ച് പരിഷ്‌കരിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു.

നെല്ല് സംഭരണം – ശിപാര്‍ശകള്‍ സമര്‍പ്പിക്കാന്‍ മന്ത്രിസഭാ ഉപസമിതി: നെല്ല് സംഭരണം സംബന്ധിച്ച വിഷയങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ച് ആവശ്യമായ തീരുമാനങ്ങളെടുക്കുകയോ ശിപാര്‍ശകള്‍ സമര്‍പ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതിന് മന്ത്രിസഭാ ഉപസമിതിയെ ചുമതലപ്പെടുത്തും. ധനകാര്യം, ഭക്ഷ്യ-പൊതുവിതരണം, കൃഷി, സഹകരണം, വൈദ്യുതി വകുപ്പ് മന്ത്രിമാര്‍ അടങ്ങുന്നതാണ് ഉപസമിതി.

രണ്ടാമത്തെ ഐടി കെട്ടിടം: കോഴിക്കോട് സൈബര്‍ പാര്‍ക്കില്‍ 184 കോടി രൂപ ചെലവില്‍ രണ്ടാമത്തെ ഐടി കെട്ടിടം നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിന് അനുമതി നല്‍കി. ഇതില്‍ 100 കോടി രൂപ കിഫ്ബി ഫണ്ടില്‍ നിന്നാണ്. പദ്ധതിയുടെ എസ്.പി.വി.യായി കേരള സ്റ്റേറ്റ് ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ടെക്‌നോളജി ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ ലിമിറ്റഡ് (കെ.എസ്.ഐ.ടി.ഐ.എല്‍)നെ നിയോഗിക്കാനും തീരുമാനിച്ചു.

ഓഫീസ് സമുച്ചയം: ഉന്നത വിദ്യാഭ്യസ കൗണ്‍സിലിന് ഓഫീസ് സമുച്ചയം നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിന് അനുമതി. കേരള ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക മ്യൂസിയത്തിന്റെ കൈവശമുള്ള 4 ഏക്കര്‍ 73 സെന്റ് ഭൂമിയില്‍ നിന്നും 48.8 സെന്റ് സ്ഥലം വ്യവസ്ഥകളോടെ പാട്ടത്തിന് നല്‍കും.

ചികിത്സാസഹായം: മലപ്പുറം ഏറനാട് താലൂക്കില്‍ അറയിലകത്ത് വീട്ടില്‍ ഹാറൂണിന്റെ മകന്‍ ഷഹീന് ചികിത്സക്കായി മരുന്ന് വാങ്ങിയ ഇനത്തില്‍ ചെലവായ 67,069 രൂപ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയില്‍ നിന്ന് റീ ഇംബേഴ്‌സ് ചെയ്ത് നല്‍കും. Systemic onset Juvenile Idiopathic Arthritis Disease എന്ന സന്ധിവാത രോഗം ബാധിച്ച് ചികിത്സയില്‍ കഴിയുന്ന ഷഹീന്റെ തുടര്‍ ചികിത്സ സംബന്ധിച്ച നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കുവാന്‍ ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ വകുപ്പിനെ ചുമതലപ്പെടുത്തി.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

National

300,000 അംഗങ്ങളുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സഭ

Published

on

300,000-ത്തിലധികം അംഗങ്ങളുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സഭയാണ് ഹൈദരാബാദിലെ കാൽവരി ടെംപിൾ ചർച്ച് . വരും വർഷങ്ങളിൽ 40 മെഗാ ചർച്ചുകൾ കൂടി ആരംഭിക്കാനുള്ള ദൗത്യത്തിലാണ് അവർ.

ഞായറാഴ്ച രാവിലെ 6 മണിക്ക് ആരംഭിക്കുന്ന കാൽവരിയിലെ ആദ്യത്തെ സഭായോഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ പുലർച്ചെ 4 മണി മുതൽ പള്ളിയിൽ എത്താൻ എല്ലാവരും ശ്രമിക്കുന്നു. ഞായറാഴ്ച, ഹൈദരാബാദിലെ കാൽവരി ടെംപ്ളേ ടെംപിൾ ചർച്ചിലേക്ക് പോകുന്ന മിക്ക റോഡുകളും, പുലർച്ചെ 4 മണി മുതൽ വാഹനങ്ങൾ കൊണ്ട് നിറഞ്ഞു, പള്ളിക്ക് ചുറ്റുമുള്ള തെരുവുകൾ മുഴുവനും ഗതാഗതം സ്തംഭിക്കുന്ന അവസ്ഥയിലേക്ക് എത്തുന്നു. ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ഗതാഗത സൗകര്യങ്ങൾക്കായി , ഷട്ടിൽ ബസുകൾ, ഓട്ടോ റിക്ഷകൾ, മോട്ടോർസൈക്കിളുകൾ എന്നിവ സഭയുടെ വോളൻ്റിയർമാർ ഏകോപിപ്പിക്കുന്നു. സൂര്യോദയത്തോടെ, വിശ്വാസികൾ മിക്കവാറും എല്ലാ സീറ്റുകളും നിറഞ്ഞിരിക്കും.

പ്രധാന ഹാളിൽ 18,000 പേർക്കും , അതിനോട് ചേർന്നുള്ള ബെത്‌ലഹേം ഹാൾ 15,000 പേർക്കും 3,000-ത്തിലധികം ആളുകളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന മൂന്നാമത്തെ ഹാളിലുമായി ആണ് ഇരിക്കാനുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ ഒരിക്കിയിരിക്കുന്നത് .

വിശാലമായ കാൽവരി കാമ്പസിന് ചുറ്റും ചിതറിക്കിടക്കുന്ന ടെലിവിഷൻ സ്ക്രീനുകളിൽ നൂറുകണക്കിന് കൂടുതൽ ആളുകൾക്ക് സഭായോഗം വീക്ഷിക്കാനുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട് . . രാവിലെ 6 മണിക്ക് ആരംഭിക്കുന്ന ആദ്യസഭായോഗം മുതൽ അവസാനത്തേത് രാത്രി 8 മണിക്ക് അവസാനിക്കുന്ന അഞ്ച് ആരാധകളിലും പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ പ്രസംഗിക്കുന്നു

2005-ൽ ഏകദേശം രണ്ട് ഡസനോളം ആളുകളുമായി ആരംഭിച്ച കാൽവരി ടെംപിൾ ചർച്ചിൽ ഇന്ന്, 300,000-ത്തിലധികം അംഗങ്ങളുള്ള ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സഭകളിലൊന്നായി മാറുയിരിക്കുന്നു .

കർത്താവ് രാജ്യത്തുടനീളം ശക്തമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്നതിൻ്റെ സൂചനയായി ഓരോ മാസവും 3,000 പുതിയ വിശ്വാസികളെ സഭയിലേക്ക് കടന്നു വരുന്നുവെന്ന് പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ പറയുന്നു.

“ദൈവത്തിൻ്റെ കൈ ഇന്ത്യയുടെ മേൽ ഉണ്ട്, രാജ്യത്തിനകത്ത് മാത്രമല്ല, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള നഷ്ടപ്പെട്ടവരിലേക്ക് ഇന്ത്യ എത്തിച്ചേരേണ്ട സമയമാണിത്,” പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു.

കൂടാതെ, ദേശീയ ടെലിവിഷനിൽ പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുന്നതിനായി 17 പ്രധാന ഇന്ത്യൻ ഭാഷകളിലായി ഓരോ മാസവും 650-ലധികം ടിവി പ്രോഗ്രാമുകൾ സഭ നിർമ്മിക്കുന്നു.

ഇത് രാജ്യത്തിനകത്ത് മാത്രമല്ല, ബംഗ്ലാദേശ്, നേപ്പാൾ, ശ്രീലങ്ക, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, പാകിസ്ഥാൻ, ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിലും സംപ്രക്ഷേപണം ഉണ്ടെന്ന് കുമാർ പറഞ്ഞു.

ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളാണ് സഭയുടെ സോഷ്യൽ മീഡിയ പേജ് പിന്തുടരുന്നത്.

“ഞങ്ങൾ ദൈവത്തിൻറെ വചനം പ്രസംഗിക്കുന്നതാണ് ആളുകളെ ആകർഷിക്കുന്നത്, ദൈവവചനം അനുഷ്ഠിക്കുന്നതാണ് ആളുകളെ സഭയ്ക്കുള്ളിൽ നിലനിർത്തുന്നത്,” പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു. ആ പ്രായോഗിക പ്രകടനം എല്ലാ ഞായറാഴ്ചയും ഇവിടെ പൂർണ്ണമായി പ്രദർശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു.

50,000 പേർക്ക് സൗജന്യ പ്രഭാതഭക്ഷണം, ഉച്ചഭക്ഷണം, അത്താഴം എന്നിവ തയ്യാറാക്കാൻ മണിക്കൂറുകളോളമാണ്, സിവിൽ എഞ്ചിനീയറായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന നാരായണ പൊദിലിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുളള 150 വോളൻ്റിയർ അടുക്കളയിൽ പണിയെടുക്കുന്നത്.

“എല്ലാ ഞായറാഴ്ചയും പുലർച്ചെ 3:30-4 മണിക്ക് ഇവിടെ വരാൻ ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്, ഞങ്ങൾ വൈകുന്നേരം വരെ ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കാൻ അദ്ധ്വാനിക്കുന്നു” നാരായണ പൊദിലി പറഞ്ഞു.

തൻ്റെ കാൻസർ ട്യൂമർ സുഖപ്പെടുത്തിയാൽ, ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കുന്ന ജോലിയിൽ സഭയെ ശുശ്രൂഷിക്കുമെന്ന് ദൈവത്തോട് വാഗ്ദത്തം ചെയ്തതിന് ശേഷം നാഗവല്ലി മെൻഡം ഏഴ് വർഷമായി കാൽവരി സഭയിലെ അടുക്കളയിൽ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്നു . “ഞാൻ ആ വാഗ്ദാനം നൽകിയതിനാൽ, ശസ്ത്രക്രിയ കൂടാതെ ദൈവം എന്നെ പൂർണ്ണമായും സുഖപ്പെടുത്തി,” നാഗവല്ലി മെൻഡം പറഞ്ഞു. “ദൈവം എൻ്റെ നെഞ്ചിലെ ട്യൂമർ മായ്‌ക്കുകയും എന്നെ സുഖപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്‌തു. ദൈവത്തോടുള്ള സ്‌തോത്രമായി ഞാൻ ഇവിടെ കർത്താവിൻ്റെ ഭവനത്തിൽ സേവനം ചെയുന്നു .”

കാമ്പസിൽ അംഗങ്ങൾക്ക് ഞായറാഴ്ചകളിൽ സൗജന്യ ചികിത്സയും കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ മരുന്നുകളും ലഭിക്കുന്ന ഒരു ആശുപത്രിയും കാൽവരിയിലുണ്ട്. ഇവിടെയെത്തുന്നവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും ദരിദ്രരാണെന്നും ചികിത്സ താങ്ങാൻ കഴിയാത്തവരാണെന്നും കാൽവരി ആശുപത്രിയിലെ ഡോ.വിനോദ് കുമാർ പറഞ്ഞു.

വിവാഹങ്ങൾ നടത്താൻ അംഗങ്ങൾക്ക് സഭാ സൗകര്യങ്ങളും ലഭ്യമാണ്. ഒരു സഭാംഗം മരണപ്പെടുമ്പോൾ, ശവസംസ്‌കാരവും ഭക്ഷണ ക്രമീകരണങ്ങളും എല്ലാം സൗജന്യമായി സഭ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു.

2007-ൽ കാൽവരി ടെമ്പിൾ, അംഗങ്ങളെയും അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കും വേണ്ടി ആദ്യത്തെ ആക്സസ് കാർഡ് സംവിധാനം ആരംഭിച്ചു. ആരാധനയ്ക് വരുന്ന ഓരോരുത്തരും സഭയുടെ പരിസരത്തു സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന മെഷീനിൽ സ്വൈപ്പ് ചെയുന്നു . അതിലൂടെ , ആരാധനയ്ക്ക് വരൻ കഴിയാത്ത ആളുകളെ പാറ്റി അറിയാനും, അവരെ വിളിച്ചു കാര്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കാനും സഭയിലെ വോളന്റീയർമാരെ ആക്കിയിരിക്കുന്നു.

“സഭയിൽ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളുണ്ട്. ഒരു ഞായറാഴ്ച ഒരാൾ വന്നിട്ടില്ലെന്ന് എനിക്ക് എങ്ങനെ അറിയാം പറ്റും എന്നതിനെ കുറിച്ചു ദൈവത്തോട് പ്രാർത്ഥിക്കുന്നതിനിടയിൽ ദൈവം ആക്സസ് കാർഡിനെ കുറിച്ചു ഒഴിപ്പിക്കുകയും ഞങ്ങൾ അത് നടപ്പിലാക്കുകയും ചെയ്തു” പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ പറയുന്നു.

അഞ്ച് ഞായറാഴ്ച ശുശ്രൂഷകളിൽ ഏതെങ്കിലും ഒന്നിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോൾ ഓരോ അംഗവും അവരുടെ കാർഡ് സ്വൈപ്പ് ചെയ്യണം.
“മുടക്കാതെ, ഞങ്ങൾ പള്ളിയിൽ വന്നില്ലെങ്കിൽ, ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു കോൾ ലഭിക്കും,” കാൽവരി ടെംപിൾ അംഗം ചന്ദ്രയ്യ പറഞ്ഞു. “എന്തുകൊണ്ടാണ് ഞാൻ പള്ളിയിൽ വരാത്തതെന്ന് അവർ എന്നോട് ചോദിക്കും, അവർ വിവരങ്ങൾ ചോദിച്ചറിഞ്ഞതിന് ശേഷം അവർ എനിക്ക് വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിക്കും. ആ കോൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ എനിക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്. മാത്രമല്ല, അവർ ഞങ്ങളെ പരിപാലിക്കുന്നു എന്നതും പ്രത്യേകമാണ്. , അതിനാൽ ഞങ്ങൾ തീർച്ചയായും അടുത്ത ആരാധനായിലേക്ക് വരും.”

പ്രാർത്ഥന എപ്പോഴും തങ്ങളുടെ വിജയത്തിൻ്റെ അവിഭാജ്യ ഘടകമാണെന്ന് പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ പറയുന്നു. 2005 മുതൽ പള്ളിയിൽ 40 ദിവസത്തെ പ്രാർത്ഥനയും ഉപവാസവും പതിവായി നടത്തി വരുന്നു.

“ഈ 40 ദിവസത്തെ ഉപവാസത്തിലും പ്രാർത്ഥനയിലും, പാസ്റ്റർ സതീഷ് കുമാർ ഉല്പത്തി മുതൽ വെളിപാട് വരെ പഠിപ്പിക്കുകയും എല്ലാ പുസ്തകങ്ങളിൽ നിന്നും വിശദീകരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യും.”

ഓരോ മാസവും, സഭയും അതിൻ്റെ സാറ്റലൈറ്റ് കാമ്പസുകളും, മുഴു രാത്രി പ്രാർത്ഥനകളും നടത്തപ്പെടുന്നു .
ഏകദേശം 25,000 മുതൽ 30,000 വരെ ആളുകൾ ചേരുന്നു. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ, രാത്രി മുഴുവൻ നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളാണ് ഇത്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

ചർച്ച്ഓഫ് ഗോഡ് ഇൻ ഇന്ത്യ ലേഡിസ് മിനിസ്ട്രീസിൻ്റെ നേതൃത്വത്തിൽ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് നടത്തി

Published

on

*ചർച്ച്ഓഫ് ഗോഡ് ഫുൾ ഗോസ്പൽ ഇൻ ഇന്ത്യ ലേഡിസ് മിനിസ്ട്രീസിൻ്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ഇന്ന് (28/2/24) രാവിലെ 9 മണി മുതൽ പനക്കോട് SNDP ശാഖ മന്ദിരത്തിൽ വച്ച് ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് തിരുവനന്തപുരം മേഖല ഡയറക്ടർ പാസ്റ്റർ മാമച്ചൻ പ്രാർത്ഥിച്ച് ക്യാമ്പ് ഉത്ഘാടനം നിർവഹിച്ചു. കൂടാതെ പാസ്റ്റർ വിജയ ദാസിൻ്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയിൽ കൂടിയ മീറ്റിംഗിൽ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻ്റ് വാർഡ് മെമ്പർ തുടങ്ങിയ ദേശ പ്രതിനിധികൾളും പ്രസംഗിച്ചു ‘തിരുവനന്തപുരം നെയ്യാറ്റിൻകര നിംസ് ഹോസ്പിറ്റലാണ് സൗജന്യ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് സേവനം ചെയ്യുന്നത്. കർമ്മനിരതരായ ഡോക്ടറന്മാരും, നെഴ്സൻന്മാരും മാണ് ക്യാമ്പിൽ സേവനം ചെയ്യുന്നത് , രാവിലെ മുതൽ നല്ല തിരക്കായിരുന്നു. ധാരാളം പൊതുജനങ്ങൾക്ക് ഇത് വലിയ ഒരാശ്വാസം മായി അനുഭവപ്പെട്ടു
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

ഗാർഹിക ഉപഭോക്താക്കൾക്കായുള്ള ‘പുരപ്പുറ സോളാർ പദ്ധതി’;40 ശതമാനം വരെ സബ്‌സിഡി, രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ മാര്‍ച്ച് 15 ന് അവസാനിക്കും

Published

on

തിരുവനന്തപുരം: ഗാര്‍ഹിക ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് 40 ശതമാനം വരെ സബ്‌സിഡി ലഭിക്കുന്ന സൗരപദ്ധതി അവസാന ഘട്ടത്തില്‍. പദ്ധതിയില്‍ പുരപ്പുറ സോളാര്‍ പ്ലാന്റ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിനായുള്ള രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ മാര്‍ച്ച് 15 ന് അവസാനിക്കുമെന്ന് കെഎസ്ഇബി അറിയിച്ചു.

പദ്ധതിയ്ക്ക് എങ്ങനെ അപേക്ഷിക്കാം?
https://ekiran.kseb.in/ എന്ന വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ആണ് പദ്ധതിയ്ക്കായി രജിസ്ട്രേഷൻ ചെയ്യേണ്ട്. വെബ്സൈറ്റിൽ കയറി കണ്‍സ്യൂമര്‍ നമ്പരും രജിസ്റ്റേഡ് മൊബൈല്‍ നമ്പരില്‍ ലഭിക്കുന്ന ഒടിപി യും രേഖപ്പെടുത്തി അനുയോജ്യമായ ഡെവലപ്പറെയും പ്ലാന്റ് കപ്പാസിറ്റിയും തിരഞ്ഞെടുത്ത് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

സോളാര്‍ നിലയം സ്ഥാപിക്കുന്നതിന് കെ എസ് ഇ ബി ടെന്‍ഡര്‍ നടപടികളിലൂടെ ഡെവൽപർമാരെ എംപാനൽ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. എംപാനല്‍ ചെയ്ത 37 ഡെവലപ്പര്‍മാരില്‍ നിന്ന് നമുക്ക് അനുയോജ്യമായ ഡെവലപ്പറെ തിരഞ്ഞെടുക്കാം.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National10 hours ago

300,000 അംഗങ്ങളുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സഭ

300,000-ത്തിലധികം അംഗങ്ങളുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സഭയാണ് ഹൈദരാബാദിലെ കാൽവരി ടെംപിൾ ചർച്ച് . വരും വർഷങ്ങളിൽ 40 മെഗാ ചർച്ചുകൾ കൂടി ആരംഭിക്കാനുള്ള ദൗത്യത്തിലാണ് അവർ....

world news11 hours ago

യുഎഇയില്‍ അഞ്ച് വിഭാഗത്തിലുള്ള വിസ റദ്ദാക്കുകയോ,കാലാവധി കഴിഞ്ഞാലോ ആറുമാസം വരെ രാജ്യത്ത് തുടരാം

അബുദാബി: പുതുക്കിയ വിസാ നിര്‍ദേശപ്രകാരം അഞ്ചു വിഭാഗത്തിലുള്ളവരുടെ വിസ റദ്ദാക്കുകയോ കാലാവധി കഴിയുകയോ ചെയ്താല്‍ ആറുമാസം വരെ യുഎഇ യില്‍ തുടരാം. ഗോള്‍ഡന്‍ വിസ, ഗ്രീന്‍ വിസ,...

us news11 hours ago

Franklin Graham Brings Gospel to the Border, Locals Report God Moving ‘Supernaturally’

Texas:Franklin Graham is preaching in Eagle Pass Wednesday night, his 4th stop in a 10-city evangelistic tour along the southern...

us news12 hours ago

അനുയോജ്യരായ പങ്കാളികളെ കണ്ടെത്താം; ന്യൂയോർക്കിൽ മലയാളികള്‍ക്കായി സ്പീഡ് ഡേറ്റിങ് ഇവന്‍റ് ജൂൺ ഒന്നിന്

ബ്രൂക്ക്​ലിൻ(ന്യൂയോർക്ക്) : ജീവിത പങ്കാളികളെ തേടുന്ന അവിവാഹിതരായ ക്രിസ്തുമത വിശ്വാസികളായ മലയാളികൾക്ക് വേണ്ടി ജൂൺ ഒന്നിന് ന്യൂയോർക്കിലെ ബ്രൂക്ക്​ലിനിൽ സ്പീഡ് ഡേറ്റിങ് ഇവന്‍റ് സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. ഇവന്‍റിൽ പങ്കെടുക്കാൻ...

world news1 day ago

Italian music conductor praises missionaries in Vietnam

An Italian music conductor, currently leading an international music project in Vietnam for underprivileged children, has lauded the support extended...

National2 days ago

ചർച്ച്ഓഫ് ഗോഡ് ഇൻ ഇന്ത്യ ലേഡിസ് മിനിസ്ട്രീസിൻ്റെ നേതൃത്വത്തിൽ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് നടത്തി

*ചർച്ച്ഓഫ് ഗോഡ് ഫുൾ ഗോസ്പൽ ഇൻ ഇന്ത്യ ലേഡിസ് മിനിസ്ട്രീസിൻ്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ഇന്ന് (28/2/24) രാവിലെ 9 മണി മുതൽ പനക്കോട് SNDP ശാഖ മന്ദിരത്തിൽ വച്ച്...

Trending