Connect with us

Business

പെട്രോളും സിഎൻജിയും വേണ്ട, ഓടാൻ മാലിന്യവും ചാണകവും മാത്രം മതി! വരുന്നു പുതിയ കാർ

Published

on

ന്യൂഡെൽഹി: വാഹനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മലിനീകരണം കുറയ്ക്കാൻ ലോകമെമ്പാടും നിരവധി ശ്രമങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. അടുത്ത ഏതാനും വർഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ പല രാജ്യങ്ങളും പെട്രോളിലും ഡീസലിലും ഓടുന്ന വാഹനങ്ങൾ ഘട്ടം ഘട്ടമായി നിർത്താൻ പോകുകയാണ്. അതിനാൽ പല രാജ്യങ്ങളിലും ബദൽ ഇന്ധനത്തിൽ വാഹനങ്ങൾ ഓടിക്കുന്നതിനാണ് ഊന്നൽ നൽകുന്നത്.

ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ വികസിപ്പിച്ചിട്ടില്ലാത്ത രാജ്യങ്ങളിൽ, പെട്രോളിനും ഡീസലിനും പകരമായി സിഎൻജി, എത്തനോൾ തുടങ്ങിയ കുറഞ്ഞ മലിനീകരണ ഇന്ധനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ബദൽ ഇന്ധനങ്ങളിൽ വാഹനങ്ങൾ ഓടിക്കാനുള്ള ശ്രമവുമായി രാജ്യത്തെയും ലോകത്തെയും നിരവധി ഓട്ടോമൊബൈൽ കമ്പനികളും മുന്നോട്ടുവരുന്നുണ്ട്.

അത്ഭുതപ്പെടുത്തി സുസുക്കി

അടുത്തിടെ, മുൻനിര ജാപ്പനീസ് കാർ നിർമ്മാതാക്കളായ സുസുക്കി പെട്രോളും ഡീസലും എത്തനോളും ആവശ്യമില്ലാത്ത ഒരു കാർ അവതരിപ്പിച്ചു. ജപ്പാനിലെ ടോക്കിയോ ഓട്ടോ ഷോയിൽ സുസുക്കി അവതരിപ്പിച്ച വാഗൺആർ, മാലിന്യത്തിൽ നിന്നും ചാണകത്തിൽ നിന്നും തയ്യാറാക്കിയ കംപ്രസ്ഡ് ബയോ ഗ്യാസ് (CBG) ഉപയോഗിച്ചാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. അതായത്, പെട്രോൾ, ഡീസൽ, സിഎൻജി എന്നിവയിലല്ല, മറിച്ച് സിബിജി പോലെയുള്ള വിലകുറഞ്ഞ ഇന്ധനങ്ങൾ കൊണ്ട് പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന പൂർണമായും സ്വയംപര്യാപ്തമായ കാറാണിത്. പെട്രോളിയം ഇന്ധനത്തിന്റെ ഉപയോഗം കുറച്ച് മലിനീകരണം കുറയ്ക്കുകയാണ് ഇത്തരം വാഹനങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം.

എന്താണ് സിബിജി?

സിഎൻജി പോലെ, എൻജിൻ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ സിബിജി ഉപയോഗിക്കാം. പെട്രോളിയം സ്രോതസുകളിൽ നിന്നാണ് സിഎൻജി ലഭിക്കുന്നത്, അതേസമയം കാർഷിക മാലിന്യങ്ങൾ, ചാണകം, മലിനജലം, മുനിസിപ്പൽ മാലിന്യങ്ങൾ തുടങ്ങിയ വിഘടിപ്പിച്ച ജൈവവസ്തുക്കളിൽ നിന്നാണ് സിബിജി ലഭിക്കുന്നത്. വിഘടിപ്പിക്കൽ പ്രക്രിയയ്ക്ക് ശേഷം, ബയോഗ്യാസ് കാർബൺ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് ശുദ്ധീകരണ പ്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയമാകുന്നു, ഇത് ഇന്ധനത്തിലെ മീഥേൻ അളവ് വർധിപ്പിക്കുകയും അങ്ങനെ വാതകം വാഹനങ്ങൾ ഓടിക്കാൻ അനുയോജ്യമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ജൈവ സ്രോതസുകളിൽ നിന്നാണ് സിബിജി ലഭിക്കുന്നത് എന്നതിനാൽ, വിഘടിപ്പിച്ചതിനുശേഷം ഉണ്ടാകുന്ന മാലിന്യ ഉൽപന്നം കാർഷിക ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ഉപയോഗിക്കാം. 2023 ഓടെ 5,000 പ്ലാന്റുകളിൽ നിന്ന് 15 ദശലക്ഷം ടൺ ബയോഗ്യാസ് ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ 24 ബില്യൺ ഡോളർ (ഏകദേശം 200 കോടി രൂപ) നിക്ഷേപിക്കാൻ രാജ്യം പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നതായി 2020ൽ അന്നത്തെ കേന്ദ്രമന്ത്രി ധർമേന്ദ്ര പ്രധാൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇന്ധന ഇറക്കുമതി കുറയ്ക്കാൻ ഈ നടപടി ഇന്ത്യയെ സഹായിക്കും. നിലവിൽ ഇന്ത്യ ആഭ്യന്തര ആവശ്യം നിറവേറ്റുന്നതിനായി വലിയ അളവിൽ സിഎൻജി ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നു.

ഇന്ത്യയിൽ വാഗൺആർ സിബിജി വികസനം

വാഗൺആർ സിബിജി ഇന്ത്യയിൽ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്നുണ്ട് മാരുതി സുസുക്കി. കമ്പനി 2022 മുതൽ ഇതിന്റെ പ്രവർത്തനത്തിലാണ്. 2022 ഡിസംബറിൽ, ഇ20 ഇന്ധനത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഫ്ലെക്സ്-ഫ്യുവൽ വാഗൺആർ പ്രോട്ടോടൈപ്പും മാരുതി സുസുക്കി അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇവികളെ മാത്രം ആശ്രയിക്കാതെ, ഹൈബ്രിഡ് സാങ്കേതിക വിദ്യയായ സിബിജിയും സിഎൻജിയും ഉപയോഗിക്കുന്നത് രാജ്യത്തെ കാർബൺ മലിനീകരണം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് കമ്പനി ചെയർമാൻ ആർസി ഭാർഗവ ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കു മുമ്പ് പറഞ്ഞിരുന്നു.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Business

പ്ലേസ്റ്റോറിൽനിന്ന് ഇന്ത്യൻ മാട്രിമോണി ആപ്പുകൾ നീക്കം ചെയ്ത് ഗൂഗിൾ

Published

on

സർവീസ് ഫീസ് സംബന്ധിച്ച തർക്കത്തിൽ ഭാരത് മാട്രിമോണി അടക്കമുള്ള പ്രമുഖ മാട്രിമോണി ആപ്പുകൾ പ്ലേസ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്ത് ഗൂഗിൾ. ഇന്ത്യയിലെ 10 കമ്പനികളുടെ ആപ്പുകളാണ് ഗൂഗിൾ വെള്ളിയാഴ്ച നീക്കം ചെയ്തത്. ഇൻ-ആപ്പ് പേയ്‌മെൻ്റുകൾക്ക് 11% മുതൽ 26% വരെ ഫീസ് ചുമത്തുന്നതിൽ നിന്ന് ഗൂഗിളിനെ തടയാൻ ചില ഇന്ത്യൻ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ നടത്തുന്ന ശ്രമങ്ങളെ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് തർക്കം. സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് ഇളവ് നൽകരുതെന്ന സുപ്രീം കോടതി വിധിക്ക് ശേഷം ഫീസ് ഈടാക്കുന്നതിനോ ആപ്പുകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനോ ഗൂഗിളിന് അനുമതി ലഭിച്ചിരുന്നു.

ഭാരത് മാട്രിമോണി, ക്രിസ്ത്യൻ മാട്രിമോണി, മുസ്ലീം മാട്രിമോണി, ജോഡി ആപ്പ് എന്നീ ആപ്പുകളാണ് പ്ലേസ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഡിലീറ്റ് ചെയ്തത്. ഇന്ത്യൻ ഇൻ്റർനെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഇതൊരു കനത്ത തിരിച്ചടിയായിരിക്കുമെന്ന് മാട്രിമോണിയൽ കമ്പനി സ്ഥാപകൻ മുരുകവേൽ ജാനകിരാമൻ പ്രതികരിച്ചു. ‘ഞങ്ങളുടെ ആപ്പുകൾ ഓരോന്നായി ഇല്ലാതാക്കുന്നു. എല്ലാ മുൻനിര മാട്രിമോണി സേവനങ്ങളും ഇല്ലാതാക്കപ്പെടും എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം’ എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഗൂഗിൾ പേ സേവനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നു, തിയ്യതി കുറിച്ചു; ഗൂഗിളിന്റെ നിർണായക തീരുമാനം അമേരിക്കയടക്കം രാജ്യങ്ങളിൽ

Published

on

ഓൺലൈൻ പേയ്മെന്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ ഏറ്റവും പേരുകേട്ടത് ഏതെന്ന് ചോദിച്ചാൽ ഗൂഗിൾ പേ എന്നാകും നമ്മുടെ ഉത്തരം. ബിൽ പേയ്മെന്റ്, ഓൺലൈൻ ഷോപ്പിംഗ് മുതൽ ഹോട്ടലിൽ കേറിയാൽ പോലും ഗൂഗിൾ പേ ഇല്ലേ എന്നാണ് ബില്ലടക്കുന്ന സമയത്തെ ചോദ്യം. ഓൺലൈൻ പേയ്മെന്റ് ആപ്പുകളിൽ സുരക്ഷയിലടക്കം ഏറെ മുന്നിട്ട് നിൽക്കുന്ന ആപ്പ് എന്നതാണ് ഗൂഗിൾ പേയുടെ പ്രത്യേകത. ഇന്ത്യയിലേറെപ്പേർ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആപ്പിന് പക്ഷേ അമേരിക്കയിൽ അത്ര പ്രചാരമില്ല.

അമേരിക്കയടക്കം രാജ്യങ്ങളിൽ ഗൂഗിൾ പേയുടെ സേവനം അവസാനിപ്പിക്കാനൊരുങ്ങുകയാണ് ഗൂഗിൾ. ഗൂഗിൾ വാലറ്റ് എന്ന പുതിയ ആപ്പിലേക്ക് മാറാനാണ് ഉപയോക്താക്കൾക്കുള്ള നിർദ്ദേശം. അമേരിക്കയിൽ ഗൂഗിൾ വാലറ്റിനാണ് കൂടുതൽ ഉപയോക്താക്കളുളളത്. ഇതാണ് ഗൂഗിൾ പേ ആപ്പിന്റെ സേവനം നിർത്താൻ കാരണം. ജൂൺ നാലാം തീയതി വരെമാത്രമേ അമേരിക്കയിലെ ഗൂഗിൾ പേ സേവനം ലഭ്യമാകുകയുള്ളൂ. അമേരിക്കയിൽ അവസാനിപ്പിച്ചാലും ഇന്ത്യയിലും സിംഗപ്പൂരിലും ഗൂഗിൾ പേ നിലവിലെ രീതിയിൽ തന്നെ സേവനം തുടരും.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഏഴ് രാജ്യങ്ങളിൽ യുപിഐ സേവനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാം: പട്ടിക പുറത്തുവിട്ട് കേന്ദ്രസർക്കാർ

Published

on

അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിൽ പോലും വളരെ പെട്ടെന്ന് ശ്രദ്ധ നേടാൻ യുപിഐ സേവനങ്ങൾക്ക് സാധിച്ചുവെന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം
ചുരുങ്ങിയ കാലയളവിനുള്ളിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് വൻ സ്വീകാര്യത നേടിയെടുത്തവയാണ് യുപിഐ പേയ്മെന്റ് സംവിധാനങ്ങൾ. ഇന്ത്യയ്ക്ക് പുറമേ, ഇന്ന് മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും യുപിഐ ഇടപാടുകൾ നടത്താനാകും. ഇപ്പോഴിതാ, യുപിഐ സേവനം ലഭ്യമാകുന്ന വിദേശരാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടിക പുറത്തുവിട്ടിരിക്കുകയാണ് കേന്ദ്രസർക്കാർ. ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, യുഎഇ അടക്കം 7 രാജ്യങ്ങളിലാണ് യുപിഐ സേവനം ലഭിക്കുക. പ്രവാസികൾക്ക് ഏറെ പ്രയോജനം ചെയ്യുന്നതാണ് ഈ നടപടി.

ശ്രീലങ്കയിലും മൗറീഷ്യസിലും യുപിഐ സേവനം ആരംഭിച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് കേന്ദ്രസർക്കാർ പട്ടിക പുറത്തുവിട്ടത്. നിലവിൽ, ഫ്രാൻസ്, യുഎഇ, ശ്രീലങ്ക, സിംഗപ്പൂർ, ഭൂട്ടാൻ, നേപ്പാൾ, മൗറീഷ്യസ് എന്നീ 7 രാജ്യങ്ങളിലാണ് യുപിഐ സേവനം എത്തിയിരിക്കുന്നത്. അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിൽ പോലും വളരെ പെട്ടെന്ന് ശ്രദ്ധ നേടാൻ യുപിഐ സേവനങ്ങൾക്ക് സാധിച്ചുവെന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയുടെ യുഎഇ സന്ദർശനത്തിനിടെയാണ് പ്രവാസികൾക്ക് യുപിഐ സേവനം ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള കരാറിൽ ഇരു രാജ്യങ്ങളും ഒപ്പുവെച്ചത്.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

Articles11 hours ago

God is always at work for us and for our good

Psalm 18 is a psalm of David, a song celebrating “the day when the Lord rescued him from the hand...

National12 hours ago

ബീഹാറിൽ പാസ്റ്റർ സണ്ണി സുവിശേഷ വിരോധികളുടെ ക്രൂരമായ പീഡനങ്ങൾക്ക് ഇരയായി.

പട്ന: ബീഹാറിലെ ജമ്മു ജില്ലയിൽ സുവിശേഷ വേല ചെയ്യുന്ന പാസ്റ്റർ സണ്ണി സുവിശേഷ വിരോധികളുടെ ക്രൂരമായ പീഡനങ്ങൾക്ക് ഇരയായി. മാർച്ച് 3 ന് ഞയറാഴ്ച സിക്കൻന്ധ്ര ഗ്രാമത്തിൽ...

world news12 hours ago

7 രാജ്യക്കാരുടെ വീസ വിലക്ക് നീക്കി കുവൈത്ത്

കുവൈത്ത് സിറ്റി : പാക്കിസ്ഥാൻ ഉൾപ്പെടെ 7 രാജ്യക്കാർക്ക് കുവൈത്ത് ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന കുടുംബ, സന്ദർശക വീസ വിലക്ക് നീക്കി. സിറിയ, യെമൻ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, ഇറാഖ്, ഇറാൻ, സുഡാൻ...

world news12 hours ago

നൈജീരിയയില്‍ 21.7 ദശലക്ഷം നൈറയുടെ ബൈബിളുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തു

ലാഗോസ്: സൗജന്യ ബൈബിൾ വിതരണ യജ്ഞത്തിന്റെ ഭാഗമായി നൈജീരിയയിലെ ബൈബിൾ സൊസൈറ്റി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം വിതരണം ചെയ്തത് 21.7 ദശലക്ഷം നൈജീരിയന്‍ നൈറയുടെ ബൈബിളുകള്‍. ജയിൽ തടവുകാര്‍...

world news1 day ago

Greg Laurie’s Powerful Message About Prayer, Jesus, and the ‘Last Days’: ‘Conflicts, War, Turmoil, Terrorism’

When it comes to evangelism, Pastor Greg Laurie has seen — and done — it all. From packed-out stadiums to...

world news1 day ago

Church Attendence Increases Due to New Roof on Church

A church was attacked multiple times by Fulani militants in rural Nigeria, causing attendance to suffer. For many months, the...

Trending