Connect with us

National

“റിവൈവ് കരവാളൂർ “- PYPA കേരളാ സ്റ്റേറ്റ് സംസ്ഥാന കൺവെൻഷൻ 2024

Published

on

PYPA കേരളാ സ്റ്റേറ്റിന്റെ സംസ്ഥാന കൺവെൻഷൻ 2024 “റിവൈവ് കരവാളൂർ ” മാർച്ച് 31 മുതൽ ഏപ്രിൽ 2 വരെ വൈകിട്ട് 6 മുതൽ 9 വരെ കരവാളൂർ കോയിപ്പുറം ഓഡിറ്റോറിയം ഗ്രൗണ്ടിൽ വെച്ച് നടത്തപ്പെടും . ഐപിസി പുനലൂർ സെന്റർ മിനിസ്റ്റർ പാസ്റ്റർ ജോസ് കെ എബ്രഹാം ഉദ്ഘാടനം ചെയുന്ന സംസ്ഥാന കൺവെൻഷനിൽ പാസ്റ്റർ റെജി മാത്യു, പാസ്റ്റർ കെ എ എബ്രഹാം . പാസ്റ്റർ സാം മാത്യു എന്നിവർ ദൈവവചനം പ്രസംഗിക്കുന്നതായിരിക്കും.
ഗിലെയാദ്‌ മ്യൂസിക് ബാൻഡ് ഗാനശുശ്രൂഷകൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകും.
കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് : 9567183010, 9847622399,9947691221
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

National

അക്ബറിൻ്റെയും സീതയുടെയും പേര് മാറ്റി; സിംഹങ്ങൾ ഇനി സൂരജും തനയയും

Published

on

കൊൽക്കത്ത: വിവാദങ്ങൾക്ക് പിന്നാലെ സിംഹങ്ങൾക്ക് പേരുമാറ്റം. അക്ബർ സിംഹത്തിന് സൂരജ് എന്നും സീതയ്ക്ക് തനയ എന്നും പേര് നിർദേശിച്ചു. കൊൽക്കത്ത മൃഗശാല അധികൃതരാണ് പുതിയ പേര് നിർദേശിച്ചത്. കൊൽക്കത്ത ഹൈക്കോടതിയുടെ നിർദേശപ്രകാരമാണ് പേര് മാറ്റം. പുതിയ പേരുകൾ കേന്ദ്ര മൃഗശാലാ അതോറിറ്റിക്ക് കൈമാറി. വിവാദമായ പേരുകൾ ഒഴിവാക്കണമെന്ന് കൊൽക്കത്ത ഹൈക്കോടതിയുടെ ജൽപായ്ഗുരി സർക്യൂട്ട് ബെഞ്ച് നിർദേശിച്ചിരുന്നു.

ഫെബ്രുവരി 13-നാണ് ത്രിപുരയിലെ സുവോളജിക്കല്‍ പാര്‍ക്കില്‍ നിന്നും സിംഹങ്ങളെ ബംഗാളിലെ സിലിഗുരി പാര്‍ക്കിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നത്. സീതയെയും അക്ബറിനെയും ഒരു കൂട്ടില്‍ താമസിപ്പിക്കാന്‍ വനം വകുപ്പ് തീരുമാനിച്ചത് ചോദ്യം ചെയ്തുകൊണ്ടാണ് വിഎച്ച്പി ബംഗാള്‍ ഘടകം കല്‍ക്കട്ട ഹൈക്കോടതിയുടെ ജയ്പാല്‍ഗുരി സര്‍ക്യൂട്ട് ബെഞ്ചിനെ സമീപിച്ചത്.

ത്രിപുരയിൽ നിന്നും എത്തിച്ച സിംഹജോഡികളാണ് ഇതെന്നും സീത, അക്ബര്‍ എന്നത് അവയ്ക്ക് നേരത്തെ ഇട്ട പേരുകളാണെന്നും അത് മാറ്റിയിട്ടില്ലെന്നുമായിരുന്നു പാര്‍ക്ക് അധികൃതര്‍ കോടതിയെ അറിയിച്ചത്..
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

District authorities allow peaceful religious congregations in Uttar Pradesh

Published

on

The District Magistrate of Azamgarh, Uttar Pradesh has issued a positive order allowing prayer meetings and church services to be conducted in Azamgarh district without any hindrance, in compliance with a directive from the Allahabad High Court.

The matter dates back to December 2023 when Nirmala Sukh, Shyamanand and Sanjay Kumar, representing different Christian organisations, approached the Allahabad High Court seeking protection to conduct their religious activities peacefully. They alleged that certain disruptive elements were preventing them from holding prayers and making false accusations of religious conversion.

On 8 December 2023, the High Court observed that holding religious prayers is not violative of any law and directed the petitioners to approach the District Magistrate of Azamgarh with their grievances. The court ordered that any such application should be considered and decided as per the law, after taking necessary comments from the local police.

The Court had in its order remarked, “Considering the facts and circumstances of the case, we find that holding of religious prayer is not violative of any law that has been shown to us. Under the Constitution every citizen has a right to practice and perform his faith and religious congregation that is, of course, subject to public order.”

Following the High Court’s order, the petitioners submitted representations to the District Magistrate, who initiated an inquiry into the matter. The police authorities filed reports stating that the petitioners were conducting religious prayers peacefully without any disturbance or violation of laws.

After considering the reports, statements from the petitioners, and other evidence on record, the District Magistrate passed an order on 10 April 10 2024, allowing the petitioners to continue holding their religious prayers and congregations on Saturdays, Sundays, Christmas Day, Good Friday and Easter without any unnecessary interference.

The order specifically mentions that Shyamanand, the President of Jeevan Jyoti Charitable Trust in Reewa alias Babhangawan village, can conduct prayers and discussions on the teachings of Jesus Christ in a peaceful manner. Similarly, Nirmala Sukh, the President of Masihi Prarthana Bhavan Seva Sansthan in Civil Lines, Azamgarh, and Sanjay Kumar, the President of New Hope Rising Church Trust in Dharmpur (Asalpur) village, can hold their religious congregations and prayers without any disturbance.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു, അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്

Published

on

അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശം അനുസരിച്ച്, ഉത്തർപ്രദേശിലെ അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്, അസംഗഡ് ജില്ലയിൽ പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു.

വിവിധ ക്രിസ്ത്യൻ സംഘടനകളെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് നിർമല സുഖ്, ശ്യാമാനന്ദ് , സഞ്ജയ് കുമാർ എന്നിവർ തങ്ങളുടെ മതപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സമാധാനപരമായി നടത്തുന്നതിന് സംരക്ഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചത് 2023 ഡിസംബറിലാണ്. ചില സംഘടനകൾ പ്രാർത്ഥനകൾ നടത്തുന്നതിൽ നിന്നും മതപരിവർത്തനം നടത്തുന്നെന്ന തെറ്റായ ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുന്നതിലൂടെ തങ്ങളെ പ്രാർത്ഥനകളും അനുബന്ധ ശുശ്രൂഷകളും നടത്തുന്നത് തടയുന്നുവെന്ന് അവർ ആരോപിച്ചു.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news45 mins ago

‘നീ എന്റെ മകനാണ്, നിന്നോട് ക്ഷമിക്കുന്നു, നിനക്കായി പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുന്നു”; കുത്തി പരിക്കേല്‍പ്പിച്ച പ്രതിയോട് നിരുപാധികം ക്ഷമിച്ച് ബിഷപ്പ് മാര്‍ ഇമ്മാനുവേല്‍

സിഡ്നി: ഓസ്ട്രേലിയയിലെ സിഡ്നിയില്‍ കത്തിയാക്രമണത്തിനു ഇരയായ അസീറിയൻ ഓർത്തഡോക്സ് ബിഷപ്പും പ്രശസ്ത വചനപ്രഘോഷകനുമായ മാർ മാരി ഇമ്മാനുവേലിന്റെ ശബ്ദ സന്ദേശം പുറത്ത്. ക്രൈസ്റ്റ് ദ ഗുഡ് ഷെപ്പേഡ്...

world news55 mins ago

ഇന്തോനേഷ്യയിൽ തീതുപ്പി അഗ്നിപര്‍‌വതം: 800 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു, സുനാമി മുന്നറിയിപ്പ്

ഇന്തോനേഷ്യയിലെ റുവാങ് അഗ്നിപർവതം പാെട്ടിത്തെറിച്ചു: ഇതിനു പിന്നാലെ വടക്ക് സുലവേസി പ്രവിശ്യയില്‍ നിന്ന് 800 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു. പ്രദേശത്ത് ജാഗ്രത നിർദ്ദേശവും സുനാമി മുന്നറിയിപ്പും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ലാവ...

National1 hour ago

അക്ബറിൻ്റെയും സീതയുടെയും പേര് മാറ്റി; സിംഹങ്ങൾ ഇനി സൂരജും തനയയും

കൊൽക്കത്ത: വിവാദങ്ങൾക്ക് പിന്നാലെ സിംഹങ്ങൾക്ക് പേരുമാറ്റം. അക്ബർ സിംഹത്തിന് സൂരജ് എന്നും സീതയ്ക്ക് തനയ എന്നും പേര് നിർദേശിച്ചു. കൊൽക്കത്ത മൃഗശാല അധികൃതരാണ് പുതിയ പേര് നിർദേശിച്ചത്....

National1 day ago

District authorities allow peaceful religious congregations in Uttar Pradesh

The District Magistrate of Azamgarh, Uttar Pradesh has issued a positive order allowing prayer meetings and church services to be...

National1 day ago

പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു, അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്

അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശം അനുസരിച്ച്, ഉത്തർപ്രദേശിലെ അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്, അസംഗഡ് ജില്ലയിൽ പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു. വിവിധ...

National1 day ago

ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 144.17 കോടി: ലോകത്ത് ഒന്നാമത്

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 144.17 കോടിയിലെത്തിയെന്ന് യുനൈറ്റഡ് നേഷൻസ് പോപുലേഷൻ ഫണ്ട് (യു.എൻ.എഫ്.പി.എ) റിപ്പോർട്ട്. 142.5 കോടിയുമായി ചൈനയാണ് തൊട്ടു പിറകിൽ. ഇതോടെ ഏറ്റവുമധികം ജനങ്ങൾ പാർക്കുന്ന...

Trending