Connect with us

National

ഏറ്റവും വലിയ ക്രിസ്തീയ പാട്ടുപുസ്തകം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു

Published

on

തിരുവല്ല: ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രൈസ്തവ ഗാനസമാഹാരം ഹല്ലേല്ലൂയ്യാ ബുക്‌സ് പുറത്തിറക്കി. 5591 ഗാനങ്ങള്‍ അടങ്ങിയ ശാലേം ഗീതങ്ങള്‍ സമാഹരിച്ചത് തിരവല്ല ചെള്ളേത്ത് സീയോനില്‍ ഏലിയാമ്മ സ്‌കറിയ എന്ന 82 വയസ്സുകാരിയായ റിട്ടയേര്‍ഡ് അധ്യാപികയാണ്.
മെയ് 26ന് കുമ്പനാട് എലീം ഐപിസിയില്‍ നടന്ന ചടങ്ങില്‍ പാസ്റ്റര്‍ സി സി എബ്രഹാമില്‍ നിന്ന് പ്രഥമ കോപ്പി പാസ്റ്റര്‍ രാജു പൂവക്കാല ഏറ്റുവാങ്ങി. പാസ്റ്റര്‍ സി ഐ പത്രോസ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.പാസ്റ്റര്‍ സാംകുട്ടി ചാക്കോ നിലമ്പൂര്‍ പ്രസ്താവന നടത്തി. ആറായിരത്തോളം ക്രൈസ്തവ ഗാനങ്ങളുടെ മഹാസമാഹാരമാണിത്. ക്രൗണ്‍ വണ്‍ ഫോര്‍ത്ത് സൈസില്‍ 1145 പേജുകള്‍ ഉള്ള ഈ പാട്ട് പുസ്തകത്തിന് 1500 രൂപയാണ് വില.
ഹിന്ദി അധ്യാപികയായി റിട്ടയര്‍ ചെയ്ത ഏലിയാമ്മ സ്‌കറിയ 60 വര്‍ഷം കൊണ്ട് ശേഖരിച്ച് എഴുതി വെച്ച ഗാനങ്ങളാണ് ഇപ്പോള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. മുണ്ടിയപ്പള്ളി മുണ്ടയ്ക്കല്‍ പാസ്റ്റര്‍ എം ഡി ജോര്‍ജിന്റെ മകളായി ജനിച്ച ഏലിയാമ്മയെ പിതാവാണ് പാട്ടുകള്‍ ശേഖരിച്ചുവെക്കാനും വലിയൊരു പാട്ടു പുസ്തകം പ്രസിദ്ധീകരിക്കുവാനും ആദ്യ പ്രേരണ നല്‍കുന്നത്. മിലിട്ടറിയില്‍ എഞ്ചിനീയറും പില്‍ക്കാലത്ത് പാസ്റ്ററുമായ ഭര്‍ത്താവ് പാസ്റ്റര്‍ സ്‌കറിയ തോമസും ഈ ദൗത്യത്തില്‍ പങ്കാളിയായി.
ശേഖരിച്ച ഗാനങ്ങള്‍ എല്ലാം സ്വന്തം കൈപ്പടയില്‍ 16 വലിയ ഡയറികളിലായി എഴുതി സൂക്ഷിച്ചു.പെന്തക്കോസ്ത്,ബ്രദറന്‍,മാര്‍ത്തോമ,സിഎസ്‌ഐ സഭകളുടെ പാട്ടുപുസ്തകങ്ങളും അനേക വര്‍ഷങ്ങളിലെ കണ്‍വന്‍ഷന്‍ പാട്ടുപുസ്തകങ്ങളും 1964 മുതലുള്ള സീയോന്‍ ഗീതാവലികളും ഏലിയാമ്മയുടെ ശേഖരത്തിലുണ്ട്.
തലമുറകളായി പാടിയതും ഭക്തന്മാര്‍ രചിച്ചതുമായ ഗാനങ്ങള്‍ വരുംതലമുറയ്ക്ക് കൈമാറുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ഒരു റഫറന്‍സ് ഗ്രന്ഥമായാണ് ഈ സമാഹാരം തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നത്.
പാട്ടു പുസ്തകം ആവശ്യമുള്ളവര്‍ ഹാലേല്ലൂയ്യാ ഓഫീസുമായി ബന്ധപ്പെടുക.
ഫോണ്‍ നമ്പര്‍:9349500155 , 6282936289 … പോസ്റ്റലായും പുസ്തകം അയച്ചു തരും.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

National

കരിയംപ്ലാവിൽ ഡബ്ല്യുഎംഇ സൺഡേ സ്കൂൾ മിനിസ്ട്രിയുടെ അനുമോദന സമ്മേളനവും സംഗീത വിരുന്നും

Published

on

കരിയംപ്ലാവ് : ഡബ്ല്യുഎംഇ സൺഡേ സ്കൂൾ മിനിസ്ട്രിയുടെ അനുമോദന സമ്മേളനവും സംഗീത വിരുന്നുംഞായറാഴ്ച്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് രണ്ടിന് കരിയംപ്ളാവ് സെൻട്രൽ ചർച്ചിൽ നടക്കും.

സൺഡേ സ്കൂൾ സ്റ്റേറ്റ് തല പരീക്ഷയിലെ റാങ്ക് ജേതാക്കളേയും പത്ത്, പ്ലസ് ടൂ ക്ലാസുകളിൽ ഉന്നത വിജയം കരസ്ഥമാക്കിയ വിദ്യാർത്ഥികളെയും സഭാ പ്ലാറ്റിനം ജൂബിലി കൺവൻഷനിൽ പ്രാഥമിക ആരോഗ്യ കേന്ദ്രത്തിൽ പ്രവർത്തിച്ച ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരെയുമാണ് അനുമോദിക്കുന്നത്.

റാന്നി നിയോജക മണ്ഡലം എംഎൽഎ അഡ്വ. പ്രമോദ് നാരായണൻ മുഖ്യാതിഥിയായിരിക്കും. സഭാദേശിയ ചെയർമാൻ റവ. ഡോ. ഒ എം രാജുക്കുട്ടി അനുഗ്രഹ പ്രഭാഷണം നടത്തും. സൺഡേ സ്കൂൾ സ്റ്റേറ്റ് ഡയറക്ടർ അസി. പ്രഫ. ഷാനോ പി രാജിൻ്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയിൽ നടക്കുന്ന മീറ്റിംഗിൽ സൺഡേ സ്കൂൾ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ബ്രദർ സുബിൻ എം.കെ സ്വാഗതം അറിയിക്കും. സഭാ ജനറൽ സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ ജെയിംസ് വി ഫിലിപ്പ് ലേഡിസ് ഫെലോഷിപ്പ് ചെയർപേഴ്സൺ സിസ്റ്റർ സൂസൻ രാജുക്കുട്ടി യൂത്ത് ഫെലോഷിപ്പ് സ്റ്റേറ്റ് ഡയറക്ടർ പ്രഫ. ഡോ. എം.കെ സുരേഷ് ഓഫീസ് സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ സി.പി . ഐസക് യൂത്ത് ഫെലോഷിപ്പ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ഇവാ. ജേക്കബ് മാത്യൂ ലേഡിസ് ഫെലോഷിപ്പ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മദർ കുഞ്ഞുമോൾ തോമസ് എന്നിവർ ആശംസകൾ അറിയിക്കും.

പത്തനംതിട്ട ഹെവൻലി വോയിസ്, വാഴൂർ സെഹിയോൻ വോയ്സ്, എഴുമറ്റൂർ തെഹില്ലിം വോയ്സ് എന്നിവർ ഗാനശുശ്രൂഷക്ക് നേതൃത്വം നൽകും
Sources:Middleeast Christian Youth Ministries

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

വേദ വിരുദ്ധ പ്രവണതകളെ സഭ അംഗീകരിക്കുന്നില്ല.ഐ.പി.സി.

Published

on

വേദപുസ്തക ഉപദേശങ്ങളിൽ നിലനിൽക്കുന്ന സഭയാണ് ഇൻഡ്യാ പെന്തക്കോസ്തു സഭ . എഴുതപ്പെട്ട ദൈവ വചനത്തിന് വിരുദ്ധമായ പ്രവർത്തനങ്ങളേയും പ്രവണതകളേയും സഭ അംഗീകരിക്കുകയോ പ്രോൽസാഹിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുകയില്ലെന്ന് ഐപിസി ജനറൽ എക്സിക്യൂട്ടിവ് പ്രമേയത്തിൽ ചുണ്ടിക്കാട്ടി. അപ്പോസ്ത്തോലിക കാലം മുതൽ സഭക്കുള്ളിൽ ദുരുപദേശം കടന്നു കയറിയിട്ടുണ്ട്. അവർ അതിനെതിരെ താക്കീതു നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ദുരുപദേശങ്ങളെ ചെറുക്കേണ്ടത് സഭയുടെ കർത്തവ്യമാണ്.
പരിശുദ്ധത്മാവിന്റെ പേരിൽ നടത്തുന്ന ലിക്യുഡ് ഫയർ, ഫയർ പറഞ്ഞുള്ള വീഴ്ത്തൽ, പകർച്ച, വ്യാജ പ്രവചനങ്ങൾ എന്നിവ വേദ വിപരീതമാണ് . ഇങ്ങനെയുള്ള യോഗങ്ങളിൽ വിശ്വാസികൾ പങ്കെടുക്കുകയോ, ഇതിനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നവരെ ശുശ്രൂഷകൾക്ക് വിളിക്കുകയോ ചെയ്യരുതെന്നും പ്രമേയത്തിലൂടെ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ക്രിസ്തുയേശുവിനെകുറിച്ചുള്ള പരിജ്ഞാനത്തിലും ആത്മിയ പക്വതയിലും ഐ പി സി സഭയും വിശ്വാസ സമൂഹവും വളർച്ച കൈവരിക്കണമെന്നതാണ് സഭയുടെ ലക്ഷ്യം .പരിശുദ്ധാത്മാവിനാൽ മാത്രം നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുകയും നയിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യേണ്ട വിശ്വാസ സമൂഹം വ്യാജപ്രചരണങ്ങളിൽ വഞ്ചിതരാകരുതെന്നും ഭാരവാഹികൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു.
പാസ്റ്റർ വൽസൻ ഏബ്രഹാമിെൻറ അധ്യക്ഷതയിൽ 20-6-24 ൽ കൂടിയ മിറ്റിംഗിൽ പാസ്റ്റർ ഫിലിപ്പ് പി തോമസ് പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചു. പാസ്റ്റർ ബേബി വർഗീസ് , പാസ്റ്റർ തോമസ് ജോർജ് , കാച്ചാണത്ത് വർക്കി ഏബ്രഹാം , ജോൺ ജോസഫ് എന്നിവർ പ്രസംഗിച്ചു.
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

പി.വൈ.പി.എ ഇനി വെസ്റ്റ് ബംഗാളിലും

Published

on

ബംഗാൾ :- ഇന്ത്യൻ പെന്തകോസ്ത് ദൈവസഭ യുവജനങ്ങളുടെ ആത്മീയ വളർച്ചയ്ക്കായി “Saved to serve” എന്ന ആത്മ വാക്യത്തോടെ ആരംഭിച്ച പി.വൈ.പി.എ യുടെ (PYPA) പ്രവർത്തന ഫലമായി നിരവധി യുവജനങ്ങൾ ക്രിസ്തുവിനെ ജീവിതത്തിൽ സ്വീകരിക്കുന്നതിനും, ദൈവം നൽകിയ കഴിവുകളെ ത തിരി ച്ചറിയുന്നതിനും, ആത്മീയ ശുശ്രൂഷകൾക്ക് സമർപ്പിതരാകുന്നതിനും, ആത്മീയ നേതൃത്വ പാടവമുള്ളവരായി മാറുന്നതിനും കാരണമായെന്നത് വിസ്മരിക്കുവാനാവില്ല..
വെസ്റ്റ് ബംഗാളിൽ ഏകദേശം നൂറോളം സഭകളുമായി ഐ പി സി യുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സുശക്തമായി മുന്നോട്ടു പോകുന്ന വേളയിലും യുവജങ്ങൾക്കു വേണ്ടി നാളിതുവരെയും പി വൈ പി എ യുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് തുടക്കം കുറിക്കുവാനായിരുന്നില്ല. നിരന്തരമായ പ്രാർത്ഥനയുടെ ഫലമായി ദൈവകൃപയാൽ ജൂൺ 17 നു ഐ പി സി കൊൽക്കത്ത സഭാ ഹാളിൽ വച്ചു പി.വൈ.പി.എ (PYPA) യുടെ പ്രവർത്തന ഉദ്ഘാടനവും ഏകദിന യുവജന സംഗമവും നടത്തപ്പെട്ടു
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National14 hours ago

കരിയംപ്ലാവിൽ ഡബ്ല്യുഎംഇ സൺഡേ സ്കൂൾ മിനിസ്ട്രിയുടെ അനുമോദന സമ്മേളനവും സംഗീത വിരുന്നും

കരിയംപ്ലാവ് : ഡബ്ല്യുഎംഇ സൺഡേ സ്കൂൾ മിനിസ്ട്രിയുടെ അനുമോദന സമ്മേളനവും സംഗീത വിരുന്നുംഞായറാഴ്ച്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് രണ്ടിന് കരിയംപ്ളാവ് സെൻട്രൽ ചർച്ചിൽ നടക്കും. സൺഡേ സ്കൂൾ സ്റ്റേറ്റ് തല...

National15 hours ago

വേദ വിരുദ്ധ പ്രവണതകളെ സഭ അംഗീകരിക്കുന്നില്ല.ഐ.പി.സി.

വേദപുസ്തക ഉപദേശങ്ങളിൽ നിലനിൽക്കുന്ന സഭയാണ് ഇൻഡ്യാ പെന്തക്കോസ്തു സഭ . എഴുതപ്പെട്ട ദൈവ വചനത്തിന് വിരുദ്ധമായ പ്രവർത്തനങ്ങളേയും പ്രവണതകളേയും സഭ അംഗീകരിക്കുകയോ പ്രോൽസാഹിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുകയില്ലെന്ന് ഐപിസി ജനറൽ...

world news15 hours ago

യുദ്ധം ആത്മീയ ചോദ്യമായി: പുതിയ നിയമ ബൈബിള്‍ കരസ്ഥമാക്കുന്ന യഹൂദരുടെ എണ്ണത്തിൽ വർദ്ധനവ്

സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ: കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബറിൽ ഇസ്രായേലും ഹമാസും തമ്മിലുള്ള യുദ്ധം ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം പുതിയ നിയമ ബൈബിള്‍ തേടുന്ന യഹൂദരുടെ എണ്ണത്തിൽ വർദ്ധനവുണ്ടായതായി ജ്വൂസ് ഫോര്‍ ജീസസ് എന്ന...

world news15 hours ago

“യേശു”: ദുരഭിമാന കൊല ഭയന്നു നടന്ന മുസ്ലീം യുവതി ഐഷയുടെ ജീവിതത്തെ മാറ്റിമറിച്ച സ്വര്‍ഗ്ഗീയ ശബ്ദം

അമ്മാന്‍: സത്യദൈവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വലിയ ചോദ്യവും ഉള്ളിലൊതുക്കി നീണ്ട അന്വേഷണങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം ഇസ്ലാം മതം ഉപേക്ഷിച്ച് യേശുവിനെ രക്ഷകനും നാഥനുമായി സ്വീകരിച്ച മുസ്ലീങ്ങളുടെ സാക്ഷ്യ പരമ്പരയായ ‘സോള്‍സ് ആന്‍ഡ്‌...

Business15 hours ago

ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ബില്‍ പേയ്‌മെന്റില്‍ മാറ്റം വരുന്നു; ഫോണ്‍ പേ, ക്രെഡ് ആപ്പുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാനാകില്ല

ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ബില്‍ പേയ്മെന്റുകള്‍ റിസര്‍വ്ബാങ്കിന്റെ കേന്ദ്രീകൃത ബില്ലിങ് സംവിധാനത്തിലൂടെ നടത്തണമെന്ന നിബന്ധന രാജ്യത്തെ ഫിന്‍ ടെക് കമ്പനികളെ ബാധിക്കും.ഫോണ്‍പേ, ക്രെഡ്, ബില്‍ഡെസ്‌ക്, ഇന്‍ഫിബീം അവന്യൂ തുടങ്ങിയ...

Tech2 days ago

ഫേസ്‌ബുക്ക് പ്രൊഫൈൽ ലോക്ക്‌ അല്ലേ? ; ശബ്‌ദം ഉൾപ്പെടെ കൊള്ളയടിക്കും

സൈബർ തട്ടിപ്പുകാരുടെ വിവരശേഖരണം 
സമൂഹമാധ്യമ പ്രൊഫൈലുകളില്‍നിന്ന് തട്ടിപ്പിന്‌ നിർമിതബുദ്ധിയും ഡീപ്‌ ഫേക്ക്‌ 
സാങ്കേതികവിദ്യയും കോഴിക്കോട്:ഫേസ്‌ബുക്ക്, ഇൻസ്റ്റ​ഗ്രാം ഉൾപ്പെടെയുള്ള സമൂഹമാധ്യമ അക്കൗണ്ടുകളുടെ പ്രൊഫൈൽ ലോക്ക്‌ അല്ലെങ്കിൽ ‘പണി’ കിട്ടിയേക്കുമെന്ന്‌...

Trending