Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

Business News

റിയല്‍മീ 2 പ്രോയും റിയല്‍മീ സീ 1 ഉം വിപണിയില്‍

Published

on

ഓപ്പോയുടെ സബ്‌സിഡിയറി ബ്രാന്‍ഡ് ആയി റിയല്‍മീ 2 പ്രോയും റിയല്‍മീ സീ 1 ഉം വിപണിയില്‍ ഇറങ്ങി. ഓണ്‍ലൈന്‍ വില്പന ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ഇരുഫോണുകളും കമ്പനി പുറത്തു വിട്ടിരിക്കുന്നത്. ഡ്യൂ ഡ്രോപ് 6.3 ഇഞ്ച് ഫുള്‍ സ്‌ക്രീന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ ആണ് റിയല്‍മീ 2 പ്രോയുടെ പ്രധാന പ്രത്യേകത. 15 ലെയര്‍ ലാമിനേറ്റഡ് ബാക്ക് കവര്‍, ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 660 എഐഇ പ്രോസസര്‍, ആന്‍ഡ്രോയ്ഡ് 8.1 ഒഎസ്, ഡുവല്‍വോള്‍ട്ടി, നാനോ സിമ്മുകള്‍, 3500 എംഎഎച്ച് ക്യാമറ, 16 എംപി എഐ ബ്യൂട്ടിഫൈ മുന്‍ ക്യാമറകളാണ് ഫോണിലുള്ളത്.
ബ്ലൂ ഓഷന്‍, ബ്ലാക്ക് സീ എന്നീ നിറങ്ങളിലാണ് ഫോണെത്തുന്നത്. 4 ജിബി റാം 64 ജിബി റോം, 6 ജിബി റാം 64 ജിബി റോം, 8 ജിബി റാം 128 ജിബി റോം എന്നിങ്ങനെ മൂന്നു വേരിയന്റുകളാണ് റിയല്‍മീ 2 പ്രോയ്ക്കുള്ളത്. യഥാക്രമം 13,990 രൂപ, 15,990 രൂപ, 17,990 രൂപ എന്നിങ്ങനെയാണ് വില. ഓണ്‍ലൈനിലൂടെ മാത്രമാണ് വില്പന. അതോടൊപ്പം എന്‍ട്രി ലെവല്‍ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ വിഭാഗത്തിലാണ് റിയല്‍മീ സി 1 അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 450 ഒക്ടാ കോര്‍ പോസസര്‍, ആന്‍ഡ്രോയ്ഡ് 8.1 ഒഎസ്. 2 ജിബി റാം 16 ജിബി റോം, നാനോ സിമ്മുകള്‍, എന്നിവയാണ് റിയല്‍മീ സി 1 ന്റെ പ്രത്യേകതകള്‍. 13 + 2 എംപി ഡുവല്‍ പില്‍ ക്യാമറ, 5 എംപി മുന്‍ ക്യാമറകളുമാണുള്ളത്. 4230 എംഎഎച്ച് മെഗാ ബാറ്ററി ഫോണിന് കരുത്താകും.

Business

ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളും നിരോധിക്കാനൊരുങ്ങി കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍; പ്രമുഖ കമ്പനികൾക്ക് നോട്ടീസ് അയച്ചു

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: ചൈനയുമായി നിരന്തരം നിലനിൽക്കുന്ന സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കിടെ സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങള്‍ മുന്‍നിര്‍ത്തി ചൈനീസ് ആപ്പുകൾ നിരോധിക്കുകയുണ്ടായി. ഇപ്പോഴിതാ ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളും നിരോധിക്കാനൊരുങ്ങുകയാണ് കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍. ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ ബ്രാന്‍ഡുകളായ വിവോ, ഓപ്പോ, ഷവോമി, വണ്‍പ്ലസ് എന്നിവയ്ക്ക് ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നോട്ടീസുകള്‍ അയച്ചതായാണ് പുറത്തുവരുന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ചൈനയും ഇന്ത്യയും തമ്മില്‍ നിലനില്‍ക്കുന്ന സംഘര്‍ഷങ്ങളെ തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം 220 ചൈനീസ് ആപ്പുകള്‍ നിരോധിച്ചത്. ഫോണുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഡാറ്റയുടെയും ഘടകങ്ങളുടെയും വിശദാംശങ്ങള്‍ തേടിയാണ് ചൈനീസ് ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ക്ക് സര്‍ക്കാര്‍ നോട്ടീസുകള്‍ അയച്ചിട്ടുള്ളത്. കമ്പനികള്‍ അവരുടെ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളുടെ വിശദാംശങ്ങള്‍ പങ്കിടണമെന്ന് നോട്ടീസില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ചൈനീസ് ബ്രാന്‍ഡുകളുടെ സുരക്ഷിതത്വം നിര്‍ണ്ണയിക്കുക എന്നതാണ് ഈ അന്വേഷണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ചൈനയില്‍ സേവനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതായി ലിങ്ക്ഡ് ഇൻ

Published

on

ബീജിങ്: ചൈനയില്‍ സേവനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതായി അറിയിച്ച് തൊഴിലധിഷ്ഠിത സോഷ്യല്‍ മീഡിയ നെറ്റ്വര്‍ക്കായ ലിങ്ക്ഡ് ഇന്‍. ചൈനയില്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിച്ചിട്ട് ഏഴു വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നത്. പ്രവര്‍ത്തന വെല്ലുവിളി നേരിടുന്ന അന്തരീക്ഷമായതിനാലാണ് ഈ തീരുമാനമെന്ന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വ്യക്തമാക്കി.

തൊഴില്‍പരമായും വ്യക്തിപരമായുള്ള സൗഹൃദവും ബന്ധവും വളര്‍ത്തുകയും തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ കണ്ടെത്താന്‍ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് ലിങ്ക്ഡ് ഇന്‍ന്റെ പ്രവര്‍ത്തനം. 2014ലാണ് ലിങ്ക്ഡ് ഇന്‍ ചൈനയില്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിച്ചത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news3 hours ago

അമേരിക്കയിൽ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള പെർഫ്യൂം

ന്യൂയോർക്ക്: അമേരിക്കയിൽ വിവിധയിടങ്ങളിലുണ്ടായ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് കയറ്റി അയച്ച പെർഫ്യൂം എന്ന് സംശയം. അമേരിക്കയിലെ സെൻറർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി)...

us news3 hours ago

യുഎസിൽ 650 പേർ ചികിത്സയിൽ വൈറസ് ബാധ സവോളയിൽ നിന്ന്

വാഷിങ്ടൺ: സവോളയിൽ നിന്ന് പടർന്ന സാൽമൊണെല്ല വൈറസ് ബാധയെ തുടർന്ന് യുഎസിൽ 650 ലധികം പേർ ചികിത്സയിൽ. 37 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ വൈറസ് ബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യുഎസ്...

Business5 hours ago

സൗജന്യമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു; ഇനി സർവീസ് ചാർജും: പുതിയ നീക്കവുമായി ഫോൺ പേ

പ്രൊസസിങ് ഫീ ഈടാക്കി യുപിഐ പേമെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനായ ഫോണ്‍ പേ. 50 രൂപയ്ക്ക് മുകളില്‍ മൊബൈല്‍ റീച്ചാര്‍ജ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു രൂപ മുതല്‍ രണ്ട് രൂപ വരെയാണ്...

Media5 hours ago

അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ വിലക്കി സർക്കാർ

കോളജ് അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ കർശനമായി നിയന്ത്രിക്കാൻ സർക്കാർ. ട്യൂഷൻ വിലക്കിക്കൊണ്ട് കോളജ് വിദ്യാഭ്യാസ ഡയരക്ടർ സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു. സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ സ്ഥാപന നടത്തിപ്പിന്റെ ഭാഗമായതായി വിജിലൻസ്...

Media5 hours ago

Egyptian Coptic Christians Disappear in Libya

International Christian Concern (ICC) has learned that since September 30, 2021, at least 17 Egyptian Coptic Christians have gone missing...

us news6 hours ago

Haitian gang head threatens to kill 17 abducted missionaries if demands not met

The boss of a notorious Haitian gang accused of kidnapping 17 members of a U.S.-based missionary group last weekend is...

Trending