Connect with us

Business

ആമസോണ്‍ ഓര്‍ഡറുകള്‍ ഇനി പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് വഴി ആക്കാന്‍ കരാര്‍ ഒപ്പു വെച്ച് തപാല്‍ വകുപ്പും ആമസോണും.

Published

on

അന്താരാഷ്ട്ര ഓണ്‍ലൈന്‍ വ്യാപാര വെബ്‌സൈറ്റായ ആമസോണ്‍ ഓര്‍ഡറുകള്‍ ഇനി പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് വഴി ആക്കാന്‍ താപാല്‍ വകുപ്പും ആമസോണും തമ്മില്‍ കരാര്‍ ഒപ്പിട്ടു. തപാല്‍ വകുപ്പ് പൂര്‍ണ്ണമായും ഓണ്‍ലൈന്‍ സംവിധാനത്തിലേയ്ക്ക് മാറിയതോടെ ആണ് ആമസോണ്‍ അടക്കമുള്ള വ്യാപാര കമ്പനികളുമായി സഹകരിക്കാനിള്ള അവസരം ഒരുങ്ങിയത്. ഈ കരാര്‍ ഒപ്പുവെച്ചതോടെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ആമസോണിലുള്ള വിശ്വാസീയത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ സാധിപ്പിക്കുമെന്നാണ് അധികൃതര്‍ കണക്കാക്കുന്നത്.
നിലവില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ വഴി ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്ത സാധനങ്ങള്‍ വിവിധ കൊറിയര്‍ സര്‍വീസുകള്‍ മുഖേനയാണ് ഉപഭോക്താക്കളില്‍ എത്തിയിരുന്നത്. ഇനി മുതല്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്ന സാധനങ്ങള്‍ പോസ്റ്റുമാന്മാരുടെ സഹായത്തോടെ വീടുകളില്‍ എത്തിക്കും. പുതിയ കരാറുകളും സംവിധാനങ്ങളും വരുന്നതിന് മുന്നോടിയായി പോസ്റ്റോഫീസുകളില്‍ കൂടുതല്‍ സൗകര്യങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Business

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

Published

on

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചേക്കുമെന്ന് വോഡഫോണ്‍ എംഡിയും സിഇഒയുമായ രവീന്ദര്‍ താക്കര്‍ സൂചന നല്‍കി. നവംബറില്‍ നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചതിനോട് ഉപയോക്താക്കള്‍ എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കുമെന്ന് നിരീക്ഷിച്ചശേഷം മാത്രമേ നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുകയുള്ളൂവെന്നും അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനല്‍കി.

4 ജി സേവനങ്ങള്‍ക്ക് നിശ്ചയിച്ച പ്രതിമാസം 99 രൂപ എന്ന നിരക്ക് ഉപയോക്താക്കളെ സംബന്ധിച്ച് ന്യായമായതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. 2020- 2021 കാലയളവില്‍ ഉപയോക്താക്കളില്‍ നിന്നുള്ള ശശാശരി വരുമാനം 5 ശതമാനം കുറഞ്ഞിരുന്നു. വില വര്‍ധനവിന് ശേഷം വി ഉപയോക്താക്കളുടെ എണ്ണം 26.98 കോടിയില്‍ നിന്നും 24.72 ആയി ചുരുങ്ങുകയായിരുന്നു. ഇക്കാലയളവില്‍ കമ്പനിക്ക് 4532.1 കോടി രൂപയുടെ നഷ്ടമുണ്ടായി.

2021 നവംബര്‍ മാസത്തിലാണ് സ്വകാര്യ ടെലികോം കമ്പനികളായ റിലയന്‍സ് ജിയോ, എയര്‍ടെല്‍, വി എന്നിവര്‍ പ്രീപെയ്ഡ് നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചത്. നിരക്കില്‍ 20 ശതമാനം വര്‍ധനവാണുണ്ടായിരുന്നത്. നിരക്കുയര്‍ന്നതോടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ കൂട്ടത്തോടെ മറ്റ് സേവനത്തിലേക്ക് മാറുകയായിരുന്നു. 4 ജി സേവനങ്ങള്‍ക്ക് പ്രതിമാസ നിരക്കായ 49 രൂപയില്‍ നിന്നും 79 രൂപയായാണ് വര്‍ധിപ്പിച്ചത്. ഇത് 99 രൂപയാക്കുന്നതും ന്യായമായ നിരക്കാണെന്നാണ് കമ്പനിയുടെ അവകാശവാദം.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

Published

on

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി.

ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക് വ്യക്തിയുടെ താല്‍പര്യങ്ങളുടേയും മറ്റും അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പരസ്യവിവരണം നടത്തുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ള കൗമാരക്കാര്‍ക്കും കുട്ടികള്‍ക്കും ഓണ്‍ലൈന്‍ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണ് പുതിയ നീക്കം.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അധിക സുരക്ഷ നല്‍കുന്ന പുതിയ ഫീച്ചര്‍ കമ്ബനി അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു.പുതിയ ഫീച്ചര്‍ അനുസരിച്ച്‌ ഗൂഗിള്‍ ഡ്രൈവില്‍ നിന്നും ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്ന ഫയലുകള്‍ സംബന്ധിച്ച്‌ ഗൂഗിള്‍ അപകടമുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കും.ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ പോകുന്ന ഫയലുകള്‍ക്ക് മുകളിലായി നല്‍കുന്ന ബാനറിലാണ് മുന്നറിയിപ്പുണ്ടാവുക.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

മൈ​ക്രോ​സോ​ഫ്റ്റ് സ​ര്‍​ഫേ​സ് പ്രോ 8 ​പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി

Published

on

കൊ​​​ച്ചി: മൈ​​​ക്രോ​​​സോ​​​ഫ്റ്റ് സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ ​​ഏ​​ഴി​​നേ​​​ക്കാ​​​ള്‍ ഇ​​​ര​​​ട്ടി​​​യി​​​ല​​​ധി​​​കം വേ​​​ഗ​​​ത​​​യു​​​ള്ള പു​​​തി​​​യ സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 8 ​​​ലാ​​​പ്ടോ​​​പ്പ് പു​​​റ​​​ത്തി​​​റ​​​ക്കി. 1,04,499 രൂ​​​പ മു​​​ത​​​ല്‍ വി​​​ല​​​യു​​​ള്ള സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 8 ​​​ഫെ​​​ബ്രു​​​വ​​​രി 15 മു​​​ത​​​ല്‍ തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​ത്ത റീ​​​ട്ടെ​​​യി​​​ല്‍, ഓ​​​ണ്‍​ലൈ​​​ന്‍ പ​​​ങ്കാ​​​ളി​​​ക​​​ള്‍​വ​​​ഴി ഉ​​​പ​​​ഭോ​​​ക്താ​​​ക്ക​​​ള്‍​ക്കു ല​​​ഭി​​​ക്കും. മു​​​ന്‍​കൂ​​​ട്ടി ബു​​​ക്ക് ചെ​​​യ്യാ​​​നു​​​ള്ള സൗ​​​ക​​​ര്യ​​​വു​​​മു​​​ണ്ട്. 83,999 രൂ​​​പ മു​​​ത​​​ല്‍ വി​​​ല​​​യു​​​ള്ള സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 7​​​പ്ല​​​സും ഫെ​​​ബ്രു​​​വ​​​രി 15 മു​​​ത​​​ല്‍ ല​​​ഭ്യ​​​മാ​​​കും.

ജ​​​ന​​​റേ​​​ഷ​​​ന്‍ 11 ഇ​​​ന്‍റ​​​ല്‍​കോ​​​ര്‍ പ്രോ​​​സ​​​സ​​​റു​​​ക​​​ള്‍, ര​​​ണ്ട് ത​​​ണ്ട​​​ര്‍​ബോ​​​ള്‍​ട്ട് നാ​​​ലു​ പോ​​​ര്‍​ട്ടു​​​ക​​​ള്‍, 16 മ​​​ണി​​​ക്കൂ​​​ര്‍ വ​​​രെ ബാ​​​റ്റ​​​റി​​​ലൈ​​​ഫ്, വി​​​ന്‍​ഡോ​​​സ് 11, ബി​​​ല്‍​റ്റ്-​​​ഇ​​​ന്‍ സ്ലിം ​​​പെ​​​ന്‍ സ്റ്റോ​​​റേ​​​ജും ചാ​​​ര്‍​ജിം​​​ഗും, ഐ​​​ക്ക​​​ണി​​​ക് കി​​​ക്ക്സ്റ്റാ​​​ന്‍​ഡും, വേ​​​ര്‍​പെ​​​ടു​​​ത്താ​​​വു​​​ന്ന കീ​​​ബോ​​​ര്‍​ഡ്, 4 കെ ​​​മോ​​​ണി​​​റ്റ​​​റു​​​ക​​​ള്‍, എ​​​ക്‌​​​സ്റ്റേ​​​ണ​​​ല്‍ ഹാ​​​ര്‍​ഡ് ഡ്രൈ​​​വ്, 13 പി​​​ക്‌​​​സ​​​ല്‍ സെ​​​ന്‍​സ്, ഡോ​​​ള്‍​ബി വി​​​ഷ​​​ന്‍, അ​​​ഡാ​​​പ്റ്റീ​​​വ് ക​​​ള​​​ര്‍ ​ടെ​​​ക്നോ​​​ള​​​ജി, 5 എം​​​പി ഫ്ര​​​ണ്ട് ഫേ​​​സിം​​​ഗ് കാ​​​മ​​​റ, 10എം​​​പി-4​​​കെ റി​​​യ​​​ര്‍ ​ഫേ​​​സിം​​​ഗ് കാ​​മ​​​റ, ഡോ​​​ള്‍​ബി അ​​​റ്റ്‌​​​മോ​​​സ് സൗ​​​ണ്ട്, ഡ്യു​​​വ​​​ല്‍ ഫാ​​​ര്‍ -​ ഫീ​​​ല്‍​ഡ് സ്റ്റു​​​ഡി​​​യോ മൈ​​​ക്കു​​​ക​​​ള്‍ എ​​​ന്നി​​​വ​​​യാ​​​ണ് സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 8​​ന്‍റെ പ്ര​​​ത്യേ​​​ക​​​ത​​​ക​​​ള്‍.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime7 hours ago

Christian Girl Abducted and Raped in Pakistan

Pakistan – Earlier this month, 16-year-old Christian girl was kidnapped near her college in Okara by a Muslim man. She...

world news7 hours ago

Attacks on Christians in Nigeria again; 17 girls were abducted.

Nigeria — Islamic extremists have abducted 17 girls in northeast Nigeria, witnesses said Saturday as the West African nation’s military...

world news8 hours ago

ദൈവ വചനത്തിന്റെ വാഹകരാകണമെന്നത് ക്രൈസ്തവരുടെ ദൗത്യം: ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി: ലോകത്തിൽ ദൈവവചനത്തിന്റെ സന്ദേശവാഹകരാകണമെന്നത് എല്ലാ ക്രൈസ്തവരുടേയും ദൗത്യമാണെന്ന് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. ദൈവവചന ഞായറായി ആചരിക്കുന്ന ആണ്ടുവട്ടത്തിലെ മൂന്നാം ഞായറിൽ (23/01/22) അർപ്പിച്ച ദിവ്യബലി മധ്യേ...

Health8 hours ago

വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധ പ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് പഠനം

വാക്സീന്‍ രണ്ട് ഡോസ് എടുത്തിട്ടും കോവിഡ് ബാധിതരായി എന്ന് പരാതിപ്പെടുന്ന നിരവധി പേരുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധയ്ക്ക് രോഗസങ്കീര്‍ണത കുറവാകുമെന്ന് മാത്രമല്ല...

Business8 hours ago

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍...

Life8 hours ago

റേഷൻ കടകൾ ഇന്ന് മുതൽ സാധാരണ നിലയിൽ പ്രവർത്തിക്കും; റേഷൻ കടകളുടെ പ്രവർത്തന സമയത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന ക്രമീകരണം പിൻവലിച്ചു.

ജനുവരി 27 മുതൽ സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ റേഷൻ കടകളും രാവിലെ 8.30 മുതൽ 12.30 വരെയും വൈകിട്ടു മൂന്നു മുതൽ 6.30 വരെയും പ്രവർത്തിക്കുമെന്നു ഭക്ഷ്യ –...

Business1 day ago

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക്...

Sports1 day ago

കോവിഡ് വ്യാപനം; മലപ്പുറത്ത് നടക്കേണ്ട സ​ന്തോ​ഷ് ട്രോ​ഫി ഏപ്രിലേക്ക് മാറ്റിവച്ചു

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മ​​ല​​പ്പു​​റ​​ത്തും മ​​ഞ്ചേ​​രി​​യി​​ലു​​മാ​​യി ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി 20 മു​​ത​​ൽ മാ​​ർ​​ച്ച് ആ​​റു​​വ​​രെ ന​​ട​​ക്കേ​​ണ്ടി​​യി​​രു​​ന്ന സ​​ന്തോ​​ഷ് ട്രോ​​ഫി ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചു. ഏ​​പ്രി​​ൽ മൂ​​ന്നാം​വാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച് മേ​​യ് ആ​​ദ്യ​വാ​​രം സ​​മാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന...

us news1 day ago

വാക്‌സിനേഷനെതിരെ വന്‍ പ്രതിഷേധം: ആയിരങ്ങള്‍ തെരുവിലിറങ്ങി

പാരീസ്: വാക്‌സിനേഷനെതിരെ യുറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിൽ വൻ പ്രതിഷേധം. ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ യൂറോപ്പിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് പേര്‍ തെരുവിലിറങ്ങി. ബെല്‍ജിയം കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നു പ്രധാന പ്രതിഷേധം. അമ്പതിനായിരത്തിലേറെ പേര്‍ ഇവിടെ...

world news1 day ago

Police Only Ask Witnesses Three Years after Pastor and Wife Went Missing

Malaysia – The Malaysian police only interviewed two witnesses nearly three years after Pastor Joshua Hilmy and his Indonesian wife...

Crime1 day ago

Boko Haram Terrorists Abduct 17 Girls, Kill “Many Christians”, and Burn Down Two Churches in Single Attack

Nigeria – Boko Haram terrorists abducted 17 girls in the Chibok area of Borno state on Thursday, January 20th. The...

us news2 days ago

യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു

ല​ണ്ട​ന്‍/വാഷിങ്ടണ്‍: യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും തങ്ങളുടെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു. റ​ഷ്യ​ന്‍ അ​ധി​നി​വേ​ശ ആ​ശ​ങ്ക​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ ആണ് ഇരു രാജ്യങ്ങളും യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങിയത്....

Trending