Connect with us
Slider

Business

ജാവ വീണ്ടും ഇന്ത്യയില്‍ എത്തുന്നു. വില 1,55,000 രൂപ

Published

on

ജാവ, ജാവ 42, ജാവ പരേക്ക് എന്നീ മോഡലുകളാണ് ഇപ്പോള്‍ പുറത്തിറക്കിയത്. ജാവ 42 ന് 1.55 ലക്ഷം രൂപയും, ജാവയ്ക്ക് 1.64 ലക്ഷം രൂപയും, ജാവ പരേക്കിന് 1.89 ലക്ഷം രൂപയുമാണ് വില. ഈ മോഡലുകളാണ് ആദ്യം വിപണിയിലെത്തുക.

ജാവ രൂപത്തിലും, ഭാവത്തിലും, പെര്‍ഫോമന്‍സിലും എന്‍ഫീല്‍ഡിനെ വെല്ലുമെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍. 293 സിസി സിംഗിള്‍ സിലിണ്ടര്‍ ലിക്വിഡ് കൂള്‍ഡ് എന്‍ജിന്‍ ആണ് ആദ്യമെത്തുന്ന രണ്ട് മോഡലുകള്‍ക്കും കമ്പനി നല്‍കുന്നത്. 27 ബിഎച്ച്പി പവര്‍ 28 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും നല്‍കാന്‍ സാധിക്കുന്ന എഞ്ചിനോടൊപ്പം 6 സ്പീഡാണ് ഗിയര്‍ ബോക്‌സുമാണ് മോഡലുകള്‍ക്ക്.


ജാവ പെരാക്കിന് ഫാക്ടറി കസ്റ്റം മോഡലാണ്. 30 ബിഎച്ച്പി പവറും 31 എന്‍എം ടോര്‍ക്കുമേകുന്ന 334 സിസി ലിക്വിഡ് കൂള്‍ഡ് സിംഗിള്‍ സിലിണ്ടര്‍ എന്‍ജിനാണ് ഇതിലുള്ളത്. ക്ലാസിക് മുഖം സമ്മാനിക്കുന്ന വട്ടത്തിലുള്ള ഹെഡ്‌ലൈറ്റ്, ട്വീന്‍ എക്‌സ്‌ഹോസ് റ്റ്, വലിയ ഇന്ധന ടാങ്ക്, സ്‌പോക്ക് വീല്‍, എന്നിവയാണ് .170 കിലോഗ്രാം ആണ് ആകെ ഭാരം. സീറ്റ് ഹൈറ്റ് 765 എംഎം, വീല്‍ ബേസ് 1369 എംഎം, 14 ലിറ്ററാണ് ഇന്ധന ടാങ്ക്., മുന്നിലും പിന്നിലും ഡിസ്‌ക്ക് ബ്രേക്കാണ്. മുന്നില്‍ 280 എംഎം ഡിസ്‌ക്‌ബ്രേക്കിനൊപ്പം സിംഗിള്‍ ചാനല്‍ എബിഎസുണ്ട്. പിന്നില്‍ 153 എംഎം ആണ് ഡിസ്‌ക്‌ബ്രേക്ക്.

മഹീന്ദ്ര പുറത്തിറക്കുന്ന ബിഎസ് 6 നിലവാരത്തിലുള്ള എന്‍ജിന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബൈക്കിന് കിക് സ്റ്റാര്‍ട്ട് ഉണ്ടാകില്ല. ബുക്കിങ്ങ് ആരംഭിച്ചു. അടുത്ത മാസം ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് കൈമാറും.

Business

സഹകരണ ബാങ്കുകൾ ആർബിഐയുടെ മേൽനാേട്ടത്തിലേക്ക്; ബിൽ പാസാക്കി ലോക്‌സഭ

Published

on

ന്യൂഡൽഹി: രാജ്യത്തെ സഹകരണ ബാങ്കുകളെ ആർബിഐയുടെ നിരീക്ഷണത്തിൽ കാെണ്ടുവരുന്ന ബാങ്കിംഗ് നിയന്ത്രണ ഭേദഗതി ബിൽ – 2020 ലോക്സഭ പാസാക്കി. സഹകരണ ബാങ്കുകളുടെ നിയന്ത്രണം കൈപ്പിടിയിലൊതുക്കുകയല്ല മറിച്ച് നിക്ഷേപകരുടെ താൽപര്യം സംരക്ഷിക്കുകയാണ് ബില്ലിലൂടെ സർക്കാർ ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്ന് ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമൻ സഭയിൽ വ്യക്തമാക്കി.

രണ്ട് വർഷത്തോളമായി സഹകരണ ബാങ്കുകളിലെയും ചെറുകിട ബാങ്കുകളിലെയും നിക്ഷേപകർ പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ഇത്തരം ബാങ്കുകൾ പ്രതിസന്ധിയിൽ അകപ്പെട്ടാൽ മാെറട്ടോറിയം ഉൾപ്പെടെയുള്ള നടപടികളിലൂടെ രക്ഷപെടുത്താൻ ഈ നീക്കത്തിലൂടെ സാധിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. കാെറോണ വ്യാപനത്തോടെ സഹകരണ ബാങ്കുകൾ കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായെന്നും ഇവയുടെ നിഷ്ക്രിയ ആസ്തി അനുപാതം മാർച്ചിൽ 10 ശതമാനം കടന്നതായും മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. 2019 മാർച്ചിൽ ഇത് 7.27 ശതമാനമായിരുന്നു.
സഹകരണ ബാങ്കുകളെ കൂടുതൽ പ്രാെഫഷണൽ ആക്കാൻ പുതിയ മാറ്റത്തിലൂടെ കഴിയും. രണ്ട് ദശാബ്ദത്തിനുള്ളിൽ 430 സഹകരണ ബാങ്കുകളുടെ ലൈസൻസുകൾ റദ്ദാക്കി പാപ്പരത്വത്തിലേക്ക് നീങ്ങിയതായി മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. എന്നാൽ ആർബിഐയുടെ മേൽനോട്ടമുള്ള ഒരു വാണിജ്യ ബാങ്കും ഇത്തരത്തിൽ അടച്ചുപൂട്ടിയിട്ടില്ല.

നിയമനിർമാണ സമയത്ത് മാത്രമേ ഇക്കാര്യത്തിൽ സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി കൂടിയാലോചിക്കേണ്ടതുള്ളൂവെന്നും ബിൽ ഇപ്പോഴും കേന്ദ്രത്തിന്റെ അധികാര പരിധിയിലാണെന്നും ഇത് സംബന്ധിച്ച ചാേദ്യത്തിന് മറുപടിയായി നിർമ്മല സീതാരാമൻ പറഞ്ഞു. 32 എംപിമാർ ബില്ലിനെക്കുറിച്ച് ചാേദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചു.

മാർച്ചിൽ ബജറ്റ് സെഷനിൽ ബിൽ അവതരിപ്പിച്ചെങ്കിലും കാെറോണ വ്യാപനത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ പാസാക്കാനായില്ല. 1482 അർബൻ കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ബാങ്കുകളെയും 58 മൾട്ടി സ്റ്റേറ്റ് കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ബാങ്കുകളെയും ആർബിഐയുടെ നിരീക്ഷണത്തിൽ കാെണ്ടുവരുന്ന ഓർഡിനൻസിന് ജൂണിൽ കേന്ദ്രമന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നൽകിയിരുന്നു.

1949 ലെ ബാങ്കിംഗ് റെഗുലേഷൻ ആക്ടാണ് ഭേദഗതി ചെയ്തത്. സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ കാേ – ഓപ്പറേറ്റീവ് സാെസെെറ്റീസ് ആക്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരുന്നു മിക്ക സഹകരണ ബാങ്കുകളുടെയും പ്രവർത്തനം. ആർബിഐയുടെ മേൽനോട്ടം വരുന്നതോടെ മറ്റ് ഷെഡ്യൂൾഡ് ബാങ്കുകളെപ്പോലെ സഹകരണ ബാങ്കുകളും റിസർവ്വ് ബാങ്ക് നിയമങ്ങൾക്ക് വിധേയമാകും. കിട്ടാക്കടം ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിഷയങ്ങൾ നേരിട്ട് റിസർവ് ബാങ്ക് പരിശോധിക്കും. റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ വാർഷിക പരിശോധനകൾക്കും സഹകരണ ബാങ്കുകൾ വിധേയമാകേണ്ടിവരും.

സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ സഹകരണ സൊസൈറ്റി രജിസ്‌ട്രാർക്ക്‌ കീഴിൽ രജിസ്‌റ്റർ ചെയ്‌ത ഏത്‌ സഹകരണ ബാങ്കിന്റെയും ഡയറക്ടർ ബോർഡിനെ അസാധുവാക്കാനുള്ള അധികാരം ആർബിഐക്കുണ്ടാകും. ഉത്തരവ്‌ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നതിന്‌ മുമ്പായി സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ അഭിപ്രായം തേടണമെന്നുമാത്രം. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ എതിർപ്പ്‌ മറികടന്നും ആര്‍ബിഐക്ക് തീരുമാനം നടപ്പാക്കാം. പ്രാഥമിക കാർഷിക വായ്‌പാ സൊസൈറ്റികളെയും കാർഷിക മേഖലയ്ക്കായുള്ള സഹകരണ സൊസൈറ്റികളെയും ബില്‍ പരിധിയിൽനിന്ന്‌ ഒഴിവാക്കി.

Continue Reading

Business

Bloomberg says Amazon and Reliance are joining hands

Published

on

Indian billionaire Mukesh Ambani’s Reliance Industries Ltd. is offering to sell a roughly $20 billion stake in its retail business to Amazon.com Inc., according to a person with knowledge of the matter.

Amazon has held discussions about investing in the conglomerate’s Reliance Retail Ventures Ltd. unit and has expressed interest in negotiating a potential transaction, the person said. Mumbai-based Reliance Industries is willing to sell as much as a 40% stake in the subsidiary to Amazon, the person said, asking not to be identified because the information is private.

A deal, if successful, would not only create a retail behemoth in India but will also turn Jeff Bezos and Asia’s richest man from rivals into allies in one of the fastest-growing consumer markets in the world. At $20 billion, the deal would be the biggest ever in India as well as for Amazon, according to data compiled by Bloomberg.

Shares of Reliance Industries surged to a record. The stock advanced 7.1% in Mumbai — the most since April 22 — pushing the company’s market valuation past $200 billion. It was the day’s top gainer on the benchmark S&P BSE Sensex, which rose 1.7% Thursday.

In India, where a lot of people still shop in tiny street-corner stores, the deal could be Amazon’s way of acknowledging that it needs a locally-entrenched partner with a strong on-the-ground presence. For Amazon, Reliance would provide a brick-and-mortar component to its ambitions in a country where online purchasing still accounts for a minuscule share of an estimated $1 trillion retail market.

“The deal would be a highly complementary one that builds on the strengths of either side,” said Utkarsh Sinha, managing director at Bexley Advisors in Mumbai. “Amazon comes with the might of its warehousing capabilities and the ability to streamline supply chains and sweat assets for maximum returns.”

Amazon hasn’t made any final decision on the size of its potential investment, and talks could still fall apart, the person said. A representative for Amazon declined to comment.

“As a policy, we do not comment on media speculation and rumors,” a Reliance spokesman said in an emailed response to Bloomberg News. “Our company evaluates various opportunities on an ongoing basis. We have made and will continue to make necessary disclosures in compliance with our obligations.”

Any deal between the two would also bolster the partnership that was indirectly forged last month through an unrelated purchase by Ambani’s group when it bought assets of indebted rival Future Group. Amazon had invested in one of Future’s unlisted firms last year and later expanded the alliance.

Such an investment by Amazon also means the titan is altering its playbook after learning from past failures in the region. Earlier, the online juggernaut’s strategy of going it alone in China flopped in the face of competition from domestic giants including Alibaba Group Holding Ltd. and JD.com Inc.

For Reliance, the deal will give further credence to Ambani’s ambitions to create an e-commerce giant for India akin to Alibaba Group. Reliance Retail already lured about $1 billion from Silver Lake Partners, in a deal that valued the firm at about $57 billion.

The U.S. private equity firm KKR & Co. is in advanced talks to invest at least $1 billion, and L Catterton is also considering investing, Bloomberg News reported Wednesday.

The investment in Ambani’s retail ventures comes after he raised $20 billion selling stakes in his technology venture — Jio Platforms Ltd. — to investors including Facebook Inc. and Google.

The 63-year-old-tycoon, who’s added $24 billion to his personal wealth this year, told shareholders in July that the retail unit would be next in line for investors to come on board.

Reliance Retail — a unit of the energy-to-telecommunications conglomerate Reliance Industries — runs supermarkets, India’s largest consumer electronics chain store, a cash and carry wholesaler, fast-fashion outlets and an online grocery store called JioMart. It reported 1.63 trillion rupees ($22 billion) in revenue in the year through March 2020. The unit operates almost 12,000 stores in nearly 7,000 towns.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news18 hours ago

Christian Sentenced to Death in Pakistan Files Appeal with High Court

Pakistan– On September 8, Asif Pervaiz was sentenced to death by a trial court in Lahore, Pakistan for allegedly committing...

Media18 hours ago

ഭിന്നശേഷിക്കാര്‍ക്ക് ആശ്വാസകേന്ദ്രമായി മിസ്പാ 2021 ജനുവരി മുതല്‍

കായംകുളം: കായംകുളം കേന്ദമാക്കി കഴിഞ്ഞ 18 വര്‍ഷമായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വരുന്ന മിസ്പാ പരിശീലന കേന്ദ്രം ഭിന്നശേഷിക്കാര്‍ക്കായി ആജീവനാന്ത സംരക്ഷണവും, താമസസൗകര്യവും ഒരുക്കുന്നു. 2021 ജനുവരി മുതലാണ് നടത്തപ്പെടുന്നത്....

Life18 hours ago

BIS certification of children’s toys will now be enforced from 1 January 2021

New delhi: In what has come as a big relief for domestic toy manufacturers, the government on Tuesday extended the...

Media19 hours ago

കണ്ണടവയ്ക്കുന്നവര്‍ക്ക് കൊറോണ പകരാന്‍ സാധ്യത കുറവ്; വ്യത്യസ്ത പഠനവുമായി ചൈന

ബീജിംഗ്: കൊറോണ പകരുന്നത് തടയാന്‍ മാസ്‌കും, സാനിറ്റൈസറും, സാമൂഹിക അകലത്തിനും മാത്രമല്ല കണ്ണടക്കും സാധിക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരിക്കുകയാണ് ചൈനീസ് ഗവേഷകര്‍. കണ്ണട ധരിക്കുന്നവര്‍ക്ക് കൊറോണ പകരാനുള്ള സാധ്യത കുറവെന്നാണ്...

Media2 days ago

അക്കൗണ്ട്‌സ് കോഴ്‌സുകള്‍ പഠിക്കുന്ന ന്യൂനപക്ഷ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് സ്‌കോളര്‍ഷിപ്പ്

തിരുവനന്തപുരം: ചാര്‍ട്ടേഡ് അക്കൗണ്ട്‌സ്/ കോസ്റ്റ് ആന്‍ഡ് വര്‍ക്ക് അക്കൗണ്ട്‌സ് (കോസ്റ്റ് ആന്‍ഡ് മാനേജ്‌മെന്റ് അക്കൗണ്ട്‌സ്)/ കമ്പനി സെക്രട്ടറിഷിപ് കോഴ്‌സുകള്‍ക്കു പഠിക്കുന്ന ന്യൂനപക്ഷ മതവിഭാഗങ്ങളിലെ ദാരിദ്ര്യരേഖയ്ക്കു താഴെയുള്ള കുടുംബങ്ങളിലെ...

Movie2 days ago

‘Thank You to the Lord Jesus Christ’: Thomas Rhett Wins Co-Entertainer of the Year with Carrie Underwood at ACM Awards

Country music recording artist Thomas Rhett thanked the Lord Jesus Christ on stage Wednesday night after he tied with Carrie...

Trending