Connect with us

Business

ജാവ വീണ്ടും ഇന്ത്യയില്‍ എത്തുന്നു. വില 1,55,000 രൂപ

Published

on

ജാവ, ജാവ 42, ജാവ പരേക്ക് എന്നീ മോഡലുകളാണ് ഇപ്പോള്‍ പുറത്തിറക്കിയത്. ജാവ 42 ന് 1.55 ലക്ഷം രൂപയും, ജാവയ്ക്ക് 1.64 ലക്ഷം രൂപയും, ജാവ പരേക്കിന് 1.89 ലക്ഷം രൂപയുമാണ് വില. ഈ മോഡലുകളാണ് ആദ്യം വിപണിയിലെത്തുക.

ജാവ രൂപത്തിലും, ഭാവത്തിലും, പെര്‍ഫോമന്‍സിലും എന്‍ഫീല്‍ഡിനെ വെല്ലുമെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍. 293 സിസി സിംഗിള്‍ സിലിണ്ടര്‍ ലിക്വിഡ് കൂള്‍ഡ് എന്‍ജിന്‍ ആണ് ആദ്യമെത്തുന്ന രണ്ട് മോഡലുകള്‍ക്കും കമ്പനി നല്‍കുന്നത്. 27 ബിഎച്ച്പി പവര്‍ 28 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും നല്‍കാന്‍ സാധിക്കുന്ന എഞ്ചിനോടൊപ്പം 6 സ്പീഡാണ് ഗിയര്‍ ബോക്‌സുമാണ് മോഡലുകള്‍ക്ക്.


ജാവ പെരാക്കിന് ഫാക്ടറി കസ്റ്റം മോഡലാണ്. 30 ബിഎച്ച്പി പവറും 31 എന്‍എം ടോര്‍ക്കുമേകുന്ന 334 സിസി ലിക്വിഡ് കൂള്‍ഡ് സിംഗിള്‍ സിലിണ്ടര്‍ എന്‍ജിനാണ് ഇതിലുള്ളത്. ക്ലാസിക് മുഖം സമ്മാനിക്കുന്ന വട്ടത്തിലുള്ള ഹെഡ്‌ലൈറ്റ്, ട്വീന്‍ എക്‌സ്‌ഹോസ് റ്റ്, വലിയ ഇന്ധന ടാങ്ക്, സ്‌പോക്ക് വീല്‍, എന്നിവയാണ് .170 കിലോഗ്രാം ആണ് ആകെ ഭാരം. സീറ്റ് ഹൈറ്റ് 765 എംഎം, വീല്‍ ബേസ് 1369 എംഎം, 14 ലിറ്ററാണ് ഇന്ധന ടാങ്ക്., മുന്നിലും പിന്നിലും ഡിസ്‌ക്ക് ബ്രേക്കാണ്. മുന്നില്‍ 280 എംഎം ഡിസ്‌ക്‌ബ്രേക്കിനൊപ്പം സിംഗിള്‍ ചാനല്‍ എബിഎസുണ്ട്. പിന്നില്‍ 153 എംഎം ആണ് ഡിസ്‌ക്‌ബ്രേക്ക്.

മഹീന്ദ്ര പുറത്തിറക്കുന്ന ബിഎസ് 6 നിലവാരത്തിലുള്ള എന്‍ജിന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബൈക്കിന് കിക് സ്റ്റാര്‍ട്ട് ഉണ്ടാകില്ല. ബുക്കിങ്ങ് ആരംഭിച്ചു. അടുത്ത മാസം ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് കൈമാറും.

Business

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

Published

on

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചേക്കുമെന്ന് വോഡഫോണ്‍ എംഡിയും സിഇഒയുമായ രവീന്ദര്‍ താക്കര്‍ സൂചന നല്‍കി. നവംബറില്‍ നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചതിനോട് ഉപയോക്താക്കള്‍ എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കുമെന്ന് നിരീക്ഷിച്ചശേഷം മാത്രമേ നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുകയുള്ളൂവെന്നും അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനല്‍കി.

4 ജി സേവനങ്ങള്‍ക്ക് നിശ്ചയിച്ച പ്രതിമാസം 99 രൂപ എന്ന നിരക്ക് ഉപയോക്താക്കളെ സംബന്ധിച്ച് ന്യായമായതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. 2020- 2021 കാലയളവില്‍ ഉപയോക്താക്കളില്‍ നിന്നുള്ള ശശാശരി വരുമാനം 5 ശതമാനം കുറഞ്ഞിരുന്നു. വില വര്‍ധനവിന് ശേഷം വി ഉപയോക്താക്കളുടെ എണ്ണം 26.98 കോടിയില്‍ നിന്നും 24.72 ആയി ചുരുങ്ങുകയായിരുന്നു. ഇക്കാലയളവില്‍ കമ്പനിക്ക് 4532.1 കോടി രൂപയുടെ നഷ്ടമുണ്ടായി.

2021 നവംബര്‍ മാസത്തിലാണ് സ്വകാര്യ ടെലികോം കമ്പനികളായ റിലയന്‍സ് ജിയോ, എയര്‍ടെല്‍, വി എന്നിവര്‍ പ്രീപെയ്ഡ് നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചത്. നിരക്കില്‍ 20 ശതമാനം വര്‍ധനവാണുണ്ടായിരുന്നത്. നിരക്കുയര്‍ന്നതോടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ കൂട്ടത്തോടെ മറ്റ് സേവനത്തിലേക്ക് മാറുകയായിരുന്നു. 4 ജി സേവനങ്ങള്‍ക്ക് പ്രതിമാസ നിരക്കായ 49 രൂപയില്‍ നിന്നും 79 രൂപയായാണ് വര്‍ധിപ്പിച്ചത്. ഇത് 99 രൂപയാക്കുന്നതും ന്യായമായ നിരക്കാണെന്നാണ് കമ്പനിയുടെ അവകാശവാദം.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

Published

on

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി.

ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക് വ്യക്തിയുടെ താല്‍പര്യങ്ങളുടേയും മറ്റും അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പരസ്യവിവരണം നടത്തുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ള കൗമാരക്കാര്‍ക്കും കുട്ടികള്‍ക്കും ഓണ്‍ലൈന്‍ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണ് പുതിയ നീക്കം.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അധിക സുരക്ഷ നല്‍കുന്ന പുതിയ ഫീച്ചര്‍ കമ്ബനി അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു.പുതിയ ഫീച്ചര്‍ അനുസരിച്ച്‌ ഗൂഗിള്‍ ഡ്രൈവില്‍ നിന്നും ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്ന ഫയലുകള്‍ സംബന്ധിച്ച്‌ ഗൂഗിള്‍ അപകടമുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കും.ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ പോകുന്ന ഫയലുകള്‍ക്ക് മുകളിലായി നല്‍കുന്ന ബാനറിലാണ് മുന്നറിയിപ്പുണ്ടാവുക.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

മൈ​ക്രോ​സോ​ഫ്റ്റ് സ​ര്‍​ഫേ​സ് പ്രോ 8 ​പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി

Published

on

കൊ​​​ച്ചി: മൈ​​​ക്രോ​​​സോ​​​ഫ്റ്റ് സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ ​​ഏ​​ഴി​​നേ​​​ക്കാ​​​ള്‍ ഇ​​​ര​​​ട്ടി​​​യി​​​ല​​​ധി​​​കം വേ​​​ഗ​​​ത​​​യു​​​ള്ള പു​​​തി​​​യ സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 8 ​​​ലാ​​​പ്ടോ​​​പ്പ് പു​​​റ​​​ത്തി​​​റ​​​ക്കി. 1,04,499 രൂ​​​പ മു​​​ത​​​ല്‍ വി​​​ല​​​യു​​​ള്ള സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 8 ​​​ഫെ​​​ബ്രു​​​വ​​​രി 15 മു​​​ത​​​ല്‍ തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​ത്ത റീ​​​ട്ടെ​​​യി​​​ല്‍, ഓ​​​ണ്‍​ലൈ​​​ന്‍ പ​​​ങ്കാ​​​ളി​​​ക​​​ള്‍​വ​​​ഴി ഉ​​​പ​​​ഭോ​​​ക്താ​​​ക്ക​​​ള്‍​ക്കു ല​​​ഭി​​​ക്കും. മു​​​ന്‍​കൂ​​​ട്ടി ബു​​​ക്ക് ചെ​​​യ്യാ​​​നു​​​ള്ള സൗ​​​ക​​​ര്യ​​​വു​​​മു​​​ണ്ട്. 83,999 രൂ​​​പ മു​​​ത​​​ല്‍ വി​​​ല​​​യു​​​ള്ള സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 7​​​പ്ല​​​സും ഫെ​​​ബ്രു​​​വ​​​രി 15 മു​​​ത​​​ല്‍ ല​​​ഭ്യ​​​മാ​​​കും.

ജ​​​ന​​​റേ​​​ഷ​​​ന്‍ 11 ഇ​​​ന്‍റ​​​ല്‍​കോ​​​ര്‍ പ്രോ​​​സ​​​സ​​​റു​​​ക​​​ള്‍, ര​​​ണ്ട് ത​​​ണ്ട​​​ര്‍​ബോ​​​ള്‍​ട്ട് നാ​​​ലു​ പോ​​​ര്‍​ട്ടു​​​ക​​​ള്‍, 16 മ​​​ണി​​​ക്കൂ​​​ര്‍ വ​​​രെ ബാ​​​റ്റ​​​റി​​​ലൈ​​​ഫ്, വി​​​ന്‍​ഡോ​​​സ് 11, ബി​​​ല്‍​റ്റ്-​​​ഇ​​​ന്‍ സ്ലിം ​​​പെ​​​ന്‍ സ്റ്റോ​​​റേ​​​ജും ചാ​​​ര്‍​ജിം​​​ഗും, ഐ​​​ക്ക​​​ണി​​​ക് കി​​​ക്ക്സ്റ്റാ​​​ന്‍​ഡും, വേ​​​ര്‍​പെ​​​ടു​​​ത്താ​​​വു​​​ന്ന കീ​​​ബോ​​​ര്‍​ഡ്, 4 കെ ​​​മോ​​​ണി​​​റ്റ​​​റു​​​ക​​​ള്‍, എ​​​ക്‌​​​സ്റ്റേ​​​ണ​​​ല്‍ ഹാ​​​ര്‍​ഡ് ഡ്രൈ​​​വ്, 13 പി​​​ക്‌​​​സ​​​ല്‍ സെ​​​ന്‍​സ്, ഡോ​​​ള്‍​ബി വി​​​ഷ​​​ന്‍, അ​​​ഡാ​​​പ്റ്റീ​​​വ് ക​​​ള​​​ര്‍ ​ടെ​​​ക്നോ​​​ള​​​ജി, 5 എം​​​പി ഫ്ര​​​ണ്ട് ഫേ​​​സിം​​​ഗ് കാ​​​മ​​​റ, 10എം​​​പി-4​​​കെ റി​​​യ​​​ര്‍ ​ഫേ​​​സിം​​​ഗ് കാ​​മ​​​റ, ഡോ​​​ള്‍​ബി അ​​​റ്റ്‌​​​മോ​​​സ് സൗ​​​ണ്ട്, ഡ്യു​​​വ​​​ല്‍ ഫാ​​​ര്‍ -​ ഫീ​​​ല്‍​ഡ് സ്റ്റു​​​ഡി​​​യോ മൈ​​​ക്കു​​​ക​​​ള്‍ എ​​​ന്നി​​​വ​​​യാ​​​ണ് സ​​​ര്‍​ഫേ​​​സ് പ്രോ 8​​ന്‍റെ പ്ര​​​ത്യേ​​​ക​​​ത​​​ക​​​ള്‍.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime8 hours ago

Christian Girl Abducted and Raped in Pakistan

Pakistan – Earlier this month, 16-year-old Christian girl was kidnapped near her college in Okara by a Muslim man. She...

world news8 hours ago

Attacks on Christians in Nigeria again; 17 girls were abducted.

Nigeria — Islamic extremists have abducted 17 girls in northeast Nigeria, witnesses said Saturday as the West African nation’s military...

world news9 hours ago

ദൈവ വചനത്തിന്റെ വാഹകരാകണമെന്നത് ക്രൈസ്തവരുടെ ദൗത്യം: ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി: ലോകത്തിൽ ദൈവവചനത്തിന്റെ സന്ദേശവാഹകരാകണമെന്നത് എല്ലാ ക്രൈസ്തവരുടേയും ദൗത്യമാണെന്ന് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. ദൈവവചന ഞായറായി ആചരിക്കുന്ന ആണ്ടുവട്ടത്തിലെ മൂന്നാം ഞായറിൽ (23/01/22) അർപ്പിച്ച ദിവ്യബലി മധ്യേ...

Health9 hours ago

വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധ പ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് പഠനം

വാക്സീന്‍ രണ്ട് ഡോസ് എടുത്തിട്ടും കോവിഡ് ബാധിതരായി എന്ന് പരാതിപ്പെടുന്ന നിരവധി പേരുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധയ്ക്ക് രോഗസങ്കീര്‍ണത കുറവാകുമെന്ന് മാത്രമല്ല...

Business9 hours ago

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍...

Life9 hours ago

റേഷൻ കടകൾ ഇന്ന് മുതൽ സാധാരണ നിലയിൽ പ്രവർത്തിക്കും; റേഷൻ കടകളുടെ പ്രവർത്തന സമയത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന ക്രമീകരണം പിൻവലിച്ചു.

ജനുവരി 27 മുതൽ സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ റേഷൻ കടകളും രാവിലെ 8.30 മുതൽ 12.30 വരെയും വൈകിട്ടു മൂന്നു മുതൽ 6.30 വരെയും പ്രവർത്തിക്കുമെന്നു ഭക്ഷ്യ –...

Business1 day ago

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക്...

Sports1 day ago

കോവിഡ് വ്യാപനം; മലപ്പുറത്ത് നടക്കേണ്ട സ​ന്തോ​ഷ് ട്രോ​ഫി ഏപ്രിലേക്ക് മാറ്റിവച്ചു

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മ​​ല​​പ്പു​​റ​​ത്തും മ​​ഞ്ചേ​​രി​​യി​​ലു​​മാ​​യി ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി 20 മു​​ത​​ൽ മാ​​ർ​​ച്ച് ആ​​റു​​വ​​രെ ന​​ട​​ക്കേ​​ണ്ടി​​യി​​രു​​ന്ന സ​​ന്തോ​​ഷ് ട്രോ​​ഫി ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചു. ഏ​​പ്രി​​ൽ മൂ​​ന്നാം​വാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച് മേ​​യ് ആ​​ദ്യ​വാ​​രം സ​​മാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന...

us news1 day ago

വാക്‌സിനേഷനെതിരെ വന്‍ പ്രതിഷേധം: ആയിരങ്ങള്‍ തെരുവിലിറങ്ങി

പാരീസ്: വാക്‌സിനേഷനെതിരെ യുറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിൽ വൻ പ്രതിഷേധം. ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ യൂറോപ്പിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് പേര്‍ തെരുവിലിറങ്ങി. ബെല്‍ജിയം കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നു പ്രധാന പ്രതിഷേധം. അമ്പതിനായിരത്തിലേറെ പേര്‍ ഇവിടെ...

world news1 day ago

Police Only Ask Witnesses Three Years after Pastor and Wife Went Missing

Malaysia – The Malaysian police only interviewed two witnesses nearly three years after Pastor Joshua Hilmy and his Indonesian wife...

Crime1 day ago

Boko Haram Terrorists Abduct 17 Girls, Kill “Many Christians”, and Burn Down Two Churches in Single Attack

Nigeria – Boko Haram terrorists abducted 17 girls in the Chibok area of Borno state on Thursday, January 20th. The...

us news2 days ago

യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു

ല​ണ്ട​ന്‍/വാഷിങ്ടണ്‍: യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും തങ്ങളുടെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു. റ​ഷ്യ​ന്‍ അ​ധി​നി​വേ​ശ ആ​ശ​ങ്ക​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ ആണ് ഇരു രാജ്യങ്ങളും യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങിയത്....

Trending