Connect with us

Business

വിപണിയിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് ഒന്നാം സ്ഥാനം ; ആപ്പിളിന് രണ്ടാം സ്ഥാനം

Published

on

 

ഒന്നുമില്ലായ്മയിൽ നിന്നാണ് സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സ് ആപ്പിളെന്ന സാമ്രാജ്യം സൃഷ്ടിച്ചത്. ടെക് ലോകത്ത് ആപ്പിളിന്റെ ആധിപത്യത്തെ വെല്ലുവിളിക്കാൻ മറ്റാർക്കും തന്നെ സാധിച്ചിട്ടില്ല. ഗൂഗിളിൽ തുടങ്ങി മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വരെ നിരവധി ടെക് കമ്പനികൾ വിപണിയിൽ ആധിപത്യം സ്ഥാപിച്ചെങ്കിലും ആപ്പിളിനെ മറികടക്കാൻ സാധിച്ചിരുന്നില്ല എന്നാൽ, വിപണിയിൽ ആപ്പിളിന് ഇപ്പോൾ അത്ര നല്ല സമയമല്ല. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അമേരിക്കൻ ഓഹരി വിപണി വിഹിതത്തിൽ ആപ്പിൾ മൈക്രോസോഫ്റ്റിനും താഴെ പോയി. മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഓഹരികൾ 0.6 ശതമാനം ഉയർന്ന് വിപണി മൂല്യം 828.1 ബില്യൺ ഡോളറിലെത്തി.

ആപ്പിളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുനമ്പോൾ 1 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ വർധനയാണ് മൈക്രോസോഫ്റ്റിന് ഉണ്ടായത്. ഇതാദ്യമായാണ് ആപ്പിളിന് വിപണി മൂല്യത്തിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനം നഷ്ടമായത്. പുതുതായി പുറത്തിറക്കിയ എെഫോൺ മോഡലുകൾക്ക് സ്വീകാര്യത കുറഞ്ഞതാണ് ആപ്പിളിൻറെ തിരിച്ചടിക്കുള്ള പ്രധാന കാരണം. ഐഫോൺ XR,ഐഫോൺ XS മാക്സ് തുടങ്ങിയ മോഡലുകൾക്കൊന്നും വിപണിയിൽ പ്രതീക്ഷിച്ച ചലനമുണ്ടാക്കാനായില്ല. ഇതിന് പുറമേ ഐഫോൺ മോഡലുകൾക്ക് അധിക നികുതി ഏർപ്പെടുത്തുന്നത് പരിഗണിക്കുകയാണെന്ന യു.എസ് പ്രസിഡൻറ് ഡോണൾഡ് ട്രംപിന്റെ പ്രഖ്യാപനവും ആപ്പിളിന് തിരിച്ചടിയായി.

Business

പുതുവർഷ ഇരുട്ടടി: രാജ്യത്ത് ബാങ്കിംഗ് ചാർജുകൾ ഉയരുന്നു

Published

on

ദില്ലി : പുതുവർഷത്തിൽ രാജ്യത്ത് ബാങ്കിംഗ് ചാർജുകൾ ഉയരും. ഇതോടെ, ഡെബിറ്റ്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ ഓൺലൈൻ ട്രാൻസ്ഫർ ലിമിറ്റ്, നിശ്ചിത തവണയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള ഉപയോഗത്തിന് ഫീസ് ഈടാക്കുന്നത് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള സേവനങ്ങളിൽ മാറ്റം വരും.

എടിഎം ഇടപാടുകൾക്ക് ബാങ്കുകൾ നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള സൗജന്യ ഇടപാടുകളുടെ പരിധി കഴിഞ്ഞാൽ ആയിരിക്കും അധികതുക ഈടാക്കുക. ബാങ്കിലോ മറ്റ് ബാങ്ക് എടിഎമ്മുകളിലോ ഓൺലൈൻ ട്രാൻസ്ഫറിലൂടെയോ സൗജന്യ പരിധിക്ക് മുകളിൽ നടത്തുന്ന ഓരോ പണം ഇടപാടിനും ഫീസുണ്ടാകും. 21 രൂപ ഫീസും ജിഎസ്ടിയും ആകും ഈടാക്കുക.

നേരത്തെ നിശ്ചിത പരിധിക്ക് ശേഷം എടിഎം ഉപയോഗത്തിന് ഈടാക്കിയിരുന്ന സർവീസ് ചാർജ് 20 രൂപയായിരുന്നു. ഈ തുകയാണ് 21 ആയി ഉയർത്തിയത്. മെട്രോ നഗരങ്ങളിൽ മൂന്ന് തവണ എടിഎമ്മിൽ നിന്ന് സൗജന്യമായി പണം പിൻവലിക്കാം. മെട്രോ നഗരങ്ങൾ അല്ലാത്ത നഗരങ്ങളിലെ എടിഎമ്മിൽ നിന്ന് മൂന്ന് തവണയും.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

Tata controls stake in Air India and control of Cochin airport

Published

on

New Delhi: As the Tata group is poised to acquire Air India in January 2022, the Mumbai-based $242 billion conglomerate will reportedly be receiving a stake in Kerala’s Cochin airport.

The southern airport is a strategic centre and the third biggest airport in India in terms of international passenger traffic connecting India to West Asian countries, which have a significant number of Indian migrant workers. Additionally, private carrier IndiGo, along with Air India and Air India Express, also uses Cochin to ferry rewarding ‘Malayali Gulf traffic’ to multiple places such as Jeddah, Dubai, Abu Dhabi, Riyadh, Sharjah, Doha, Kuwait, among other locations. More importantly, the Tatas would become the only carrier to have an operational stake in a major Indian airport, according to a report in Business Standard.

Citing regulatory information, the daily mentioned that Air India has a 3 per cent stake in Cochin International Airport, and this stake has not been transferred to Air India Asset Holding Limited (AIAHL) as part of the pre-sale restructuring plan, under which select assets and debts of the national carrier have been removed from the books of AIAHL.

The stake in Cochin Airport will be with the buyer, as per the disinvestment documents released by the Centre. The cars-to-coffee conglomerate, however, will not get Air India’s stake in some other ventures such as Hotel Corporation of India, Air India Engineering Services, Airline Allied Services and Air India Transport Services. Air India had infused Rs 45 crore in Cochin Airport, while its stake in the above-mentioned entities is Rs 818 crore.

ETNOWNews.com has not verified the newspaper report, and cannot vouch for its accuracy.

In October, the Centre had signed a share purchase agreement with Tata Sons for the sale of Air India for Rs 18,000 crore. Earlier, the government had accepted an offer by Talace Pvt Ltd, a unit of the holding company of the Tatas, to pay Rs 2,700 crore cash and take over Rs 15,300 crore of the airline’s debt.

After the transfer of Cochin airport’s stake to Tatas, State Bank of India (SBI), Bharat Petroleum and Housing and Urban Development Corporation (HUDCO) will collectively hold a 10 per cent stake. One of Kerala’s private spice merchants, a state bank and a billionaire family from Abu Dhabi have stakes as private non-promoting shareholders.

In India, there is no precedent like Tata’s stake in Cochin Airport. While there have been discussions over placing restrictions on the number of airports operated by a single corporate group (after Adani’s winning bid for six airports and later acquisition of Mumbai), there is no consensus on whether there should be a limit on airlines to own a minority stake in airports, the daily mentioned.

Considering the global scenario, there is absolutely no restriction on airlines to take a stake in airports. More than 50 airlines in the world have a stake in airports and some even have outright ownership of airports, the daily mentioned citing data from the Center for Aviation.

Meanwhile, a Tata spokesperson was reticent on the group’s future plans.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ടെലികോം നിരക്ക് വര്‍ദ്ധന: ഇനി 28 ദിവസം എന്നുള്ളത് 21 ലേക്ക്

Published

on

ദില്ലി : ടെലികോം കമ്പനികള്‍ നിരക്ക് വര്‍ദ്ധന ഏര്‍പ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഉപഭോക്താവ് പെട്ടെന്ന് ശ്രദ്ധിക്കാത്ത മാറ്റങ്ങളും ഇതിനോടൊപ്പം ഉണ്ട്.

നല്ലൊരു ശതമാനം പ്രീപെയ്ഡ് ഉപഭോക്താക്കളും ഇനി 21 ദിവസത്തിലൊരിക്കല്‍ റീചാര്‍ജ് ചെയ്യണമെന്നതാണ് ഇതില്‍ പ്രധാനം. ഉയര്‍ന്ന പ്ലാനുകളില്‍ നിരക്ക് കൂടുന്നതിനൊപ്പം ഡാറ്റ കുറയുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

രാജ്യത്ത് പോസ്റ്റ്പെയ്‌ഡ് ഉപഭോക്താക്കളെക്കാളും അധികമാണ് പ്രീപെയ്ഡ് ഉപഭോക്താക്കളുടെ എണ്ണം. മൊബൈല്‍ സേവനദാതാക്കള്‍ പ്രീപെയ്ഡ് സേവനം ആദ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ 30 ദിവസമായിരുന്നു ഓരോ പ്ലാനിന്റെയും കാലാവധിയുണ്ടായിരുന്നത്. പിന്നീട് ഓരോ പ്ലാനിന്റെയും കാലാവധി 30 ല്‍ നിന്ന് 28 ദിവസമാക്കി.

12 മാസത്തിനിടെ 13 തവണ ഉപഭോക്താവ് പ്ലാന്‍ റീചാര്‍ജ് ചെയ്യേണ്ടി വരും. ഒരു മാസത്തെ പണം ടെലികോം കമ്പനിക്ക് അധികമായി കിട്ടി. പുതിയ നിരക്ക് വര്‍ദ്ധനയോടെ റീചാര്‍ജ് 21 ദിവസത്തിലേക്ക് കുറയ്ക്കുകയാണ് ടെലികോം കമ്പനികള്‍ ചെയ്യുന്നത്. അതായത് ഇനി മൊബൈല്‍ പ്രീപെയ്ഡ് ഉപഭോക്താക്കള്‍ 12 മാസത്തിനിടെ 17 തവണ റീചാര്‍ജ് ചെയ്യേണ്ടി വരും.

ഇതിന് പുറമെ ഉയര്‍ന്ന പ്ലാനുകളില്‍ നല്‍കിയിരുന്ന ഡബിള്‍ ഡാറ്റ ഓഫറും നിരക്ക് വര്‍ദ്ധനയോടെ കമ്പനികള്‍ റദ്ദാക്കി. ഡബിള്‍ ഡാറ്റ പ്ലാനുകളില്‍ നാല് ജിബി ഡാറ്റ നല്‍കിയിരുന്നു. നിരക്ക് വര്‍ദ്ധനയ്ക്ക് പിന്നാലെ ഓഫര്‍ പിന്‍വലിച്ച്‌ രണ്ട് ജിബി ഡാറ്റയാക്കി ചുരുക്കി.

നേരത്തെ നിശ്ചിത തുകയ്ക്ക് റീചാര്‍ജ് ചെയ്താല്‍ സിം വാലിഡിറ്റി കൂടെ ലഭിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഇപ്പോഴതില്ല. ചില സേവനദാതാക്കള്‍ക്ക് വാലിഡിറ്റിയ്ക്കായി മറ്റൊരു റീചാര്‍ജ് കൂടി ചെയ്യേണ്ട സ്ഥിതിയാണ്. ഡാറ്റയ്ക്ക് ഒരു പ്ലാന്‍, കോള്‍ വിളിക്കാന്‍ മറ്റൊരു പ്ലാന്‍ എന്നിങ്ങനെയും വേണം. എല്ലാം കൂടി ചേര്‍ത്തുള്ള പ്ലാനുകള്‍ ചെയ്താല്‍ ഉപഭോക്താവിന്റെ ആവശ്യത്തിനുള്ള ഡാറ്റയും കോള്‍ സമയവും ലഭിക്കാത്ത നിലയുമാണ്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Media7 hours ago

Pastor in Nepal sentenced to 2 years in prison for saying prayer can heal COVID-19

A court in Nepal has sentenced a pastor to two years in prison under the country’s harsh anti-conversion law for...

us news7 hours ago

Two Christian Sanitation Workers Killed in Pakistan

Pakistan – According to The Alabama Baptist, two Christian sanitation workers in Pakistan died in early October as they saved...

us news7 hours ago

Taliban release decree saying women must consent to marriage

The Taliban has issued a decree barring forced marriage in Afghanistan, saying women should not be considered “property” and must...

Disease8 hours ago

Kerala now second in Covid death toll, trails Maharashtra

New Delhi: India reported 2,796 Covid-related deaths today, the highest single-day rise since July 2020, as Bihar carried out a...

Media8 hours ago

ഈ മാസം 13 മു​ത​ൽ സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ൽ യൂ​ണി​ഫോം നി​ർ​ബ​ന്ധം

തി​​രു​​വ​​ന​​ന്ത​​പു​​രം: 13 മു​​ത​​ൽ സ്കൂ​​ളു​​ക​​ളി​​ൽ യൂ​​ണി​​ഫോം നി​​ർ​​ബ​​ന്ധ​​മാ​​ക്കി​​യ​​താ​​യി വി​​ദ്യാ​​ഭ്യാ​​സ മ​​ന്ത്രി വി. ​​ശി​​വ​​ൻ​​കു​​ട്ടി. വി​​ദ്യാ​​ർ​​ഥി​​ക​​ളു​​ടെ ബ​​സ് ക​​ണ്‍​സ​​ഷ​​ൻ അ​​ട​​ക്ക​​മു​​ള്ള കാ​​ര്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ലെ ആ​​ശ​​യ​​ക്കു​​ഴ​​പ്പം പ​​രി​​ഹ​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​ന്‍റെ ഭാ​​ഗ​​മാ​​യാ​​ണ് യൂ​​ണി​​ഫോം നി​​ർ​​ബ​​ന്ധ​​മാ​​ക്കി​​യ​​ത്....

Movie8 hours ago

റെക്കോർഡുകൾ തകർത്ത് “ദി ചോസൺ’:, വിറ്റുതീർന്നത് ആറരലക്ഷം ടിക്കറ്റുകൾ

ബൈബിൾ ടി.വി പരമ്പരയായ ‘ദ ചോസൺ’ ടീം, ക്രിസ്മസിനോട് അനുബന്ധിച്ച് തീയറ്ററുകളിൽ റിലീസ് ചെയ്ത സ്‌പെഷഷൽ സിനിമയ്ക്ക് ഗംഭീര പ്രതികരണം. ‘ക്രിസ്മസ് വിത്ത് ചോസൺ: ദ മെസഞ്ചേഴ്‌സ്’...

us news1 day ago

Indonesia volcano: Residents flee in panic after Mount Semeru erupts

At least one person has been killed and dozens suffered severe burns after the Mount Semeru volcano in Indonesia’s East...

Mobile1 day ago

Twitter changes privacy policy

Former Twitter CEO Jack Dorsey stepped down Monday, and no sooner was he out the door than Twitter announced an...

Business1 day ago

പുതുവർഷ ഇരുട്ടടി: രാജ്യത്ത് ബാങ്കിംഗ് ചാർജുകൾ ഉയരുന്നു

ദില്ലി : പുതുവർഷത്തിൽ രാജ്യത്ത് ബാങ്കിംഗ് ചാർജുകൾ ഉയരും. ഇതോടെ, ഡെബിറ്റ്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ ഓൺലൈൻ ട്രാൻസ്ഫർ ലിമിറ്റ്, നിശ്ചിത തവണയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള ഉപയോഗത്തിന് ഫീസ് ഈടാക്കുന്നത്...

Media1 day ago

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ടൂറിസം വില്ലേജായി സൗദി അറേബ്യയിലെ റിജാല്‍ അല്‍മാ

റിയാദ്: രാജ്യത്തെ വിനോദ സഞ്ചാര വികസനത്തിന് കുതിപ്പേകുന്ന പുതിയ നേട്ടവുമായി സൗദി. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ടൂറിസം വില്ലേജുകളിലൊന്നായി സൗദി അറേബ്യയിലെ റിജാല്‍ അല്‍മാ വിനോദ സഞ്ചാര...

Health1 day ago

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഗു​ണ​നി​ല​വാ​ര​മി​ല്ലാ​ത്ത 11 മ​രു​ന്നു​ക​ൾ നി​രോ​ധി​ച്ചു

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന ഡ്ര​ഗ്‌​സ് ക​ൺ​ട്രോ​ൾ വ​കു​പ്പി​ലെ മ​രു​ന്ന് പ​രി​ശോ​ധ​നാ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ളി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​ര പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ ന​വം​ബ​ർ ര​ണ്ടാം പാ​ദ​ത്തി​ൽ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​ര​മി​ല്ലാ​ത്ത​താ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ താ​ഴെ പ​റ​യു​ന്ന മ​രു​ന്നു ബാ​ച്ചു​ക​ളു​ടെ...

Media1 day ago

Livelihood Project in India Becomes “Double Blessing” for Rural Pastor

India– “It was a turning point in my ministry,” Pastor Daniel recently told International Christian Concern (ICC). A beneficiary of...

Trending