Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

Tech

വീഡിയോ നോട്ടിഫിക്കേഷനിൽ കാണാം; പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്സ്ആപ്പ്

Published

on

 

വീഡിയോ കാണാൻ പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്സ്ആപ്പ്. നോട്ടിഫിക്കേഷൻ പാനലിൽ തന്നെ വീഡിയോ കാണാൻ  സാധിക്കുന്ന ഓപ്ഷനാണ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മെസേജിങ് ആപ്പായ വാട്സ്ആപ്പ് അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. പുതിയ ഓപ്ഷനിലൂടെ വാട്സ്ആപ്പ് തുറക്കാതെ തന്നെ വീഡിയോ പ്രിവ്യൂ കാണാനാകും.

നോട്ടിഫിക്കേഷനിൽ തന്നെ വീഡിയോ കാണാമെന്നുള്ളതിനാൽ വീഡിയോ ഡൗൺലോഡ്  ചെയ്ത് എംബി നഷ്ടപ്പെടുത്തേണ്ടിവരില്ല. വാബ് ബീറ്റ ഇന്‍ഫോ എന്ന ടെക്‌നോളജി വെബ്‌സൈറ്റാണ് ഇതുസംബന്ധിച്ച വാര്‍ത്ത റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ നോട്ടിഫിക്കേഷൻ പാനലിലെ വീഡിയോകൾ ഷെയർ ചെയ്യാനാകില്ലെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ആപ്പിളിന്റെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഐഒഎസിലാണ് ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ സേവനം ലഭ്യമാവുക. ഐഒഎസ് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പുതിയ അപ്ഡേഷനിലൂടെ ഫീച്ചർ ഉപയോഗിക്കാനാകും. വാട്സ്ആപ്പ് സ്റ്റിക്കര്‍ ആപ്പ് ആപ്പിള്‍ സ്‌റ്റോറില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയതിന് പിന്നാലെയാണ്  പുതിയ ഫീച്ചർ കമ്പനി അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

 

Mobile

പേര് മാറ്റാനൊരുങ്ങി ഫേസ്‌ബുക്ക്; പുതിയ തീരുമാനങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

Published

on

സാമൂഹ്യ മാധ്യമ ഭീമന്മാരായ ഫേസ്‌ബുക്ക് വന്‍ മാറ്റത്തിനൊരുങ്ങുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. കമ്പനിയുടെ പേര് ഉള്‍പ്പെടെ മാറുമെന്നാണ് സൂചന. ഫേസ്‌ബുക്ക് ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് മാര്‍ക് സുക്കര്‍ബര്‍ഗ് ഒക്ടോബര്‍ 28ന് പുതിയ തീരുമാനങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചേക്കുമെന്ന് ടെക്‌നോളജി ബ്ലോഗ് ആയ ‘വെര്‍ജ്’ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്‌തു. എന്നാല്‍ അഭ്യൂഹങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് ഫേസ്‌ബുക്ക് പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം, വാട്‌‌സപ്പ്, ഒക്കുലസ് തുടങ്ങിയ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകള്‍ ഫേസ്‌ബുക്കിന് കീഴിലാണ്. പുതിയ ബ്രാന്‍ഡ് വരുന്നതോടെ ഇവയെ എല്ലാം ഒരു മാതൃകമ്പനിക്ക് കീഴിലാക്കുമെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍. ഫേസ്‌ബുക്ക് ആപ്പും മാതൃകമ്പിനിക്ക് കീഴിലാകും. സോഷ്യല്‍ മീഡിയ കമ്പനിയായി മാത്രം ഒതുങ്ങാതെ പ്രവര്‍ത്തനം വ്യാപിപ്പിക്കാനാണ് ഫേസ്‌ബുക്ക് ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്നും വെര്‍ജ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്‌തു.

ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ നടത്തിപ്പിനെ സംബന്ധിച്ച് സൂക്ഷമ പരിശോധനകള്‍ അമേരിക്കയില്‍ നടക്കവെയാണ് കമ്പനിയുടെ മാറ്റങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്തുവന്നത്. ഫേസ്‌ബുക്ക് തങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യത കവരുന്നുവെന്നും, വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങള്‍ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നുവെന്നും ആരോപണം നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. വിദ്വേഷവും ധ്രുവീകരണവും വര്‍ധിപ്പിക്കുന്ന പോസ്റ്റുകള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ച് ഫേസ്‌ബുക്ക് ലാഭം കൊയ്യുന്നെന്ന് മുന്‍ ജീവനക്കാരി ഫ്രാന്‍സെസ് ഹോഗന്‍ ടെലിവിഷന്‍ അഭിമുഖത്തില്‍ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Tech

Five times faster than sound; Nuclear-powered hypersonic missile: China tests

Published

on

China secretly tested a nuclear-capable hypersonic missile in August, the Financial Times reported late Saturday. The weapon, a hypersonic glide vehicle launched via rocket by the Chinese military, circled the Earth at low orbit before descending to its target. Though the missile apparently missed its target by about two dozen miles, the test demonstrated “an advanced space capability that caught U.S. intelligence by surprise,” according to the publication’s sources.

So-called hypersonic missiles fly at low-altitude trajectories, can reach more than five times the speed of sound, and can maneuver in flight — making them harder to track and destroy than ballistic missiles, which fly faster, but follow steeper, fixed parabolic trajectories.

Pentagon spokesman John Kirby would not comment on the specifics of the FT report, but added: “We have made clear our concerns about the military capabilities China continues to pursue, capabilities that only increase tensions in the region and beyond. That is one reason why we hold China as our number-one pacing challenge.”

Sources also told the Financial Times that the missile could theoretically fly over the South Pole, a concern for the U.S. military, which heavily monitors the North Pole route.

Arms-control analyst Dr. Jeffrey Lewis, responding on Twitter to the FT report, cautioned against overreaction to China’s test and noted that it should not come as a surprise: “This is how arms races work. We put a missile defense in Alaska, China builds an orbital bombardment system to come up over the South Pole. It will go on like this, at the cost of hundreds of billions of dollars, a forever race with no finish line.”

China isn’t alone in looking into hypersonic technology. There’s a burgeoning arms race with countries like the United States and Russia competing to develop these weapons; just last month, North Korea said it had test-fired a newly developed hypersonic missile.

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Business6 hours ago

ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളും നിരോധിക്കാനൊരുങ്ങി കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍; പ്രമുഖ കമ്പനികൾക്ക് നോട്ടീസ് അയച്ചു

ന്യൂഡല്‍ഹി: ചൈനയുമായി നിരന്തരം നിലനിൽക്കുന്ന സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കിടെ സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങള്‍ മുന്‍നിര്‍ത്തി ചൈനീസ് ആപ്പുകൾ നിരോധിക്കുകയുണ്ടായി. ഇപ്പോഴിതാ ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളും നിരോധിക്കാനൊരുങ്ങുകയാണ് കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍. ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ ബ്രാന്‍ഡുകളായ വിവോ,...

Mobile7 hours ago

പേര് മാറ്റാനൊരുങ്ങി ഫേസ്‌ബുക്ക്; പുതിയ തീരുമാനങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

സാമൂഹ്യ മാധ്യമ ഭീമന്മാരായ ഫേസ്‌ബുക്ക് വന്‍ മാറ്റത്തിനൊരുങ്ങുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. കമ്പനിയുടെ പേര് ഉള്‍പ്പെടെ മാറുമെന്നാണ് സൂചന. ഫേസ്‌ബുക്ക് ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് മാര്‍ക് സുക്കര്‍ബര്‍ഗ് ഒക്ടോബര്‍ 28ന് പുതിയ...

Media8 hours ago

ലോഗോസ് ക്വിസിന്റെ പേരിൽ വ്യാജ ആപ്പ് മുന്നറിയിപ്പുമായി കാത്തലിക്ക് ബൈബിൾ സൊസൈറ്റി.

കൊച്ചി :കേരള കാത്തലിക്ക് ബൈബിൾ സൊസൈറ്റി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ‘ലോഗോസ് 2021′ പരീക്ഷയുടെ പേരിൽ വ്യാജ ആപ്പ് പ്രചരിക്കുന്നു. വ്യാജമായ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിച്ച് പണം തട്ടാനും ശ്രമം...

us news9 hours ago

Haiti gang demands $17 million ransom for kidnapped missionaries

Haitian gang that kidnapped a group of American and Canadian missionaries is asking for $17 million – or $1 million...

Media9 hours ago

ദുബായ് റിവൈവൽ പി വൈ പി എ കൺവൻഷൻ ഇന്ന് മുതൽ

ദുബൈയ് റിവൈവൽ പി വൈ പി എ കൺവൻഷൻ ഒക്ടോബർ 21, 22 തീയതികളിൽ വൈകിട്ട് 7 മുതൽ 9 വരെ (യു എ ഇ സമയം)...

us news9 hours ago

ചർച്ച് ‌ ഓഫ് ഗോഡ് ഓസ്ട്രേലിയ, ഇന്ത്യൻ ചാപ്റ്റർ നാഷണൽ കോൺഫറൻസ് ഒക്ടോബർ 25,26 തിയതികളിൽ

ബ്രിസ്ബൻ: ചർച്ച് ‌ ഓഫ് ഗോഡ് ഓസ്ട്രേലിയ, ഇന്ത്യൻ ചാപ്റ്റർ നാഷണൽ കോൺഫറൻസ് ഒക്ടോബർ 25,26 തിയതികളിൽ നടക്കും. തിങ്കളാഴ്ച വൈകിട്ട് 7 നു ഓസ്ട്രേലിയൻ ഓവർസിയർ...

Trending