Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

Business

ഹോണ്ട ‘സിവിക്​’ വീണ്ടും ഇന്ത്യയിലേക്ക്

Published

on

 

ജ​പ്പാ​നി​ലെ മു​ൻ​നി​ര വാ​ഹ​ന നി​ർ​മാ​ണ ക​മ്പ​നി​യാ​യ ‘ഹോ​ണ്ട’ സെ​ഡാ​ൻ മോ​ഡ​ലാ​യ പു​തി​യ ‘സി​വി​ക്” വീ​ണ്ടും ഇ​ന്ത്യ​യി​ലേ​ക്ക്. ഗ്രേ​റ്റ​ർ നോ​യി​ഡ​യി​ലെ ഒാ​േ​ട്ടാ എ​ക്​​സ്​​പോ-2018​ൽ പ്ര​ദ​ർ​ശി​പ്പി​ച്ച ഇൗ ​മോ​ഡ​ൽ അ​ടു​ത്ത​മാ​സം വി​പ​ണി​യി​ലെ​ത്തി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ഹോ​ണ്ട കാ​ർ​സ്​ ഇ​ന്ത്യ ലി​മി​റ്റ​ഡ്​ മേ​ധാ​വി ഗാ​കു ന​കാ​നി​ഷി അ​റി​യി​ച്ചു. 2013ൽ ​പ​രീ​ക്ഷി​ച്ച ശേ​ഷം 55,000 കാ​റു​ക​ളു​ടെ വി​ൽ​പ​ന​യോ​ടെ 2013 ൽ ​വി​പ​ണി​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ പി​ൻ​വ​ലി​ച്ച സി​വി​ക്​ കൂ​ടു​ത​ൽ മി​ക​വോ​ടെ​യാ​ണ്​ വീ​ണ്ടു​മെ​ത്തു​ന്ന​ത്. നി​ല​വി​ൽ ഹോ​ണ്ട​യു​ടെ അ​മേ​സ്, സി​റ്റി, അ​കോ​ർ​ഡ്​ എ​ന്നി സെ​ഡാ​ൻ മോ​ഡ​ലു​ക​ൾ ഇ​ന്ത്യ​ൻ റോ​ഡു​ക​ളി​ൽ ഒാ​ടു​ന്നു​ണ്ട്.

1.8 ലി​റ്റ​ർ പെ​ട്രോ​ൾ എ​ൻ​ജി​നു​ള്ള സി​വി​ക്​ ഒാ​േ​ട്ടാ​മാ​റ്റി​ക്​ ഗി​യ​ർ ഷി​ഫ്​​റ്റി​ങ്​​ ​​േമാ​ഡ​ലി​ലും ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. 1.6 ലി​റ്റ​ർ ഡീ​സ​ൽ മോ​ഡ​ലി​ലാ​വ​െ​ട്ട ആ​റ്​്​ സ്​​പീ​ഡി​ലു​ള്ള മാ​നു​വ​ൽ ട്രാ​ൻ​സ്​​മി​ഷ​ൻ സം​വി​ധാ​ന​മാ​ണു​ള്ള​ത്. പെ​ട്രോ​ൾ മോ​ഡ​ലി​ന്​ 16.5 ലി​റ്റ​റും ഡി​സ​ലി​ന്​ 26.8 ലി​റ്റ​റു​മാ​ണ്​ കി​ലോ​മീ​റ്റ​റി​​​​െൻറ ഇ​ന്ധ​ന​ക്ഷ​മ​ത. 18-22 ല​ക്ഷം വി​ല പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്.

നി​ല​വി​ൽ സെ​ഡാ​ൻ മോ​ഡ​ലു​ക​ളി​ൽ മി​ക​ച്ചു​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന ഹു​ണ്ടാ​യ്​ എ​ലാ​ൻ​ട്ര, സ്​​കോ​ഡ ഒ​ക്​​ടോ​വി​യോ, ടോ​യോ​ട്ട ക​റോ​ള തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യെ മ​റി​ക​ട​ക്കാ​നു​ദ്ദേ​ശി​ച്ചാ​ണ്​ സി​വി​കി​​​​െൻറ നി​ർ​മാ​ണം. വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ 10,000 യൂ​നി​റ്റു​ക​ളാ​ണ്​ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ നി​ർ​മി​ക്കു​ക..

Business

സൗജന്യമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു; ഇനി സർവീസ് ചാർജും: പുതിയ നീക്കവുമായി ഫോൺ പേ

Published

on

പ്രൊസസിങ് ഫീ ഈടാക്കി യുപിഐ പേമെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനായ ഫോണ്‍ പേ. 50 രൂപയ്ക്ക് മുകളില്‍ മൊബൈല്‍ റീച്ചാര്‍ജ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു രൂപ മുതല്‍ രണ്ട് രൂപ വരെയാണ് ഈടാക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ 50 രൂപയ്ക്ക് താഴെയുള്ള റീചാർജിന് പണം നൽകേണ്ടതില്ല. 50നും 100നും ഇടയിലെ റീചാർജിന് ഒരു രൂപയും നൂറിന് മുകളിലെ റീചാർജിന് രണ്ട് രൂപയുമാണ് നൽകേണ്ടത്.

നിലവിൽ, യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച് ചെയ്യുന്ന റീചാർജുകൾക്കോ ​​ബിൽ പേയ്‌മെന്റുകൾക്കോ ​​ഫീസ് ഈടാക്കാത്ത ഏക പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ് ഫോൺപേ. ഗൂഗിൾ പേ, ആമസോൺ പേ, പേടിഎം തുടങ്ങിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ ഇപ്പോഴും റീചാർജ് തുക മാത്രമാണ് ഈടാക്കുന്നത്. സേവനങ്ങൾക്കായി പ്രത്യേകം ചാർജുകളൊന്നും ഈ ടെലകോം കമ്പനികൾ ഈടാക്കുന്നില്ല.

ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ യുപിഐ പണമിടപാടുകള്‍ നടക്കുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലൊന്നാണ് ഫോണ്‍ പേ. സെപ്റ്റംബറില്‍ മാത്രം 165 കോടി യു.പി.ഐ ഇടപാടുകള്‍ നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നാണ് കണക്കുകള്‍. 40 ശതമാനം മാർക്കറ്റ് ഷെയറാണ് കമ്പനിക്കുള്ളത്. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് പുതിയ നീക്കം. അതേസമയം ഫോണ്‍പേ, ഗൂഗിള്‍ പേ, പേടിഎം പോലുള്ള സേവനങ്ങള്‍ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് വഴിയുള്ള പണമിടപാടുകള്‍ക്ക് നേരത്തെ തന്നെ നിശ്ചിത തുക ഈടാക്കി വരുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ യുപിഐ ഇടപാടുകള്‍ സൗജന്യമായാണ് നടത്തിയിരുന്നത്.

ഡിജിറ്റല്‍ പേമെൻ്റ് മാര്‍ഗങ്ങളില്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പ്രചാരത്തിലുള്ള ആപ്പുകളാണ് ഗൂഗിള്‍ പേയും ഫോണ്‍ പേയും. ഓണ്‍ലൈന്‍ ഇ- കൊമേഴ്‌സ് വമ്പനായ ഫ്‌ളിപ്കാര്‍ട്ടാണ് ഫോണ്‍പേയ്ക്കു പിന്നിലുള്ളത്. ക്യാഷ്ബാക്ക് അടക്കമുള്ള ഓഫറുകളാണ് ഉപയോക്താക്കളെയും മറ്റുംഫോണ്‍പേ പോലുള്ള ആപ്പുകളിലേക്ക് ആകര്‍ഷിക്കുന്നത്.
Sources:Metro Journal

Home

Continue Reading

Business

ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളും നിരോധിക്കാനൊരുങ്ങി കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍; പ്രമുഖ കമ്പനികൾക്ക് നോട്ടീസ് അയച്ചു

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: ചൈനയുമായി നിരന്തരം നിലനിൽക്കുന്ന സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കിടെ സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങള്‍ മുന്‍നിര്‍ത്തി ചൈനീസ് ആപ്പുകൾ നിരോധിക്കുകയുണ്ടായി. ഇപ്പോഴിതാ ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളും നിരോധിക്കാനൊരുങ്ങുകയാണ് കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍. ചൈനീസ് സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ ബ്രാന്‍ഡുകളായ വിവോ, ഓപ്പോ, ഷവോമി, വണ്‍പ്ലസ് എന്നിവയ്ക്ക് ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നോട്ടീസുകള്‍ അയച്ചതായാണ് പുറത്തുവരുന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ചൈനയും ഇന്ത്യയും തമ്മില്‍ നിലനില്‍ക്കുന്ന സംഘര്‍ഷങ്ങളെ തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം 220 ചൈനീസ് ആപ്പുകള്‍ നിരോധിച്ചത്. ഫോണുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഡാറ്റയുടെയും ഘടകങ്ങളുടെയും വിശദാംശങ്ങള്‍ തേടിയാണ് ചൈനീസ് ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ക്ക് സര്‍ക്കാര്‍ നോട്ടീസുകള്‍ അയച്ചിട്ടുള്ളത്. കമ്പനികള്‍ അവരുടെ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളുടെ വിശദാംശങ്ങള്‍ പങ്കിടണമെന്ന് നോട്ടീസില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ചൈനീസ് ബ്രാന്‍ഡുകളുടെ സുരക്ഷിതത്വം നിര്‍ണ്ണയിക്കുക എന്നതാണ് ഈ അന്വേഷണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news3 hours ago

അമേരിക്കയിൽ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള പെർഫ്യൂം

ന്യൂയോർക്ക്: അമേരിക്കയിൽ വിവിധയിടങ്ങളിലുണ്ടായ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് കയറ്റി അയച്ച പെർഫ്യൂം എന്ന് സംശയം. അമേരിക്കയിലെ സെൻറർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി)...

us news3 hours ago

യുഎസിൽ 650 പേർ ചികിത്സയിൽ വൈറസ് ബാധ സവോളയിൽ നിന്ന്

വാഷിങ്ടൺ: സവോളയിൽ നിന്ന് പടർന്ന സാൽമൊണെല്ല വൈറസ് ബാധയെ തുടർന്ന് യുഎസിൽ 650 ലധികം പേർ ചികിത്സയിൽ. 37 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ വൈറസ് ബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യുഎസ്...

Business5 hours ago

സൗജന്യമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു; ഇനി സർവീസ് ചാർജും: പുതിയ നീക്കവുമായി ഫോൺ പേ

പ്രൊസസിങ് ഫീ ഈടാക്കി യുപിഐ പേമെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനായ ഫോണ്‍ പേ. 50 രൂപയ്ക്ക് മുകളില്‍ മൊബൈല്‍ റീച്ചാര്‍ജ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു രൂപ മുതല്‍ രണ്ട് രൂപ വരെയാണ്...

Media5 hours ago

അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ വിലക്കി സർക്കാർ

കോളജ് അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ കർശനമായി നിയന്ത്രിക്കാൻ സർക്കാർ. ട്യൂഷൻ വിലക്കിക്കൊണ്ട് കോളജ് വിദ്യാഭ്യാസ ഡയരക്ടർ സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു. സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ സ്ഥാപന നടത്തിപ്പിന്റെ ഭാഗമായതായി വിജിലൻസ്...

Media5 hours ago

Egyptian Coptic Christians Disappear in Libya

International Christian Concern (ICC) has learned that since September 30, 2021, at least 17 Egyptian Coptic Christians have gone missing...

us news5 hours ago

Haitian gang head threatens to kill 17 abducted missionaries if demands not met

The boss of a notorious Haitian gang accused of kidnapping 17 members of a U.S.-based missionary group last weekend is...

Trending