Connect with us

National

രാജസ്ഥാന്‍ പെന്തിക്കോസ്ത് ചര്‍ച്ച് : വിബിഎസ്സും, യുവജന ക്യാമ്പും ജൂണ്‍ 19-23 വരെ

Published

on

ഫിലഡെല്‍ഫിയ കാമ്പസ്സില്‍ വെച്ച് ജൂണ്‍ 19 മുതല്‍ 23 വരെ യുവജന ക്യാമ്പും വി ബി എസ്സും നടത്തുന്നു. ‘എഴുന്നേറ്റു പണിയുക’ എന്നതാണ് ചിന്താ വിഷയം. നേരത്തെ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത 13 വയസ്സു കഴിഞ്ഞവര്‍ക്കാണ് ഇതില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ അവസരം ലഭിക്കുന്നത്. . പാസ്റ്റര്‍ പാറ്റേഴ്‌സണ്‍ നയിക്കുന്ന ‘ചൈല്‍ഡ് ഫോക്കസ്’ എന്ന സംഘടനയാണ് വി ബി എസ് നു നേതൃത്വം നല്‍കുന്നത്.
വിശദ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് : 70129 83595 , 91163 28767.

National

കര്‍ണാടക; മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധന ബില്‍ പ്രാബല്യത്തിലായി

Published

on

ബംഗളൂരു:കര്‍ണാടകത്തില്‍ പ്രതിഷേധമുയര്‍ത്തിയ മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധനനിയമം പ്രാബല്യത്തിലായി. ബില്ല് നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള ഓര്‍ഡിനന്‍സില്‍ ഗവര്‍ണര്‍ താവര്‍ചന്ദ് ഗഹലോത് ഒപ്പുവച്ചതോടെ സര്‍ക്കാര്‍ വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കുകയായിരുന്നു.
ക്രിസ്ത്യന്‍ വിഭാഗത്തില്‍ നിന്നുള്ള കനത്ത എതിര്‍പ്പിനെ അവഗണിച്ചാണ് സര്‍ക്കാര്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സ് വഴി നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുത്തിയത്.ഓര്‍ഡിനന്‍സ് അംഗീകരിക്കരുതെന്നാവശ്യപ്പെട്ടു കൊണ്ട് ബെംഗളുരു ആര്‍ച്ച് ബിഷപ്പ് ഡോ.പീറ്റര്‍ മച്ചാഡോ ഗവര്‍ണറെ കണ്ട് നിവേദനം നല്‍കിയിരുന്നു.
അടുത്ത നിയമസഭാ സമ്മേളനത്തില്‍ ബില്‍ കൗണ്‍സിലിന്റെ പരിഗണനയ്ക്ക് കൊണ്ടുവരുമെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജൂണ്‍ 3ന് 7കൗണ്‍സില്‍ സീറ്റുകളിലേക്ക് നടക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പോടെ കൗണ്‍സിലില്‍ ബില്‍ പാസാക്കാനുള്ള ഭൂരിപക്ഷമുറപ്പിക്കാമെന്നാണ് ബിജെപിയുടെ പ്രതീക്ഷ.
നിയമം ഒരു മതത്തെയും ലക്ഷ്യമാക്കിയല്ല തയ്യാറാക്കിയിരിക്കന്നതെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അരഗ ജ്ഞാനേന്ദ്ര പറഞ്ഞു. മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിനും എതിരല്ല. നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വമോ,പ്രലോഭിപ്പിച്ചോ നടത്തുന്ന മതപരിവര്‍ത്തനത്തെ മാത്രമാണ് തടയുന്നതെന്നും പറഞ്ഞു.
നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയാല്‍ 3 മുതല്‍ 10 വര്‍ഷം വരെ തടവുശിക്ഷയും 1 ലക്ഷം രൂപ വരെ പിഴയും ഉള്‍പ്പെടെ കര്‍സന വ്യസ്ഥകളിലുള്ള മതവിശ്വാസ സ്വാതന്ത്ര്യ സംരക്ഷണവകാശ ബില്‍ കര്‍ണാടക പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ ഓഫ് റൈറ്റ് ടു ഫ്രീഡം ഓഫ് റിലീജിയന്‍ ആക്ട് 2021 ഡിസംബറിലാണ് നിയമസഭ പാസാക്കിയത്. ബില്ലിനെതിരേ ക്രൈസ്തവവിഭാഗം ശക്തമായ എതിര്‍പ്പുയര്‍ത്തിയിരുന്നു. കോണ്‍ഗ്രസും ജെ ഡി എസ്സും ബില്ലിനെ എതിര്‍ത്തിരുന്നു.

ബില്ലിലെ പ്രധാന വ്യവസ്ഥകള്‍:
* മതം മാറാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ 2 മാസം മുമ്പ് കളക്ടര്‍ക്ക് അപേക്ഷ നല്‍കണം.
* ആരെയെങ്കിലും നിര്‍ബന്ധിച്ച് മതം മാറ്റുന്നത് ജാമ്യമില്ലാക്കുറ്റം.
* പ്രായപൂര്‍ത്തിയാകാത്തവരെയോ,സ്ത്രീകളെയോ,പട്ടിക വിഭാഗത്തില്‍പ്പെടുന്നവരെയോ മതം മാറ്റിയാല്‍ 3 മുതല്‍ 10 വര്‍ഷം വരെ തടവും 50,000 രൂപ പിഴയും.
* മറ്റുള്ളവരെ മതം മാറ്റുന്നവര്‍ക്ക് 5 വര്‍ഷം വരെ തടവും 25,000 രൂപ പിഴയും.
* ഒട്ടേറെപ്പേരെ ഒരുമിച്ച് മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തുന്നവര്‍ക്ക് 10 വര്‍ഷം വരെ തടവും 1 ലക്ഷം രൂപ പിഴയും.
* മതംമാറ്റത്തിനിരയാകുന്നവര്‍ക്ക് 5 ലക്ഷം രൂപവരെ നഷ്ടപരിഹാരം നല്‍കേണ്ടിവരും.
* സ്‌കൂളുകളില്‍ സൗജന്യവിദ്യാഭ്യാസം നല്‍കാമെന്നോ തൊഴില്‍ നല്‍കാമെന്നോ മികച്ച ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളൊരുക്കാമെന്നോ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് മതത്തിലേക്ക് ആകര്‍ഷിക്കുന്നത് കുറ്റകരം.
* വിവാഹവാഗ്ദാനം നല്‍കിയുള്ള മതംമാറ്റവും കുറ്റകരം.
ക്രൈസ്തവ പെന്തക്കോസ്ത് സഭകളുടെ ശക്തമായ എതിര്‍പ്പുകളെ അവഗണിച്ചാണ് നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുത്തിയത്. സമാന ബില്‍ നടപ്പാക്കുന്ന 9മത്തെ സംസ്ഥാനമാണ് കര്‍ണാടക.

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

Karnataka Becomes India’s 11th State to Enact Anti-Conversion Law

Published

on

India –The southern Indian state of Karnataka has become the 11th state to ratify the Freedom of Religion Acts, also known as an anti-conversion law. The ordinance was approved by the state cabinet last week and sent to the governor for his approval. Karnataka’s Governor, Thawar Chand Gehlot, approved the controversial anti-conversion law on May 17, 2022.

Jeff King, President of ICC said, “Anti-conversion laws are a serious infraction of human rights, as they are intended to punish freedom of conscience and choice. We have seen an increasing trend within India where states pass anti-conversion laws, and in each of these locations, we have witnessed an increase of attacks against Christians. These types of laws deepen the vulnerability of all minority groups, rather than offering protection.”

Since the law’s approval, many local Christians have reached out to International Christian Concern (ICC) to report persecution. On the day of the law’s ratification, Radical Hindu nationalists attacked a Christian couple on the day of ratification in the Kodagu district of Karnataka. The husband and wife were attacked by the mob while visiting a fellow Christian in the village. After the assault, the couple was handed over to the police.

A local paster shared, “My congregation and I were victims at the hands of the mob belonging to RSS-related organizations. We were left and right attacked and physically assaulted when there was no anti-conversion law in this state, now that is passed, this law gives them a reason to beat us and attack us. The Christians in our state are scared. We see the trend and the worst is yet to come.”

The law was previously blocked last year. Although the Karnataka state legislative assembly introduced the “Karnataka Protection of Right to Freedom of Religion Bill” in December 2021, the legislation was one vote short and therefore did not pass. To overcome this hurdle, the state government moved to pass the restrictions as an ordinance. A cleared ordinance is equal to law, but it must be ratified by the legislative assembly through a majority within six months to make it officially law.

The law provides prohibits so-called “unlawful” conversion from one religion to another through misrepresentation, force, undue influence, coercion, allurement, or any fraudulent means. The law also proposed imprisonment from three to five years with a fine of 25,000 INR (Indian rupees). In cases where the violation impacts minors and women, the accused can face imprisonment from three to ten years, as well as a minimum fine of 50,000 INR.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

ചര്‍ച്ചുകള്‍ പൊളിക്കണമെന്ന ആഹ്വാനവുമായി ശ്രീരാമസേന നേതാവ്

Published

on

മൈസൂരു: കര്‍ണാടകയിലെ 500 അനധികൃത ക്രിസ്ത്യന്‍ ചര്‍ച്ചുകളുടെ ലിസ്റ്റ് തങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ടെന്നും അത് ബുള്‍ഡോസര്‍ ഉപയോഗിച്ച് തകര്‍ക്കണമെന്നും തൂവ്രഹിന്ദുത്വ സംഘടനയായ ശ്രീരാമസേനയുടെ നേതാവ് പ്രമോദ് മുത്തലിക്.
ബിജെപി നേതൃത്വത്തിലുള്ള കര്‍ണാടക സര്‍ക്കാര്‍ കഴിഞ്ഞ ഡിസംബറില്‍ മതപരിവര്‍ത്തന വിരോധന നിയമം പാസാക്കിയിരുന്നു. ഇതിന് മുന്നോടിയായി സംസ്ഥാനത്തെ അംഗീകൃത, അനംഗീകൃത ക്രിസ്ത്യന്‍ പള്ളികളെക്കുറിച്ച് സര്‍ക്കാര്‍ സര്‍വേയും നടത്തിയിരുന്നു. മൂന്ന് സര്‍വേകളാണ് ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തിയത്. അനുമതിയോടെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതും,അനധികൃതവുമായ ചര്‍ച്ചുകള്‍ കണ്ടെത്താന്‍ എല്ലാ ജില്ലകളിലേയും ഡെപ്യൂട്ടി കമ്മീഷണര്‍മാര്‍ക്ക് നിര്‍ദേശം നല്‍കിയിരുന്നു.
കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷങ്ങളില്‍ അനധികൃതമായി നിര്‍മ്മിച്ച ചര്‍ച്ചുകളുടെ പട്ടിക ഞങ്ങളുടെ ജില്ലാ പ്രസിഡന്റുമാര്‍ സമാഹരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇത്തരത്തില്‍ 500 ചര്‍ച്ചുകള്‍ ഞങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി. സര്‍ക്കാര്‍ പുതിയ നിയമം അവതരിപ്പിക്കുന്ന പക്ഷം,ഞങ്ങള്‍ അധികാരികളെ കണ്ട് പട്ടിക കൈമാറും, പള്ളികള്‍ പൊളിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടും എന്ന് പ്രമോദ് മുത്തലിക് പറഞ്ഞു.
Sources:onlinegoodnews

https://theendtimenews.com

Continue Reading

Latest News

world news13 hours ago

സൗദിയിൽ യൂണിഫോം ധരിക്കാത്ത ടാക്സി ഡ്രൈവർമാർക്ക് 500 റിയാൽ പിഴ

റിയാദ്: യൂണിഫോം ധരിക്കാത്ത ടാക്സി ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് 500 റിയാല്‍ പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് സൗദി ട്രാഫിക് വിഭാഗത്തിന്‍റെ മുന്നറിയിപ്പ്. ജൂലൈ 12 മുതല്‍ ഈ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും....

Business14 hours ago

എടിഎമ്മുകളിൽ കാർഡില്ലാതെ പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാൻ റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദേശം

ന്യൂഡൽഹി : എടിഎമ്മുകളിൽ കാർഡില്ലാതെ പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാൻ ബാങ്കുകൾക്ക് റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദേശം. എടിഎമ്മിൽനിന്ന് യുപിഐ വഴിയും പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യമാണു വരുന്നത്. എടിഎമ്മിലെ...

National14 hours ago

കര്‍ണാടക; മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധന ബില്‍ പ്രാബല്യത്തിലായി

ബംഗളൂരു:കര്‍ണാടകത്തില്‍ പ്രതിഷേധമുയര്‍ത്തിയ മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധനനിയമം പ്രാബല്യത്തിലായി. ബില്ല് നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള ഓര്‍ഡിനന്‍സില്‍ ഗവര്‍ണര്‍ താവര്‍ചന്ദ് ഗഹലോത് ഒപ്പുവച്ചതോടെ സര്‍ക്കാര്‍ വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കുകയായിരുന്നു. ക്രിസ്ത്യന്‍ വിഭാഗത്തില്‍ നിന്നുള്ള കനത്ത എതിര്‍പ്പിനെ...

Health14 hours ago

അമേരിക്കയിൽ കുരങ്ങുപനി സ്ഥിരീകരിച്ചു

അമേരിക്കയിൽ കുരങ്ങുപനി സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ആരോഗ്യവകുപ്പ് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. അടുത്തിടെ കാനഡയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്ത ഒരാളിലാണ് വൈറസ് ബാധ കണ്ടെത്തിയത്. രാജ്യത്ത് എല്ലാവരും ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്ന് സെന്റേഴ്‌സ് ഫോർ...

Social Media15 hours ago

Ancient Christian City Discovered in Turkey

Turkey – An underground city was discovered in Turkey and is believed to be the home of roughly 70,000 Christians...

National15 hours ago

Karnataka Becomes India’s 11th State to Enact Anti-Conversion Law

India –The southern Indian state of Karnataka has become the 11th state to ratify the Freedom of Religion Acts, also...

Crime15 hours ago

നൈജീരിയയില്‍ വീണ്ടും ക്രൈസ്തവ കൂട്ടക്കൊല: ബോര്‍ണോയില്‍ ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് തീവ്രവാദികള്‍ 20 ക്രൈസ്തവരെ കൊലപ്പെടുത്തി

ചിബോക്: ക്രൈസ്തവരുടെ ശവപ്പറമ്പായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന നൈജീരിയയില്‍ വീണ്ടും ക്രൈസ്തവ കൂട്ടക്കൊല. മധ്യപൂര്‍വ്വേഷ്യയില്‍ തങ്ങളുടെ നേതാക്കള്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടതിന്റെ പ്രതികാരമെന്നോണം ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് വെസ്റ്റ്‌ ആഫ്രിക്ക പ്രോവിന്‍സ് തീവ്രവാദികള്‍, നൈജീരിയയിലെ ബോര്‍ണോ...

Travel2 days ago

സ്‌കൂള്‍ വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് മാര്‍ഗ്ഗരേഖ: ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് വെള്ള ഷര്‍ട്ടും കറുത്തപാൻ്റും യൂണീഫോം

വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ സ്‌കൂൾ ബസുകൾക്കും മറ്റ് വാഹനങ്ങൾക്കും വേണ്ട മാർഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറത്തിറക്കി മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ്. കുട്ടികളെ നിന്ന് യാത്രചെയ്യാൻ അനുവദിക്കില്ല. സ്‌കൂൾ മേഖലയിൽ 30 കിലോമീ‌റ്ററും...

National2 days ago

ചര്‍ച്ചുകള്‍ പൊളിക്കണമെന്ന ആഹ്വാനവുമായി ശ്രീരാമസേന നേതാവ്

മൈസൂരു: കര്‍ണാടകയിലെ 500 അനധികൃത ക്രിസ്ത്യന്‍ ചര്‍ച്ചുകളുടെ ലിസ്റ്റ് തങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ടെന്നും അത് ബുള്‍ഡോസര്‍ ഉപയോഗിച്ച് തകര്‍ക്കണമെന്നും തൂവ്രഹിന്ദുത്വ സംഘടനയായ ശ്രീരാമസേനയുടെ നേതാവ് പ്രമോദ് മുത്തലിക്. ബിജെപി...

world news2 days ago

Pakistan Christian’s Spurn Rally for Khan

Pakistan – Last weekend, a rally was to be held in support of former Prime Minister Imran Khan in the...

National2 days ago

പാസ്റ്റർ കുര്യാക്കോസിനും കുടുംബത്തിനും വേണ്ടി ദൈവമക്കൾ അടിയന്തിരമായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.

കൊടഗ് : കർണാടകയിലെ കൊടഗ് ജില്ലയിലെ കുട്ട അതിർത്തിയിലെ പൂജകൽ ഗ്രാമത്തിത്തിനടുത്തുള്ള വയനാട് ജില്ലയിലെ തോൽപട്ടിയിൽ താമസിച്ച് സുവിശേഷ പ്രവർത്തനം ചെയ്ത് വരുന്ന പ്രിയ കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ...

us news2 days ago

വാഷിങ്ടണിലെ അഫ്ഗാന്‍ എംബസിയുടെ നിയന്ത്രണം യുഎസ് ഏറ്റെടുത്തു

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ വാഷിങ്ടണിലെ എംബസിയുടേയും ന്യൂയോര്‍ക്ക്, കാലിഫോര്‍ണിയ. ബെവേര്‍ലി ഹില്‍സ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ കോണ്‍സുലേറ്റുകളുടെയും നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തതായി യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ്. എംബസിയുടേയും കോണ്‍സുലേറ്റുകളുടെയും സുരക്ഷാ ചുമതല ഏറ്റെടുക്കുന്നതായും തങ്ങളുടെ...

Trending