Connect with us

us news

OMPF- SUMMER MEETINGS

Published

on

ഒ.എം.പി.എഫ് (Okalahoma Malayali Pentecostal Fellowship) വ്യത്യസ്ത സഭാനാമധേയത്തിലുള്ള പെന്തക്കോസ്ത് വിഭാഗക്കാര്‍ ഒത്തൊരുമിച്ച് ദൈവത്തെ മഹത്വപ്പെടുത്തുവാന്‍ ആഗസ്റ്റ് 16,17,18 തിയതികളില്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ പെന്തക്കോസ്തല്‍ അസംബ്ലി (I.P.A) ചര്‍ച്ചില്‍ ഒത്തുചേരുന്നു. 1992 ല്‍ പാസ്റ്റര്‍ മാത്തുക്കുട്ടി സാമുവല്‍, പാസ്റ്റര്‍ കെ. എം.ചാക്കോ, പാസ്റ്റര്‍ ഇ.വി. ഇട്ടി ഈ മൂന്നുപേര്‍ ചേര്‍ന്ന് ആരംഭിച്ച കൂട്ടായ്മ ഇപ്പോള്‍ 13 സഭകള്‍ കൈകോര്‍ക്കുന്ന വലിയ കൂട്ടായ്മയായി ദേശത്ത് വളരുവാനും, വര്‍ഷത്തിലൊരിക്കല്‍ ആഴ്ചയുടെ ആവസാന നാളുകളില്‍ ദൈവത്തെ ഒന്നിച്ചാരാധിപ്പാന്‍ വേര്‍തിരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ കൂട്ടായ്മയില്‍ യുവതലമുറയുടെ സാന്നിദ്ധ്യം ശ്രദ്ധേയമായ ഒന്നത്രേ. അവരുടെ ജന്മസിദ്ധമായ കഴിവുകളെ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുവാന്‍ 17ന് ശനിയാഴ്ച വേദി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.ഞായറാഴ്ച്ച യുവജനങ്ങള്‍ക്കായി ഇംഗ്ലീഷ് വര്‍ഷിപ്പും, Revival Meeting വെള്ളി & ശനി വൈകുന്നേരം 7  മണിക്ക് സംഘാടകര്‍ ക്രമീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഞായറാഴ്ച്ചയിലെ മലയാളം വര്‍ഷിപ്പ് രാവിലെ 9.30 ആരംഭിക്കും. മുഖ്യ പ്രാസംഗീകന്‍ പാസ്റ്റര്‍ രാജേഷ് മാത്യൂ (Cornerstone Church, Cochin, Kerala) ആണ്. ഒക്കലഹോമ സിറ്റി എലിം ചര്‍ച്ചിന്റെ പാസ്റ്റര്‍ അനീഷ്. വി. ലൂക്കോസ് ഈ മീറ്റിംഗുകള്‍ക്ക് നേതൃത്വം വഹിക്കുന്നു. ബ്രദര്‍ ജിനോ ജോണ്‍ യൂത്ത് കോര്‍ഡിനേറ്ററായും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. മീറ്റിംഗിന്റെ അനുഗ്രഹത്തിനായി ഏവരുടേയും സഹകരണവും പ്രാര്‍ത്ഥനയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

I.P.A, 12221 Park Ave.
Yukon, Okalahoma-73099.

us news

ലോകത്തിലെ അഞ്ച് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിൽ ഗതശതമന പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് തുടക്കം കുറിയ്ക്കുന്നു

Published

on

ഡാളസ്: ലോകത്തിലെ അഞ്ച് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഗതശതമന പ്രാർത്ഥന ഏപ്രിൽ 7 ന് ആരംഭിച്ച് 8 ന് അവസാനിക്കും. റവ. മാത്യൂ ശമുവേലിനൊടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്ന സഹ ശുശ്രൂഷകരാണ് റവ.പി. എം.ജോർജ്ജ്, റവ.റ്റി എ. ശമുവേൽ. എല്ലാ ദിവസവും 24 മണിക്കൂറും തുടർ മാനമായുള്ള പ്രാർത്ഥനയാണ് ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഡാളസിലെ 40 ൽ പരം സഭാ ശുശ്രൂഷകരും, സഭകളിൽ നിന്നുള്ള വിശ്വാസികളും, ലീഡേഴ്സും, വിവിധ മിനിസ്ടികളിൽ പ്രവർത്തിയ്ക്കൂന്നവരുമാണ് ഗതശമന പ്രാർത്ഥനയുടെ സഹകാരികൾ,ലോക സമാധാനത്തിനും , ഇന്ത്യയുടെ ഭരണകർത്താക്കൾക്കും, 29 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ ജനങൾക്കും, കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്താൽ മരണപെട്ടവരുടെ കുടംബാഗുങ്ങളുടെ ഉദ്ധാരണവും , ആത്മീയ ഉണർവ്വുംമാണ് പ്രാർത്ഥനയുടെ മഖ്യ വിഷയങ്ങൾ. കൊറോണ വ്യാപനത്താൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രേഷിത ദൗത്യത്തിൽ പങ്കാളിത്വം വഹിച്ചിരുന്ന ഗതശതമന പ്രാർത്ഥന ഗ്രൂപ്പിന്റെ 210 ശുശ്രൂഷകരാണ് ഇന്ത്യയിൽ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ ദൗത്യത്തിൽ നിന്ന് പിൻമാറിയത്. 1000 ശുശ്രൂഷാർ കൊറോണ വൈറസ് മൂലം മരണപ്പെട്ടു. ഇവിടെയുള്ള ജനങ്ങളുടെ ഉദ്ധാരണവും വിവിധ സാമൂഹ്യ പ്രതിബദ്ധതയുമാണ് ഗതശമന പ്രയർ ഗ്രൂപ്പ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. എല്ലാ രാഷ്ട്രങ്ങളുടെ ആത്മീയ ഉണർവ്വിനും, ഉദ്ധാരണത്തിനുമായ് പ്രതിമാസം ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്ന സിറ്റി വൈഡിന്റെ പ്രയർ ഗ്രൂപ്പിലും ഗതശതമന പ്രാർത്ഥനാ ഗ്രൂപ്പിലേക്ക് ഏവരേയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു.വിശദ വിവരങ്ങൾക്ക് ബന്ധപ്പെടുക: സിറ്റി വൈഡ് കേ ാർഡിനേറ്റർ റവ. മാത്യൂ ശമുവേൽ : 469 258 8118.പ്രയർലൈൻ: 214 666 6221.
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഐപിസി യുകെ അയർലെൻറ് റീജിയൻ കൺവൻഷൻ ഏപ്രിൽ 14 മുതൽ

Published

on

ഐപിസി യുകെ അയർലെൻറ് റീജിയന്റെ 16 മത് കൺവൻഷൻ ഏപ്രിൽ 14 മുതൽ 16 വരെ പ്രസിദ്ധമായ ബാത്ത് (King Edward’s School, North Road, Bath, BA2 6HU) പട്ടണത്തിൽ നടക്കും. റീജിയൻ പ്രസിഡൻ്റ് പാസ്റ്റർ ജേക്കബ് ജോർജ് 14 ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 2 ന് ഉൽഘാടനം നിർവഹിക്കും. പാസ്റ്റർ സാബു വർഗീസ് (യുസ്എ) മുഖ്യ വചന ശുശ്രൂഷ നിർവഹിക്കും.

വെള്ളിയാഴ്ച റീജിയൻ പി വെ പി എ, സൺഡേ സ്കൂൾ, സോദരീ സമാജം മീറ്റിങ്ങുകൾ നടക്കും. ശനിയാഴ്ച യുവജനങ്ങൾക്കായി പ്രത്യേകം മീറ്റിങ്ങ് നടത്തും. റീജിയൻ ക്വയർ ഗാനശുശ്രൂഷയ്ക്ക് നേതൃത്വം നല്കും. കൺവൻഷൻ്റ വിജയത്തിന് വിവിധ കമ്മറ്റികൾ പ്രവർത്തിച്ചു വരുന്നു. ലോക്കൽ ഐപിസി സഭയായ ബെഥേൽ പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ച് ശുശ്രൂഷകനും റീജയൻ സെക്രട്ടറിയുമായ പാസ്റ്റർ ഡിഗോൾ ലൂയീസ് പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നേതൃത്വം നല്കും.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

വുമൺ ഓഫ് ദ ഇയർ ബഹുമതി യുടി ഓസ്റ്റിൻ പ്രൊഫസർക്ക്

Published

on

ടെക്സസ് – യുഎസ്എ ടുഡേയുടെ അഭിമാനകരമായ വാർഷിക “വുമൺ ഓഫ് ദ ഇയർ” ബഹുമതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു, ഓസ്റ്റിനിലെ ടെക്സസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറും അവാർഡ് നേടിയ ചരിത്രകാരിയുമായ മോണിക്ക മുനോസ് മാർട്ടിനെസാണ് “വുമൺ ഓഫ് ദ ഇയർ” .

മോണിക്ക മുനോസ് മാർട്ടിനെസ് ടെക്സസിലെ ഉവാൾഡെയിലാണ് വളർന്നത്, മനുഷ്യത്വരഹിതമായ ഇമിഗ്രേഷൻ നയങ്ങൾ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തുന്നതിലും ഗൺ വയലൻസിനു വിധെയമായി സമൂഹത്തെ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതിലും പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. ധൈര്യവും സഹിഷ്ണുതയുമുള്ള ആദരണീയമായ ട്രയൽബ്ലേസർമാരുടെ ഒരു ഭാഗമാണ് ഇവർ.

മുൻ പ്രഥമ വനിത മിഷേൽ ഒബാമ, മുൻ സുപ്രീം കോടതി ജസ്റ്റിസ് സാന്ദ്ര ഡേ ഒ’കോണർ, നാസ സ്‌പേസ് എക്‌സ് ക്രൂ – 5 മിഷൻ കമാൻഡർ നിക്കോൾ മാൻ എന്നിവരും 12 ബഹുമതികളുടെ പട്ടികയിൽ ഈ വർഷം മാർട്ടിനെസിനൊപ്പം സ്ഥാനം പിടിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഉവാൾഡെയിൽ വളർന്ന മാർട്ടിനെസ് ബ്രൗൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടി, തുടർന്ന് യേലിൽ നിന്ന് രണ്ട് ബിരുദാനന്തര ബിരുദങ്ങളും പിഎച്ച്ഡിയും നേടി. കഠിനാധ്വാനികളായ കുടുംബത്തിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടതാണ് വിജയത്തിലേക്കുള്ള തന്റെ പ്രേരണയെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു .

“ചെറുപ്പം മുതലേ എന്നെ പഠിപ്പിച്ച എന്റെ മാതാപിതാക്കളിൽ നിന്നും മുത്തശ്ശിമാരിൽ നിന്നും ഞാൻ വളരെയധികം പഠിച്ചു, അനീതിക്കെതിരെ അതിന്റെ എല്ലാ രൂപങ്ങളിലും പോരാടുന്നതിൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്,” അവൾ വിശദീകരിച്ചു.

അതിർത്തിയിലെ മെക്‌സിക്കൻ വിരുദ്ധ അക്രമത്തിന്റെ ചരിത്രം പരസ്യമായി ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിനായി മാർട്ടിനെസ് സ്വയം അർപ്പിതയായി, 2021-ൽ മാക്‌ആർതർ ഫെല്ലോസ് പ്രോഗ്രാം “ജീനിയസ് ഗ്രാന്റ്” അവർക്കു നേടിക്കൊടുത്തു.

1900-കളുടെ തുടക്കത്തിൽ ടെക്‌സാസിലെ വംശീയ അക്രമത്തിന്റെ ചരിത്രം പറയുന്ന “മാപ്പിംഗ് ദി വയലൻസ്” എന്ന ഡിജിറ്റൽ ഗവേഷണ പ്രോജക്റ്റ് “റഫ്യൂസിംഗ് ടു ഫോർഗെറ്റ്” ആരംഭിക്കാനും സഹായിച്ചു. അനീതിക്കെതിരെ പോരാടുകയും ആഹ്വാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്ത ആളുകളെ കുറിച്ചും ഞാൻ എഴുതിയിട്ടുണ്ട്. സാമൂഹിക മാറ്റം. എന്റെ ഗവേഷണം ഇന്ന് അത്ര പ്രസക്തമായിരുന്നില്ല എന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” മാർട്ടിനെസ് പറഞ്ഞു.

കഴിവും അനുകമ്പയും ഉള്ളതുപോലെ വിനയാന്വിതയായ മാർട്ടിനെസ്, യു‌എസ്‌എ ടുഡേയിൽ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ഈ അംഗീകാരം അത് മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാനുള്ള മറ്റൊരു അവസരമായി കാണുന്നു.

“നിങ്ങൾ എവിടെ നിന്നാണ് വന്നതെന്ന് ഓർക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. എനിക്ക് നേടാൻ അവസരമുണ്ടെങ്കിൽ, മറ്റുള്ളവർക്കായി ആ അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ ഞാൻ ശ്രമിക്കേണ്ടതുണ്ട്, ”അവർ പറഞ്ഞു
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News2 weeks ago

West Virginia Governor Signs Law to Protect Religious Freedom from Government Interference

The governor of West Virginia has signed a law to protect religious freedom across his state. On Thursday, Republican Gov....

Hot News1 month ago

Pastor, congregation stop gunmen in church with prayer

A gang of armed young men who allegedly entered the All Creation Northview Holiness Family Church in Ferguson, Missouri, to...

Hot News5 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News5 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News5 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News5 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News6 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News6 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News7 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News7 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Trending