Connect with us
Slider

Travel

ജി.പി.എസ് നോക്കി യാത്രചെയ്ത കുടുംബം തടയണയില്‍ വീണു

Published

on

 

പാലക്കാട്: ജി.പി.എസ് നോക്കി കാറില്‍ യാത്രചെയ്ത കുടുംബത്തിന് പറ്റിയ അമളി പുറത്തുപറയാനാകാത്തതാണ്. ഗൂഗിള്‍ മാപ്പ് നോക്കി കാറില്‍ യാത്ര ചെയ്ത കുടുംബത്തിന് ഒടുവില്‍ ജീവന്‍ തിരിച്ചുകിട്ടിയത് ഭാഗ്യം ! യാത്രക്കാരായ 5 പേരും അത്ഭുതകരമായാണ് രക്ഷപ്പെട്ടത്. തൃശൂര്‍ പട്ടിക്കാട് സ്വദേശിയായ കാരിക്കല്‍ സെബാസ്റ്റ്യനും കുടുംബവും യാത്ര ചെയ്ത കാറാണ് രാത്രിയില്‍ എഴുന്നള്ളത്തുകടവ് തടയണയുടെ തിരുവില്വാമല ഭാഗത്തു പുഴയിലേക്ക് മറിഞ്ഞത്.

പാലക്കാട് നിന്നും പട്ടിക്കാട്ടേക്ക് പോകുകയായിരുന്നു കുടുംബം. കുതിരാനില്‍ ഗതാഗതക്കുരുക്ക് അനുഭവപ്പെടുന്നതിനാല്‍ ഇവര്‍ ജി.പി.എസ്സിന്റെ സഹായത്തോടെ ഗൂഗിള്‍ മാപ്പ് നോക്കിയായിരുന്നു യാത്ര. ജി.പി.എസ് ചതിക്കില്ലെന്ന വിശ്വാസത്താല്‍ ഇവര്‍ മറ്റൊന്നും ആലോചിക്കാതെ മാപ്പിനൊപ്പം സഞ്ചരിച്ചു. തിരുവില്വാമല വഴി കൊണ്ടാഴിയിലേക്കു പോകുവാന്‍ ഒരു തടയണയുടെ സമീപമെത്തി. അപ്പോഴും മുന്നോട്ടുതന്നെയെന്നായിരുന്നു ഗൂഗിള്‍ മാപ്പിലെ നിര്‍ദ്ദേശം. രാത്രി സമയത്ത് തടയണയിലൂടെ കയറിയപ്പോള്‍ അപകടത്തില്‍പ്പെടുകയായിരുന്നു. ഇവിടത്തെ വെള്ളക്കെട്ട് ശ്രദ്ധിച്ചുമില്ല. കാര്‍ വെള്ളക്കെട്ടില്‍ പതിച്ചുവെങ്കിലും ആരുടെയോ ഭാഗ്യംകൊണ്ട് കുടുംബത്തിന് ലഭിച്ചത് പുനര്‍ജന്മമായിരുന്നു.

Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Travel

ഹെല്‍മെറ്റ് പരിശോധന; ആദ്യ ദിവസം പിഴയായി ലഭിച്ചത് രണ്ടര ലക്ഷം രൂപ

Published

on

 

തിരുവനന്തപുരം: ഹെല്‍മെറ്റ് പരിശോധന കര്‍ശനമാക്കി ഗതാഗത വകുപ്പ്. ഇന്നലെ മാത്രം പരിശോധനയില്‍ കണ്ടെത്തിയ നിയമലംഘനങ്ങള്‍ക്ക് രണ്ടര ലക്ഷം രൂപ പിഴ ഈടാക്കി. ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളില്‍ ഹെല്‍മെറ്റില്ലാതെ പിന്നിലിരുന്ന് യാത്ര ചെയ്യുന്നവരില്‍ നിന്നും പിഴ ഈടാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഇരുചക്രവാഹനങ്ങളില്‍ പിന്നിലിരുന്ന് യാത്ര ചെയ്യുന്നവര്‍ക്കും ഹെല്‍മെറ്റ് നിര്‍ബന്ധമാക്കിയത് ഡിസംബര്‍ ഒന്നു മുതലാണ്. ആദ്യദിവസം പിഴ ഈടാക്കാതെ ബോധവല്‍ക്കരണമാണ് നടത്തിയത്. എന്നാല്‍, രണ്ടാം ദിവസം മുതല്‍ ഗതാഗത വകുപ്പ് ഹെല്‍മെറ്റിലാതെയുള്ള യാത്രയ്ക്ക് പിഴ ഈടാക്കി തുടങ്ങി.

ഹെല്‍മറ്റില്ലാതെ വാഹനം ഓടിച്ച 455 പേരില്‍ നിന്നും ഇന്നലെ പിഴ ഈടാക്കിയിരുന്നു. പിന്‍സീറ്റില്‍ ഹെല്‍മെറ്റില്ലാതെ യാത്ര ചെയ്ത 91 പേരില്‍ നിന്നും സീറ്റ് ബെല്‍റ്റില്ലാതെ വാഹനം ഓടിച്ച 77 പേരില്‍ നിന്നും പിഴ ഈടാക്കി. ഈ മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളില്‍ നിന്നായി സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെ 2,50,500 രൂപയാണ് പിഴ ഇനത്തില്‍ ഈടാക്കിയത്. ഇതിനു പുറമെയാണ് പോലീസിന്റെ പരിശോധന നടന്നത്.

വരും ദിവസങ്ങളിലും ഹെല്‍മെറ്റ്, സീറ്റ് ബെല്‍റ്റ് പരിശോധന കര്‍ശനമായി തുടരാനാണ് ഗതാഗതവകുപ്പിന്റെ തീരുമാനം. ഇതോടൊപ്പം ഗുണനിലവാരമില്ലാത്ത ഹെല്‍മെറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരേയും ചിന്‍സ്ട്രാപ്പിടാതെ ഹെല്‍മെറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരേയും പിഴ ഈടാക്കാനാണ് തീരുമാനം.

Continue Reading

Travel

Safety Tips for Girls Who live and Travell alone

Published

on

 

What should a woman do if she finds herself alone in the company of a strange male as she prepares to enter a lift in a high-rise apartment late at night.

Enter the lift. If you need to reach the 13th floor, press all the buttons up to your destination. No one will dare attack you in a lift that stops on every floor.

What to do if a stranger tries to attack you when you are alone in your house, run into the kitchen.

You alone know where the chili powder and turmeric are kept.And where the knives and plates are. All these can be turned into deadly weapons. If nothing else, start throwing plates and utensils all over. Let them break. Scream. Remember that noise is the greatest enemy of a molester. He does not want to be caught.

Taking an Auto or Taxi at Night.

Before getting into an auto at night, note down its registration number. Then use the mobile to call your family or friend and pass on the details to them in the language the driver understands .Even if no one answers your call, pretend you are in a conversation. The driver now knows someone has his details and he will be in serious trouble if anything goes wrong. He is now bound to take you home safe and sound. A potential attacker is now your de facto protector!

What if the driver turns into a street he is not supposed to – and you feel you are entering a danger zone
Use the handle of your purse or your stole (dupatta) to wrap around his neck and pull him back. Within seconds, he will feel choked and helpless. In case you don’t have a purse or stole just pull him back by his collar. The top button of his shirt
would then do the same trick.

If you are stalked at night.
Expert Say: enter a shop or a house and explain your predicament. If it is night and shops are not open, go inside an ATM box. ATM centers always have security guards. They are also monitored by close circuit television. Fearing identification, no one will dare attack you. After all, being mentally alert is the greatest weapon you can ever have. Please spread it to all those women u care for their safety.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Mobile2 hours ago

വാട്സാപ്പിൽ പുതിയ അപ്‍ഡേറ്റ് വരുന്നു.

  ഡാർക് മോഡ് ഇപ്പോൾ വെളുപ്പിൽ കാണുന്നതെല്ലാം കറുപ്പായി മാറും. അക്ഷരങ്ങളും മറ്റു നിറങ്ങളിലുള്ള ഘടകങ്ങളും കണ്ണിനു സുഖകരമായ നിറങ്ങളിലേക്കു മാറും. ഇതുവഴി ബാറ്ററി ഉപയോഗം കുറയ്ക്കാനാകും....

Media2 hours ago

ഗ്ലോബല്‍ മീഡിയ അസോസിയേഷന്‍ മാധ്യമപുരസ്‌കാരം ഡോ.എം.സ്റ്റീഫന്

തിരുവല്ല: ഇന്ത്യാ പെന്തക്കോസ്ത് ദൈവസഭയിലെ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരുടെയും എഴുത്തുകാരുടെയും അന്തര്‍ദേശീയ സംഘടനയായ ഐപിസി ഗ്ലോബല്‍ മീഡിയ അസോസിയേഷന്റെ 2020 ലെ വര്‍ഷത്തെ മാധ്യമ പുരസ്‌കാരം ഡോ.എം.സ്റ്റീഫന്. നവംബര്‍ 11...

us news3 hours ago

വാഷിംഗ്ടണില്‍ വ്യഭിചാരം നിയമവിധേയമാക്കാന്‍ നീക്കം: ശക്തമായ എതിര്‍പ്പുമായി ക്രൈസ്തവസഭ

വേശ്യാവൃത്തിയും വ്യഭിചാരവും നിയമാനുസൃതമാക്കാനുള്ള ബില്ലിനെതിരെ വാഷിംഗ്ടണില്‍ കത്തോലിക്ക സഭയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ ഇതര ക്രൈസ്തവസഭകള്‍ രംഗത്ത് വന്നു. വ്യഭിചാരം കുറ്റകരമല്ലാതാക്കാന്‍ വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡിസി കൗണ്‍സില്‍ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടി അംഗങ്ങള്‍...

Travel3 hours ago

ഹെല്‍മെറ്റ് പരിശോധന; ആദ്യ ദിവസം പിഴയായി ലഭിച്ചത് രണ്ടര ലക്ഷം രൂപ

  തിരുവനന്തപുരം: ഹെല്‍മെറ്റ് പരിശോധന കര്‍ശനമാക്കി ഗതാഗത വകുപ്പ്. ഇന്നലെ മാത്രം പരിശോധനയില്‍ കണ്ടെത്തിയ നിയമലംഘനങ്ങള്‍ക്ക് രണ്ടര ലക്ഷം രൂപ പിഴ ഈടാക്കി. ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളില്‍ ഹെല്‍മെറ്റില്ലാതെ...

Media2 days ago

ഐ.പി.സി ഫാമിലി കോണ്‍ഫ്രന്‍സ് പ്രമോഷന്‍ യോഗവും വചന പ്രഘോഷണവും ഡാളസ്സില്‍

ഒക്കലഹോമ: വടക്കേ അമേരിക്കയിലും കാനഡയിലുമുള്ള ഇന്ത്യാ പെന്തക്കോസ്ത് ദൈവസഭയുടെ 18 മത് കുടുംബ സംഗമത്തിന്റെ സുഗമമായ നടത്തിപ്പിനായും അനുഗ്രഹത്തിനുമായുള്ള പ്രമോഷന്‍ യോഗം ഡിസംബര്‍ 8 ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം...

Movie2 days ago

കലോത്സവ കിരീടം പാലക്കാടിന്

  മണിക്കൂറുകൾ നീണ്ട ആകാംക്ഷയ്ക്കൊടുവിൽ സംസ്ഥാന സ്കൂൾ കലോൽസവ കിരീടം പാലക്കാട് സ്വന്തമാക്കി. 951 പോയിന്റുകളുമായാണ് പാലക്കാടിന്റെ നേട്ടം. 949 പോയിന്റുകളുമായി കോഴിക്കോടും കണ്ണൂരും രണ്ടാം സ്ഥാനം...

Trending