Connect with us
Slider

Health

ചാമ്പങ്ങയുടെ ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ

Published

on

 

ചാമ്പങ്ങ, ചാമ്പക്ക, ജാമ്പക്ക, ഉള്ളിചാമ്പങ്ങ തുടങ്ങിയ പേരുകളില്‍ റോസ്, ചുവപ്പ് നിറങ്ങളിലാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. നല്ല ജലാംശമുള്ള കായകള്‍ വീടുകളിലെ ഫ്രിഡ്ജില്‍ ഏറെക്കാലം കേടുകൂടാതെ സൂക്ഷിക്കാനാകും. വിത്തുവഴിയുണ്ടാകുന്ന ചാമ്പയ്ക്ക പ്രത്യേക പരിചരണം ഒന്നും ഇല്ലാതെ തന്നെ വളരുന്നു. ജലാംശം കൂടുതലുള്ളതിനാല്‍ ശരീരത്തില്‍ നിന്നുള്ള ജലനഷ്ടം പരിഹരിക്കാന്‍ സഹായിക്കും. അതിനാല്‍ വയറിളക്കമുണ്ടാകുമ്പോളും കഴിക്കാന്‍ നന്ന്. ക്യാന്‍സര്‍ തടയാനും ചാമ്പക്കയ്ക്ക് കഴിവുണ്ടെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. ഉണക്കിയെടുത്ത് അച്ചാറിടാനും നല്ലതാണ്.

ചാമ്പയ്ക്കയുടെ കുരു ഉണക്കിപ്പൊടിച്ച് കഴിയ്ക്കന്നതു നല്ലതാണ്. ഇത് തിമിരം, ആസ്തമ പോലുള്ള രോഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള ഒരു പരിഹാരമാണ്. ചാമ്പയ്ക്കയുടെ പൂക്കള്‍ പനി കുറയ്ക്കാന്‍ നല്ലതാണ്. പ്രമേഹരോഗികള്‍ക്കു കഴിയ്ക്കാവുന്ന ഒരു ഫലമാണിത്. പ്രമേഹരോഗികള്‍ക്കു മാത്രമല്ല, ചീത്തകൊളസ്‌ട്രോളിനെ കുറയ്ക്കാനും ഇത് നല്ലൊരു പരിഹാരം തന്നെ. ഇതിലെ വൈറ്റമിന്‍ സി, ഫൈബര്‍ എന്നിവ കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കും.

പുരുഷന്മാരിലെ പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് ക്യാന്‍സര്‍ തടയാനും ചാമ്പക്കയ്ക്കു കഴിയും. സോഡിയം, അയേണ്‍, പൊട്ടാസ്യം, പ്രോട്ടീന്‍, ഫൈബര്‍ പോലുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ ചാമ്പക്കയില്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ദഹന സംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കും ചാമ്പയ്ക്ക നല്ലതാണ്. വേനല്‍ക്കാലത്ത് ശരീരത്തെ തണുപ്പിക്കാന്‍ ചാമ്പയ്ക്ക ഉത്തമമാണ്. സൂര്യാഘാതം ശരീരത്ത് ഏല്‍ക്കുമ്പോഴുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങളെ ചാമ്പയ്ക്കാ പ്രതിരോധിക്കും. ഫംഗസ് പോലെയുള്ള ബാക്ടീരിയാ അണുബാധയെ പ്രതിരോധിക്കാനും ചാമ്പയ്ക്കായ്ക്കു കഴിയുന്നു.

സ്ഥിരമായി ചാമ്പയ്ക്കാ കഴിക്കുന്ന സ്ത്രീകള്‍ക്ക് സ്തനാര്‍ബുദ സാദ്ധ്യത വളരെ കുറവായിരിക്കുമെന്നും വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നു.കണ്ണിലെ സമ്മര്‍ദ്ദം കുറയ്ക്കാനും, എപ്പോഴും ഉന്മേഷത്തോടെയിരിക്കാനും, പ്രായമാകുമ്പോഴുള്ള തിമിരം, ഹ്രസ്വദൃഷ്ടി തുടങ്ങിയവയും ചാമ്പയ്ക്കാ കഴിക്കുന്നത് ശീലമാക്കിയാല്‍ ഒരു പരിധിവരെ കുറയ്ക്കാന്‍ സാധിക്കും.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Health

കോവിഡ് 19 ചികിത്സക്ക്​ പ്രോ​ട്ടോകോള്‍ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്​ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യി​രു​ന്നു

Published

on

കോ​വി​ഡ്​ 19 ചി​കി​ത്സ​ക്കും പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു​മാ​യി കേ​ര​ളം പ്ര​ത്യേ​ക ചി​കി​ത്സ​മാ​ര്‍​ഗ​രേ​ഖ പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ക്കു​ന്നു. പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി​ക​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ ചി​കി​ത്സ പ്രോ​ട്ടോകോള്‍ ത​യാ​റാ​ക്കാ​മെ​ന്ന ദേ​ശീ​യ​ന​യ​ത്തി​​​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണി​ത്​. ചി​കു​ന്‍​ഗു​നി​യ, ഡെ​ങ്കു, എ​ലി​പ്പ​നി, എ​ച്ച്‌​1 എ​ന്‍ 1, നി​പ, ഏ​റ്റ​വും ഒ​ടു​വി​ല്‍ അ​ര്‍​ബു​ദ​ചി​കി​ത്സ​ക്കും പ്ര​ത്യേ​കം ചി​കി​ത്സ​ പ്രോ​ട്ടോകോള്‍ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്​ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. ഇ​തി​​​െന്‍റ ചു​വ​ടു​പി​ടി​ച്ചാ​ണ്​ കോ​വി​ഡി​ലും ക​ട​ക്കു​ന്ന​ത്.

പു​തി​യ വൈ​റ​സ്​ രോ​ഗ​മാ​യ​തി​നാ​ല്‍ ലോ​ക​ത്തൊ​രി​ട​ത്തും ഇ​തി​ന്​ പ്ര​ത്യേ​ക മ​രു​ന്നും ചി​കി​ത്സ​യു​മി​ല്ല. എ​ച്ച്‌.​െ​എ.​വി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള​ രോ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ന്യു​മോ​ണി​യ​ക്കും പ​നി​ക്കും ന​ല്‍​കു​ന്ന മ​രു​ന്നു​ക​ളാ​ണ്​ പ​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​തു​വ​ഴി 80 ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം പേ​ര്‍​ക്കും രോ​ഗം മാ​റു​ന്ന​താ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തി. എ​ങ്കി​ലും വ​ലി​യൊ​രു വി​ഭാ​ഗം മ​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. മ​ര​ണം ഇ​ല്ലാ​താ​ക്കാ​നും കൂ​ടു​ത​ല്‍ പേ​ര്‍​ക്ക്​ രോ​ഗ​ശ​മ​നം ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ക​യു​മാ​ണ്​​ ല​ക്ഷ്യം.

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ ​ഒാ​രോ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലു​ം രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്ക്​ വെ​വ്വേ​റെ ചി​കി​ത്സ​യാ​ണ്​ ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്. അ​ത്​ ഗു​ണ​ക​ര​ല്ലെ​ന്ന്​ മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കി​യ​തി​​​െന്‍റ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ്​ ഏ​കീ​കൃ​ത​രീ​തി നി​ര്‍​ദേ​ശം ഉ​യ​ര്‍​ന്ന​ത്. ലോ​ക​ത്തും ഇ​ന്ത്യ​യി​ലും വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യ മ​രു​ന്നും ചി​കി​ത്സ​യും കോ​ര്‍​ത്തി​ണ​ക്കി​യാ​വും പ്രോ​േ​ട്ടാ​കോ​ള്‍.

എ​റ​ണാ​കു​ളം ഗ​വ. മെ​ഡി​. കോ​ള​ജ്​ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ബ്രി​ട്ടീ​ഷ്​ പൗ​ര​ന്​ ന​ല്‍​കി​യ​ത്​ എ​ച്ച്‌.​െ​എ.​വിക്കുള്ള റി​േ​ട്ടാ​ണ​വി​ര്‍, ലോ​പി​ന​വി​ര്‍ എ​ന്നി​വ​യാ​യി​രു​ന്നു. അ​ത്​ ഏ​റ​ക്കു​റെ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മെ​ന്നും​ ക​ണ്ടെ​ത്തി. കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​. കോ​ള​ജ്​ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ഗു​രു​ത​രാ​വ​സ്ഥ​യി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ 65കാ​രി​ക്ക്​ ന്യു​മോ​ണി​യ മ​രു​ന്ന്​ ഫ​ല​ംകണ്ടു. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ ആ​ദ്യ കോ​വി​ഡ്​ പോ​സി​റ്റി​വാ​യ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക്ക്​​ ന​ല്‍​കി​യ മ​രു​ന്നും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി​രു​ന്നു.

അ​തേ​സ​മ​യം, സാ​ര്‍​സി​ന്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച ഹൈ​ഡ്രോ​ക്​​സി ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ ചി​ല​ര്‍​ക്ക്​ ന​ല്‍​കു​ന്നു​ണ്ട്. പാ​ര്‍​ശ്വ​ഫ​ല​ങ്ങ​ളു​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ ശ്ര​ദ്ധാ​പൂ​ര്‍​വ​മാ​ണ്​ ഇ​ത്​​ ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്. ചി​ല​രി​ല്‍ ഏ​റെ ഫ​ല​പ്ര​ദ​വു​മാ​ണ്. 15 വ​യ​സ്സി​ന്​ താ​ഴെ​യു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക്​ ഒ​രു​കാ​ര​ണ​വ​ശാ​ലും ന​ല്‍​കില്ല. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ം സ​മ​ഗ്ര​മാ​യി പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചാ​ണ്​ ഫ​ല​പ്ര​ദ​വും ഏ​കീ​കൃ​ത​വു​മാ​യ ചി​കി​ത്സ​രീ​തി അ​വ​ലം​ബി​ക്കുക.

Continue Reading

Disease

Coronavirus Prevention and Symptoms: 10 Tips and When to Seek Medical Attention

Published

on

 

1. First, it causes a sore throat that generally lasts 3-4 days.

2. Next, Coronavirus mixes with nasal fluid and mucus. It can enter the trachea and make its way to the lungs. This usually causes pneumonia. This period lasts another 5-6 days.

3. During the pneumonia infection, patients also experience a high fever and more difficulty breathing.

4. Of note, as it progresses, the nasal and lung congestion does not feel like a normal cold. It’s more like not being able to breathe and drowning.

It’s absolutely imperative to seek immediate medical attention if you have these symptoms.

10 Vital Tips for Coronavirus Prevention

1. Runny nose and sputum mean you likely have a common cold, and not the Coronavirus. If you have a runny nose, it’s still best to stay home and not spread the cold, but this is different than Coronavirus.

2. If you have a dry cough and no runny nose, that is more inline with Coronavirus pneumonia symptoms. By the time you develop noticeable symptoms, the disease may have progressed. A great way to self-check your lungs each day before symptoms appear is to take a deep breath and hold it for more than 10 seconds while in an environment of clean air. If you can hold it without coughing, tightness, discomfort, or stiffness, your lungs are without the fibrosis caused by the virus. If coronavirus is active, you will likely not be able to hold your breath for long without coughing and discomfort.

3. The Coronavirus is killed by heat. Use hot water, get as much sunlight as possible, and boil or steam anything you believe could be contaminated.

4. Maintain distance between yourself and others, at least 5 feet and preferably 10 feet. A sneeze that contains the Coronavirus will have droplets that travel up to 10 feet before they are no longer airborne and contagious. Avoiding close contact with others is a vital Coronavirus prevention measure.

5. The Coronavirus can live on different surfaces, for different amounts of time. It can live on metals surfaces for 12 or more hours. Disinfect the surfaces if possible and wash your hands after any contact.

6. The Coronavirus can live on fabric for 6-12 hours. If you come in contact with suspicious fabric, wash your hands. Normal laundry soap will suffice to disinfect the fabric.

7. Choose warm drinking water over cold, and avoid ice water. All viruses hate warm water.

8. Washing your hands is likely the most important defense you have. The virus can live on your skin for 5-10 minutes. Think of all the times you touch your face, others, and surfaces in just that time! Make sure to keep your hands away from your face, and wash your hands frequently. You can also use sanitizer when unable to wash with soap and water.

9. Gargling with salt water is a great precaution as well. Try 1/8-1/4 teaspoon of salt per 8 ounces warm water.

10. The Coronavirus is most harmful if it can get from your mouth down your airways and to your lungs. Drinking water frequently can help. Drink at least every 10-15 minutes. Water forces anything in your mouth and esophagus down to your stomach, where you have powerful acid to kill viruses. Do not let your mouths become dry!

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media38 mins ago

Christian Leaders Face New Challenges Amid India’s National Lockdown

Across India, pastors and evangelists serving in rural and more impoverished communities are suffering. For these Christian leaders, dependent on...

Business1 day ago

വായ്‌പാ പലിശയിൽ ഇളവുമായി വീണ്ടും എസ്.ബി.ഐ

രാജ്യത്തെ ഏറ്രവും വലിയ ബാങ്കായ എസ്.ബി.ഐ തുട‌ർച്ചയായ 11-ാം മാസവും വായ്‌പാ പലിശ നിർണയത്തിന്റെ മാനദണ്ഡമായ മാർജിനൽ കോസ്‌റ്ര് ഒഫ് ഫണ്ട്‌സ് ബേസ്ഡ് ലെൻഡിംഗ് റേറ്ര് (എം.സി.എൽ.ആർ)...

us news1 day ago

Bible publishers reporting jump in sales amid coronavirus fears

Publishing companies that sell Bibles have reported an increase in purchases in recent weeks, likely connected to concerns over the...

Mobile1 day ago

ഫോർവേഡിങ്​ ഒരാൾക്ക്​ മാത്രം;​​ നിയന്ത്രണവുമായി വാട്​സ്​ ആപ്​.

  കോവിഡ്​ 19 വൈറസ്​ ബാധയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വ്യാജ സന്ദേശങ്ങൾ തടയുന്നതിനായി പുതിയ നിയന്ത്രണം കൊണ്ട്​ വന്ന്​ വാട്​സ്​ ആപ്​. പുതിയ നിയ​ന്ത്രണപ്രകാരം സന്ദേശങ്ങൾ ഒരാൾക്ക്​ മാത്രമേ...

us news2 days ago

Churches Prepare for First Digital Easter – as Part of 2020 ‘New Normal’

In just a matter of weeks, the majority of churches across the country have switched to or enhanced their online...

Media2 days ago

Meghalaya Chief Minister with a Holy Week message quoting the Bible

 

Trending