Connect with us
Slider

us news

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് യുഎസ്എ (ഐഒസി) ക്ക് പുതിയ നേതൃത്വം.

Published

on

ന്യൂ യോർക്ക് : ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസിന്‍റെ പ്രവാസി വിഭാഗമായ ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് യുഎസ്എ (ഐഒസി) ക്ക് പുതിയ നേതൃത്വം. പുതിയ ഭാരവാഹികളായി റോയി മന്താന, ഡാളസ് (ചെയർമാൻ ), ജെയിംസ് കൂടൽ, ഹൂസ്റ്റൺ (പ്രസിഡന്‍റ് ), ജീമോൻ റാന്നി, ഹൂസ്റ്റൺ (ജനറൽ സെക്രട്ടറി ), സൈമൺ വാളച്ചെരിൽ (ട്രഷറർ) എന്നിവരേയും സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റുമാരായി ജോസഫ് എബ്രഹാം (ഹൂസ്റ്റൺ) , ഹരി നമ്പൂതിരി(മക്ക് ആലൻ), പി.പി. ചെറിയാൻ (ഡാളസ്), ഫനീന്ദർ റെഡി (ഡാളസ്) എന്നിവരേയും മധു എരുഗു (ഡാളസ്) ,സ്റ്റീഫൻ മറ്റത്തിൽ (സാൻ അന്‍റോണിയോ),രാജേഷ് ഗമ്പാ (ഹൂസ്റ്റൺ), പ്രവീൺ മന്നം (ഡാളസ്), രാജൻ മാത്യു (ഡാളസ്) എന്നിവരെ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റുമാരായും ഷിബു സാമുവൽ (ഡാളസ്),ഹരി പ്രസാദ് സാലിഗോമ്മുള (ഓസ്റ്റിൻ), പ്രഭു മെന്റു(ഡാളസ്) , മോസ് വിൽ‌സൺ (ഡാളസ്) ,ശിവയ്യ ഗൗഡ് മച്ചാരിയ (ഡാളസ്) എന്നിവരെ സെക്രട്ടറിമാരായും തെരഞ്ഞെടുത്തു.

ജോയിന്‍റ് ട്രഷറർ: തോമസ് ചെള്ളേത്ത് (ഡാളസ്), ജോമോൻ എടയാടി (മെബർഷിപ്പ് ചെയർമാൻ) ജോൺ കെ. ഐസക്ക് (എബി – മെംബർഷിപ് കോഓർഡിനേറ്റർ) പൊന്നു പിള്ള (വുമൺ സെൽ ചെയർ പേഴ്സൺ), ജേക്കബ് കുടശനാട് (പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് ചെയർമാൻ), രഞ്ജിത്ത് പിള്ള (ഐടി ചെയർമാൻ), ബിബി പാറയിൽ (സേവാദൾ ചെയർമാൻ), രാജ് ബെജ്വല (യൂത്ത് ഫോറം ചെയർമാൻ), മെവിൻ ജോൺ ഏബ്രഹാം (യൂത്ത് ഫോറം കോഓർഡിനേറ്റർ), ഫ്രിക്‌സ്മോൻ മൈക്കിൾ (ഫിനാൻസ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ ), റെനി കവലയിൽ( ഇവന്‍റ്സ് കോഓർഡിനേറ്റർ) എന്നിവരും എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങളായി ബേബി മണക്കുന്നേൽ ,ബോബൻ കൊടുവത്ത്, എസ്‌.കെ. ചെറിയാൻ ,തോമസ് ഒലിയാംകുന്നേൽ, ,ജോർജ് ഏബ്രഹാം, എ.സി. ജോർജ്, വാവച്ചൻ മത്തായി, സുരേഷ് രാമകൃഷ്ണൻ,സജി ജോർജ് മാരാമൺ, ബിനോയ് ലൂക്കോസ് തത്തംകുളം, ബിജു പുളിയിലേത്ത് ,റോയി വെട്ടുകുഴി,സോജി ലൂക്കോസ് ,ബാബു ചാക്കോ ,എബ്രഹാം തോമസ് (അച്ചൻകുഞ്ഞ്), ഡാനിയേൽ ചാക്കോ, സജി ഇലഞ്ഞിക്കൽ, മാമ്മൻ ജോർജ്, ഈപ്പൻ തോമസ്, പ്രവീൺ ചിന്ത,സാക് തോമസ് എന്നിവരും തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു,

ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ടെക്സാസ് ഘടകം പ്രസിഡന്‍റായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്നും ജാതി മത വർഗീയ വിധ്വംസക ശക്തികൾക്കെതിരെ ഉദാത്തമായ ജനാധിപത്യ മൂല്യങ്ങളിലൂന്നിയ പോരാട്ടങ്ങൾക്ക് എന്നും നേതൃത്വം കൊടുത്തിട്ടുള്ള കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയുടെ കരങ്ങൾക്ക് ശക്തി പകരുവാൻ ഈ അവസരം വിനിയോഗിക്കുമെന്നു ഹൂസ്റ്റണിലെ പൊതുകാര്യപ്രവർത്തകനും വിവിധ സാമൂഹിക സാംസ്കാരിക സംഘടനകളുടെ നേത്രത്വം വഹിക്കുകയും ചെയുന്ന പ്രസിഡന്‍റ് ജെയിംസ് കൂടൽ അറിയിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ടെക്സാസ് ചാപ്റ്റർ രൂപീകരിച്ചതിൽ ഏറെ അഭിമാനവും സന്തോഷവുമുണ്ടെന്നും സംഘടനക്ക് ശക്തി പകരുവാനും വിവിധ സിറ്റികളിൽ സിറ്റി ചാപ്റ്ററുകൾ രൂപീകരിച്ച് സംഘടനയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഉടൻ ശ്രമിക്കുമെന്ന് ചെയർമാൻ റോയി മന്താന പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയിലെ വിവിധ സംസ്ഥാങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പ്ര വർത്തകരുടെ കൂട്ടായ്മകൾ ടെക്സസിലെ വിവിധ നഗരങ്ങൾ കേന്ദ്രീകരിച്ചു രൂപീകരിക്കുക, നിലവിലുള്ള കൂട്ടായ്മകൾ സജീവമാക്കുക തുടങ്ങിയ ഭാരിച്ച ഉത്തരവാദിത്വമാണ് തങ്ങളിൽ നിക്ഷിപ്തമായിരിക്കുന്നതെന്നു വിദ്യാർഥിപ്രസ്ഥാനത്തിലൂടെ കോൺഗ്രസിന്‍റെ നേത്ര്വത്വ നിരയിലേക്കുയർന്ന അമേരിക്കയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന മാധ്യമപ്രവർത്തകനും സാമൂഹ്യ സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തകനുമായ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജീമോൻ റാന്നി പറഞ്ഞു.

മതേതര ജനാധിപത്യ മൂല്യങ്ങളിലൂന്നിയ പോരാട്ടങ്ങൾക്ക് എന്നും നേതൃത്വം കൊടുത്തിട്ടുള്ള കോൺഗ്രസിനെ ശക്തി പകരുവാൻ ഈ അവസരം വിനിയോഗിക്കുമെന്നും കുടുതൽ അംഗങ്ങളെ ചേർക്കുന്നതിന് മെമ്പർഷിപ് ഡ്രൈവ് നടത്തുമെന്നും മെമ്പർഷിപ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ ജോമോൻ ഇടയാടി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ടെക്സസ് ചാപ്റ്റർ രൂപീകരണത്തിൽ അതിയായ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് ഐഒസി ദേശിയ ഭാരവാഹികളായ ചെയർമാൻ സാം പിട്രോഡ, പ്രസിഡന്‍റ് മൊഹിന്ദർ സിംഗ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഹർബച്ചൻ സിംഗ് എന്നിവർ അറിയിച്ചു. പുതിയതായി തെരെഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഭാരവാഹികളെ അവർ അഭിനന്ദിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് കേരളാ ചാപ്റ്റർ ദേശീയ പ്രസിഡന്‍റ് ലീലാ മാരേട്ടും വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് ബേബി മണക്കുന്നേലും പുതിയ ഭരണസമിതിക്ക് എല്ലാ പിന്തുണയും അഭിനന്ദനവും അറിയിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ദേശീയ നേതൃത്വവുമായി സഹകരിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്നതിലേക്കുവേണ്ട നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിനായും കൂടുതൽ കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകരെ ഉൾപ്പെടുത്തി ചാപ്റ്റർ വിപുലീകരിക്കുന്നതിനായും യോഗം തിരഞ്ഞെടുത്ത കമ്മിറ്റിയെ ചുമതലപ്പെടുത്തി. ഇന്ത്യയിലേയും പ്രത്യേകിച്ച് കേരളത്തിലേയും രാഷ്ട്രീയ അരക്ഷിതാവസ്ഥ മറികടക്കുവാൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് സഘടനകളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അനിവാര്യമാണെന്ന് ഐഒസി വൈസ് ചെയർമാൻ ജോർജ് ഏബ്രഹാം പറഞ്ഞു.

us news

Chinese authorities raid Zoom church service, order pastor to stop preaching

Published

on

Police officers and Chinese Communist Party officials raided a church in Guangdong Province, which advocates for justice in China, while its pastor and elder were leading an online worship service on Zoom, forcing the two to stop preaching.

Security agents, police officers and other officials surrounded the Shenzhen Trinity Gospel Harvest Church in Shenzhen city and forced Pastor Mao Zhibin and Elder Chu Yanqing to stop preaching, the U.S.-based group China Aid reported.

The incident took place earlier on July 11, about three months after a church member, Shi Minglei, also known as Hope, fled to the United States. Hope was also attending the online service that was raided.

Pastor Mao and elder Shen Ling also recently signed “A Joint Statement by Pastors: A Declaration for the Sake of the Christian Faith,” led by Pastor Wang Yi of the heavily persecuted Early Rain Covenant Church.

In April, several members of Early Rain Covenant Church were arrested for participating in an Easter worship service on Zoom and ordered to cease all religious activity.

Persecution watchdog group International Christian Concern reported at the time that the Christians were participating in a Zoom worship service from their homes on Easter Sunday when six leaders were arrested and detained by the Public Security Bureau.

The 5,000-member Sichuan house church has not been able to gather in person since the communist regime shut down the church in 2018 and arrested their pastor and other leaders. Since then, it has opted to gather online.

“At that time I was also in the Zoom call, but there was a long period of time where I did not hear a thing,” a member of ERCC was quoted as saying. “I thought it’s the network connection issue at first, but I soon heard a quarrel erupt. Our co-worker Wang Jun was questioning some people, [saying], ‘Who are you to do this [to us]?’”

Open Doors USA, which monitors persecution in over 60 countries, estimates that there are about 97 million Christians in China, a large percentage of whom worship in what China considers to be “illegal” and unregistered underground house churches.

Authorities in China are also continuing their crackdown on Christianity by removing Bible Apps and Christian WeChat public accounts as new highly restrictive administrative measures on religious staff went into effect this year.

China is ranked on Open Doors USA’s World Watch List as one of the worst countries in the world when it comes to the persecution of Christians.

The country has also been labeled by the U.S. State Department as a “country of particular concern” for “continuing to engage in particularly severe violations of religious freedom.”

Authorities in China are also continuing their crackdown on Christianity by removing Bible apps and Christian WeChat public accounts as new highly restrictive administrative measures on religious staff went into effect this year.
Sources:Christian Post

Continue Reading

us news

മൂന്നാമതൊരു ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് കൂടി അനിവാര്യമാണോ?

Published

on

ഹൂസ്റ്റൻ : രണ്ടു ഡോസ് വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുത്തവർക്ക് മൂന്നാമതൊരു ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് കൂടി അനിവാര്യമാണെന്ന വാദം അമേരിക്കയിൽ ശക്തമായി. കുട്ടികള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള വാക്‌സിനേഷന്‍ പരീക്ഷണം ഫലപ്രദമായി നടക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസിന്റെ കാര്യം ഉയര്‍ന്നു വരുന്നത്. ഫൈസര്‍ ബയോടെക് വാക്‌സീന്‍ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്കാണ് ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് വേണ്ടത്. മോഡേണ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്കും സമാന പ്രശ്‌നമുണ്ടെങ്കിലും കമ്പനി ഇതുവരെ അവരുടെ ആരോഗ്യനയം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. ഇവരുടെ രണ്ടു പേരുടെയും പ്രതിരോധ സാങ്കേതികവിദ്യ ഫലപ്രദമായിരുന്നുവെങ്കിലും ജനിതക മാറ്റം സംഭവിക്കുന്ന വൈറസുകളെ നേരിടാന്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസുകള്‍ കൂടിയേ തീരുവെന്നാണ് പുതിയ വാദം ഉയര്‍ന്നു വന്നിരിക്കുന്നത്. മാത്രമല്ല, കൊറോണ വൈറസ് വാക്‌സീനുകള്‍ എത്രത്തോളം ഫലപ്രദമാണെന്ന ഗവേഷണം തുടരുന്നതിനാല്‍, ദുര്‍ബലരായ ജനങ്ങള്‍ക്ക് ബൂസ്റ്റര്‍ ഷോട്ടുകള്‍ ആവശ്യമാണെന്ന് ബൈഡന്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥരും കരുതുന്നു.

65 വയസോ അതില്‍ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ളവരോ രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥയില്‍ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്തവരോ ആയ ആളുകള്‍ക്ക് മിക്കവാറും ഫൈസര്‍ബയോടെക് അല്ലെങ്കില്‍ മോഡേണയില്‍ നിന്ന് മൂന്നാമത്തെ ഷോട്ട് ആവശ്യമായി വരുമെന്ന് മുതിര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നു. ഒരേ സാങ്കേതികവിദ്യയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രണ്ട് വാക്‌സീനുകള്‍ ഭൂരിഭാഗം പേര്‍ക്കും കുത്തിവയ്പ് നല്‍കാന്‍ ഉപയോഗിച്ചു. ബൂസ്റ്ററുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ഇതുവരെ മതിയായ തെളിവുകള്‍ ഇല്ലെന്ന് ഭരണകൂടം കരുതിയിരുന്നതെങ്കില്‍ ഏതാനും ആഴ്ചകള്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ കഥ മാറിയിരിക്കുകയാണ്.

ആറുമാസത്തിനുശേഷം കൊറോണ വൈറസിനെതിരെ ഫൈസര്‍ വാക്‌സീന്‍ ഫലപ്രദമല്ലെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്ന ഗവേഷണവുമായി ചില അമേരിക്കക്കാര്‍ എത്തിയിരുന്നു. അവരുടെ നിര്‍ദ്ദേശമാണ് ഒരു ബൂസ്റ്റര്‍ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന അഭിപ്രായത്തിലേക്ക് മാറിയത്. ജനിതകമാറ്റം വന്ന വൈറസുകളെ പിടിച്ചു നിര്‍ത്താന്‍ രണ്ടു ഡോസുകള്‍ക്ക ്കഴിയില്ലെന്ന വാദവും ശക്തമാണ്. ഫൈസര്‍ വാക്‌സീനാണ് പുതിയ ബൂസ്റ്റര്‍ വേണമെന്നു പറയുന്നത്. യുഎസില്‍ ഇതുവരെ പൂര്‍ണ്ണമായി വാക്‌സീനേഷന്‍ നടത്തിയവരില്‍ പകുതിയിലധികം പേര്‍ക്കും ഫൈസറിന്റെ വാക്‌സീനാണ് ലഭിച്ചത്. രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ് നാലോ ആറോ മാസത്തിനുശേഷം, രോഗലക്ഷണ അണുബാധയ്‌ക്കെതിരായ വാക്‌സീനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തി 95 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 84 ശതമാനമായി കുറയുന്നുവെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.
Sources:globalindiannews

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media16 hours ago

സഫറേഴ്സ് വോയ്സ് ഇന്ത്യ ഒരുക്കുന്ന സൗജന്യ രക്തദാന കൂട്ടായ്മ

ക്രിസ്തുയേശുവിൻ്റെ നാമത്തിൽ സ്നേഹവന്ദനം. കോവിഡിൻ്റെ ഈ പ്രത്യേക സാഹചര്യത്തിൽ ദാതാക്കളുടെ അഭാവം മൂലം ആശുപത്രികളിലും Blood bank കളിലും രക്തശേഖരം വളരെ കുറവായിരിക്കുന്നു. ഇക്കാരണത്താൽ ഇതിനോടകം അടിയന്തിരമായി...

us news16 hours ago

Chinese authorities raid Zoom church service, order pastor to stop preaching

Police officers and Chinese Communist Party officials raided a church in Guangdong Province, which advocates for justice in China, while...

Media17 hours ago

ഒമാനിലും നീറ്റ് പരീക്ഷാ കേന്ദ്രം അനുവദിക്കണം: രക്ഷിതാക്കൾ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് അപേക്ഷ നൽകി

മസ്‍കത്ത്: ഒമാനിലും നീറ്റ് പരീക്ഷാ കേന്ദ്രം അനുവദിക്കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി പരീക്ഷാർത്ഥികളും രക്ഷിതാക്കളും. സെപ്‍തംബർ 12ന് നടക്കാനിരിക്കുന്ന പ്രവേശന പരീക്ഷക്ക് ഒമാനിലും സെന്റര്‍ അനുവദിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് ഒമാനിലെ രക്ഷിതാക്കൾ പ്രധാനമന്ത്രി...

Media17 hours ago

ഫിന്‍ലന്‍ഡിലേക്ക് ജൂലൈ 26 മുതല്‍ സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് പ്രവേശിക്കാന്‍ അനുമതി

ഫിന്‍ലന്‍ഡിലേക്ക് ജൂലൈ 26 മുതല്‍ സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് പ്രവേശിക്കാന്‍ അനുമതി.കൊവിഡ് വ്യാപനത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ വാക്‌സീന്‍ രണ്ട് ഡോസും സ്വീകരിച്ച സഞ്ചാരികള്‍ക്കാണ് പ്രവേശനം. കുറഞ്ഞത് 14 ദിവസം മുമ്ബ് വാക്‌സീന്‍...

us news17 hours ago

മൂന്നാമതൊരു ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് കൂടി അനിവാര്യമാണോ?

ഹൂസ്റ്റൻ : രണ്ടു ഡോസ് വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുത്തവർക്ക് മൂന്നാമതൊരു ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് കൂടി അനിവാര്യമാണെന്ന വാദം അമേരിക്കയിൽ ശക്തമായി. കുട്ടികള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള വാക്‌സിനേഷന്‍ പരീക്ഷണം ഫലപ്രദമായി നടക്കുന്നതിനിടയിലാണ്...

us news17 hours ago

New corona variant found in UK, 16 cases detected so far

Public Health England has recently identified a new strain of coronavirus which is now being investigated after 16 confirmed cases...

Trending