Connect with us
Slider

Business

ബിസിനസ് തുടങ്ങുന്നവർ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട പ്രാഥമിക കാര്യങ്ങൾ

Published

on

 

1.ഒരു ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങിയാൽ വളരെ പെട്ടെന്ന് സമ്പാദിക്കാം എന്നുള്ള വിചാരമാണ്‌ ഏതൊരു മനുഷ്യനെയും ബിസിനസ്സിലേക്ക് ആകർഷിക്കുന്നത്. ജോലി ചെയ്‌തു സമ്പാദിക്കുന്നതിനെക്കാൾ കൂടുതൽ ബിസിനസ്സ് ചെയ്താൽ കിട്ടും എന്നുള്ള വിചാരമാണ്‌ ഇതിനു കാരണം. ഏത് രീതിയിൽ എങ്ങനെ വേഗത്തിൽ സമ്പാദിക്കാം എന്നാണ് ഈ കാലത്ത് ആളുകൾ വിചാരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ സമ്പാദിക്കാൻ ബിസിനസ്സ് നാടത്തണമെന്നില്ല, നല്ല ശമ്പളമുള്ള ജോലിയോ ഷെയർ മാർക്കറ്റിൽ ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

2.ഒരു ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങിയാൽ എത്രയും പെട്ടെന്ന്‌ വളരാം എന്നും ബിസിനസ്സ് നടത്തുന്നത് എളുപ്പമാണെന്നും വിചാരിക്കുന്നവരാണ് ബിസിനസ്സ് നടത്തി നശിച്ചു പോകുന്നതും. ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ 90% ബിസിനസ്സുകളും സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളും തോൽവിയോടെ ആണ് പോകുന്നത് എന്നു എല്ലാർക്കും അറിയാല്ലോ. ചില സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ബിസിനസ്സുകളും 3-4 വർഷങ്ങൾ കഴിയുമ്പോഴേക്ക് നിർത്തുന്നു. അതു കൊണ്ട് ബിസിനസ്സ് നടത്തി അടിച്ചു പൊളിക്കാം എന്നുള്ളത് ശുദ്ധ മണ്ടത്തരമാണ്.

3.മറ്റു കമ്പനികൾക് വേണ്ടി ജോലി ചെയ്തു പൈസ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനു പകരം സ്വന്തമായി ബിസിനസ്സ് ചെയ്‌തു തുടങ്ങാം എന്നു വിചാരിക്കുന്നവരാണ് നമ്മളിലേറെയും. ഇങ്ങനെ വിചാരിക്കുന്നവരിൽ ഭൂരിപക്ഷവും മറ്റുള്ളവർക്കു വേണ്ടി ജോലി ചെയ്യാൻ താല്പര്യം ഇല്ലാത്തവരും ഒരാളുടെ കീഴിൽ ജോലി ചെയ്തു അനുഭവസമ്പത്ത് ഉണ്ടാക്കാൻ താല്പര്യം ഇല്ലാത്തവരുമായിരിക്കും. അനുഭവസമ്പത്ത് ഉണ്ടെങ്കിൽ മാത്രമേ ഒരാൾക്ക് ബസിനസ്സിലും ശോഭിക്കാൻ പറ്റുകയുള്ളൂ.

4.ജോലി ചെയ്‌തുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പലരും പറഞ്ഞു കേൾക്കുന്ന ഒന്നാണ്‌ ആവശ്യത്തിനു സമയം കിട്ടാറില്ല, ജീവിതത്തിൽ സ്വന്തന്ത്രൻ ആവാൻ പറ്റുന്നില്ല, വർക്ക്‌ – ലൈഫ് ബാലൻസ് കിട്ടുന്നില്ല എന്നൊക്കെ. ആയതിനാൽ
വർക്ക് ലൈഫ് ബാലൻസ് കൊണ്ടു വരാൻ വേണ്ടി ബസിനസ്സിലേക്ക് തിരിയുന്നത് കൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് ഇതെല്ലാം ശരിയാവുമെന്ന് വിചാരിക്കേണ്ട. കാരണം നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് വളരണമെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ജോലിക്കാരനെ പോലെ അവധി ദിനങ്ങൾ ഇല്ല, നിശ്ചിത ജോലി സമയമില്ല, വീട്ടുകാരൊടൊത്ത് സമയം ചിലവിടാൻ പറ്റില്ല, അതു പോലെ തന്നെ ബിസിനസ്സ് വളർത്താനുള്ള ടെൻഷൻ വേറെ.

5.ഇന്നത്തെ കാലത്ത് സമൂഹ മാധ്യമങ്ങൾ ആയ ഫേസ്ബുക്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, ട്വിറ്റർ എന്നിവയിൽ ഒരു സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ബിസിനസ്സ് നടത്തുന്ന ആൾ എന്നു പറയുന്നത് ഒരു ട്രെൻഡിങ് ആശയം ആയി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പണ്ട് കാലത്തു ഗിത്താർ വായിക്കുന്നതും ഫോട്ടോഗ്രാഫി പേജ് തുടങ്ങിയതും ഷോർട്ട് ഫിലിം ചെയ്യുന്നതും പോലെ ട്രെൻഡിങ് ആവുകയാണ് ബിസിനസ്സ് മാൻ എന്ന വാക്കും. കുറച്ച് നാൾ കഴിയുമ്പോൾ മുകളിൽ പറഞ്ഞ പോലെ ഈ ട്രെൻഡും മാറുന്നതാണ്. അറിയാത്ത ബിസിനസ്സുകൾ നടത്തി സ്വയം കുഴിയിൽ പോയി ചാടുന്നവരാണ് നമ്മൾ മലയാളികൾ. അതു കൊണ്ട് തന്നെ നല്ല ശമ്പളം തരുന്ന ജോലികൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു നമ്മൾ നമ്മുടെ ഉത്തരവാദിത്വം ചെയ്യുക.

Business

ഇനിമുതൽ രണ്ടുലക്ഷമോ അതിലധികമോ പണമായി സ്വീകരിച്ചാല്‍ പിഴ നല്‍കണം

Published

on

ഇനിമുതൽ ഒരു വ്യക്തിയിൽ നിന്ന് രണ്ടുലക്ഷമോ അതിലധികമോ പണമായി സ്വീകരിച്ചാല്‍ പിഴ നല്‍കേണ്ടതായി വരും. ആദായ വകുപ്പ് നിയമപ്രകാരമാണിത്. ആദായനികുതി നിയമം സെക്ഷന്‍ 269എസ്ടി ഇത് സംബന്ധിച്ച് അറിയിച്ച് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

രണ്ട് ലക്ഷമോ അതിലധികമോ തുക സ്വീകരിക്കേണ്ടതായുണ്ടെങ്കിൽ അത് ചെക്കായോ, ബാങ്ക് ഡ്രാഫ്റ്റായോ ഇലക്ട്രോണിക് ട്രാന്‍സ്ഫറായോ ആണ് നല്‍കേണ്ടത്. ക്രഡിറ്റ് കാര്‍ഡ്, ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡ്, നെറ്റ് ബാങ്കിങ്, ഐഎംപിഎസ്, യുപിഐ, എന്നിവ വഴിയുള്ള ഇടപാടുകളാണ് ഇലക്ട്രോണിക് ട്രാൻസ്ഫർ ആയി കണക്കാക്കുക.

2 ലക്ഷമോ അതിലധികമോ തുകയാണ് സ്വീകരിക്കുന്നതെങ്കിൽ അതേ തുക തന്നെ പിഴയായും നൽകേണ്ടതായി വരും. സ്വീകരിച്ച തുക എത്രയാണോ അതിന് തുല്യമായ തുകയാണ് പിഴയായി നല്‍കേണ്ടിവരിക. അതേസമയം, ഇടപാടിനു മതിയായ കാരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് തെളിയിക്കാനായാൽ പിഴ നൽകേണ്ടതില്ല.

രാജ്യത്തുവൻതോതിൽ അനധികൃത പണമിടപാടുകൾ നടക്കുന്നതിനാലാണ് ആദായ നികുതി നിയമത്തിൽ ഇതുകൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയത്. വൻകിട ഭൂമിയിടപാടുകളിൽ ഉൾപ്പടെ കള്ളപ്പണമിടപാട് തടയുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണിത്.

എത്രതുക പിഴനൽകേണ്ടിവരും?
സ്വീകരിച്ചതുക എത്രയാണോ അതിന് തുല്യമായ തുകയാണ് പിഴയായി നൽകേണ്ടിവരിക. എന്നാൽ, ഇടപാടിന് മതിയായ കാരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് തെളിയിക്കാനായാൽ പിഴ ഈടാക്കില്ല. ബാങ്ക്, പോസ്റ്റ് ഓഫീസ്, സഹകരണ ബാങ്കുകൾ തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് പണം സ്വീകരിക്കുന്നിന് ഈ നിയമം ബാധകമല്ല.

Continue Reading

Business

എസ്ബിഐ ഓണ്‍ലൈന്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്ക് നവംബർ 22 ഞായറാഴ്ച തടസം നേരിടും

Published

on

സ്റ്റേറ്റ്ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഓൺലൈൻ സേവനങ്ങൾക്ക് നവംബർ 22 ഞായറാഴ്ച തടസം നേരിടുമെന്ന് അറിയിപ്പ്. ട്വിറ്ററിലൂടെയാണ് എസ്ബിഐ ഈ വിവരം അറിയിച്ചത്.

എസ്ബിഐയുടെ ഇന്റർനെറ്റ് ബാങ്കിങ്, യോനോ, യോനോ ലൈറ്റ് സേവനങ്ങൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിട്ടേക്കാം.

മികച്ച ബാങ്കിങ് അനുഭവം നല്കുന്നതിനായി ഇന്റർനെറ്റ് ബാങ്കിങ് പ്ലാറ്റ്ഫോം അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യുകയാണെന്ന് എസ്ബിഐ ട്വീറ്റിൽ പറയുന്നു. ഇതിൽ ഉപയോക്താക്കളുടെ പിന്തുണയും എസ്ബിഐ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഉപയോക്താക്കൾക്കുണ്ടാകുന്ന പ്രയാസത്തിൽ ഖേദിക്കുന്നതായി എസ്ബിഐ പറഞ്ഞു.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news21 hours ago

Court in Pakistan Orders Arzoo Raja Stay in Shelter Home Until She Turns 18

Pakistan – On Monday, November 23, the High Court in Sindh ordered that Arzoo Raja, a 13-year-old Christian girl allegedly...

Media21 hours ago

മലപ്പുറം ഐസിപിഎഫ് ഒരുക്കുന്ന ഡിസ്ട്രിക്ട് ക്യാമ്പ് ”Battlers of Christ” ന്റെ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ ആരംഭിച്ചു.

മലപ്പുറം: ഇന്റര്‍ കോളേജിയേറ്റ് പ്രെയര്‍ ഫെലോഷിപ്പ#ിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ജില്ലാ ക്യാമ്പ് ‘Battlers of Christ” 2020 ഡിസംബര്‍ 25,26,27 എന്നീ ദിവസങ്ങളില്‍ സൂം പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലൂടെ നടത്തപ്പെടുന്നു....

us news21 hours ago

At least 41 people have been killed in a road accident in Brazil

  At least 41 people were killed and 10 injured on Wednesday when a bus and a truck crashed in...

Life21 hours ago

സി.എച്ച്. മുഹമ്മദ്‌കോയ സ്‌കോളർഷിപ്പിന് അപേക്ഷിക്കാം

സർക്കാർ എയ്ഡഡ് സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ബിരുദം, ബിരുദാനന്തര ബിരുദം, പ്രൊഫഷണൽ കോഴ്സുകളിൽ പഠിക്കുന്ന ന്യൂനപക്ഷ മതവിഭാഗങ്ങളിലെ മുസ്ലീം, ലത്തീൻ ക്രിസ്ത്യൻ/പരിവർത്തിത ക്രിസ്ത്യൻ വിഭാഗങ്ങളിലെ വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്ക് സി.എച്ച്. മുഹമ്മദ് കോയ...

Football22 hours ago

അർജന്റീനയുടെ ഫുട്ബോൾ ഇതിഹാസം ഡിയേഗോ മറഡോണ(60) അന്തരിച്ചു.

ബ്യൂനസ് ഐറിസ് ∙ ബ്യൂണസ് അയേഴ്‌സിലെ തെരുവുകളിൽനിന്ന് ഫുട്‌ബോൾ ലോകത്തിലെ കിരീടം വയ്‌ക്കാത്ത രാജാവെന്ന സ്‌ഥാനത്തെത്തിയ അർജന്റീനയുടെ ഫുട്ബോൾ ഇതിഹാസം ഡിയേഗോ മറഡോണ(60) അന്തരിച്ചു. തലച്ചോറിൽ രക്തസ്രാവത്തെത്തുടർന്ന്...

Life2 days ago

മൊബൈൽ നമ്പറുകൾ ജനുവരി ഒന്ന് മുതൽ പതിനൊന്നക്കമാകുന്നു,തുടക്കത്തില്‍ ‘0’ ചേര്‍ക്കണം.

  ന്യൂഡല്‍ഹി: ലാന്‍ഡ് ഫോണില്‍ നിന്നു മൊബൈല്‍ നമ്പറിലേക്ക് വിളിക്കാന്‍ ഇനി മുതല്‍ തുടക്കത്തില്‍ ‘0’ ചേര്‍ക്കണം. പുതിയ നിര്‍ദേശത്തിനു കേന്ദ്ര ടെലികോം മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അംഗീകാരം ലഭിച്ചു....

Trending