Connect with us

Business

ബിസിനസ് തുടങ്ങുന്നവർ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട പ്രാഥമിക കാര്യങ്ങൾ

Published

on

 

1.ഒരു ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങിയാൽ വളരെ പെട്ടെന്ന് സമ്പാദിക്കാം എന്നുള്ള വിചാരമാണ്‌ ഏതൊരു മനുഷ്യനെയും ബിസിനസ്സിലേക്ക് ആകർഷിക്കുന്നത്. ജോലി ചെയ്‌തു സമ്പാദിക്കുന്നതിനെക്കാൾ കൂടുതൽ ബിസിനസ്സ് ചെയ്താൽ കിട്ടും എന്നുള്ള വിചാരമാണ്‌ ഇതിനു കാരണം. ഏത് രീതിയിൽ എങ്ങനെ വേഗത്തിൽ സമ്പാദിക്കാം എന്നാണ് ഈ കാലത്ത് ആളുകൾ വിചാരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ സമ്പാദിക്കാൻ ബിസിനസ്സ് നാടത്തണമെന്നില്ല, നല്ല ശമ്പളമുള്ള ജോലിയോ ഷെയർ മാർക്കറ്റിൽ ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

2.ഒരു ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങിയാൽ എത്രയും പെട്ടെന്ന്‌ വളരാം എന്നും ബിസിനസ്സ് നടത്തുന്നത് എളുപ്പമാണെന്നും വിചാരിക്കുന്നവരാണ് ബിസിനസ്സ് നടത്തി നശിച്ചു പോകുന്നതും. ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ 90% ബിസിനസ്സുകളും സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളും തോൽവിയോടെ ആണ് പോകുന്നത് എന്നു എല്ലാർക്കും അറിയാല്ലോ. ചില സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ബിസിനസ്സുകളും 3-4 വർഷങ്ങൾ കഴിയുമ്പോഴേക്ക് നിർത്തുന്നു. അതു കൊണ്ട് ബിസിനസ്സ് നടത്തി അടിച്ചു പൊളിക്കാം എന്നുള്ളത് ശുദ്ധ മണ്ടത്തരമാണ്.

3.മറ്റു കമ്പനികൾക് വേണ്ടി ജോലി ചെയ്തു പൈസ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനു പകരം സ്വന്തമായി ബിസിനസ്സ് ചെയ്‌തു തുടങ്ങാം എന്നു വിചാരിക്കുന്നവരാണ് നമ്മളിലേറെയും. ഇങ്ങനെ വിചാരിക്കുന്നവരിൽ ഭൂരിപക്ഷവും മറ്റുള്ളവർക്കു വേണ്ടി ജോലി ചെയ്യാൻ താല്പര്യം ഇല്ലാത്തവരും ഒരാളുടെ കീഴിൽ ജോലി ചെയ്തു അനുഭവസമ്പത്ത് ഉണ്ടാക്കാൻ താല്പര്യം ഇല്ലാത്തവരുമായിരിക്കും. അനുഭവസമ്പത്ത് ഉണ്ടെങ്കിൽ മാത്രമേ ഒരാൾക്ക് ബസിനസ്സിലും ശോഭിക്കാൻ പറ്റുകയുള്ളൂ.

4.ജോലി ചെയ്‌തുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പലരും പറഞ്ഞു കേൾക്കുന്ന ഒന്നാണ്‌ ആവശ്യത്തിനു സമയം കിട്ടാറില്ല, ജീവിതത്തിൽ സ്വന്തന്ത്രൻ ആവാൻ പറ്റുന്നില്ല, വർക്ക്‌ – ലൈഫ് ബാലൻസ് കിട്ടുന്നില്ല എന്നൊക്കെ. ആയതിനാൽ
വർക്ക് ലൈഫ് ബാലൻസ് കൊണ്ടു വരാൻ വേണ്ടി ബസിനസ്സിലേക്ക് തിരിയുന്നത് കൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് ഇതെല്ലാം ശരിയാവുമെന്ന് വിചാരിക്കേണ്ട. കാരണം നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് വളരണമെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ജോലിക്കാരനെ പോലെ അവധി ദിനങ്ങൾ ഇല്ല, നിശ്ചിത ജോലി സമയമില്ല, വീട്ടുകാരൊടൊത്ത് സമയം ചിലവിടാൻ പറ്റില്ല, അതു പോലെ തന്നെ ബിസിനസ്സ് വളർത്താനുള്ള ടെൻഷൻ വേറെ.

5.ഇന്നത്തെ കാലത്ത് സമൂഹ മാധ്യമങ്ങൾ ആയ ഫേസ്ബുക്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, ട്വിറ്റർ എന്നിവയിൽ ഒരു സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ബിസിനസ്സ് നടത്തുന്ന ആൾ എന്നു പറയുന്നത് ഒരു ട്രെൻഡിങ് ആശയം ആയി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പണ്ട് കാലത്തു ഗിത്താർ വായിക്കുന്നതും ഫോട്ടോഗ്രാഫി പേജ് തുടങ്ങിയതും ഷോർട്ട് ഫിലിം ചെയ്യുന്നതും പോലെ ട്രെൻഡിങ് ആവുകയാണ് ബിസിനസ്സ് മാൻ എന്ന വാക്കും. കുറച്ച് നാൾ കഴിയുമ്പോൾ മുകളിൽ പറഞ്ഞ പോലെ ഈ ട്രെൻഡും മാറുന്നതാണ്. അറിയാത്ത ബിസിനസ്സുകൾ നടത്തി സ്വയം കുഴിയിൽ പോയി ചാടുന്നവരാണ് നമ്മൾ മലയാളികൾ. അതു കൊണ്ട് തന്നെ നല്ല ശമ്പളം തരുന്ന ജോലികൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു നമ്മൾ നമ്മുടെ ഉത്തരവാദിത്വം ചെയ്യുക.

Business

ആമസോണിൽ നിന്ന് ഷോപ്പിംഗ് നടത്തുന്നവരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്; ഷോപ്പിംഗിന് ഇനി ചെലവേറും: പുതിയ മാറ്റങ്ങൾ അറിയാം

Published

on

പ്രമുഖ ഇ-കൊമേഴ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമായ ആമസോണിൽ നിന്നും ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ പർച്ചേസ് ചെയ്യുന്ന ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് തിരിച്ചടി. ആമസോണിൽ നിന്നും ഷോപ്പിൽ നടത്തുമ്പോൾ ഇനി കൂടുതൽ പണം നൽകേണ്ടിവരും. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, കമ്പനിയുടെ വിൽപ്പന ഫീസും, കമ്മീഷൻ ചാർജുകളും പരിഷ്കരിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് ഷോപ്പിംഗ് ചെലവും അനുപാതികമായി വർദ്ധിക്കുന്നത്. കൂടാതെ, ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ റിട്ടേണുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഫീസും വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

വസ്ത്രങ്ങൾ, സൗന്ദര്യവർദ്ധക വസ്തുക്കൾ, പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ, മരുന്നുകൾ തുടങ്ങിയ വിഭാഗങ്ങളിലെ വിൽപ്പന ഫീസാണ് ഉയർത്താൻ സാധ്യത. ഇ-കോമേഴ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ വഴി വിൽപ്പന നടത്തുന്ന കച്ചവടക്കാരിൽ നിന്നും കമ്പനി കമ്മീഷനുകളും, മറ്റു ഫീസുകളും ഈടാക്കാറുണ്ട്. ഇതിലൂടെയാണ് പ്രധാനമായും വരുമാനം കണ്ടെത്തുന്നത്. ഇ- കൊമേഴ്സ് സൈറ്റുകൾ ഫീസുകൾ ഉയർത്തുന്നതോടുകൂടി വിൽപ്പനക്കാർക്ക് ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വില ഉയർത്തേണ്ടതായി വരും. വിപണിയിലെ മാറ്റങ്ങളും, വിവിധ സാമ്പത്തിക ഘടകങ്ങളും അടിസ്ഥാനപ്പെടുത്തിയാണ് ഫീസ് വർദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുള്ളതെന്ന് കമ്പനി വ്യക്തമാക്കി. അതേസമയം, ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ഡെലിവറി ചാർജ് 20 ശതമാനം മുതൽ 23 ശതമാനം വരെ ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

രണ്ടായിരം രൂപയുടെ നോട്ടുകള്‍ പിന്‍വലിച്ച് റിസര്‍വ് ബാങ്ക്! ഇനി ഉപയോഗിക്കാനാകുക സെപ്റ്റംബര്‍ 30 വരെ മാത്രം

Published

on

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: നോ​ട്ട് നി​രോ​ധ​ന​ത്തി​നു പി​ന്നാ​ലെ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ 2000 രൂ​പ​യും കേ​ന്ദ്രം നി​രോ​ധി​ക്കു​ന്നു. 2000 രൂ​പ നോ​ട്ട് വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യ​രു​തെ​ന്ന് ബാ​ങ്കു​ക​ൾ​ക്ക് ആ​ർ​ബി​ഐ നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി. വ​രു​ന്ന സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 30 വ​രെ​യാ​ണ് 2000 രൂ​പ നോ​ട്ടു​ക​ളു​ടെ ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ൾ സാ​ധു​വാ​കു​ക.

അ​താ​യ​യ​ത് 2000 രൂ​പ നോ​ട്ടു​ക​ൾ സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 30 ന് ​ശേ​ഷം അ​സാ​ധു​വാ​കും. ആ​ർ​ബി​ഐ​യു​ടെ ക്ലീ​ൻ നോ​ട്ട് പോ​ളി​സി ന​യ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ് ന​ട​പ​ടി​യെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം.

3,62000 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ 2000 രൂ​പ നോ​ട്ടു​ക​ൾ മാ​ത്ര​മാ​ണ് നി​ല​വി​ൽ വി​പ​ണി​യി​ൽ ഉ​ള്ള​തെ​ന്നാ​ണ് ആ​ർ​ബി​ഐ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. അ​തി​നാ​ൽ ന​ട​പ​ടി പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ബു​ദ്ധി​മു​ട്ട് ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ക​യി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ ക​ണ​ക്കു​കൂ​ട്ട​ൽ. നി​രോ​ധ​നം പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ലാ​കു​ന്ന​തോ​ടെ 500 രൂ​പ നോ​ട്ടു​ക​ളാ​കും ഏ​റ്റ​വും ഉ​യ​ർ​ന്ന ക​റ​ൻ​സി.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 7എ ഇന്ത്യയിൽ ലോഞ്ച് ചെയ്തു

Published

on

സ്മാർട്ട്ഫോൺ പ്രേമികൾ ആകാംക്ഷയോടെ കാത്തിരുന്ന ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 7എ ഹാൻഡ്സെറ്റിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ ലോഞ്ച് ചെയ്തു. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, മെയ് 11 മുതലാണ് ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 7എ ഇന്ത്യയിൽ ലഭ്യമാക്കുക. ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഫ്ലിപ്കാർട്ട് മുഖാന്തരം വാങ്ങാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. ഇതിന്റെ ഭാഗമായുള്ള ടീസറും കമ്പനി പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 7എ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളെ കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ കമ്പനി പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല. ടീസറിലെ വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ഡ്യുവൽ ക്യാമറ സജ്ജീകരണമാണ് പിന്നിൽ നൽകിയിട്ടുള്ളത്. കൂടാതെ, പിൻ പാനലിൽ ക്യാമറ മോഡ്യൂളും ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതാണ്. ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 6എ സ്മാർട്ട്ഫോണിന് സമാനമായ രീതിയിലാണ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളത്.

6.1 ഇഞ്ച് ഒഎൽഇഡി സ്ക്രീൻ റെസലൂഷനും, 90 ഹെർട്സ് റിഫ്രഷ് റേറ്റും പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. ഗൂഗിളിന്റെ ടെൻസർ ജി2 ചിപ് സെറ്റാണ് നൽകാൻ സാധ്യത. അതേസമയം, ഗൂഗിൾ പിക്സൽ 8എ ഈ വർഷം അവസാനത്തോടെ വിപണിയിലെത്തിയേക്കുമെന്നാണ് സൂചന.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National7 hours ago

ഇന്ത്യൻ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുത്തു

ഇന്ത്യൻ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുത്തു.പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിക്കുകയും ബൈബിളിനെ അവഹേളിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നാരോപിച്ച് പോലീസ് കേസെടുത്തു.പഞ്ചാബ് സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ നഗരമായ അമൃത്‌സറിലെ രാജേവാലിലെ ഒരു പള്ളിയിൽ...

Health8 hours ago

വരാനിരിക്കുന്നത് ഡിസീസ് X എന്ന മഹാമാരി; മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

കൊവിഡ് ആഗോള അടിയന്തരാവാസ്ഥ അവസാനിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം വരാനിരിക്കുന്ന മഹാമാരിയെ കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. ലോകരാജ്യങ്ങളോട് മറ്റൊരു മഹാമാരിക്കായി തയാറെടുക്കാനാണ് ലോകരോഗ്യ സംഘടന തലവൻ ടെഡ്രോസ്...

National8 hours ago

അംഗീകാരമില്ലാത്ത സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് ഇനി ടിസിയില്ലാതെ സ്കൂൾ മാറാം; പുതിയ ഉത്തരവുമായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ

തിരുവനന്തപുരം: അംഗീകാരമില്ലാത്ത സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് ഇനി ടിസിയില്ലാതെ തന്നെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്കൂൾ മാറാം. ഇതുസംബന്ധിച്ച ഉത്തരവിൽ പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി ഒപ്പുവച്ചു. കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസ അവകാശ...

world news8 hours ago

9 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ നൈജീരിയയില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടത് 900 പൗരന്മാര്‍; കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ക്രൈസ്തവര്‍

അബൂജ: 2021 ജനുവരി മുതല്‍ മെയ് 2023 വരെയുള്ള 29 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ നൈജീരിയയില്‍ തൊള്ളായിരത്തോളം സാധാരണക്കാരായ പൗരന്മാര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്നും ഇതില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ക്രൈസ്തവരാണെന്നുമുള്ള വെളിപ്പെടുത്തലുമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്....

world news8 hours ago

നിക്കരാഗ്വയിൽ വീണ്ടും വ്യാജകുറ്റം ചുമത്തി വൈദികനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു; ഒരാഴ്ച്ചയ്ക്കുള്ളിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടത് മൂന്നു വൈദികർ

നിക്കരാഗ്വൻ സ്വേച്ഛാധിപത്യത്തിനിരയായി ഒരാഴ്ചയിൽ തന്നെ മൂന്നാമത്തെ വൈദികനും അറസ്റ്റുചെയ്യപ്പെട്ടു. രാജ്യത്തിൻറെ പരമാധികാരത്തെയും സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും സ്വയം നിർണ്ണയാവകാശത്തെയും നിന്ദിച്ചു എന്ന വ്യാജകുറ്റം ചുമത്തിയാണ് ഫാ. ജെയിം ഇവാൻ മോണ്ടെസിനോസ്...

us news8 hours ago

പകുതിയിലധികം അമേരിക്കക്കാരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമെന്ന് സർവ്വേ റിപ്പോർട്ട്

അമേരിക്കക്കാരിൽ പകുതിയോളം പേരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. വളരെ കുറച്ചു ആളുകൾ മാത്രമാണ് വിരളമായോ അല്ലെങ്കിൽ തീർത്തും മതപരമായ അനുഷ്ഠാനങ്ങൾ ഇല്ലാതെ ജീവിക്കുന്നത്. നാഷണൽ...

Trending