Connect with us
Slider

Media

കേരളത്തിലേക്കു വരുന്ന പ്രവാസികള്‍ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍

Published

on

വിവിധ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുന്നവർക്കുള്ള പ്രത്യേക മാർഗ നിർദേശങ്ങൾ വിശദീകരിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രി. എല്ലാ യാത്രക്കാരും കൊവിഡ് 19 ജാഗ്രതാ സൈറ്റിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കണം. വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ചുള്ള സ്‌ക്രീനിംഗിന് വിധേയരാകണം. രോഗലക്ഷണമുള്ളവരെ മാറ്റി നിർത്തുകയും, കൂടുതൽ പരിശോധനയ്ക്കായി ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്യും.

വിദേശത്ത് ടെസ്റ്റിന് വിധേയമാകാത്ത എല്ലാ യത്രക്കാരും അവർക്ക് രോഗലക്ഷണില്ലെങ്കിൽ കൂടി ഇവിടെയെത്തുമ്പോൾ വിമാനത്താവളത്തിൽ റാപ്പിഡ് ആന്റിബോഡി ടെസ്റ്റിന് വിധേയമാകണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റീവ് ആകുന്നവർ ആർടി-പിസിആർ, ട്രൂ നാറ്റ് ടെസ്റ്റ് എന്നിവയ്ക്ക് വിധോയമാകണം. പരിശോധനാ ഫലം എന്തുതന്നെയാണെങ്കിലും 14 ദിവസത്തേക്ക് നിർബന്ധിത ക്വാറന്റീനിൽ പോകണം.

മറ്റ് നിർദേശങ്ങൾ :

*എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരും എൻ95 മാസ്‌ക്, ഫെയ്‌സ് ഷീൽഡ്, കയ്യുറ എന്നിവ ധരിക്കണം

*കൈകൾ അണുവികമുക്താക്കമാണെന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്താൻ സാനിറ്റൈസർ ഉറപ്പാക്കണം

*ഖത്തറിൽ നിന്ന് വരുന്നവർ ആ രാജ്യത്തെ എത്രാസ് ആപ്പിൽ ഗ്രീൻ സ്റ്റാറ്റസ് ഉള്ളവരായിരിക്കണം

*യുഎഇിൽ നിന്ന് വരുന്നവർക്ക് കൊവിഡ് നെഗറ്റീവ് ടെസ്റ്റ് നിർബന്ധമാണ്

*ഒമാൻ, ബെഹ്രിൻ എന്നീ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് തിരിച്ചെത്തുന്നവർ എൻ95, ഫെയ്‌സ് ഷീൽഡ്, കയുറ എന്നിവ നിർബന്ധമായും ധരിക്കണം

*സൗദിയിൽ നിന്ന് വരുന്നവർ എൻ 95 മാസ്‌ക്, ഫെയ്‌സ് ഷീൽഡ്, കയ്യുറ എന്നിവ മാത്രം ധരിച്ചാൽ പോര, അവർ പിപിഇ കിറ്റും ധരിക്കണം. പിപിഇ കിറ്റ് യാത്രക്കാർ തന്നെ വാങ്ങണം

*കുവൈത്തിൽ നിന്ന് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യാതെ ആരെങ്കിലും വരുിന്നുണ്ടെങ്കിലും അവരും പിപിഇ കിറ്റ് ധരിക്കണം

*വിമാനത്താവളത്തിലെത്തിയാൽ എല്ലാവരും കൊവിഡ് ടെസ്റ്റിന് വിധേയമാകണം

*ആരോഗ്യവിഭാഗം അനുവദിച്ചതിന് ശേഷം മാത്രമേ ഇവർ പുറത്തിറങ്ങാൻ പാടുള്ളു

*മാസ്‌ക്, കയ്യുറ, എന്നിവയെല്ലാം വിമാനത്താവളത്തിൽ വച്ച് തന്നെ സുരക്ഷിതമായി നീക്കണം

*സർക്കാർ നിബന്ധനകൾ ലംഘിച്ചാൽ ദുരന്തനിവാരണ നിയമം, പകർച്ചവ്യാധി നിയമം എന്നിവ പ്രകാരം നടപടിയെടുക്കും.

Media

Indian army bans 89 apps including Dailyhunt, Facebook & Instagram

Published

on

Indian Army has asked its personnel to delete 89 apps from their smartphones including Facebook, TikTok, Tinder, PUBG, and Instagram to plug leakage of information, said Indian Army sources.

Snapchat, Tinder, OkCupid, UC Browser, Bumble, ShareIt, Xender, Helo, CamScanner, Club Factory etc are among those 89 apps.

This came days after the Government banned 59 apps, mostly Chinese including TikTok, UC News, and CamScanner amid the standoff with China.

Some of the 89 apps are among those which the Centre has already banned stating “they are engaged in activities which are prejudicial to sovereignty and integrity of India, defence of India, the security of the state and public order”.

The list of apps the Indian army personnel have reportedly been asked to delete from their smartphones is divided into numerous categories like messaging apps – (We Chat, Helo, Share Chat, Viber, IMO, Hike and others), video hosting (Tik Tok, Likee, Samosa, Kwali, and others), contents sharing (ShareIt, Xender, Zapya, and others), web browsers (UC Browser and UC Browser Mini), video and live streaming (Zoom, LiveMe, Vmate, Uplive and others), utility apps (CamScanner, Beauty Plus, and True Caller), gaming apps (PUBG, Clash of Kings and others), eCommerce apps (Club Factory, AliExpress, Chinabrands, and others), dating apps (Tinder, OkCupid, Badoo, Bumble, Happn, Couch Surfing, and others), news apps (News Dog and Daily Hunt), lifestyle apps (POPXO), music apps (Hungama and Songs.pk) and blogging/microblogging apps (Tumblr, Reddit, and others).

Continue Reading

Media

നേപ്പാളിൽ ഇന്ത്യൻ വാർത്ത ചാനലുകൾക്ക്​ നിരോധനം.

Published

on

കാഠ്‍മണ്ഡു: ഇന്ത്യന്‍ പ്രദേശങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ ഭൂപടത്തിന് അംഗീകാരം നല്‍കിയതിന് പിന്നാലെ പ്രകോപനം തുടര്‍ന്ന് നേപ്പാള്‍. ദൂരദര്‍ശന്‍ ഒഴികെയുള്ള ഇന്ത്യന്‍ വാര്‍ത്താ ചാനലുകള്‍ക്ക് നേപ്പാളില്‍ വിലക്കേര്‍പ്പെടുത്തി.

നേപ്പാള്‍ വിരുദ്ധ വാര്‍ത്തകള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ചാണ് നേപ്പാളിലെ ടെലിവിഷന്‍ ഓപ്പറേറ്റര്‍മാര്‍ ഇന്ത്യന്‍ ചാനലുകളുടെ സംപ്രേഷണം നിര്‍ത്തിയത്. വ്യാഴാഴ്‍ച വൈകുന്നേരം മുതല്‍ ഇന്ത്യന്‍ വാര്‍ത്താ ചാനലുകള്‍ സംപ്രേഷണം ചെയ്യുന്നത് അവസാനിപ്പിച്ചുവെന്ന് നേപ്പാളിലെ ചാനല്‍ ഓപ്പറേറ്റര്‍മാരെ ഉദ്ധരിച്ച് വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സിയായ എഎന്‍ഐ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്‍തു.

പുതിയ ഭൂപടത്തിന് നേപ്പാള്‍ അംഗീകാരം നല്‍കിയതിന് പിന്നാലെ പ്രധാനമന്ത്രി കെപി ശര്‍മ ഒലിയ്‍ക്കെതിരായി ഇന്ത്യന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ നല്‍കുന്നതായി നേപ്പാള്‍ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടി വക്താവ് നരായണ്‍ കജി ആരോപിച്ചിരുന്നു. നേപ്പാളിനെക്കുറിച്ച് തെറ്റായ വാര്‍ത്തകള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് തടയുന്നതിന് നിയമപരവും രാഷ്ട്രീയവുമായ വഴികള്‍ തേടുകയാണെന്ന് നേപ്പാള്‍ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വിദേശകാര്യ ഉപദേഷ്ടാവ് രജന്‍ ഭട്ടറായി ട്വീറ്റ് ചെയ്‍തിരുന്നു.

നേപ്പാള്‍ സര്‍ക്കാരിനെയും പ്രധാനമന്ത്രിയയെും കുറിച്ചുമുള്ള കെട്ടിച്ചമച്ചതും വ്യാജവുമായ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ‍ഞങ്ങള്‍ നിരസിക്കുന്നു. നേപ്പാളിന്‍റെ പരമാധികാരത്തെയും സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും സര്‍ക്കാരിനെയും ബഹുമാനിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ അഭ്യര്‍ഥിക്കുന്നു.-ഭട്ടറായി ട്വീറ്റ് ചെയ്‍തു.

അതേസമയം, ചൈനീസ്, പാകിസ്ഥാനി വാര്‍ത്താ ചാനലുകള്‍ക്ക് വിലക്കേര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. അവയുടെ സംപ്രേഷണം രാജ്യത്ത് തുടരുകയാണ്.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media3 hours ago

Indian army bans 89 apps including Dailyhunt, Facebook & Instagram

Indian Army has asked its personnel to delete 89 apps from their smartphones including Facebook, TikTok, Tinder, PUBG, and Instagram...

Media4 hours ago

നേപ്പാളിൽ ഇന്ത്യൻ വാർത്ത ചാനലുകൾക്ക്​ നിരോധനം.

കാഠ്‍മണ്ഡു: ഇന്ത്യന്‍ പ്രദേശങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ ഭൂപടത്തിന് അംഗീകാരം നല്‍കിയതിന് പിന്നാലെ പ്രകോപനം തുടര്‍ന്ന് നേപ്പാള്‍. ദൂരദര്‍ശന്‍ ഒഴികെയുള്ള ഇന്ത്യന്‍ വാര്‍ത്താ ചാനലുകള്‍ക്ക് നേപ്പാളില്‍ വിലക്കേര്‍പ്പെടുത്തി. നേപ്പാള്‍ വിരുദ്ധ...

Media4 hours ago

CCP Demands Church to Ban Minors in Order to Reopen

China– As the pandemic in China gradually fades out from people’s attention, and the country is seeking to bring everything...

Media4 hours ago

Pakistani Christians Beaten by Extremists

Pakistan– On June 22, a group of an estimated 50 Islamic radicals attacked the Christian residents of Racecourse, a Christian...

us news4 hours ago

Texas resumes executions after 5-month delay due to coronavirus pandemic

Texas is set to move forward with the execution of an inmate Wednesday, its first since a five-month delay due...

Media1 day ago

At least 12 Iranian Christian converts arrested in 3 different cities

Iran– During the last week of June, at least twelve Christians were arrested by Iran’s Revolutionary Guard. These arrests occurred...

Trending