Connect with us

us news

വിദേശ ക്രിസ്ത്യാനികളെ രാജ്യത്ത് നിന്നും പുറത്താക്കുവാനുള്ള നീക്കവുമായി തുര്‍ക്കി ഭരണകൂടം

Published

on

ഇസ്താംബൂള്‍: വര്‍ഷങ്ങളായി തുര്‍ക്കിയില്‍ താമസിച്ചു വരുന്ന വിദേശ ക്രൈസ്തവര്‍ രാജ്യം വിടുവാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരായി കൊണ്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് പ്രമുഖ മനുഷ്യാവകാശ സംഘടനയുടെ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. രാജ്യത്തെ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹത്തെ ഇല്ലായ്മ ചെയ്യുവാനുള്ള തുര്‍ക്കി ഭരണകൂടത്തിന്റെ അജണ്ടയെ തുടര്‍ന്നു ദശകങ്ങളായി തുര്‍ക്കിയില്‍ സ്വന്തം വീടും കുടുംബവുമായി താമസിച്ചുവരുന്ന വിദേശ ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ തുര്‍ക്കി വിടുവാനോ വിദേശത്തേക്ക് പോയവര്‍ക്ക് തുര്‍ക്കിയിലേക്ക് തിരികെ വരുവാനോ കഴിയാത്ത സാഹചര്യമാണ് ഉണ്ടാക്കിയിരിക്കുന്നതെന്നു മിഡില്‍ ഈസ്റ്റ് കണ്‍സേണ്‍ (എം.ഇ.സി) എന്ന സംഘടനയിലെ നിരീക്ഷകന്‍ പറയുന്നു. തുര്‍ക്കിയില്‍ സേവനം ചെയ്തുവരുന്ന ഏതാണ്ട് മുപ്പതിലധികം വിദേശ ക്രൈസ്തവര്‍ക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള നിരോധനങ്ങള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുള്ളതായാണ് വിവിധ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

കഴിഞ്ഞ 19 വര്‍ഷമായി തുര്‍ക്കിയില്‍ താമസിച്ചു വരുന്ന കാര്‍ലോസ് മാഡ്രിഗാല്‍ എന്ന സ്പെയിന്‍ സ്വദേശി ഇത്തരത്തില്‍ വിലക്ക് നേരിടുന്ന ഒരു വിശ്വാസിയാണെന്ന് ‘ക്രിസ്ത്യന്‍ ഹെഡ്‌ലൈന്‍സ്‌’ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഇസ്താംബൂള്‍ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് ഫൌണ്ടേഷന്റെ (ഐ.പി.സി.എഫ്) നേതാവായ അദ്ദേഹത്തിന് നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതിന്റെ കാരണം ഇപ്പോഴും അജ്ഞാതമാണ്. പാസ്പോര്‍ട്ടില്‍ തുര്‍ക്കിവിട്ടാല്‍ വീണ്ടും രാജ്യത്തേക്ക് തിരികെ വരുന്നത് തടഞ്ഞുകൊണ്ട് സീല്‍ ചെയ്തിരിക്കുന്ന വിവരം ഈ അടുത്തകാലത്താണ് താന്‍ അറിഞ്ഞതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വിദേശികളായ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് വചനപ്രഘോഷകര്‍ക്ക് തുര്‍ക്കിയില്‍ കഴിയുന്നത് ഓരോ ദിവസവും ദുസഹമായി കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന്‍ ഐ.പി.സി.എഫ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

തുര്‍ക്കിയിലെ വചനപ്രഘോഷകന്റെ ഭാര്യയും മൂന്ന്‍ കുട്ടികളുടെ അമ്മയുമായ അന്ന സുബാസിഗുല്ലര്‍ എന്ന അമേരിക്കന്‍ സ്വദേശിനിയുടെ ഫാമിലി വിസ നിരോധിച്ച കാര്യം ജര്‍മ്മന്‍ മാധ്യമം പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ ജൂണ്‍ 24ന് തന്റെ കുടുംബത്തോടൊപ്പം ഇസ്താംബൂളിന് പുറത്തുപോകുവാന്‍ തയ്യാറെടുത്തിരുന്ന മറ്റൊരു അമേരിക്കന്‍ വചനപ്രഘോഷകനും തിരികെ വരുവാന്‍ കഴിയില്ലെന്നറിഞ്ഞതോടെ തന്റെ യാത്ര റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ 20 വര്‍ഷങ്ങളായി തുര്‍ക്കിയില്‍ താമസിച്ചു വന്നിരുന്ന ഹാന്‍സ് ജുര്‍ഗന്‍ ലൌവാന്‍ എന്ന ജര്‍മ്മന്‍ സ്വദേശിയുടെ റെസിഡന്‍സ് വിസ പുതുക്കുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷയും പിന്തള്ളപ്പെട്ടു. ഹാഗിയ സോഫിയ മുസ്ലിം പള്ളിയാക്കി പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്തതിന്റെ പേരില്‍ കഴിഞ്ഞ കുറേ നാളുകളായി വാര്‍ത്തകളില്‍ നിറഞ്ഞുനിന്നിരുന്ന തുര്‍ക്കി ക്രൈസ്തവ പീഡനത്തിന്റെ പേരില്‍ വീണ്ടും വാര്‍ത്തകളില്‍ നിറയുകയാണ്.

കടപ്പാട് :പ്രവാചകശബ്ദം

us news

ശുഭ വാർത്ത: കുടിയേറ്റക്കാരായ അഞ്ച് ലക്ഷം പങ്കാളികൾക്ക് പൗരത്വം നൽകാൻ അമേരിക്ക

Published

on

അമേരിക്കൻ പൗരന്മാരുടെ, കുടിയേറ്റക്കാരായ പങ്കാളികൾക്ക് പൗരത്വം നൽകാൻ ഒരുങ്ങി രാജ്യം. പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ആണ് അഞ്ച് ലക്ഷം പേ‌ർക്ക് പൗരത്വം നൽകുന്ന പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. നിലവിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ നിയമങ്ങൾ കാരണം വേർപിരിഞ്ഞ് താമസിക്കേണ്ടി വരുന്ന കുടുംബങ്ങൾക്ക് സഹായമാവുകയാണ് ലക്ഷ്യം. നിയമവിരുദ്ധമായി അതിർത്തി കടന്നെത്തിയവർ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് മടങ്ങി ​ഗ്രീൻ കാർഡ് നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കണമെന്ന് സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

പുതിയ നയത്തിന്‍റെ ഗുണഫലം അഞ്ച് ലക്ഷത്തോളം കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്കാണ് ലഭിക്കുക. കുടിയേറ്റക്കാർ 2024 ജൂൺ 17 ന് അമേരിക്കയിൽ താമസം ആരംഭിച്ചിട്ട് 10 വർഷമെങ്കിലും ആയിരിക്കണം എന്നതാണ് പൗരത്വത്തിന് യോ​ഗ്യത നേടാനുള്ള പ്രധാന മാനദണ്ഡം. ഇവര്‍ അമേരിക്കൻ പൗരനെ വിവാഹം കഴിച്ചിരിക്കണം.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

NACOG 2024:ഒരുക്കങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാകുന്നു; പാസ്റ്റര്‍ അനീഷ് തോമസും പ്രസംഗിക്കും

Published

on

നോര്‍ത്ത് കരോലിന: ഷാര്‍ലെറ്റ് പട്ടണത്തില്‍ NACOG കൂട്ടായ്മയുടെ 27മത് വാര്‍ഷിക സമ്മേളനം ജൂലൈ 11 മുതല്‍ 14 വരെ ഹില്‍ട്ടണ്‍ ഷാര്‍ലെറ്റ് എയര്‍പോര്‍ട്ട് ഹോട്ടലില്‍ നടക്കുന്നതിനുള്ള വിപുലമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയായി വരുന്നതായി പ്രസിഡന്റ് പാസ്റ്റര്‍ സൈമണ്‍ ഫിലിപ്പ്, സെക്രട്ടറി വിജു തോമസ്, ട്രഷറര്‍ ടിനു മാത്യൂ എന്നിവര്‍ അറിയിച്ചു. ഷാര്‍ലറ്റിലെ ബെഥേല്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ ഫെലോഷിപ്പ് ദൈവസഭയുടെ നേതൃത്വത്തിലാണ് യോഗങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുന്നത്.
“Empowered by the immeasurable power of God” “ദൈവത്തിന്റെ അളക്കുവാന്‍ കഴിയാത്ത അത്യന്ത ശക്തിയാല്‍ നിറയുക ”എന്ന ചിന്താവിഷയത്തെ ആസ്പദമാക്കി നടക്കുന്ന ആത്മീയ കൂടിവരവില്‍ പരിശുദ്ധാത്മ നിറവില്‍ വചനം ശുശ്രൂഷിക്കപ്പെടുന്നതിനായി ദൈവം ഈ കാലഘട്ടത്തില്‍ ശക്തമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രസംഗകരും, ആരാധനയ്ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതിനായി തിരഞ്ഞടുക്കപ്പെട്ടവരും പ്രാര്‍ത്ഥനാപൂര്‍വ്വം തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ നടത്തിവരുന്നു.അഭിഷേകത്തോടെ ദൈവവചനം പ്രഘോഷിക്കുന്ന പ്രസംഗകരുടെ നല്ല നിര തന്നെ ഒരുക്കുന്നതില്‍ നേതൃത്വം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തിയിട്ടുണ്ട്. പവര്‍ വിഷന്‍ പ്രസംഗകന്‍ പാസ്റ്റര്‍ അനീഷ് തോമസ് സമ്മേളനത്തില്‍ പ്രസംഗിക്കും.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ക്രിസ്ത്യന്‍ കേന്ദ്രീകൃത റേഡിയോ സ്ഥാപകന്‍ എ ഐ ക്രെസ്റ്റ വിടവാങ്ങി

Published

on

മിഷിഗണ്‍: പ്രമുഖ ക്രിസ്ത്യന്‍ റേഡിയോ അവതാരകനും എഴുത്തുകാരനും സ്ഥാപകനും പ്രസിഡന്റുമായ എ ഐ ക്രെസ്റ്റ വിടവാങ്ങി.കരള്‍ അര്‍ബുദ രോഗബാധിതനായ അദ്ദേഹത്തിനു 72 വയസ്സായിരുന്നു. മിഷിഗണിലെ വസതിയിലായിരുന്നു അന്തരിച്ചത്. എ ഐ ക്രെസ്റ്റ വിശ്വാസത്തിലേക്ക് വന്നതിന് ശേഷം ക്രെസ്റ്റയുടെ ശബ്ദം ഇ ഡബ്‌ള്യൂ ടി എന്‍ കാത്തലിക് റേഡിയോ ഉള്‍പ്പെടെ നൂറുകണക്കിന് റേഡിയോ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ നിന്ന് സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്തിരുന്നുവെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. റേഡിയോ അവതരണത്തിലൂടെ അദ്ദേഹം അനേകരെ വിശ്വാസത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുവാന്‍ ശ്രമിച്ചിരുന്നു. ക്രെസ്റ്രയുടെ വേര്‍പാട് ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹത്തിന് കനത്ത നഷ്ടമാണെന്ന് ഇ ഡബ്‌ള്യൂ ടി എന്‍ പ്രസിഡന്റും ചീഫ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് ഓഫീസറുമായ ഡഗ് കെക്ക് പറഞ്ഞു.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

world news20 hours ago

Imprisonment of Two Christian Teenagers Approaches Five Year Mark

Pakistan — Sunny Mushtaq and Noman Asghar, both Christians, were arrested on June 29, 2019, in Pakistan on blasphemy charges...

National20 hours ago

11 Christians Detained under India’s Anti-Conversion Laws Released

India — A law firm in the state of Madhya Pradesh last week secured the release of 11 Christians who...

Movie20 hours ago

തന്റെ ജീവിത വിജയത്തിന് പിന്നിലെ കാരണം ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസം: ഹോളിവുഡ് നടൻ മാർക്ക് വാല്‍ബെർഗ്

കാലിഫോർണിയ: തന്റെ ജീവിത വിജയത്തിന് പിന്നിലെ കാരണം തന്റെ ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസമാണെന്നു പ്രമുഖ ഹോളിവുഡ് നടൻ മാർക്ക് വാല്‍ബെർഗ്. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഫോക്സ് ന്യൂസ് ഡിജിറ്റലിനു അനുവദിച്ച...

us news20 hours ago

ശുഭ വാർത്ത: കുടിയേറ്റക്കാരായ അഞ്ച് ലക്ഷം പങ്കാളികൾക്ക് പൗരത്വം നൽകാൻ അമേരിക്ക

അമേരിക്കൻ പൗരന്മാരുടെ, കുടിയേറ്റക്കാരായ പങ്കാളികൾക്ക് പൗരത്വം നൽകാൻ ഒരുങ്ങി രാജ്യം. പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ആണ് അഞ്ച് ലക്ഷം പേ‌ർക്ക് പൗരത്വം നൽകുന്ന പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. നിലവിലെ...

National20 hours ago

റവ: സി. സി തോമസ് സാർ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് സൗത്ത് ഏഷ്യന്‍ സൂപ്രണ്ടന്റായി നിയമിതനായി.

ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് കേരളാ സ്‌റ്റേറ്റ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റിവ് ബിഷപ്പും ഓള്‍ ഇന്‍ഡ്യാ ഗവേണിംഗ് ബോഡി ചെയര്‍മാനുമായ റവ: സി. സി തോമസ് സാർ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ്...

world news2 days ago

കോംഗോയിലെ ആക്രമണങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്വമേറ്റെടുത്ത് ഐസിസ്; കുറഞ്ഞത് 80 ക്രൈസ്തവര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്

കിന്‍ഹാസ: ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കോംഗോയിലെ നിരവധി ഗ്രാമങ്ങളിൽ ദിവസങ്ങളോളം നീണ്ടുനിന്ന ആക്രമണങ്ങളിൽ നൂറുകണക്കിന് ആളുകളെ മൃഗീയമായി കൊലപ്പെടുത്തിയതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്ത് ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ്സ്. കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ കുറഞ്ഞത്...

Trending