Connect with us

us news

യേശുവിനെ തള്ളിപറയാഞ്ഞതിനു പാസ്റ്ററെയും രണ്ടു കുഞ്ഞുങ്ങളെയും ഉഗാണ്ടയിൽ സുവിശേഷവിരോധികൾ കൊലപ്പെടുത്തി

Published

on

കിബുക്കു: രാജ്യത്ത് നടന്ന ദാരുണമായ സംഭവം പാസ്റ്ററുടെയും രണ്ട് ക്രിസ്ത്യൻ കുട്ടികളുടെയും മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ചു
പാസ്റ്ററുടെ ഒപ്പമുണ്ടായിരുന്ന ഇമ്മാനുവൽ ഹമുസ പറയുന്നതിങ്ങനെ: “നവംബർ 23 ന് അവരെ പാസ്റ്റരെ നേരിട്ടു. തന്റെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസം ഉപേക്ഷിക്കണമെന്ന് അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. പാസ്റ്റർ വിസമ്മതിച്ചതിനെത്തുടർന്ന്, സഹോദര-സഹോദരിമാരും പിതൃ അമ്മാവനും കിബുക്കു ജില്ലയിലെ വീടിന് പുറത്ത് പാസ്റ്റരെ ആക്രമിച്ചതായി മോണിംഗ് സ്റ്റാർ ന്യൂസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന് അപമാനമായ ഈ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസം നിങ്ങൾ ഉപേക്ഷിക്കണം” എന്ന് പറഞ്ഞ് അഞ്ച് കുടുംബാംഗങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ തല്ലുകയും കുത്തുകയും ചെയ്തു, ഹമുസ വിശദീകരിച്ചു.

“അവരുടെ ആവശ്യത്തിന് വഴങ്ങാൻ ഞാൻ വിസമ്മതിച്ചു, അവർ എന്നോട് യുദ്ധം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങി,” ഹമുസ പറഞ്ഞു. “മറ്റ് ആക്രമണകാരികൾ എന്റെ കുട്ടിയുടെ കഴുത്തിൽ കാലുകുത്തി നിൽക്കുമ്പോൾ ശ്വാസം മുട്ടി ദാരുണാവസ്ഥയിലായി.”
വൈദ്യസഹായം ലഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഹമുസയുടെ ആറുവയസ്സുള്ള മകൻ മരിച്ചു. ഭാവിയിൽ കുറ്റവാളികളുടെ ആക്രമണത്തെ ഭയന്ന് ഭയാനകമായ സംഭവം പോലീസിനെ അറിയിച്ചിട്ടില്ല.

പാസ്റ്റർ വിൽസൺ നിവമന്യയും 12 വയസ്സുള്ള മകനും ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ വിശ്വാസിയും നവംബർ 21 തീവ്രവാദികൾ അവരുടെ അടുത്തെത്തിയപ്പോൾ ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക്ക് ഓഫ് കോംഗോയ്ക്ക് മതപരമായ രചനകൾ നൽകി,മൂർച്ചയേറിയ വസ്തുക്കളും സോമാലിയൻ വാളും ഉപയോഗിച്ച് തീവ്രവാദികൾ ആയുധധാരികളാണെന്ന് തൊഴിലാളി പറഞ്ഞു.

“ നമ്മുടെ മതത്തെ അവഹേളിച്ചതിന് ഈ മനുഷ്യൻ മരിക്കണം ”എന്ന് തൊഴിലാളി ഒരു മോർണിംഗ് സ്റ്റാർ ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു. ആക്രമണകാരികൾ മൂർച്ചയേറിയ വസ്തുക്കളാൽ അടിച്ചുകൊണ്ടാണ് തുടങ്ങിയത്, തുടർന്ന് വാൾ ഉപയോഗിച്ച് കുട്ടിയെ വയറ്റിൽ കുത്തുകയായിരുന്നു. പാസ്റ്ററും ഞാനും ആക്രമണകാരികളുമായി പ്രതിരോധിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് അദ്ദേഹം മരിച്ചത്” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു
അക്രമികൾ ഓടി രക്ഷപ്പെട്ടു, പാസ്റ്റർ നിവമന്യയെ കിസോറോയിലെ ഒരു മെഡിക്കൽ സൗകര്യത്തിലേക്ക് അതിവേഗം കൊണ്ടുപോയി. തലയ്ക്ക് പരിക്കേറ്റ അദ്ദേഹം നവംബർ 24 ന് മരിച്ചു.

us news

ബ്രിട്ടീഷ് ക്രൈസ്തവര്‍ തങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെ പ്രതി പീഡനവും വിവേചനവും നേരിടുന്നു :വോയ്‌സ് ഫോർ ജസ്റ്റിസ് യുകെ

Published

on

ബ്രിട്ടീഷ് ക്രൈസ്തവര്‍ തങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെ പ്രതി പീഡനവും വിവേചനവും നേരിടുകയാണെന്ന് പുതിയ റിപ്പോർട്ട്. ക്രിസ്ത്യൻ ഗ്രൂപ്പായ വോയ്‌സ് ഫോർ ജസ്റ്റിസ് യുകെ പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാരം 56 ശതമാനം പേർ തങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്താൽ ശത്രുതയും പരിഹാസവും അനുഭവിക്കുമെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി. ഇത് യുവാക്കളിൽ 61 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. 1,562 പ്രതികരണങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയായിരിന്നു ഫലം. ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസമാണ് ബ്രിട്ടീഷ് സമൂഹത്തിൻ്റെ അടിത്തറയെന്നു വോയ്സ് ഫോർ ജസ്റ്റിസിൻ്റെ ഡയറക്ടർ ലിൻഡ റോസ് പറഞ്ഞു.

നമ്മുടെ സഹിഷ്ണുതയ്ക്കും വൈവിധ്യത്തോടുള്ള സ്വീകാര്യതയ്ക്കും അടിവരയിടുന്നതാണിത്. എന്നാൽ തങ്ങളുടെ സർവേ കാണിക്കുന്നത് യുകെയിലെ ക്രൈസ്തവര്‍, ജോലിസ്ഥലത്തും സാമൂഹികമായും, വിവേചനത്തിനും പാർശ്വവൽക്കരണത്തിനും കൂടുതൽ വിധേയരാകുന്നുവെന്നാണ്. ഇത് ഖേദകരമാണ്. ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസത്തോട് സജീവമായി ശത്രുത പുലർത്തുന്ന ഒരു പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന് സമൂഹം ഇരയായി മാറിയിരിക്കുന്നു. നമ്മുടെ സഹിഷ്ണുതയും സ്വാതന്ത്ര്യവും സംരക്ഷിക്കണമെങ്കിൽ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെ തന്നെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും ലിൻഡ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

നമ്മൾ നിസ്സാരമായി കാണുന്ന പല മൂല്യങ്ങളുടെയും അടിസ്ഥാനശിലയാണ് ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസമെന്ന് 2019-ൽ കൺസർവേറ്റീവ് പാർലമെൻ്റ് അംഗമായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട നിക്ക് ഫ്ലെച്ചർ പറഞ്ഞു. ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസം ഇല്ലായിരുന്നെങ്കിൽ നമ്മുടെ സഹിഷ്ണുത, വൈവിധ്യം, മനസ്സാക്ഷി, അയൽക്കാരോടുള്ള സ്‌നേഹം എന്നിവയെല്ലാം ഭൂതകാലമായി മാറുമായിരിന്നു. സമൂഹത്തിൽ ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസത്തിനെതിരെയുള്ള ആക്രമണം കൂടുതൽ ദുഷിച്ച ഒന്നായി മാറുന്നതിന് മുമ്പ് നാമെല്ലാവരും ഉണരേണ്ടതുണ്ടെന്നും ഈ റിപ്പോർട്ട് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നതിനുള്ള ഒരു സുപ്രധാന ഘട്ടമാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ശുഭ വാർത്ത: കുടിയേറ്റക്കാരായ അഞ്ച് ലക്ഷം പങ്കാളികൾക്ക് പൗരത്വം നൽകാൻ അമേരിക്ക

Published

on

അമേരിക്കൻ പൗരന്മാരുടെ, കുടിയേറ്റക്കാരായ പങ്കാളികൾക്ക് പൗരത്വം നൽകാൻ ഒരുങ്ങി രാജ്യം. പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ആണ് അഞ്ച് ലക്ഷം പേ‌ർക്ക് പൗരത്വം നൽകുന്ന പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. നിലവിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ നിയമങ്ങൾ കാരണം വേർപിരിഞ്ഞ് താമസിക്കേണ്ടി വരുന്ന കുടുംബങ്ങൾക്ക് സഹായമാവുകയാണ് ലക്ഷ്യം. നിയമവിരുദ്ധമായി അതിർത്തി കടന്നെത്തിയവർ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് മടങ്ങി ​ഗ്രീൻ കാർഡ് നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കണമെന്ന് സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

പുതിയ നയത്തിന്‍റെ ഗുണഫലം അഞ്ച് ലക്ഷത്തോളം കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്കാണ് ലഭിക്കുക. കുടിയേറ്റക്കാർ 2024 ജൂൺ 17 ന് അമേരിക്കയിൽ താമസം ആരംഭിച്ചിട്ട് 10 വർഷമെങ്കിലും ആയിരിക്കണം എന്നതാണ് പൗരത്വത്തിന് യോ​ഗ്യത നേടാനുള്ള പ്രധാന മാനദണ്ഡം. ഇവര്‍ അമേരിക്കൻ പൗരനെ വിവാഹം കഴിച്ചിരിക്കണം.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

NACOG 2024:ഒരുക്കങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാകുന്നു; പാസ്റ്റര്‍ അനീഷ് തോമസും പ്രസംഗിക്കും

Published

on

നോര്‍ത്ത് കരോലിന: ഷാര്‍ലെറ്റ് പട്ടണത്തില്‍ NACOG കൂട്ടായ്മയുടെ 27മത് വാര്‍ഷിക സമ്മേളനം ജൂലൈ 11 മുതല്‍ 14 വരെ ഹില്‍ട്ടണ്‍ ഷാര്‍ലെറ്റ് എയര്‍പോര്‍ട്ട് ഹോട്ടലില്‍ നടക്കുന്നതിനുള്ള വിപുലമായ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയായി വരുന്നതായി പ്രസിഡന്റ് പാസ്റ്റര്‍ സൈമണ്‍ ഫിലിപ്പ്, സെക്രട്ടറി വിജു തോമസ്, ട്രഷറര്‍ ടിനു മാത്യൂ എന്നിവര്‍ അറിയിച്ചു. ഷാര്‍ലറ്റിലെ ബെഥേല്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ ഫെലോഷിപ്പ് ദൈവസഭയുടെ നേതൃത്വത്തിലാണ് യോഗങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുന്നത്.
“Empowered by the immeasurable power of God” “ദൈവത്തിന്റെ അളക്കുവാന്‍ കഴിയാത്ത അത്യന്ത ശക്തിയാല്‍ നിറയുക ”എന്ന ചിന്താവിഷയത്തെ ആസ്പദമാക്കി നടക്കുന്ന ആത്മീയ കൂടിവരവില്‍ പരിശുദ്ധാത്മ നിറവില്‍ വചനം ശുശ്രൂഷിക്കപ്പെടുന്നതിനായി ദൈവം ഈ കാലഘട്ടത്തില്‍ ശക്തമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രസംഗകരും, ആരാധനയ്ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതിനായി തിരഞ്ഞടുക്കപ്പെട്ടവരും പ്രാര്‍ത്ഥനാപൂര്‍വ്വം തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ നടത്തിവരുന്നു.അഭിഷേകത്തോടെ ദൈവവചനം പ്രഘോഷിക്കുന്ന പ്രസംഗകരുടെ നല്ല നിര തന്നെ ഒരുക്കുന്നതില്‍ നേതൃത്വം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തിയിട്ടുണ്ട്. പവര്‍ വിഷന്‍ പ്രസംഗകന്‍ പാസ്റ്റര്‍ അനീഷ് തോമസ് സമ്മേളനത്തില്‍ പ്രസംഗിക്കും.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

Tech11 mins ago

വീഡിയോ കോളില്‍ ഓഗ്മെന്റഡ് റിയാലിറ്റി ഫീച്ചറുകളവതരിപ്പിക്കാന്‍ വാട്‌സാപ്പ്

ലോകമെമ്പാടും ജനപ്രീതിയേറെയുള്ള മെസേജിങ് ആപ്ലിക്കേഷനാണ് വാട്‌സാപ്പ്. ചാറ്റിങിന് പുറമെ വീഡിയോ, ഓഡിയോ കോളുകള്‍ക്കുള്ള സൗകര്യവും വാട്‌സാപ്പിലുണ്ട്. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്കായി നിരന്തരം പുതിയ ഫീച്ചറുകള്‍ അവതരിപ്പിക്കാറുള്ള വാട്‌സാപ്പ് പുതിയ ഓഗ്മെന്റഡ്...

world news30 mins ago

നമ്മുടെ പ്രാർത്ഥനയെ യാചനകളിൽ ഒതുക്കരുത്, അങ്ങയുടെ ഇഷ്ടം നിറവേറട്ടെയെന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥിക്കാം: ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി: നമ്മുടെ പ്രാർത്ഥനയെ യാചനകളിൽ ഒതുക്കരുതെന്നും കര്‍തൃ പ്രാര്‍ത്ഥനയിലെ അങ്ങയുടെ ഇഷ്ടം നിറവേറട്ടെയെന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥിക്കാനാണ് ശ്രമിക്കേണ്ടതെന്നും ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. ഇന്നലെ ബുധനാഴ്ച വിശ്വാസികളുമായുള്ള പ്രതിവാര കൂടിക്കാഴ്ച്ചയ്ക്കിടെ...

world news34 mins ago

ഇറാഖിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തുന്ന ക്രൈസ്തവരുടെ എണ്ണം കുറയുന്നു

മൊസൂള്‍: ഇറാഖിലെ പ്രധാന നഗരമായ മൊസൂളിൽ ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് ജിഹാദിസ്റ്റുകൾ ഭരണമുറപ്പിച്ചതിനെ തുടർന്ന് സ്ഥലമുപേക്ഷിച്ചു പോയവരില്‍, തിരികെ വരുന്ന ക്രൈസ്തവ കുടുംബങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയുന്നതായി വാര്‍ത്ത ഏജന്‍സിയായ...

Hot News54 mins ago

ഈ നഗരത്തെ ഉടൻ കടൽ വിഴുങ്ങും; മുങ്ങിമരിക്കാതിരിക്കാൻ ഒരു കോടി ജനങ്ങൾ, പുതിയ നഗരം പണിത് രക്ഷപ്പെടാൻ ശ്രമം തുടരുന്നു

ജക്കാർത്ത: ഒരു കോടിയിലധികം ആളുകൾ താമസിക്കുന്ന ഒരു നഗരം നിന്നനിൽപ്പിൽ കടലിനടിയിലേക്ക് മുങ്ങിത്താഴ്ന്നാൽ എന്താകും അവസ്ഥ, അല്ലെങ്കിൽ കടൽ വെള്ളം ജനവാസ കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്ക് കുതിച്ചെത്തിയാൽ എന്താകും? പറഞ്ഞുവരുന്നത്...

world news1 day ago

Members of Mob That Killed Nazir Masih Released on Bail

Pakistan  — Two weeks after Nazir Masih succumbed to injuries he sustained during a brutal mob attack on May 25,...

us news1 day ago

ബ്രിട്ടീഷ് ക്രൈസ്തവര്‍ തങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെ പ്രതി പീഡനവും വിവേചനവും നേരിടുന്നു :വോയ്‌സ് ഫോർ ജസ്റ്റിസ് യുകെ

ബ്രിട്ടീഷ് ക്രൈസ്തവര്‍ തങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെ പ്രതി പീഡനവും വിവേചനവും നേരിടുകയാണെന്ന് പുതിയ റിപ്പോർട്ട്. ക്രിസ്ത്യൻ ഗ്രൂപ്പായ വോയ്‌സ് ഫോർ ജസ്റ്റിസ് യുകെ പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാരം...

Trending