Connect with us
Slider

Business

‘കുട്ടി’ ഇൻസ്റ്റഗ്രാമുമായി ഫേസ്ബുക്ക്; പ്രവേശനം 13 വയസിൽ താഴെയുള്ളവർക്ക് മാത്രം

Published

on

ഫേസ്​ബുക്ക്​ 2012ൽ ഒരു ബില്യൺ ​ഡോളർ എന്ന ഭീമമായ തുകയ്​ക്ക്​ സ്വന്തമാക്കിയ ഫോ​ട്ടോ ഷെയറിങ്​ ആപ്പാണ്​ ഇൻസ്റ്റഗ്രാം. ആ സമയത്ത്​ വെറും 13 ജീവനക്കാർ മാത്രമുണ്ടായിരുന്ന സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്​ഫോമായിരുന്നു ഇൻസ്റ്റഗ്രാം എന്നതാണ്​ ശ്രദ്ധേയം. അന്ന്​ ഫേസ്​ബുക്ക്​ എടുത്ത തീരുമാനം ശരിവെക്കുംവിധമാണ്​ ഇൻസ്റ്റയുടെ ഇപ്പോഴത്തെ വളർച്ച. ഫേസ്​ബുക്കിന്‍റെ വാർഷിക വരുമാനത്തിൽ 20 ബില്യൺ ഡോളറാണ് ഒരു ബില്യണിലധികം യൂസർമാരുള്ള​ ഇൻസ്റ്റഗ്രാമിന്‍റെ സംഭാവന.

കൗമാര പ്രായത്തിലുള്ളവരിലും യുവതീ യുവാക്കൾക്കിടയിലുമാണ്​ ഇൻസ്റ്റഗ്രാമിന് ഇപ്പോൾ​ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ളത്​. എന്നാൽ, 13 വയസിന്​ താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക്​ വേണ്ടി മാത്രമായി പുതിയ ഇൻസ്റ്റഗ്രാം വേർഷൻ വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്​ ഫേസ്​ബുക്ക്​. കുട്ടികൾക്ക്​ വേണ്ടി ഗൂഗ്​ൾ​ ലോഞ്ച്​ ചെയ്​ത ‘യൂട്യൂബ്​ കിഡ്​സ്’​ പോലെ സെൻസർ ചെയ്​ത ഉള്ളടക്കം മാത്രം അനുവദിക്കുന്ന രീതിയിലായിരിക്കും ഇൻസ്റ്റഗ്രാം അവരുടെ ‘കിഡ്​സ്​ വകഭേദം’ പുറത്തിറക്കുക.തങ്ങളുടെ ജനപ്രിയ ആപ്പുകൾ അടുത്ത തലമുറ ഇന്‍റർനെറ്റ്​ ഉപയോക്​താക്കളുടെ കൈകളിലുമെത്തിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിന്‍റെ ഭാഗമായാണ്​ ഫേസ്​ബുക്ക്​ ഇൻസ്റ്റഗ്രാം ചൈൽഡ്​ വേർഷനുമായെത്തുന്നത്​. പുതിയ അപ്ലിക്കേഷൻ വ്യാഴാഴ്ച ആന്തരികമായി അവർ പ്രഖ്യാപിച്ചെങ്കിലും ഇതുവരെ ലോഞ്ച്​ ചെയ്​തിട്ടില്ല. ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കുറഞ്ഞത് 13 വയസ്സ് പ്രായമുണ്ടായിരിക്കണമെന്നാണ്​ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം നിലവിൽ അടിസ്ഥാനമായി വെച്ചിരിക്കുന്നതെന്നും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം കിഡ്‌സിനെ കുറിച്ച്​ BuzzFeed News റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യുന്നു.

“സുഹൃത്തുക്കളുമായി ചാറ്റ്​ ചെയ്യാനും ബന്ധം പുലർത്താനും സഹായിക്കുന്ന സോഷ്യൽ മീഡിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കുട്ടികൾ കൂടുതലായി മാതാപിതാക്കളോട് ചോദിക്കുന്ന സാഹചര്യമുണ്ടെന്ന്​ ഫേസ്ബുക്ക് വക്താവ് ജോ ഓസ്ബോൺ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. നിലവിൽ രക്ഷിതാക്കൾക്ക്​ അതിനായി ധാരാളം ഓപ്​ഷനുകൾ ഇല്ല. അതുകൊണ്ട്​, ഞങ്ങൾ രക്ഷിതാക്കളുടെ നിയന്ത്രണങ്ങളോടെ കുട്ടികൾക്ക്​ എളുപ്പം ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ആപ്പായ മെസ്സഞ്ചർ കിഡ്​സ്​ പോലുള്ള കൂടുതൽ പ്രൊഡക്​ടുകൾ നിർമിക്കാനുള്ള പ്രവർത്തനത്തിലാണ്​. അതിന്‍റെ ഭാഗമായി ഇൻസ്റ്റഗ്രാമിലേക്കും പാരന്‍റ്​ കൺട്രോൾ എക്​സ്​പീരിയൻസ്​ കൊണ്ടുവരും. അതിലൂടെ കുട്ടികൾക്ക്​ അവരുടെ സുഹൃത്തുക്കളുമായി ബന്ധം പുലർത്താനും, പുതിയ ഹോബികളെ കുറിച്ചും താൽപര്യങ്ങളെ കുറിച്ചും അറിയാനും സാധിക്കും. – അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Business

യോനോ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് യുപിഐ ബോധവല്‍ക്കരണ കാമ്പയിനുമായി എസ്ബിഐ-എന്‍പിസിഐ

Published

on

യുപിഐ ഇടപാടുകള്‍ വ്യാപകമാക്കുന്നതിനായി സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയും (എസ്ബിഐ) നാഷണല്‍ പേമെന്റ്‌സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയും (എന്‍പിസിഐ) സംയുക്തമായി ബോധവത്കരണ പ്രചാരണ പരിപാടികള്‍ ആരംഭിക്കും.

എസ്ബിഐയുടെ ബാങ്കിംഗ്, ലൈഫ്സ്‌റ്റൈല്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ യോനോയുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ യുപിഐ പേമെന്റുകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് പ്രോത്സാഹനം നല്‍കുവാനാണ് ഈ പ്രചാരണപരിപാടി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

2017ല്‍ ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം, യോനോയ്ക്ക് 34 ലക്ഷം യുപിഐ രജിസ്‌ട്രേഷനുകളും 62.5 ലക്ഷത്തിലധികം ഇടപാടുകള്‍ വഴി 2,520 കോടി രൂപയുടെ കൈമാറ്റവും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. നിലവില്‍ കഴിഞ്ഞ 30 ദിവസത്തെ പ്രതിദിന ശരാശരി ഇടപാട് 27,000 ആണ്.

കൂടുതല്‍ ഉപഭോക്താക്കളെ യോനോ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലേക്ക് ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനും യുപിഐയുടെ പ്രയോജനങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവരെ ബോധവത്കരിക്കുന്നതിനും ഈ പ്രചാരണ പരിപാടിയിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് എന്‍പിസിഐ സിഒഒ പ്രവീണ റായ് പറഞ്ഞു. യുപിഐ ഐഡി അറിഞ്ഞിരുന്നാല്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ യോനോ ആപ്പില്‍നിന്ന് പണം നല്‍കുവാനോ സ്വീകരിക്കുവാനോ എളുപ്പത്തില്‍ സാധിക്കുമെന്ന് റായ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഇക്കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തില്‍ യോനോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോംവഴി 53 ലക്ഷം ഇടപാടുകളാണ് നടന്നത്. ഇതിന്റെ മൂല്യം ഏതാണ്ട് 2086 കോടി രൂപയാണ്. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ട ഡിജിറ്റല്‍ പേമെന്റ് മാതൃകകളിലൊന്നായി യുപിഐ മാറിയിരിക്കുകയാണ്. യുപിഐ 207 ബാങ്കുകളുമായി ബന്ധിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഓരോമാസവും യുപിഐ മികച്ച വളര്‍ച്ച നേടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഡിജിറ്റല്‍ പേമെന്റുകളുടെ സ്വീകാര്യത വര്‍ധിക്കുന്നതിനുള്ള തെളിവുകൂടിയാണ് ഈ പ്രതിമാസ വളര്‍ച്ച, എസ്ബിഐ ഡിഎംഡി (സ്ട്രാറ്റജി ആന്‍ഡ് ചീഫ് ഡിജിറ്റല്‍ ഓഫീസര്‍) രവീന്ദ്ര പാണ്ഡെ പറഞ്ഞു.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

Continue Reading

Business

Leading electronics brand bids farewell to smartphone manufacturing

Published

on

South Korea’s LG Electronics said on Monday it will wind down its loss-making mobile division – a move that is set to make it the first major smartphone brand to completely withdraw from the market.

Its decision to pull out will leave its 10 percent share in North America, where it is the No. 3 brand, to be gobbled up by smartphone titans Apple and Samsung Electronics.

The division has logged nearly six years of losses totaling some $ 4.5 billion (roughly Rs. 33,010 crore), and dropping out of the fiercely competitive sector would allow LG to focus on growth areas such as electric vehicle components, connected devices and smart homes, it said in a statement.

In better times, LG was early to market with a number of cell phone innovations including ultra-wide angle cameras and was once in 2013 the world’s third-largest smartphone manufacturer behind Samsung and Apple.

But later, its flagship models suffered from both software and hardware mishaps which combined with slower software updates saw the brand steadily slip in favor. Analysts have also criticized the company for lack of expertise in marketing compared to Chinese rivals.

Currently its global share is only about 2 percent. It shipped 23 million phones last year which compares with 256 million for Samsung, according to research provider Counterpoint.

In addition to North America, it does have a sizeable presence in Latin America, where it ranks as the No. 5 brand.

“In South America, Samsung and Chinese companies such as Oppo, Vivo, and Xiaomi are expected to benefit in the low to mid-end segment,” said Park Sung-soon, an analyst at Cape Investment & Securities.

While other well-known mobile brands such as Nokia, HTC, and Blackberry have also fallen from lofty heights, they have yet to disappear completely.

LG’s smartphone division – the smallest of its five divisions, accounting for about 7 percent of revenue – is expected to be wound down by July 31.

In South Korea, the division’s employees will be moved to other LG Electronics businesses and affiliates while elsewhere decisions on employment will be made at the local level.

LG will provide service support and software updates for customers of existing mobile products for a period of time which will vary by region, it added.

Talks to sell part of the business to Vietnam’s Vingroup fell through due to differences about terms, sources with knowledge of the matter have said.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news11 hours ago

Covid-19 ‘shakes’ Brazil; Most children and young people die

Brazil has been one of the worst-hit nations by the coronavirus disease (Covid-19) pandemic but the unusual high deaths among...

us news12 hours ago

Russia prepares for devastating war; 30,000 more troops cross border; Ukraine shocked

Thirty thousands of Russian troops massing near the Ukrainian border, convoys of tanks, and a deadly escalation in the grinding...

us news12 hours ago

Christian pastor released from prison in Laos

A Laotian pastor who was kept in police detention for more than a year for conducting religious activities related to...

us news12 hours ago

ഫ്ലോറിഡായില്‍ കോവിഡ് മരണനിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു

ഫ്ലോറിഡ ∙ കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ ദുരന്തഫലം ഏറ്റവും കൂടുതൽ അനുഭവിക്കേണ്ടി വന്ന ഫ്ലോറിഡാ സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് മരണനിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു. മരണനിരക്ക് ഒറ്റ സംഖ്യയിൽ എത്തിയതായി ഫ്ലോറിഡാ...

us news12 hours ago

Malayalee Rose Mary in the American Cancer Society’s Shave to Save program

Rosemary Cherian, a Malayalee, is participating in ‘Shave to Save’, a fundraising event for the American Cancer Society’s Hope Lodge,...

us news13 hours ago

ഒസിഐ കാര്‍ഡുകള്‍ വീണ്ടും പുതുക്കേണ്ടതില്ല, 20 വര്‍ഷ കാലാവധിയും ഉപേക്ഷിക്കും, പ്രവാസികള്‍ക്ക് വന്‍ നേട്ടം

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഓവര്‍സീസ് സിറ്റിസണ്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ (ഒസിഐ) കാര്‍ഡുകള്‍ വീണ്ടും പുതുക്കുന്നതിനുള്ള നിയമങ്ങള്‍ ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വ്യാഴാഴ്ച ഒഴിവാക്കി. പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇത് വലിയ നേട്ടമുണ്ടാക്കും. ഒസിഐ കാര്‍ഡുകള്‍...

Trending