Connect with us

News

1.3 കിലോമീറ്റര്‍ വലിപ്പം, ഭൂമിയെ ലക്ഷ്യമാക്കി വീണ്ടും ഉല്‍ക്ക; അപകടഭീഷണിയെന്ന് നാസ

Published

on

ഭൂമിയെ ലക്ഷ്യമാക്കി വീണ്ടും ഉല്‍ക്ക. 1.3 കിലോമീറ്റര്‍ വലിപ്പമുള്ള ഉല്‍ക്കയെ അപകടഭീഷണിയുള്ളവയുടെ കൂട്ടത്തിലാണ് അമേരിക്കന്‍ ബഹിരാകാശ ഗവേഷണ കേന്ദ്രമായ നാസ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

മാര്‍ച്ച്‌ നാലിന് ഭൂമിക്ക് അരികിലൂടെ ഇത് കടന്നുപോകും. ഭൂമിയുമായി ഏകദേശം 49,11,298 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെ കൂടി ഇത് കടന്നുപോകുമെന്നാണ് നാസയുടെ കണ്ടെത്തല്‍. 138971(2001 cb21) എന്നാണ് ഇതിന് നല്‍കിയിരിക്കുന്ന പേര്. ഇതിന്റെ സഞ്ചാരപഥം സൂര്യനെ ലക്ഷ്യംവെച്ചാണ്. 400 ദിവസം കൂടുമ്ബോഴാണ് ഉല്‍ക്ക ഒരു പരിക്രമണം പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നത്. മണിക്കൂറില്‍ 43,236 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗതയിലാണ് ഉല്‍ക്കയുടെ സഞ്ചാരം.

2006ലാണ് ഇതിന് മുന്‍പ് ഈ ഉല്‍ക്ക ഭൂമിയുടെ അരികിലൂടെ കടന്നുപോയത്. അന്ന് ഭൂമിയില്‍ നിന്ന് 71,61,250 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെ കൂടിയാണ് ഇത് കടന്നുപോയത്. 2043ല്‍ ഭൂമിക്ക് അരികിലൂടെ ഇത് വീണ്ടും കടന്നുപോകും. അന്ന് 48,15,555 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെ കൂടിയാണ് ഇത് കടന്നുപോകുക എന്നും വിദഗ്ധര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

National

കര്‍ണാടകത്തിലെ കുടകില്‍ മതപരിവര്‍ത്തന ആരോപണം: അറസ്റ്റിലായ പാസ്റ്റര്‍ക്കും ഭാര്യക്കും ജാമ്യം ലഭിച്ചു.

Published

on

ബെംഗളൂരു: കര്‍ണാടകത്തിലെ കുടകില്‍ കാപ്പിത്തോട്ടത്തില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന വ്യാജ പരാതിയില്‍ ജയിലിലടയ്ക്കപ്പെട്ട വയനാട് പടിഞ്ഞാറേതറ വലിയപറമ്പില്‍ പാസ്റ്റര്‍ വി വി കുര്യാച്ചനും ഭാര്യ സെലീനാമ്മയ്ക്കും ജാമ്യം ലഭിച്ചു.
കര്‍ണാടക-കേരള അതിര്‍ത്തി പ്രദേശമായ തോല്‍പ്പെട്ടിയില്‍ അഗപ്പെ മിഷന്‍ സുവിശേഷ പ്രവര്‍ത്തകനാണ് പാസ്റ്റര്‍ കുര്യാച്ചന്‍. കുടക് ജില്ലയില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ദിവസമാണ് തൊഴിലാളികള്‍ക്കു അവധി. മെയ് 17ന് 10 സഹശുശ്രൂഷകരും വിശ്വാസികളും ചേര്‍ന്ന് തോല്‍പ്പെട്ടിയില്‍ ആരാധന നടത്തി മടങ്ങുമ്പോള്‍ സഹശുശ്രൂഷകനായ മണികണ്ഠന്റെ കുഞ്ഞിന് സുഖമില്ലെന്ന് അറിഞ്ഞത്.അതിനെ കാണാനായി മണികണ്ഠന്റെ ഭവനത്തില്‍ എത്തിയപ്പോള്‍ ഇരുപതോളം വരുന്ന സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ വീട്ടിലേക്ക് കയറി പാസ്റ്ററെ മര്‍ദ്ദിച്ചു ചോദ്യം ചെയ്യുകയായിരുന്നു. മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് പാസ്റ്ററെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന രംഗം വീഡിയോയില്‍ പകര്‍ത്തി സമൂഹമാധ്യമങ്ങളില്‍ സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ ഇതിനകം പ്രചരിപ്പിച്ചിരുന്നു.

പിന്നീട് പോലീസെത്തി പാസ്റ്ററെയും ഭാരര്യയെയും 5 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയുള്ള കുട്ട സ്റ്റേഷനില്‍ എത്തിച്ച് പാസ്റ്റര്‍ക്കെതിരെ മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന പരാതി സ്വീകരിക്കുന്നതുവരെ സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ സ്റ്റേഷനില്‍ നിലയുറപ്പിച്ചു.ചൊവ്വാഴ്ച കുട്ടയിലെ ആദിവാസി ഊരിലെത്തിയ ഹമ്പതിമാര്‍ പനിയാരവര മുത്ത എന്നയാളെയും കുടുംബത്തെയും മതംമാറ്റാന്‍ ശ്രമിച്ചെന്ന പരാതി സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ നല്‍കിയതിനാല്‍ പോലീസ് കേസെടുത്ത് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു.പിന്നീട് കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കിയ ഇവരെ വിരാജ്‌പേട്ട് ജയിലിലേക്ക് ബുധനാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ എത്തിച്ചു. നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനം തടയാനുള്ള കര്‍ണാടക സര്‍ക്കാരിന്റെ ഓര്‍ഡിനന്‍സില്‍ ഗവര്‍ണര്‍ ഒപ്പിട്ടശേഷം എടുക്കുന്ന ആദ്യ കേസാണിത്.

എന്നാല്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സ് ഗസറ്റില്‍ വിജ്ഞാപനം ചെയ്തിട്ടില്ലാത്തതിനാല്‍ മതവിശ്വാസങ്ങള്‍ വ്രണപ്പെടുത്തുന്നതിന് എതിരെയുള്ള 285(എ) വകുപ്പാണ് ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്.സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലെ വീഡിയോക്ലിപ്പിലൂടെ വിവരമറിഞ്ഞ വിശ്വാസ സമൂഹം ഒന്നടങ്കം പാസ്റ്ററുടെ മോചനത്തിനായി പ്രാര്‍ത്ഥിച്ചിരുന്നു. ഏവരുടെയും പ്രാര്‍ത്ഥന ഫലമായി മെയ് 19ന് വൈകിട്ട് കോടതി ജാമ്യം നല്‍കി.മോചനത്തിനായി പ്രാര്‍ത്ഥിച്ച ഏവര്‍ക്കും പാസ്റ്റര്‍ നന്ദി അറിയിച്ചു.

1984 ല്‍ സുവിശേഷ പ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിച്ച 62 കാരനായ പാസ്റ്റര്‍ കുര്യാച്ചന്‍ ആരംഭത്തില്‍ ഇടുക്കി, കോട്ടയം, ആലപ്പുഴ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പാസ്റ്റര്‍ എ എം ഫിലിപ്പോസിനോടു കൂടെയും പിന്നീട് ഐപിസിയുമായും,ട്രൈബല്‍ മിഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളായും,കര്‍ണാടക ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡുമായും സഹകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോള്‍ നിലമ്പൂര്‍ കേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന അഗപ്പെ മിഷന്‍ സുവിശേഷകനാണ്.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

ശ്രീലങ്കയിൽ സ്‌കൂളുകൾ അടച്ചു: രാജ്യം കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക്

Published

on

കൊളംബോ:ശ്രീലങ്കയിൽ ഇന്ധനക്ഷാമം രൂക്ഷമായി തുടരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ സ്‌കൂളുകൾ അടച്ചു. അവശ്യ സർവിസുകളിലൊഴികെയുള്ള സർക്കാർ ജീവനക്കാർ ജോലിക്ക് ഹാജരാകേണ്ടെന്നും പബ്ലിക് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ മന്ത്രാലയം ഉത്തരവ് നൽകി. ഡീസലില്ലാത്തതിനാൽ വാഹനങ്ങൾ ഓടിക്കാൻ കഴിയാത്തതിനാലാണ് സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ജോലിക്ക് വരേണ്ടെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടത്. ദിവസങ്ങളായി ഇന്ധനത്തിനായി ആയിരക്കണക്കിനാളുകൾ വരിനിൽക്കുകയാണ്. അടുത്തിടെയായി ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ഇന്ധനത്തിനും പാചകവാതകത്തിനും പണം നൽകാതെ കടക്കെണിയിലാണ് രാജ്യം. ഇന്ധനമാവശ്യപ്പെട്ട് പ്രക്ഷോഭകർ പ്രധാന റോഡുകളെല്ലാം ഉപരോധിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ശ്രീലങ്കയുടെ ചരിത്രത്തിലാദ്യമായി കഴിഞ്ഞ ദിവസം വിദേശകടത്തിന്റെ തിരിച്ചടവ് മുടങ്ങിയിരുന്നു. അതിനിടെ രാഷ്ട്രീയ സ്ഥിരതക്കായി പുതിയ സർക്കാറിൽ ഒമ്പത് മന്ത്രിമാർ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു. പ്രസിഡന്റ് ഗോടബയ രാജപക്‌സെ റനിൽ വിക്രമസിംഗെയെ പ്രധാനമന്ത്രിയായി നിയമിച്ച് ഒരാഴ്ചക്കുശേഷമാണ് മന്ത്രിമാർ ചുമതലയേറ്റത്.

അവശ്യവസ്തുക്കൾ നൽകാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ഏകദേശം 75 ബില്യൺ ഡോളർ അടിയന്തരമായി ആവശ്യമാണെന്നും എന്നാൽ രാജ്യത്തിന്റെ ട്രഷറിയിൽ 1 ബില്യൺ ഡോളർ പോലും കണ്ടെത്താൻ പാടുപെടുകയാണെന്നും ശ്രീലങ്കയുടെ പുതിയ പ്രധാനമന്ത്രി റനിൽ വിക്രമസിംഗെ കഴിഞ്ഞദിവസം പറഞ്ഞിരുന്നു. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പ്രതിഷേധക്കാർക്കെതിരെ രാജപക്സെയുടെ അനുയായികൾ രാജ്യവ്യാപകമായി അക്രമമാണ് നടത്തിയത്. ആക്രമണത്തിൽ ഒമ്പത് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 200-ലധികം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

Christian author warns against new ‘Breathe With Me’ Yoga Barbie: ‘Satan is after the children’

Published

on

The new “Breathe With Me” meditation Barbie has garnered criticism from a Christian influencer who says the toy is coercing children into satanic practices linked to yoga.

Manufactured by Mattel, the doll retails at $24.99, and the packaging shows the Barbie in a seated yoga pose with her legs crossed and palms facing up. Children are encouraged to press a button on the doll’s crescent moon necklace to listen to the sounds of “five guided meditations.” The product is designed for children ages 3 years old and older.

According to Mattel: “This meditation-themed doll celebrates one of her favorite ways to recharge using lights and sound — mindfulness meditation. The set comes with a Barbie doll, a puppy and four cloud emojis. Kids simply press the button in Barbie doll’s necklace to activate one of five guided meditation exercises that use light and sound effects to inspire their own practice.

“Her puppy helps her visualize — insert one of the cloud emojis into its head to represent a meditative thought bubble, then switch it up for new meditation inspiration. The puppy helps Barbie doll focus with visualization: place one of the four cloud emojis — Love Rainbow, Sad Rain, Happy Sunshine or Grumpy Red — into its head to express an emotion; switch them up to express a new feeling.”

Yasmeen Suri, Christian speaker and author of the books, Beautiful Deception and The Fake God Reference Guide, took to Facebook earlier this month to warn parents that under the guise of self-care, yoga’s methods are an invitation to an unforgiving spiritual realm. Suri came across the product while shopping at Target and shared a photo of the doll she saw on the shelves.

“Satan always comes as appearing innocent. He will never come with horns and a pitchfork. This Barbie has five guided meditations. Remember, Yoga is Hinduism,” Suri wrote in the May 3 Facebook post. “You cannot separate the poses from the religion. Each pose is designed to invoke a Hindu deity in the spirit realm. I have seen children get possessed by demons.”

The guided meditations are also problematic for a variety of reasons, according to Suri.

“This Barbie also teaches you deep breathing (pranayama). Her pet is also involved. Satan is after the children. He wants to use them and indoctrinate them for his glory. Then, when he is done, he will destroy them,” she declared.

“As your kids grow, they will get rebellious, depressed and many will be suicidal,” Suri added. “You won’t understand what’s happening as a parent.”

Suri, who hails from India, where Hinduism is the majority religion, added that “God forbids all practices of [false religions]. She advised parents to “remove all toys and clean your children’s room of all demonic attachments. Deuteronomy 18:10-12.”

Suri’s Facebook post has accumulated more than 70,000 reactions and nearly 50,000 comments as of Friday afternoon.

According to her website, Suri has personal experience with the spiritual realm because after coming to Christ, “she was delivered from many New Age beliefs and false religious doctrines” that she grew up believing in as a child raised in India. Suri, who now lives in the United States, has had her testimony featured on the Christian television program “The 700 Club.”

Yoga is discouraged in many Christian circles because of its spiritual origin.

“There are some professing Christians that have no issues with the teachings behind yoga and there are some that do. I am one that does,” Suri told Newsweek. “I do believe when we open ourselves up to occult-based practices, there are dangers of demonic activity.”
Sources:Christian Post

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

National15 hours ago

കര്‍ണാടകത്തിലെ കുടകില്‍ മതപരിവര്‍ത്തന ആരോപണം: അറസ്റ്റിലായ പാസ്റ്റര്‍ക്കും ഭാര്യക്കും ജാമ്യം ലഭിച്ചു.

ബെംഗളൂരു: കര്‍ണാടകത്തിലെ കുടകില്‍ കാപ്പിത്തോട്ടത്തില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന വ്യാജ പരാതിയില്‍ ജയിലിലടയ്ക്കപ്പെട്ട വയനാട് പടിഞ്ഞാറേതറ വലിയപറമ്പില്‍ പാസ്റ്റര്‍ വി വി കുര്യാച്ചനും ഭാര്യ...

world news18 hours ago

ശ്രീലങ്കയിൽ സ്‌കൂളുകൾ അടച്ചു: രാജ്യം കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക്

കൊളംബോ:ശ്രീലങ്കയിൽ ഇന്ധനക്ഷാമം രൂക്ഷമായി തുടരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ സ്‌കൂളുകൾ അടച്ചു. അവശ്യ സർവിസുകളിലൊഴികെയുള്ള സർക്കാർ ജീവനക്കാർ ജോലിക്ക് ഹാജരാകേണ്ടെന്നും പബ്ലിക് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ മന്ത്രാലയം ഉത്തരവ് നൽകി. ഡീസലില്ലാത്തതിനാൽ വാഹനങ്ങൾ...

world news18 hours ago

Christian author warns against new ‘Breathe With Me’ Yoga Barbie: ‘Satan is after the children’

The new “Breathe With Me” meditation Barbie has garnered criticism from a Christian influencer who says the toy is coercing...

National18 hours ago

Hindutva attack on relics at a renovated pilgrimage center in Andhra Pradesh

Unidentified vandals destroyed statues of Mother Mary, Infant Jesus and the Sacred Heart of Jesus at a hill shrine in...

Crime19 hours ago

യുഎസ് മെക്സിക്കന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ വൈദികനെ കൊല്ലപ്പെട്ട നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

മെക്സിക്കോ: അമേരിക്കയുടെ അതിർത്തിയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന മെക്‌സിക്കൻ സംസ്ഥാനമായ ബജാ കാലിഫോർണിയയിൽ കത്തോലിക്ക വൈദികനെ കൊല്ലപ്പെട്ട നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി. ടെകേറ്റ് നഗരത്തിന്റെ പ്രാന്തപ്രദേശത്താണ് ടിജുവാന അതിരൂപത വൈദികനായ...

world news19 hours ago

European Union Mourns Sokoto Student Killed For Alleged Blasphemy, Calls For Justice

The European Union (EU) has expressed sadness over the gruesome killing of a Nigerian citizen, Deborah Samuel in Sokoto State....

world news2 days ago

സൗദിയിൽ യൂണിഫോം ധരിക്കാത്ത ടാക്സി ഡ്രൈവർമാർക്ക് 500 റിയാൽ പിഴ

റിയാദ്: യൂണിഫോം ധരിക്കാത്ത ടാക്സി ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് 500 റിയാല്‍ പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് സൗദി ട്രാഫിക് വിഭാഗത്തിന്‍റെ മുന്നറിയിപ്പ്. ജൂലൈ 12 മുതല്‍ ഈ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും....

Business2 days ago

എടിഎമ്മുകളിൽ കാർഡില്ലാതെ പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാൻ റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദേശം

ന്യൂഡൽഹി : എടിഎമ്മുകളിൽ കാർഡില്ലാതെ പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാൻ ബാങ്കുകൾക്ക് റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദേശം. എടിഎമ്മിൽനിന്ന് യുപിഐ വഴിയും പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യമാണു വരുന്നത്. എടിഎമ്മിലെ...

National2 days ago

കര്‍ണാടക; മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധന ബില്‍ പ്രാബല്യത്തിലായി

ബംഗളൂരു:കര്‍ണാടകത്തില്‍ പ്രതിഷേധമുയര്‍ത്തിയ മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധനനിയമം പ്രാബല്യത്തിലായി. ബില്ല് നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള ഓര്‍ഡിനന്‍സില്‍ ഗവര്‍ണര്‍ താവര്‍ചന്ദ് ഗഹലോത് ഒപ്പുവച്ചതോടെ സര്‍ക്കാര്‍ വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കുകയായിരുന്നു. ക്രിസ്ത്യന്‍ വിഭാഗത്തില്‍ നിന്നുള്ള കനത്ത എതിര്‍പ്പിനെ...

Health2 days ago

അമേരിക്കയിൽ കുരങ്ങുപനി സ്ഥിരീകരിച്ചു

അമേരിക്കയിൽ കുരങ്ങുപനി സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ആരോഗ്യവകുപ്പ് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. അടുത്തിടെ കാനഡയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്ത ഒരാളിലാണ് വൈറസ് ബാധ കണ്ടെത്തിയത്. രാജ്യത്ത് എല്ലാവരും ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്ന് സെന്റേഴ്‌സ് ഫോർ...

Social Media2 days ago

Ancient Christian City Discovered in Turkey

Turkey – An underground city was discovered in Turkey and is believed to be the home of roughly 70,000 Christians...

National2 days ago

Karnataka Becomes India’s 11th State to Enact Anti-Conversion Law

India –The southern Indian state of Karnataka has become the 11th state to ratify the Freedom of Religion Acts, also...

Trending