Connect with us

us news

ഹാരി പോട്ടർ പൈശാചിക സ്വാധീനമുളവാക്കും: പുസ്തകങ്ങൾ തീയിട്ട് ടെന്നസി പാസ്റ്റർ

Published

on

‘ഹാരി പോട്ടർ’, ‘ട്വൈലൈറ്റ്’ തുടങ്ങിയ പുസ്തകങ്ങൾ തീയിട്ട് നശിപ്പിച്ച് ഒരു ടെന്നസി പാസ്റ്റർ. ഫെബ്രുവരി രണ്ടിനു നടന്ന പുസ്തകം കത്തിക്കൽ ചടങ്ങിൽ തന്റെ അനുയായികളോട് അവരുടെ കൈയിലുള്ള ‘ഹാരി പോട്ടർ’, ‘ട്വൈലൈറ്റ്’ പകർപ്പുകൾ തീയിൽ എറിയാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. ഗ്ലോബൽ വിഷൻ ബൈബിൾ ചർച്ചിലെ ഹെഡ് പാസ്റ്ററായ ഗ്രെഗ് ലോക്കാണ് (Pastor Greg Locke of the Global Vision Bible Church) ബുധനാഴ്ച രാത്രി പുസ്തകം കത്തിക്കൽ പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചത്. ‘പൈശാചിക സ്വാധീന’ത്തിനെതിരെ പോരാടാനായിട്ടാണ് ഇത്തരം പുസ്തകങ്ങൾ കത്തിച്ചതെന്നാണ് ഇയാളുടെ വാദം.

ടാരോട്ട് കാർഡുകൾ, വൂഡൂ പാവകൾ, ക്രിസ്റ്റലുകൾ, ഓജോ ബോർഡുകൾ തുടങ്ങി മറ്റെല്ലാം നശിപ്പിക്കാനും അവരോട് പറഞ്ഞു. ‘തിന്മ നിറഞ്ഞ മാലിന്യങ്ങൾ’ എന്നാണ് ഇതിനെയെല്ലാം അയാൾ വിശേഷിപ്പിച്ചത്. ‘ഇത് 100 ശതമാനം മന്ത്രവാദമാണ്’ ലോക്ക് തിങ്കളാഴ്ച ഒരു ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു. ‘ഹാരി പോട്ടർ’, ‘ട്വൈലൈറ്റ്’ പോലുള്ള പുസ്തകങ്ങൾ മന്ത്രവാദങ്ങളും ഭൂതവിദ്യയും നിഗൂഢതയും നിറഞ്ഞതാണെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. പിശാചിന്റെ സ്വാധീനമുള്ള ഇത്തരം പുസ്തകങ്ങൾ കത്തിക്കാൻ ദൈവം കല്പിച്ചുവെന്നാണ് ആൾ അവകാശപ്പെടുന്നത്. കഴിഞ്ഞ ബുധനാഴ്ച ഫെയ്‌സ്ബുക്കിൽ ലൈവ് സ്ട്രീം ചെയ്ത പരിപാടി ‘മന്ത്രവാദത്തെ’ അപലപിക്കുന്നതിനാണ് നടത്തിയതെന്ന് ലോക്ക് ഒരു ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

സ്‌കൂളുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന സാഹിത്യകൃതികൾക്ക് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്താൻ രാജ്യവ്യാപകമായ പ്രവർത്തനം നടക്കുന്നതിനിടെയാണ് സംഭവം. മുൻ പ്രഥമ വനിത മിഷേൽ ഒബാമയുടെ ജീവചരിത്രത്തിന്റെ എല്ലാ പകർപ്പുകളും ലൈബ്രറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ഈ മാസം ആദ്യം, ടെക്‌സാസിലെ ഒരു രക്ഷിതാവ് തന്റെ കുട്ടിയുടെ സ്‌കൂളിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ജീവചരിത്രം ‘ഇടതുപക്ഷ പ്രബോധനമാണ്’ എന്നാണ് രക്ഷിതാവ് വാദിച്ചത്. മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനെ മോശമായി ചിത്രീകരിക്കുകയും വെളുത്ത പെൺകുട്ടികളെ അപമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു എന്നും രക്ഷിതാവ് പറഞ്ഞു. ജനുവരിയിൽ, ടെന്നസി സ്കൂൾ ബോർഡ്, പുലിറ്റ്സർ സമ്മാനം നേടിയ ഗ്രാഫിക് നോവൽ ‘മൗസ്’ അതിന്റെ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാൻ ഏകകണ്ഠമായി വോട്ട് ചെയ്തിരുന്നു. ആളുകൾ തൂങ്ങിക്കിടക്കുന്നതായും, കുട്ടികളെ കൊല്ലുന്നതായും അതിൽ ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നതായിരുന്നു കാരണം.

‘ഹാരി പോട്ടർ’ പുസ്തകവും മുമ്പ് പലതവണ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഉദാഹരണത്തിന്, 2019ൽ ടെന്നസിയിൽ, ഒരു പ്രാദേശിക കാത്തലിക് അക്കാദമിയിലെ ഒരു പാസ്റ്റർ സ്കൂൾ ലൈബ്രറിയിൽ നിന്ന് ജനപ്രിയ പുസ്തക പരമ്പര നീക്കം ചെയ്തു. ‘പുസ്‌തകങ്ങളിൽ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന മന്ത്രങ്ങൾ മനുഷ്യർ വായിക്കുന്നത് അപകടകരമാണ്. അത് വായിക്കുന്നത് ദുരാത്മാക്കളെ ആകർഷിക്കും’ എന്നായിരുന്നു പറഞ്ഞത്.

ലോക്ക് വാർത്തകളിൽ ഇടം നേടുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. കൊവിഡ് വാക്സിൻ തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിച്ചതിന് പാസ്റ്ററെ ട്വിറ്ററിൽ നിന്ന് സ്ഥിരമായി വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ പള്ളിയിൽ വരുന്നവർ മാസ്ക് ധരിച്ചാൽ അവരെ പിന്തിരിപ്പിക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു. ഓട്ടിസം ബാധിച്ച കുട്ടികൾക്ക് പിശാചുബാധയുണ്ടെന്ന് ലോക്ക് അവകാശപ്പെട്ടു. രോഗനിർണയം ബൈബിളിൽ ഇല്ലെന്നും ഇയാൾ വാദിച്ചു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

us news

പകുതിയിലധികം അമേരിക്കക്കാരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമെന്ന് സർവ്വേ റിപ്പോർട്ട്

Published

on

അമേരിക്കക്കാരിൽ പകുതിയോളം പേരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. വളരെ കുറച്ചു ആളുകൾ മാത്രമാണ് വിരളമായോ അല്ലെങ്കിൽ തീർത്തും മതപരമായ അനുഷ്ഠാനങ്ങൾ ഇല്ലാതെ ജീവിക്കുന്നത്. നാഷണൽ ഒപ്പീനിയൻ റീസർച്ച് സെന്റർ (NORC) ആണ് പുതിയ പഠനങ്ങൾ പുറത്തുവിട്ടത്.

അമേരിക്കയിലെ ചിക്കാഗോ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ അംഗീകാരമുള്ള സ്വതന്ത്ര സാമൂഹിക ഗവേഷണ സ്ഥാപനമാണ് നാഷണൽ ഒപ്പീനിയൻ റീസർച്ച് സെന്റർ. റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച് ജനങ്ങളിൽ മതാനുഷ്ഠാനവും വിശ്വാസവും കുറഞ്ഞുവരുന്നതായി കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും അമേരിക്കൻ ജനതയുടെ ഇടയിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ വിശ്വാസത്തെയും മതപരമായ ആചാരങ്ങളെയും നിലനിർത്തി കൊണ്ടുപോകുന്നവരാണ് അമേരിക്കയിൽ അധികംപേരും എന്ന് വെളിപ്പെടുന്നു.

‘ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ’ എന്ന ചോദ്യത്തിന് 50% ആളുകൾ ദൈവം ഉണ്ടെന്ന് തങ്ങൾ നിസ്സംശയം വിശ്വസിക്കുന്നു എന്ന് പറഞ്ഞു. വിശ്വാസം ഉണ്ടെങ്കിലും ഞങ്ങൾക്ക് സംശയവുമുണ്ട് എന്ന് 16% പേര് അറിയിച്ചു. 14% ആളുകൾ പങ്കുവച്ചത് ഏതോ ഒരു ഉന്നത ശക്തിയുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു എന്നാണ്. 7% ആളുകൾ ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല എന്നു പറഞ്ഞപ്പോൾ 6% പേര് ഞങ്ങൾ ചിലപ്പോഴൊക്കെ ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നു എന്നു വെളിപ്പെടുത്തി.

2022 ൽ നിങ്ങൾ എത്രത്തോളം ഭക്തിയുള്ളവരാണ് എന്ന ചോദ്യം ഓരോരുത്തർക്കും നൽകിയിരുന്നു. കൂടുതൽ പേരും മിതമായ രീതിയിൽ എന്നാണ് മറുപടി നൽകിയത്. 29% ആളുകൾ ഞങ്ങൾ ഭക്തിയുള്ളവരല്ല എന്ന് മറുപടി നൽകി. 25% ആളുകൾ കുറച്ചു മാത്രം എന്നു പറഞ്ഞു. 14% ആളുകൾ മാത്രമാണ് ഭക്തിയുള്ളവരാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടത്.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഡോ. മിനു മാത്യു ജോർജ് ഐപിസി ഫാമിലി കോൺഫറൻസ് നാഷണൽ യൂത്ത് കോർഡിനേറ്റർ

Published

on

ബോസ്റ്റൺ : 2024 ഓഗസ്റ്റിൽ ബോസ്റ്റണിൽ വെച്ച് നടത്തപ്പെടുന്ന ഐപിസി ഫാമിലി കോൺഫറൻസിന്റെ നാഷണൽ യൂത്ത് കോർഡിനേറ്ററായി ഡോ. മിനു ജോർജിനെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി നിയമിച്ചു.

ന്യൂയോർക്ക് ബ്രോങ്ക്സ് ഹൈസ്കൂൾ ഓഫ് സയൻസ്, ന്യൂയോർക്ക് യൂണിവേഴ്സിറ്റി എന്നിവിടങ്ങളിലെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് ശേഷം ന്യൂയോർക്ക് അപ്സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്നും ഗ്രാജുവേറ്റ് ചെയ്തു. ബ്രോങ്ക്സ് ഫുൾ ഗോസ്പൽ അസംബ്ലിയിലെ യൂത്ത് ഡയറക്ടറായും, യൂത്ത് സെക്രട്ടറിയായും സേവനമനുഷ്ഠിക്കുകയും സീനിയർ പാസ്റ്ററായിരുന്ന ജി.ജി വർഗീസിന്റെ പരിഭാഷകനായി പരിശീലനം ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു. ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലെ PYFA യുടെ യൂത്ത് കോർഡിനേറ്ററായിരുന്നു.

ഒക്കലഹോമയിലെ പ്രമുഖ പീഡിയാട്രിക് എൻഡോക്രൈനോളജിസ്റ്റും ഡയബറ്റിസ് സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുമായ ഡോ. ജോർജ്ജ്, യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് ഒക്ലഹോമ കോളേജ് ഓഫ് മെഡിസിൻ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറായും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഒക്ലഹോമ ഐപിസി ഹെബ്രോണിലെ സജീവ അംഗമാണ്. യൂത്ത് ഡയറക്ടറായും സൺഡേ സ്കൂൾ ഡയറക്ടറായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചിരുന്നു. സീനിയർ പാസ്റ്ററായ ഷിബു തോമസിന്റെ മലയാളത്തിൽ നിന്ന് ഇംഗ്ലീഷിലേക്കുള്ള പ്രസംഗങ്ങളുടെ വിവർത്തകൻ കൂടിയാണ് ഇദ്ദേഹം.

ഭാര്യ ഷാരോൺ ജോർജ്. മക്കൾ : ജാരെഡ്, ലൂക്ക് ജോർജ്ജ്.

പാസ്റ്റർ ഡോ. തോമസ് ഇടിക്കുള (ചെയർമാൻ); വെസ്ലി മാത്യു (സെക്രട്ടറി), ബേവൻ തോമസ് (ട്രഷറർ), മിനു ജോർജ് (യൂത്ത് കോർഡിനേറ്റർ), ഡോ. സിസ്റ്റർ രേഷ്മ തോമസ് (ലേഡീസ് കോർഡിനേറ്റർ) എന്നിവരാണ് ഐപിസി ഫാമിലി കോൺഫറൻസ് ദേശീയ ഭാരവാഹികൾ.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: വെബ്സൈറ്റ്: Ipcfamilyconference.org

വാർത്ത : നിബു വെള്ളവന്താനം
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

നയാഗ്ര കൺവൻഷൻ പാസ്റ്റർ ഫെയ്ത്ത് ബ്ലസൻ പ്രസംഗിക്കുന്നു

Published

on

കാനഡ: ചരിത്ര പ്രസിദ്ധമായ നയാഗ്ര പട്ടണത്തിൽ നയാഗ്ര പ്രയർ സെന്റെറിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ നയാഗ്ര കൺവൻഷൻ നടത്തപ്പെടുന്നു. ജൂലൈ 21, 22 ( 6. pm-9pm) തീയതികളിൽ പട്ടണത്തിന്റെ ഹൃദയ ഭാഗത്തുള്ള 6200 Thorold to town line Rd, Niagara Falls ONL 2 E654 കൺവൻഷൻ സെന്റെറിൽ നടത്തപ്പെടുന്നു. പാസ്റ്റർ ബിനു ജേക്കബ് അധ്യക്ഷത വഹിക്കുന്ന വാർഷിക കൺവൻഷനിൽ അനുഗ്രഹിത യുവ പ്രഭാഷകൻ പാസ്റ്റർ ഫെയ്ത്ത് ബ്ലസൻ ശുശ്രൂഷിക്കും. നയാഗ്ര പ്രയർ സെന്റെർ ക്വയർ സംഗീത സുശ്രൂഷയ്ക്ക് നേത്യത്വം നല്കും. ബ്രദർ റ്റുബി വർഗ്ഗീസ്, ബ്രദർ ഷെഖിൻ എന്നിവർ വിവിധ ക്രമീകരണങ്ങൾക്ക് നേതൃത്വം നല്കുന്നു. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്-647 – 765 – 6634
Sources:Middleeast Christian Youth Ministries

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National7 hours ago

ഇന്ത്യൻ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുത്തു

ഇന്ത്യൻ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുത്തു.പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിക്കുകയും ബൈബിളിനെ അവഹേളിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നാരോപിച്ച് പോലീസ് കേസെടുത്തു.പഞ്ചാബ് സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ നഗരമായ അമൃത്‌സറിലെ രാജേവാലിലെ ഒരു പള്ളിയിൽ...

Health7 hours ago

വരാനിരിക്കുന്നത് ഡിസീസ് X എന്ന മഹാമാരി; മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

കൊവിഡ് ആഗോള അടിയന്തരാവാസ്ഥ അവസാനിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം വരാനിരിക്കുന്ന മഹാമാരിയെ കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. ലോകരാജ്യങ്ങളോട് മറ്റൊരു മഹാമാരിക്കായി തയാറെടുക്കാനാണ് ലോകരോഗ്യ സംഘടന തലവൻ ടെഡ്രോസ്...

National7 hours ago

അംഗീകാരമില്ലാത്ത സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് ഇനി ടിസിയില്ലാതെ സ്കൂൾ മാറാം; പുതിയ ഉത്തരവുമായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ

തിരുവനന്തപുരം: അംഗീകാരമില്ലാത്ത സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് ഇനി ടിസിയില്ലാതെ തന്നെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്കൂൾ മാറാം. ഇതുസംബന്ധിച്ച ഉത്തരവിൽ പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി ഒപ്പുവച്ചു. കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസ അവകാശ...

world news7 hours ago

9 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ നൈജീരിയയില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടത് 900 പൗരന്മാര്‍; കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ക്രൈസ്തവര്‍

അബൂജ: 2021 ജനുവരി മുതല്‍ മെയ് 2023 വരെയുള്ള 29 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ നൈജീരിയയില്‍ തൊള്ളായിരത്തോളം സാധാരണക്കാരായ പൗരന്മാര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്നും ഇതില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ക്രൈസ്തവരാണെന്നുമുള്ള വെളിപ്പെടുത്തലുമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്....

world news7 hours ago

നിക്കരാഗ്വയിൽ വീണ്ടും വ്യാജകുറ്റം ചുമത്തി വൈദികനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു; ഒരാഴ്ച്ചയ്ക്കുള്ളിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടത് മൂന്നു വൈദികർ

നിക്കരാഗ്വൻ സ്വേച്ഛാധിപത്യത്തിനിരയായി ഒരാഴ്ചയിൽ തന്നെ മൂന്നാമത്തെ വൈദികനും അറസ്റ്റുചെയ്യപ്പെട്ടു. രാജ്യത്തിൻറെ പരമാധികാരത്തെയും സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും സ്വയം നിർണ്ണയാവകാശത്തെയും നിന്ദിച്ചു എന്ന വ്യാജകുറ്റം ചുമത്തിയാണ് ഫാ. ജെയിം ഇവാൻ മോണ്ടെസിനോസ്...

us news8 hours ago

പകുതിയിലധികം അമേരിക്കക്കാരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമെന്ന് സർവ്വേ റിപ്പോർട്ട്

അമേരിക്കക്കാരിൽ പകുതിയോളം പേരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. വളരെ കുറച്ചു ആളുകൾ മാത്രമാണ് വിരളമായോ അല്ലെങ്കിൽ തീർത്തും മതപരമായ അനുഷ്ഠാനങ്ങൾ ഇല്ലാതെ ജീവിക്കുന്നത്. നാഷണൽ...

Trending