Connect with us

Economy

ഇനി കാർഡില്ലാതെ എ.ടി.എമ്മിൽ നിന്ന് പണം പിൻവലിക്കാം: വായിക്കാം വിശദമായി

Published

on

റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (RBI) അടുത്തിടെ രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള എല്ലാ എടിഎമ്മുകളിലും കാര്‍ഡ് ഇല്ലാതെ പണം പിന്‍വലിക്കാനുള്ള സംവിധാനം ഏര്‍പ്പെടുത്താന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. യൂണിഫൈഡ് പേയ്മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസ് (UPI) വഴിയാണ് ഇത് സാധ്യമാക്കുന്നത്.

2021 മാര്‍ച്ചിലെ കണക്കനുസരിച്ച്, യുപിഐ ആദ്യമായി ഒരു മാസത്തിനുള്ളില്‍ 5 ബില്ല്യണ്‍ ഇടപാടുകള്‍ കടന്നു. ഈ മാസം ആദ്യം ആര്‍ബിഐ ഗവര്‍ണര്‍ ശക്തികാന്ത ദാസ് കാര്‍ഡ് രഹിത പണം പിന്‍വലിക്കല്‍ സേവനം പ്രഖ്യാപിച്ചു. യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച് എല്ലാ ബാങ്കുകളിലും എടിഎം നെറ്റ്വര്‍ക്കുകളിലും കാര്‍ഡ്ലെസ് ക്യാഷ് പിന്‍വലിക്കല്‍ സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിരിക്കുന്നുവെന്ന് 2022-23 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തേക്കുള്ള തന്റെ ആദ്യ നയ പ്രസ്താവനയില്‍ ദാസ് പറഞ്ഞു.

എന്താണ് കാര്‍ഡ്ലെസ്സ് പണം പിന്‍വലിക്കല്‍?

ലളിതമായി പറഞ്ഞാല്‍, ഡെബിറ്റോ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡോ ഉപയോഗിക്കാതെ തന്നെ എടിഎമ്മില്‍ നിന്ന് പണം എടുക്കാന്‍ ഈ സേവനം ആരെയും അനുവദിക്കും. പണരഹിത ഇടപാട് എങ്ങനെ പ്രവര്‍ത്തിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ എടുത്തുകാണിച്ചുകൊണ്ട്, എടിഎമ്മുകള്‍ യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച് പണം പിന്‍വലിക്കാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ ഉടന്‍ കാണിക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യയിലെ ആക്സെഞ്ചര്‍ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സര്‍വീസസിന്റെ ലീഡ് സോണാലി കുല്‍ക്കര്‍ണി പറഞ്ഞു.

കാര്‍ഡ് രഹിത എടിഎം പിന്‍വലിക്കല്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന രണ്ട് വഴികള്‍ കുല്‍ക്കര്‍ണി വിശദീകരിച്ചു, എന്നാല്‍ അന്തിമ പ്രക്രിയയില്‍ ഇപ്പോഴും കൂടുതല്‍ വ്യക്തതയില്ല.

യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച് കാര്‍ഡ് രഹിത എടിഎം പിന്‍വലിക്കല്‍: പ്രക്രിയ 1

ഘട്ടം 1: ഉപഭോക്താവ് എടിഎം ടെര്‍മിനലില്‍ അപേക്ഷയുടെ വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്
ഘട്ടം 2: എടിഎം ഒരു ക്യുആര്‍ കോഡ് സൃഷ്ടിക്കും
ഘട്ടം 3: ഉപഭോക്താവ് യുപിഐ ആപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് ക്യുആര്‍ കോഡ് സ്‌കാന്‍ ചെയ്യുകയും അഭ്യര്‍ത്ഥന അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു
ഘട്ടം 4: എടിഎം പിന്നീട് പണം നല്‍കും

യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച് കാര്‍ഡ് രഹിത എടിഎം പിന്‍വലിക്കല്‍: പ്രക്രിയ 2

ഘട്ടം 1: ആദ്യം, ഉപയോക്താക്കള്‍ അവരുടെ യുപിഐ ഐഡിയും പിന്‍വലിക്കല്‍ തുകയും ഒരു എടിഎം ടെര്‍മിനലില്‍ നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്
ഘട്ടം 2: ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഒരു യുപിഐ ആപ്പില്‍ ഒരു അഭ്യര്‍ത്ഥന ലഭിക്കും
ഘട്ടം 3: നിലവിലുള്ള യുപിഐ ആപ്പ് പാസ്വേഡ് ഉപയോഗിച്ച് അവര്‍ ഇടപാടിന് അംഗീകാരം നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്
ഘട്ടം 4: വിജയകരമായ സ്ഥീരികരണത്തിന് ശേഷം, എടിഎമ്മില്‍ പണം വിതരണം ചെയ്യും.

തിരഞ്ഞെടുത്ത ബാങ്കുകള്‍ കാര്‍ഡില്ലാത്ത എടിഎം പിന്‍വലിക്കല്‍ സേവനം ലഭ്യമാക്കും. സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ), എച്ച്ഡിഎഫ്‌സി ബാങ്ക്, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്, പഞ്ചാബ് നാഷണല്‍ ബാങ്ക് (പിഎന്‍ബി), കൂടാതെ മറ്റു ചില ബാങ്കുകളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

കാര്‍ഡ് രഹിത എടിഎം പിന്‍വലിക്കല്‍ സേവനം ആരംഭിക്കുന്നതോടെ എടിഎം സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ നവീകരിക്കുന്നതിനും മറ്റ് പേയ്മെന്റ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ബാങ്കുകള്‍ കൂടുതല്‍ പണം ചെലവഴിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് കുല്‍ക്കര്‍ണി പറഞ്ഞു. ഇത് ഉപയോക്താക്കളില്‍ നിന്ന് അധിക ഫീസ് ഈടാക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Business

ഗൂഗിള്‍ പേ, ഫോണ്‍പേ വഴി പണം തെറ്റായ വ്യക്തിക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ടോ?

Published

on

ഇന്ന് പണമിടപാടുകള്‍ ഓണ്‍ലൈനായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. വഴിയോരക്കച്ചവടക്കാര്‍ മുതല്‍ വന്‍കിട റീട്ടെയില്‍ ശൃംഖലകള്‍ യൂണിഫേഡ് പേയ്മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസും വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇതുവഴി തുക ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് ഉടന്‍ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ ചെയ്യാനും ഉപയോക്താവിനെ ഇത് സഹായിക്കുന്നതിലൂടെ പല ഇടപാടുകളിലും പണം ഉപയോഗിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ഇല്ലാതാകുന്നുണ്ട്.

എന്നാല്‍ ചില അശ്രദ്ധകള്‍ കാരണം നിങ്ങള്‍ക്ക് പണം നഷ്ടപ്പെടാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. തെറ്റായ യുപിഐ ഐഡി നല്‍കി ആര്‍ക്കാണോ പണം അയക്കേണ്ടത് അയാള്‍ക്കാല്ലാതെ മറ്റൊരാളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് അബദ്ധത്തില്‍ പണം അയയ്ക്കുന്നകാണ്. ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളില്‍ പണം തിരിച്ചുകിട്ടുമോ എന്നത് പലര്‍ക്കും സംശയമുളള കാര്യമാണ്. എന്നാല്‍ റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ നിര്‍ദേശിച്ച മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിച്ചാല്‍ ഇത്തരത്തില്‍ തെറ്റായി അയച്ച പണം നിങ്ങള്‍ക്ക് തിരികെ ലഭിക്കും.

പണം നഷ്ടപ്പെട്ട വ്യക്തി പേയ്മെന്റ് സംവിധാനത്തില്‍ ആദ്യം പരാതി നല്‍കണം. പേടിഎം, ഗൂഗിള്‍ പേ, ഫോണ്‍പേ തുടങ്ങിയ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ കസ്റ്റമര്‍ സപ്പോര്‍ട്ട് ഓഫീസുകള്‍ വഴി നിങ്ങള്‍ക്ക് റീഫണ്ട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാവുന്നതാണ്. ഇതുവഴി പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ലെങ്കില്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആര്‍ബിഐയുടെ ഓംബുഡ്സ്മാനെ ബന്ധപ്പെടുക.

ഉപഭോക്തൃ പരാതികള്‍ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഓംബുഡ്‌സ്മാന്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു മുതിര്‍ന്ന വ്യക്തിയെ ആര്‍ബിഐ നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഉപയോക്താവിന് യുപിഐ, ഭാരത് ക്യുആര്‍ കോഡ്, മറ്റ് സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള ഇടപാടുകള്‍ക്കായുള്ള ആര്‍ബിഐ മാനദണ്ഡത്തില്‍ നിന്ന് ആപ്പ് പിന്നോട്ട് പോകുന്നുവെന്ന് തോന്നിയാല്‍ ഉപയോക്താവിന് ഇവിടെ പരാതിപ്പെടാം.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

എസ്.ബി.ഐ ഇടപാടുകൾ ഇനി കൂടുതൽ ചെലവേറും

Published

on

ന്യൂഡൽഹി: എസ്.ബി.ഐ ഇടപാടുകൾ ഇനി കൂടുതൽ ചെലവേറും. വാടക അടക്കൽ, ഇ.എം.ഐ ഇടപാട് എന്നിവക്കാണ് കൂടുതൽ തുക നൽകേണ്ടി വരിക. ​ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇടപാടുകൾക്ക് അധിക ചാർജ് എസ്.ബി.ഐ ചുമത്തുക.

നവംബർ 15 മുതൽ പുതിയ ചാർജുകൾ നിലവിൽ വരും. ഇ.എം.ഐ ഇടപാടുകൾക്കുള്ള ചാർജ് 99 രൂപയിൽ നിന്നും 199 ആയാണ് വർധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. നേരത്തെ ഐ.സി.ഐ.സി.ഐ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡിനുള്ള റെന്റ് പേയ്മെന്റ് ചാർജ് വർധിപ്പിച്ചിരുന്നു.

ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് എസ്.ബി.ഐയും ചാർജ് ഉയർത്തിയിരിക്കുന്നത്. ​നേരത്തെ എം.സി.എൽ.ആർ നിരക്ക് ഉയർത്തിയതിനെ തുടർന്ന് ഗാർഹിക, ഭവന, വാഹന വായ്പകളുടെ പലിശനിരക്ക് ഉയർത്തിയിരുന്നു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Economy

ഗിന്നസ് ബുക്കില്‍ ഇടംനേടിയ എടിഎം; ആകാശത്തു നിന്നും പണം പിന്‍വലിക്കാം!

Published

on

ഖഞ്ചറാബ്: ഗ്രാമ-നഗര വ്യത്യാസമില്ലാതെ എടിഎം മെഷീനുകള്‍ സാര്‍വത്രികമായിക്കഴിഞ്ഞു. നാട്ടിലെ പ്രധാന കവലകളിലെല്ലാം എടിഎമ്മുകള്‍ കാണാം. പണമിടപാടുകള്‍ക്ക് ഏറെ സഹായകരമാണ് എന്നുള്ളതാണ് എടിഎമ്മുകളുടെ ആവശ്യകതയെ ഇത്രമേല്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. മഞ്ഞുപെയ്യുന്ന മലമുകളില്‍ മേഘങ്ങളോട് സല്ലപിച്ച് ഒരു എടിഎം സ്ഥിതിചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നു പറഞ്ഞാല്‍ ഒരുപക്ഷെ നിങ്ങള്‍ക്ക് വിശ്വാസം വരികയില്ല. എന്നാല്‍, സംഗതി സത്യമാണ് കേട്ടോ. മേഘങ്ങളെ വകഞ്ഞുമാറ്റി വേണം ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ എ.ടി.എമ്മിലേക്ക് എത്താന്‍.

ഇത്രയും ഉയരത്തില്‍ വൈദ്യുതിയില്ലാതെ ഈ എടിഎം എങ്ങനെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്ന ചോദ്യമാണ് ജനങ്ങളുടെ മനസ്സില്‍ ഉയരുന്നത്. കൂടാതെ, ഈ എടിഎമ്മില്‍ നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കാന്‍ ആളുകള്‍ക്ക് ഇത്ര താല്‍പ്പര്യം എന്തുകൊണ്ടാണെന്നും സംശയം തോന്നിയേക്കാം.

മഞ്ഞുമലകളിലാണ് ഈ എടിഎം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ ഈ ക്യാഷ് മെഷീന്‍ (എടിഎം) ചൈനയ്ക്കും പാകിസ്ഥാനും ഇടയിലുള്ള ഖഞ്ചറാബ് ചുരത്തിന്റെ അതിര്‍ത്തിയിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. രാജ്യത്തുനിന്നും വിദേശത്തുനിന്നും ധാരാളം വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ പാക്കിസ്ഥാനിലെ മഞ്ഞുമൂടിയ ഈ മലനിരകളിലേക്ക് എത്തുന്നു. ഇതൊരു പ്രധാനപ്പെട്ട വിനോദ സഞ്ചാര കേന്ദ്രം കൂടിയാണ്. ഇതിനാലാണ് നാഷണല്‍ ബാങ്ക് ഓഫ് പാകിസ്ഥാന്‍ (എന്‍ബിപി) ഇവിടെ എടിഎം സ്ഥാപിക്കാന്‍ തീരുമാനിക്കുന്നത്. 2016 മുതല്‍ ഇവിടെ എടിഎം പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വരുന്നു. വൈദ്യുതി ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാല്‍ സൗരോര്‍ജ്ജത്തിന്റെയും കാറ്റിന്റെയും സഹായത്തോടെയാണ് മെഷിന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. 4693 മീറ്റര്‍ ഉയരത്തില്‍ നിര്‍മിച്ച ഈ എടിഎമ്മിന്റെ പേര് ഗിന്നസ് വേള്‍ഡ് റെക്കോര്‍ഡില്‍ ഇടംപിടിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അതിര്‍ത്തി പ്രദേശത്തിന് സമീപം താമസിക്കുന്ന പൗരന്മാരും അതിര്‍ത്തി സുരക്ഷാ സേനയും വിനോദസഞ്ചാരികളും എടിഎം മെഷീന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വിനോദസഞ്ചാരികളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്ന ഒരു ഘടകമായി ഈ എടിഎം മാറിയിട്ടുണ്ട്. ആകാശത്തു നിന്നും പണം പിന്‍വലിക്കുന്ന അനുഭവമാണ് ഉണ്ടാകുന്നതെന്ന് പല വിനോദസഞ്ചാരികളും അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ ഈ എടിഎം സന്ദര്‍ശിക്കുന്നതും ഇവിടെ നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കുന്നതിന്റെ ചിത്രങ്ങള്‍ എടുക്കുന്നതും നിത്യകാഴ്ചയായി മാറിക്കഴിഞ്ഞെന്ന് അധികൃതര്‍ പറയുന്നു.

എടിഎമ്മിന്റെ മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കുന്ന ഒരു വനിതാ ഓഫീസര്‍ ബിബിസിയോട് പറഞ്ഞു- ‘പദ്ധതി പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ ഏകദേശം നാല് മാസമെടുത്തു. ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള NBP ബാങ്ക് ഇവിടെ നിന്ന് 87 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയാണ്. മോശം കാലാവസ്ഥയും ദുഷ്‌കരമായ മലമ്പാതകളും മണ്ണിടിച്ചിലും നേരിടുന്നതിനാല്‍ ബാങ്കര്‍മാര്‍ പണം പിന്‍വലിക്കാന്‍ ഈ എടിഎമ്മിനെ ആശ്രയിക്കുന്നു. 15 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ ശരാശരി 40-50 ലക്ഷം രൂപയാണ് ഇവിടെ നിന്ന് പിന്‍വലിക്കുന്നത്.’
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News4 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News5 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News5 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News5 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News5 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News6 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News6 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending