Connect with us

National

കോടതി ഉത്തരവിനെ പരിഗണിക്കാതെ പള്ളിയുടെ കീഴിലുള്ള അനാഥാലയം അടച്ചുപ്പൂട്ടാനുള്ള ശ്രമവുമായി ശിശുക്ഷേമ ഏജൻസി

Published

on

ഇന്ത്യയിലെ ഒരു സർക്കാർ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള ശിശുക്ഷേമ ഏജൻസി കോടതി ഉത്തരവിനെ ധിക്കരിക്കുകയും സ്ഥാപനം അടച്ചുപൂട്ടാനുള്ള നീക്കത്തിൽ പള്ളിയുടെ കീഴിലുള്ള അനാഥാലയത്തോട് കുട്ടികളെ മാറ്റാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

മധ്യപ്രദേശിലെ സാഗർ രൂപതയിലെ സെന്റ് ഫ്രാൻസിസ് സേവാധാം ഓർഫനേജിലെ പത്ത് കുട്ടികളെയാണ് ഇത്തരമൊരു നീക്കത്തിനെതിരെ ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് ലംഘിച്ച് സ്ഥലം മാറ്റിയത്.

“ഞങ്ങളുടെ 10 കുട്ടികളെ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച വിവിധ ബാച്ചുകളായി മാറ്റി,” അനാഥാലയത്തിന്റെ ഡയറക്ടർ ഫാദർ സിന്റോ വർഗീസ് പറഞ്ഞു.

“കുട്ടികളെ ഹാജരാക്കാൻ ജില്ലാ ശിശുക്ഷേമ സമിതി (CWC) ഞങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, ഞങ്ങൾ അത് പാലിച്ചു,” ഫാദർ വർഗീസ് മെയ് 25 ന് പറഞ്ഞു.

അനാഥാലയത്തിലെ അന്തേവാസികളെ മാറ്റുന്നതിൽ നിന്ന് സിഡബ്ല്യുസിയെ വിലക്കിയ മധ്യപ്രദേശ് ഹൈക്കോടതിയുടെ ജബൽപൂർ ബെഞ്ചിന്റെ 2022 ജനുവരിയിലെ ഉത്തരവിന്റെ ലംഘനമാണ് സ്ഥലംമാറ്റമെന്ന് പുരോഹിതൻ പറയുന്നു.

ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് ലംഘിച്ച് അനാഥാലയത്തിൽ നിന്ന് സർക്കാർ സഹായ കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്ക് കുട്ടികളെ മാറ്റാൻ സിഡബ്ല്യുസി മെയ് 10ന് ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു.

മെയ് എട്ടിന് അനാഥാലയത്തിൽ നടത്തിയ അപ്രതീക്ഷിത റെയ്ഡിനും അന്തേവാസികളെ മാറ്റാനുള്ള ഉത്തരവിനും ശേഷം ഫെഡറൽ, സംസ്ഥാന ബാലാവകാശ കമ്മീഷനുകളിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കെതിരെ അനാഥാലയം കോടതിയലക്ഷ്യത്തിന് കേസ് കൊടുത്തിരുന്നു.

27 അന്തേവാസികളിൽ ഒരു ആൺകുട്ടിയെ മെയ് 8 ന് പരിശോധനാ സംഘം ബലമായി പിടിച്ചുകൊണ്ടുപോയതായി പുരോഹിതൻ അനുസ്മരിച്ചു. “അവർ ഇപ്പോൾ ഏതെങ്കിലും കാരണത്താൽ അവരെ ബാച്ചുകളായി മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കുന്നു,” ഫാദർ സിന്റോ വർഗീസ് പറഞ്ഞു.

കോടതിയലക്ഷ്യക്കേസ് കോടതിയുടെ വേനൽക്കാല അവധിക്ക് ശേഷം ജൂൺ 12ന് പരിഗണിക്കും.

“ഇപ്പോൾ, ഞങ്ങൾക്ക് 16 കുട്ടികളുണ്ട്, കേസിന്റെ അടുത്ത വാദം കേൾക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവർ എന്ത് ചെയ്യുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല,” ഫാദർ സിന്റോ വർഗീസ് പറഞ്ഞു. “ഇതെല്ലാം അനാഥാലയത്തെ ലക്ഷ്യമാക്കി അതിന്റെ പ്രതിച്ഛായ തകർക്കാനുള്ള ബോധപൂർവമായ ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമാണ്, ഇത് അടച്ചുപൂട്ടുന്നതിലേക്ക് നയിക്കുന്നു,” ഫാദർ വർഗീസ് നിരീക്ഷിച്ചു.

“ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലേറെയായി അനാഥാലയം പാവപ്പെട്ട കുട്ടികളെ സേവിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ സർക്കാർ അധികാരികൾ ഞങ്ങളുടേതായ ഒരു തെറ്റും കൂടാതെ ഞങ്ങളെ ഉപദ്രവിക്കുകയാണ്,” വൈദികൻ വിലപിച്ചു.

375,000 ജനസംഖ്യയുള്ള വടക്കൻ മധ്യ സാഗർ ജില്ലയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 75 ശതമാനവും ദളിതരും ഗോത്രവർഗക്കാരുമാണ്.

അനാഥാലയം 2020-ൽ രജിസ്ട്രേഷൻ പുതുക്കുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷ സമർപ്പിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് മധ്യപ്രദേശിലെ ബാലാവകാശ സംഘടനകളുടെ എതിർപ്പ് നേരിടാൻ തുടങ്ങി. വിഷയം ഇപ്പോഴും കോടതിയുടെ പരിഗണനയിലാണ്.

ഫാദർ വർഗീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, “സംസ്ഥാന സർക്കാർ, ഞങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രേഷൻ പുതുക്കുകയോ ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഒരു ആശയവിനിമയവും നടത്തുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ല”, അത് എന്നെന്നേക്കുമായി അടച്ചുപൂട്ടാനുള്ള ഗൂഢലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്”.

ബ്രിട്ടീഷ് കൊളോണിയൽ കാലഘട്ടത്തിൽ പള്ളിക്ക് അനുവദിച്ച 277 ഏക്കർ ഭൂമിയുടെ ഒരു ഭാഗത്താണ് അനാഥാലയം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

National

സൂസൻ ജോൺ (ക്രമനമ്പർ 05) ഐ.പി.സി. സ്റ്റേറ്റ് സോദരി സമാജം ജോയിന്റ്സെക്രട്ടറി ആയേക്കും

Published

on

ഐ.പി.സി കേരള സ്റ്റേറ്റ് സോദരി സമാജം ഭാരവാഹികളുടെ തെരെഞ്ഞടുപ്പ് ഒക്ടോ 10 – ന് രാവിലെ 11 മണിക്ക് ഐ.പി സി ഹെഡ്ക്വാർട്ടർ കുമ്പനാട് ഹെബ്രോൻ പൂരത്ത് നടക്കുകയാണ്.പ്രധാനമായും രണ്ടു ഗ്രൂപ്പുകൾ മത്സര രംഗത്ത് ഉണ്ട്.

സിസ്റ്റർ ആനി തോമസ് പ്രസിഡന്റായി നേതൃത്യം നൽകുന്ന ടീം മിനാണ് വിജയ സാദ്ധ്യത, എന്നാണ് വിശ്വാസ സമൂഹത്തിനിടയിൽ സംസാരം. തിരുവനന്തപുരം മേഖല സെക്രട്ടറി സിസ്റ്റർ സൂസൻ ജോൺ സോദരി സമാജം സ്റ്റേറ്റ് ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറിയായി മത്സരിക്കുന്നു. ഏറെ വിജയ സാദ്ധ്യതയുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിയാണ് സൂസൻ ജോൺ പാസ്റ്റർ ജോൺ തോമസിന്റെ സഹ ധർമ്മിണിയും. കഴിഞ്ഞ 36 വർഷമായി കർത്തൃ ശുശ്രുഷയിൽ . ഐ.പി.സിയുടെ വിവിധ സെന്റുറുകളിലും, മേഖലകളിലും,മേഖല എക്സിക്യൂട്ടിവായും പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിലവിൽ തിരുവനന്തപുരം വെസ്റ്റ് സെന്റർ സോദരി സമാജം വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, തിരുവനന്തപുരം സോദരി സമാജം മേഖല സെക്രട്ടറിയും മാണ്. നല്ല പ്രവർത്തനപാടവം, നല്ല സംഘാടക, പ്രാസംഗിക എന്നി നിലകളിൽ ശോഭിക്കുന്ന സൂസൻ ജോൺ വിജയിച്ചാൽ ഐ.പി.സി. സോദരി സമാജത്തിന് ഒരു മുതൽക്കൂട്ടായിരിക്കും. സൂസൻ ജോണും കൂടെ ള്ളവരുടെയും വിജയത്തിനായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

ഐ. പി. സി ഫെയ്ത്ത് സെന്റർ പേരൂർക്കട സഭയുടെ 21 ദിവസത്തെ ഉപവാസ പ്രാർത്ഥനയായ ഫെയ്ത്ത് ഫെസ്റ്റ് ഒക്ടോബർ 09 തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ 29

Published

on

തിരുവനന്തപുരം : ഐ പി സി ഫെയ്ത്ത് സെന്റർ പേരൂർക്കട സഭയുടെ 21 ദിവസത്തെ ഉപവാസ പ്രാർത്ഥനയായ ഫെയ്ത്ത് ഫെസ്റ്റ് ഒക്ടോബർ 09 തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ 29 ഞായറാഴ്‌ച വരെ നടക്കും. എല്ലാ ദിവസങ്ങളിലും രാവിലെ 10 മണി മുതൽ 01 മണി വരെയും വൈകുന്നേരം 06.30 മുതൽ 08.30 വരെയും ആണ് ശുശ്രൂഷകൾ നടക്കുന്നത്. പാസ്റ്റർ കെ സി തോമസ് ശുശ്രൂഷകൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകും. പാസ്റ്റർമാരായ റ്റൈറ്റസ് തോമസ്, ജോയി കണിയാപുരം, ഷാജി വർഗീസ് കലയപുരം, ജോയി ചെങ്കൽ, കെ തോമസ്, ഫെയ്ത്ത് ബ്ലെസ്സൻ, സൈമൻ ചാക്കോ, സാബു ആര്യപള്ളിൽ, ബൈജു ഉപ്പുതുറ, ഡേവിഡ് കാവാലം, ഷിജു കെ വർഗീസ്, ഷിബിൻ ശാമുവേൽ, ബി വർഗ്ഗീസ്, സജികുമാർ കെ പി, വി പി ഫിലിപ്പ്‌, സി ജി ആന്റണി, ജോൺസൺ കുണ്ടറ, റെജി ശാസ്താംകോട്ട, കെ സി ശാമുവേൽ, മോനിഷ് മാത്യു എന്നിവർ വചന ശുശ്രൂഷകൾ നിർവ്വഹിക്കും. ഫെയ്ത്ത് സെന്റർ സിംഗേഴ്‌സ് ഗാന ശുശ്രൂഷകൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകും. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് പാസ്റ്റർ ജോബിൻ കെ ജോൺ 7012636389
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

ഹരിത വിപ്ലവത്തിന്റെ പിതാവ് എം എസ് സ്വാമിനാഥൻ അന്തരിച്ചു

Published

on

ഹരിതവിപ്ലവത്തിന്റെ പിതാവ് എം എസ് സ്വാമിനാഥന്‍(98) അന്തരിച്ചു. വാര്‍ധക്യസഹജമായ അസുഖങ്ങളെ തുടര്‍ന്ന് ചെന്നൈയിലെ വീട്ടിൽ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ദീര്‍ഘനാളായി അസുഖബാധിതനായി കിടപ്പിലായിരുന്നു. ആലപ്പുഴ ജില്ലയിലെ കുട്ടനാട് താലൂക്കിൽ മങ്കൊമ്പ് എന്ന സ്ഥലത്ത് 1925 ഓഗസ്റ്റ് 7നു ജനിച്ച മങ്കൊമ്പ് സാംബശിവൻ സ്വാമിനാഥൻ എന്ന എം.എസ്.സ്വാമിനാഥൻ ഇന്ത്യൻ ഹരിതവിപ്ലവത്തിന്റെ പിതാവായാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.

1952 ല്‍ കേംബ്രിഡ്ജ് സര്‍വ്വകലാശാലയില്‍ നിന്നും ജനിതകശാസ്ത്രത്തില്‍ പിഎച്ച് ഡി നേടിയ അദ്ദേഹം ഇന്ത്യയിലെത്തി കാര്‍ഷിക രംഗത്തിന്റെ അതികായനായി. ടൈം മാഗസിന്റെ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച് ഇരുപതാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ഏഷ്യ കണ്ട ഏറ്റവും സ്വാധീനശക്തിയുള്ള 20 പേരിൽ ഒരാളായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ഇന്ത്യയെ കാര്‍ഷിക സ്വയംപര്യാപ്തതയിലേക്ക് നയിച്ച പ്രതിഭയായിരുന്നു എംഎസ് സ്വാമിനാഥന്‍. പത്മഭൂഷണ്‍ നല്‍കി രാജ്യം ആദരിച്ച ശാസ്ത്രജ്ഞനായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ഇന്ത്യന്‍ പരിസ്ഥിതിക്കിണങ്ങുന്നതും അത്യുല്പാദനശേഷിയുള്ളതുമായ വിത്തുകള്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുകയും അത് കര്‍ഷകര്‍ക്കിടയില്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തതാണ് സ്വാമിനാഥനെ അന്തര്‍ദേശീയ തലത്തില്‍ പ്രശസ്തനാക്കിയത്.

1966 ൽ മെക്സിക്കൻ ഗോതമ്പ് ഇനങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ സാഹചര്യങ്ങൾക്കുമാറ്റി പഞ്ചാബിലെ പാടശേഖരങ്ങളിൽ അദ്ദേഹം നൂ‍റു മേനി കൊയ്തു.ഇത് അദ്ദേഹത്തെ ഇന്ത്യയിലെ ഹരിത വിപ്ലവത്തിന്റെ പിതാവാക്കി
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news14 hours ago

‘We’ve Got to Wake Up!’: Former Supermodel Kathy Ireland Delivers Powerful Message Defending Life, Call to Action for Church

Model-turned-entrepreneur Kathy Ireland was recently honored at an influential pro-life gala, but the business mogul told the audience she wasn’t...

Tech15 hours ago

വാട്ട്‌സ്ആപ്പിലെ ഏറ്റവും കിടിലൻ മൂന്ന് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ!; ഇനി സ്റ്റാറ്റസിലും സമയം നിയന്ത്രിക്കാം

വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ പുതിയ ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിക്കാനൊരുങ്ങി മെറ്റ. നിലവിൽ ആൻഡ്രോയിഡ് പതിപ്പുകളിൽ ഇവ ലഭ്യമാണ്. 2.23.20.20 പതിപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതോടെ ഈ സേവനം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് സ്വന്തമാകും. പുതിയതായി എത്തിയിരിക്കുന്ന...

world news15 hours ago

സൗദിയിൽ ഫഹസ് പരിശോധനയ്ക്ക് ബുക്കിങ് നിർബന്ധം; ഓൺലൈനായി അപ്പോയിന്റ്മെൻ്റ് എടുക്കണം

ജിദ്ദ: സൗദിയിൽ വാഹനങ്ങളുടെ ഫഹസ് എടുക്കാനുള്ള ആനുകാലിക സാങ്കേതിക പരിശോധന നടത്താൻ ഓൺലൈൻ അപ്പോയിന്റ്മെന്റ് നിർബന്ധമാക്കി. ബുക്കിങ് ഇല്ലാതെ പരിശോധനയ്ക്കെത്തിയ നിരവധി പേരെ അധികൃതർ മടക്കി അയച്ചു....

Business15 hours ago

രാജ്യത്ത് ഓൺലൈൻ ഗെയിമുകൾക്കുള്ള ജിഎസ്ടി നിയമ വ്യവസ്ഥകൾ ഇന്ന് മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ

രാജ്യത്ത് ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ്, കാസിനോ, കുതിരപ്പന്തയം എന്നിവയ്ക്ക് ഭേദഗതി ചെയ്ത ജിഎസ്ടി നിയമ വ്യവസ്ഥകൾ ഇന്ന് മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ. ഇത് സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ ധനമന്ത്രാലയം പുറത്തുവിട്ടിട്ടുണ്ട്. ഓൺലൈൻ...

National15 hours ago

സൂസൻ ജോൺ (ക്രമനമ്പർ 05) ഐ.പി.സി. സ്റ്റേറ്റ് സോദരി സമാജം ജോയിന്റ്സെക്രട്ടറി ആയേക്കും

ഐ.പി.സി കേരള സ്റ്റേറ്റ് സോദരി സമാജം ഭാരവാഹികളുടെ തെരെഞ്ഞടുപ്പ് ഒക്ടോ 10 – ന് രാവിലെ 11 മണിക്ക് ഐ.പി സി ഹെഡ്ക്വാർട്ടർ കുമ്പനാട് ഹെബ്രോൻ പൂരത്ത്...

world news2 days ago

Archaeologists discover ‘very rare’ ancient inscription paraphrasing Psalm 86

Archaeologists from the Hebrew University of Jerusalem recently reported that an ancient inscription paraphrasing the first two verses of Psalm...

Trending