Connect with us

world news

വിമാനം മണിക്കൂറുകൾ വൈകിയോ? എങ്കിൽ വിഷമിക്കേണ്ട, യാത്രികർക്ക് കോളടിച്ചിട്ടുണ്ട്!

Published

on

വിമാനം വൈകിയാൽ യാത്രക്കാർക്ക് ഇനി വിമാനത്തിൽ ഇരുന്നു മടുക്കേണ്ട. ഇനി മുതൽ ഇത്തരം സാഹചര്യത്തിൽ വിമാനത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങാനാകും. ഇതിനായി ഏവിയേഷൻ സേഫ്റ്റി മോണിറ്ററിംഗ് ഓർഗനൈസേഷൻ (ബിസിഎഎസ്) പുതിയ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഇത് പ്രകാരം വിമാനത്തിൽ കയറിയ ശേഷം വിമാനം പുറപ്പെടാൻ ഏറെ താമസമുണ്ടായാൽ വിമാനത്താവളത്തിൻ്റെ ഡിപ്പാർച്ചർ ഗേറ്റ് വഴി യാത്രക്കാർക്ക് പുറത്തിറങ്ങാൻ അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

മാർച്ച് 30 ന് എയർലൈൻ കമ്പനികൾക്കും എയർപോർട്ട് ഓപ്പറേറ്റർമാർക്കും പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഇപ്പോൾ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നതായും ബ്യൂറോ ഓഫ് സിവിൽ ഏവിയേഷൻ സെക്യൂരിറ്റി (ബിസിഎഎസ്) ഡയറക്ടർ ജനറൽ വ്യക്തമാക്കിയതായി ദ മിന്‍റ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. യാത്രക്കാരുടെ ബുദ്ധിമുട്ട് കുറയ്ക്കാൻ ഈ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ സഹായിക്കുമെന്നും വിമാനത്തിൽ കയറിയ ശേഷം ദീർഘനേരം ഇരിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും ഡയറക്ടർ ജനറൽ പറഞ്ഞു.

വിമാനത്താവളങ്ങളിലെ തിരക്ക് വർധിക്കുന്നതും വിമാനം വൈകുന്ന സാഹചര്യവും കണക്കിലെടുത്താണ് ബ്യൂറോ ഓഫ് സിവിൽ ഏവിയേഷൻ സെക്യൂരിറ്റി (ബിസിഎഎസ്)യുടെ നിർദേശം. പലപ്പോഴും വിമാനത്തിൽ കയറിയതിനു ശേഷവും യാത്രക്കാർ ഏറെനേരം കുടുങ്ങിക്കിടക്കാറുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, പുതിയ നിയമത്തിന് ശേഷം, ദീർഘനേരം വിമാനം വൈകുകയോ മറ്റ് അത്യാഹിതങ്ങൾ ഉണ്ടാകുകയോ ചെയ്താൽ അതത് വിമാനത്താവളങ്ങളുടെ ഡിപ്പാർച്ചർ ഗേറ്റ് വഴി പുറത്തിറങ്ങാൻ യാത്രക്കാരെ അനുവദിക്കും. യാത്രക്കാരെ ഇറക്കാനുള്ള തീരുമാനം അതത് എയർലൈനുകളും സുരക്ഷാ ഏജൻസികളും എടുക്കും.

വിമാനത്താവളങ്ങളിലെ തിരക്ക് നേരിടാൻ നിരവധി നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡയറക്ടർ ജനറൽ പറഞ്ഞു. ഈ ക്രമത്തിൽ വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ സ്മാർട്ട് സുരക്ഷാ പാതകളും സ്ഥാപിക്കും. രാജ്യത്ത് ആഭ്യന്തര വിമാന ഗതാഗതം അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും പ്രതിദിനം 3,500 വിമാനങ്ങൾ സർവീസ് നടത്തുന്നുണ്ട്. ബിസിഎഎസും മറ്റ് അധികാരികളും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന വിമാന ഗതാഗതത്തിനിടയിൽ വിമാനത്താവളങ്ങളിലെ തിരക്ക് നേരിടാൻ നിരവധി നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

world news

ഇന്തോനേഷ്യയിൽ തീതുപ്പി അഗ്നിപര്‍‌വതം: 800 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു, സുനാമി മുന്നറിയിപ്പ്

Published

on

ഇന്തോനേഷ്യയിലെ റുവാങ് അഗ്നിപർവതം പാെട്ടിത്തെറിച്ചു: ഇതിനു പിന്നാലെ വടക്ക് സുലവേസി പ്രവിശ്യയില്‍ നിന്ന് 800 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു.

പ്രദേശത്ത് ജാഗ്രത നിർദ്ദേശവും സുനാമി മുന്നറിയിപ്പും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ലാവ പുറത്തേക്ക് ഒഴുകാൻ തുടങ്ങിയെന്നും അഗ്നി പർവതം മൂന്ന് തവണ പൊട്ടിത്തെറിച്ചെന്നും കാലാവസ്ഥ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു.

സിത്താരോ ദ്വീപില്‍ നിന്ന് 838 പേരെയാണ് ഒഴിപ്പിച്ചതെന്നാണ് വിവരം. പർവത ചരിവുകളിലൂടെ ലാവ ഒഴുകുന്ന വീഡിയോകളും പുറത്തുവന്നു. അഗ്നിപർവതം പൊട്ടിത്തെറിക്കുന്നതിന് മുൻപ് നിരവധി ഭൂകമ്ബങ്ങളും ഉണ്ടായതായി സൂചനകളുണ്ട്.

27 കോടി ജനങ്ങളുള്ള ദ്വീപസമൂഹമായ ഇന്തോനേഷ്യയിൽ 120 സജീവ അഗ്നിപർവ്വതങ്ങളുണ്ട്. 725 മീറ്റർ (2,378 അടി) യുള്ള റുവാങ് അഗ്നിപർവ്വതത്തിൽ നിന്ന് കുറഞ്ഞത് 6 കിലോമീറ്റർ (3.7 മൈൽ) അകലെ താമസിക്കാൻ അധികൃതർ വിനോദസഞ്ചാരികളോടും ജനങ്ങളോടും അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

2018-ൽ, ഇന്തോനേഷ്യയിലെ അനക് ക്രാകറ്റൗ അഗ്നിപർവ്വതം പൊട്ടിത്തെറിച്ചതിനെത്തുടർന്ന്, സുമാത്ര, ജാവ തീരങ്ങളിൽ സുനാമിയുണ്ടായി 430 പേർ മരിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

സമൂഹമാധ്യമമായ ‘എക്സ്’ നിരോധിച്ച് പാക്കിസ്താൻ

Published

on

സമൂഹമാധ്യമമായ ‘എക്സ്’നിരോധിച്ച് പാക്കിസ്താൻ. രാജ്യസുരക്ഷ സംബന്ധിച്ച ആശങ്ക കണക്കിലെടുത്താണ് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതെന്നാണ് പാക്ക് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ബുധനാഴ്ച കോടതിയിൽ എഴുതി നൽകിയ സത്യവാങ്മൂലത്തിലാണ് എക്സിന്റെ നിരോധനത്തെപ്പറ്റി സർക്കാർ വെളിപ്പെടുത്തിയത്.

അതേസമയം ഫെബ്രുവരി പകുതി മുതലേ എക്സ് ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്നില്ലെന്നു പാക്കിസ്താനിലെ ഉപയോക്താക്കൾ പരാതിപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാൽ എക്സിന് താത്കാലിക നിരോധനമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നത് എന്നാണ് പുറത്തു വരുന്ന വിവരം.

പാകിസ്താൻ സർക്കാരിന്റെ നിയമാനുസൃത നിർദേശങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിലും പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിലും എക്സ് പരാജയപ്പെട്ടത് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തേണ്ടതിൻ്റെ ആവശ്യകതയിലേക്ക് നയിച്ചുവെന്നാണ് പുറത്തു വരുന്ന റിപ്പോർട്ട്. പാകിസ്താൻ അധികൃതരുമായി സഹകരിക്കാൻ സോഷ്യൽ മീഡിയ കമ്പനി വിമുഖത പ്രകടിപ്പിച്ചതായി മന്ത്രാലയം ആരോപിച്ചു.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

As Record Bible Disengagement Rages, Researchers Discover ‘Good Reason For Hope’ If Key Trend Continues

Published

on

A new survey yielded results that could give Christians a “good reason for hope” when it comes to the Gospel’s impact on young people.

This year, 54% of Gen Z adults (ages 18-27) agreed the Bible’s message has transformed their lives, up from 50% last year.

These results are captured in the first chapter of the 14th annual “State of the Bible Report 2024.”

The increase in support for Scripture’s message left Dr. John Farquhar Plake, chief program officer and editor-in-chief of the State of the Bible, with some hope for the future, despite noting the decrease in Scripture engagement in recent years.

“Our youngest adults show signs of interest in the Bible, curiosity about it, and transformative interaction with it,” Plake said, breaking down the increase in those who say the “message of the Bible has transformed their lives.” “If this trend continues, we have good reason for hope.”

On the negative front, though, the research found “there are more Bible Disengaged Americans than ever.” The State of the Bible found people fall into a number of categories when it comes to Bible engagement: Scripture Engaged, Bible Disengaged, or in the Movable Middle.

Tragically, the survey found 10 million people slid from the middle to the least engaged bucket, amounting to 4% of the total population, according to an overview of results.

“Now 57% of Americans are Bible Disengaged — the highest number in the 14-year history of this survey,” the statement read.

One of the other fascinating finds centers on race. White Americans’ Scripture engagement dropped over the last year to 16%, while black Americans saw their Scripture engagement increase to 28%.

The American Bible Society said black Americans also have higher church attendance and other “measures of spiritual vitality.”

Additional chapters will be released throughout the year, providing a lens into where Americans stand on Bible engagement and faith practices.
Sources:faithwire

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news57 mins ago

‘നീ എന്റെ മകനാണ്, നിന്നോട് ക്ഷമിക്കുന്നു, നിനക്കായി പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുന്നു”; കുത്തി പരിക്കേല്‍പ്പിച്ച പ്രതിയോട് നിരുപാധികം ക്ഷമിച്ച് ബിഷപ്പ് മാര്‍ ഇമ്മാനുവേല്‍

സിഡ്നി: ഓസ്ട്രേലിയയിലെ സിഡ്നിയില്‍ കത്തിയാക്രമണത്തിനു ഇരയായ അസീറിയൻ ഓർത്തഡോക്സ് ബിഷപ്പും പ്രശസ്ത വചനപ്രഘോഷകനുമായ മാർ മാരി ഇമ്മാനുവേലിന്റെ ശബ്ദ സന്ദേശം പുറത്ത്. ക്രൈസ്റ്റ് ദ ഗുഡ് ഷെപ്പേഡ്...

world news1 hour ago

ഇന്തോനേഷ്യയിൽ തീതുപ്പി അഗ്നിപര്‍‌വതം: 800 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു, സുനാമി മുന്നറിയിപ്പ്

ഇന്തോനേഷ്യയിലെ റുവാങ് അഗ്നിപർവതം പാെട്ടിത്തെറിച്ചു: ഇതിനു പിന്നാലെ വടക്ക് സുലവേസി പ്രവിശ്യയില്‍ നിന്ന് 800 പേരെ ഒഴിപ്പിച്ചു. പ്രദേശത്ത് ജാഗ്രത നിർദ്ദേശവും സുനാമി മുന്നറിയിപ്പും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ലാവ...

National1 hour ago

അക്ബറിൻ്റെയും സീതയുടെയും പേര് മാറ്റി; സിംഹങ്ങൾ ഇനി സൂരജും തനയയും

കൊൽക്കത്ത: വിവാദങ്ങൾക്ക് പിന്നാലെ സിംഹങ്ങൾക്ക് പേരുമാറ്റം. അക്ബർ സിംഹത്തിന് സൂരജ് എന്നും സീതയ്ക്ക് തനയ എന്നും പേര് നിർദേശിച്ചു. കൊൽക്കത്ത മൃഗശാല അധികൃതരാണ് പുതിയ പേര് നിർദേശിച്ചത്....

National1 day ago

District authorities allow peaceful religious congregations in Uttar Pradesh

The District Magistrate of Azamgarh, Uttar Pradesh has issued a positive order allowing prayer meetings and church services to be...

National1 day ago

പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു, അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്

അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശം അനുസരിച്ച്, ഉത്തർപ്രദേശിലെ അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്, അസംഗഡ് ജില്ലയിൽ പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു. വിവിധ...

National1 day ago

ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 144.17 കോടി: ലോകത്ത് ഒന്നാമത്

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 144.17 കോടിയിലെത്തിയെന്ന് യുനൈറ്റഡ് നേഷൻസ് പോപുലേഷൻ ഫണ്ട് (യു.എൻ.എഫ്.പി.എ) റിപ്പോർട്ട്. 142.5 കോടിയുമായി ചൈനയാണ് തൊട്ടു പിറകിൽ. ഇതോടെ ഏറ്റവുമധികം ജനങ്ങൾ പാർക്കുന്ന...

Trending