Connect with us

world news

ഇന്ത്യൻ ഡ്രൈവിങ് ലൈസൻസിന് യുഎഇയിൽ അംഗീകാരം നല്‍കാന്‍ ധാരണയായി

Published

on

 

രാജ്യാന്തര നിലവാരത്തിലുള്ള ഡ്രൈവിങ് പരിശീലനം മൂലം ഇന്ത്യൻ ലൈസൻസ് യുഎഇയിൽ അംഗീകരിക്കാൻ ധാരണയായി. ഇന്ത്യയിൽ ഇല്ലാത്ത ഒരു ടെസ്റ്റിന് മാത്രം യുഎഇയിലെത്തി ഹാജരായാൽ മതിയെന്നാണ് പുതിയ തീരുമാനം.അബുദാബിയിൽ നടന്ന രണ്ടാമത് ഇന്ത്യാ-യുഎഇ സ്ട്രാറ്റജിക് കോൺക്ലേവിൽ ആണ് ഇത്തരത്തിൽ ഉള്ള ഒരു ധാരണക്കു രൂപം നൽകിയത്.
ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ചെയർമാനും എംഡിയുമായ എംഎ യൂസഫലി ടൈംസ് സ്ട്രാറ്റജിക് സൊല്യൂഷൻസ് പ്രസിഡന്റും വേൾഡ് വൈഡ് മീഡിയ സിഇഒയുമായ ദീപക് ലാംബ, രാജ്യാന്തര നിക്ഷേപക കൌൺസിൽ സെക്രട്ടറി ജനറൽ ജമാൽ അൽ ജർവാൻ, യുഎഇ ബഹിരാകാശ ഏജൻസി ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഡോ. എൻജിനീയർ മുഹമ്മദ് അലഹ്ബാബി, യുഎഇ-ഇന്ത്യ ബിസിനസ് കൗൺസിൽ ചെയർമാൻ ഷറഫുദ്ദീൻ ഷറഫ്, എസ്സാർ പോർട്സ് സിഇഒയും എംഡിയുമായ രാജീവ് അഗർവാൾ, ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യൻ ചേംബേഴ്സ് ഓഫ് കൊമേഴ്സ് ആൻഡ് ഇൻഡസ്ട്രി സെക്രട്ടറി ജനറൽ ദിലീപ് ചെനോയി, കല്യാൺ ജ്വല്ലറി ഗ്രൂപ്പ് ചെയർമാൻ ടിഎസ് കല്യാണരാമൻ, ലുലു എക്സ്ചേഞ്ച് എംഡി അദീബ് അഹ്മദ് തുടങ്ങി വിവിധ രംഗങ്ങളിലെ 400ലേറെ വ്യവസായ പ്രമുഖർ സമ്മേളനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

world news

സമൂഹമാധ്യമമായ ‘എക്സ്’ നിരോധിച്ച് പാക്കിസ്താൻ

Published

on

സമൂഹമാധ്യമമായ ‘എക്സ്’നിരോധിച്ച് പാക്കിസ്താൻ. രാജ്യസുരക്ഷ സംബന്ധിച്ച ആശങ്ക കണക്കിലെടുത്താണ് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതെന്നാണ് പാക്ക് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ബുധനാഴ്ച കോടതിയിൽ എഴുതി നൽകിയ സത്യവാങ്മൂലത്തിലാണ് എക്സിന്റെ നിരോധനത്തെപ്പറ്റി സർക്കാർ വെളിപ്പെടുത്തിയത്.

അതേസമയം ഫെബ്രുവരി പകുതി മുതലേ എക്സ് ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്നില്ലെന്നു പാക്കിസ്താനിലെ ഉപയോക്താക്കൾ പരാതിപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാൽ എക്സിന് താത്കാലിക നിരോധനമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നത് എന്നാണ് പുറത്തു വരുന്ന വിവരം.

പാകിസ്താൻ സർക്കാരിന്റെ നിയമാനുസൃത നിർദേശങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിലും പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിലും എക്സ് പരാജയപ്പെട്ടത് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തേണ്ടതിൻ്റെ ആവശ്യകതയിലേക്ക് നയിച്ചുവെന്നാണ് പുറത്തു വരുന്ന റിപ്പോർട്ട്. പാകിസ്താൻ അധികൃതരുമായി സഹകരിക്കാൻ സോഷ്യൽ മീഡിയ കമ്പനി വിമുഖത പ്രകടിപ്പിച്ചതായി മന്ത്രാലയം ആരോപിച്ചു.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

As Record Bible Disengagement Rages, Researchers Discover ‘Good Reason For Hope’ If Key Trend Continues

Published

on

A new survey yielded results that could give Christians a “good reason for hope” when it comes to the Gospel’s impact on young people.

This year, 54% of Gen Z adults (ages 18-27) agreed the Bible’s message has transformed their lives, up from 50% last year.

These results are captured in the first chapter of the 14th annual “State of the Bible Report 2024.”

The increase in support for Scripture’s message left Dr. John Farquhar Plake, chief program officer and editor-in-chief of the State of the Bible, with some hope for the future, despite noting the decrease in Scripture engagement in recent years.

“Our youngest adults show signs of interest in the Bible, curiosity about it, and transformative interaction with it,” Plake said, breaking down the increase in those who say the “message of the Bible has transformed their lives.” “If this trend continues, we have good reason for hope.”

On the negative front, though, the research found “there are more Bible Disengaged Americans than ever.” The State of the Bible found people fall into a number of categories when it comes to Bible engagement: Scripture Engaged, Bible Disengaged, or in the Movable Middle.

Tragically, the survey found 10 million people slid from the middle to the least engaged bucket, amounting to 4% of the total population, according to an overview of results.

“Now 57% of Americans are Bible Disengaged — the highest number in the 14-year history of this survey,” the statement read.

One of the other fascinating finds centers on race. White Americans’ Scripture engagement dropped over the last year to 16%, while black Americans saw their Scripture engagement increase to 28%.

The American Bible Society said black Americans also have higher church attendance and other “measures of spiritual vitality.”

Additional chapters will be released throughout the year, providing a lens into where Americans stand on Bible engagement and faith practices.
Sources:faithwire

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

125 വർഷം പഴക്കമുള്ള പള്ളിയിൽ ഉണ്ടായ തീപിടുത്തത്തിൽ വ്യാപകമായ നാശനഷ്ടം

Published

on

അജ്മീറിലെ സെൻ്റ് മേരീസ് പള്ളിയിൽ ഉണ്ടായ തീപിടുത്തത്തിൽ മേൽക്കൂര കത്തിനശിച്ചു, കെട്ടിടത്തിന് വ്യാപകമായ നഷ്ടം സംഭവിച്ചു. 125 വർഷം പഴക്കമുള്ള പള്ളിയുടെ ഭാഗങ്ങൾ മരം കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ചതാണ്. തീപിടുത്തത്തിൽ പള്ളിയുടെ മേൽക്കൂര കത്തിനശിച്ചതായി പ്രദേശവാസികൾ പറഞ്ഞു. യൂത്ത് ക്രിസ്ത്യൻ സൊസൈറ്റിയിൽ നിന്നുള്ള ബിപിൻ ബേസിൽ പള്ളി കെട്ടിടത്തിന് വ്യാപകമായ നഷ്ടം സംഭവിച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു. പത്ത് അഗ്നിശമന സേനാ വാഹനങ്ങൾ നാല് മണിക്കൂറിലേറെ സമയമെടുത്താണ് തീ നിയന്ത്രണ വിധേയമാക്കാൻ തീ അണച്ചത് .
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National24 hours ago

District authorities allow peaceful religious congregations in Uttar Pradesh

The District Magistrate of Azamgarh, Uttar Pradesh has issued a positive order allowing prayer meetings and church services to be...

National24 hours ago

പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു, അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്

അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശം അനുസരിച്ച്, ഉത്തർപ്രദേശിലെ അസംഗഢ് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ്, അസംഗഡ് ജില്ലയിൽ പ്രാർത്ഥനാ യോഗങ്ങളും ശുശ്രൂഷകളും തടസ്സമില്ലാതെ നടത്താൻ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് അനുകൂലമായ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു. വിവിധ...

National1 day ago

ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 144.17 കോടി: ലോകത്ത് ഒന്നാമത്

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 144.17 കോടിയിലെത്തിയെന്ന് യുനൈറ്റഡ് നേഷൻസ് പോപുലേഷൻ ഫണ്ട് (യു.എൻ.എഫ്.പി.എ) റിപ്പോർട്ട്. 142.5 കോടിയുമായി ചൈനയാണ് തൊട്ടു പിറകിൽ. ഇതോടെ ഏറ്റവുമധികം ജനങ്ങൾ പാർക്കുന്ന...

National1 day ago

തെലങ്കാനയിൽ കത്തോലിക്കാ സ്‌കൂളിൽ ആക്രമണം; വൈദികനെ മർദ്ദിച്ചു

തെലങ്കാനയിലെ ലക്ഷിറ്റിപേട്ടുള്ള മദർ തെരേസ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം ഹൈസ്‌കൂളിൽ തീവ്ര ഹിന്ദു സംഘടനയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ആക്രമണം നടന്നു. സ്‌കൂൾ യൂണിഫോമിനു പകരം മതപരമായ വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിച്ചുവന്ന കുട്ടികളോടു...

world news1 day ago

സമൂഹമാധ്യമമായ ‘എക്സ്’ നിരോധിച്ച് പാക്കിസ്താൻ

സമൂഹമാധ്യമമായ ‘എക്സ്’നിരോധിച്ച് പാക്കിസ്താൻ. രാജ്യസുരക്ഷ സംബന്ധിച്ച ആശങ്ക കണക്കിലെടുത്താണ് നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതെന്നാണ് പാക്ക് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ബുധനാഴ്ച കോടതിയിൽ എഴുതി നൽകിയ സത്യവാങ്മൂലത്തിലാണ് എക്സിന്റെ നിരോധനത്തെപ്പറ്റി...

us news2 days ago

12,000 Souls Baptized in France Reporting ‘a Personal Encounter with Christ’

More than 12,000 people were baptized in France on Easter Sunday – a record number for the country where about...

Trending