Connect with us
Slider

Business

വിപണി കീഴടക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ട് സാംസങ് ഗാലക്‌സി M30

Published

on

 

ഇന്ത്യന്‍ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ വിപണിയിലെ മത്സരം കടുപ്പിക്കാനുറപ്പിച്ച് സാംസങ്. ഗാലക്‌സി എം ശ്രേണിയില്‍ രണ്ട് പുതിയ മോഡലുകളാണ് സാംസങ് അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് മികച്ച ഫീച്ചറുകള്‍ ഉറപ്പുനല്‍കുന്ന ഫോണുകളാണ് ഗാലക്‌സി എം 10, എം 20 എന്നീ മോഡലുകള്‍. എം ശ്രേണിയിലെ ഫോണുകള്‍ വിപണിയില്‍ ഉണ്ടാക്കിയ ചലനം തുടരുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് സാംസങ് ഗാലക്‌സി എം 30 പുറത്തിറക്കിയിരിക്കുന്നത്.

4GB/64GB മോഡലിന്റെ വില 14990 രൂപയും 6GB/128GB മോഡലിന്റെ വില 17990 രൂപയുമാണ്. അടുത്തിടെ വിപണിയിലെത്തിയ റെഡ്മി നോട്ട് 7 പ്രോ ആയിരിക്കും ഇവയുടെ മുഖ്യ എതിരാളി.

6.4 ഇഞ്ച് ഇന്‍ഫിനിറ്റി- യു ഡിസ്‌പ്ലേ 1.8GHz ഒക്ടാകോര്‍ എക്‌സിനോസ് 7904 ചിപ്‌സെറ്റ് 4GB/6GB റാം 64GB/128GB റോം ആണ് ഈ മോഡലുകൾക്ക് ഉള്ളത്. 512 GB വരെ വികസിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയും എന്നതും എം 30 ക്കു ഗുണം ചെയ്യുമെന്നതിൽ സംശയമില്ല. ആന്‍ഡ്രോയ്ഡ് 8.1 ഒറിയോയിൽ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്ന ഈ മോഡലുകളിൽ പിന്നില്‍ 13MP+5MP+5MP എന്നിങ്ങനെ 3 ക്യാമെറകളാണുള്ളത്. മുമ്പിൽ 16MP സെല്‍ഫി ക്യാമറയും ഉള്ള ഈ ഫോണിൽ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സറും 5000mAh ബാറ്ററിയും ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

രൂപഭംഗിയാണ് ഗാലക്‌സി എം 30-ന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ആകര്‍ഷണം ഇത് ഫോണിന് പ്രീമിയം ലുക്ക് നല്‍കുന്നുമുണ്ട്.വോള്യം കീകള്‍, പവര്‍ കീ, സിം കാര്‍ഡ് ട്രേ എന്നിവയുടെ സ്ഥാനം വശങ്ങളിലാണ്. സ്പീക്കര്‍ ഗ്രില്‍, മൈക്രോഫോണ്‍, ടൈപ്പ് സി പോര്‍ട്ട്, 3.5 മില്ലീമീറ്റര്‍ ഓഡിയോ ജാക്കി എന്നിവ ഫോണിന്റെ താഴ്ഭാഗത്തായി ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഫോണിന്റെ രൂപകല്‍പ്പനയ്ക്ക് അധിക ഭംഗി നല്‍കുന്ന ഗ്രേഡിയന്റ് ഫിനിഷാണ് പിന്നില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്.ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സര്‍ പിന്‍ഭാഗത്തായാണ് ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. മിതമായ വിലയ്ക്ക് വിപണിയില്‍ ലഭിക്കുന്ന ഏത് സ്മാര്‍ട്ടിഫോണില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നതിനെക്കാളും മികച്ച ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് എം 30-ല്‍ ഉള്ളതെന്ന് നിസ്സംശയം പറയാം. 6.4 ഇഞ്ച് സൂപ്പര്‍ AMOLED ഇന്‍ഫിനിറ്റി- യു ഡിസ്‌പ്ലേയുടെ റെസല്യൂഷന്‍ 2340X1080 പിക്‌സല്‍സും ആസ്‌പെക്ട് റേഷ്യോ 19.5:9-ഉം ആണ്. ഇത് മികച്ച ദൃശ്യാനുഭവം ഉറപ്പുനല്‍കുന്നു.

120 ഡിഗ്രി കോണില്‍ അള്‍ട്രാ വൈഡ് ആംഗിള്‍ ഷോട്ടുകള്‍ എടുക്കാന്‍ 13MP, 5MP ക്യാമറകള്‍ സഹായിക്കുന്നു. ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ ക്യാമറകള്‍ നല്‍കുന്നത് പോലുള്ള ബൊക്കേ ഇഫക്ട് നല്‍കുന്നുവെന്നതാണ് 5MP ഡെപ്ത് സെന്‍സറിന്റെ പ്രാധാന്യം.4GB റാം, 1.8GHz ഒക്ടാകോര്‍ എക്‌സിനോസ് 7904 ചിപ്‌സെറ്റ് എന്നിവയാണ് ഗാലക്‌സി എം 30-ന്റെ കരുത്ത്.

VoLTE ഇരട്ട സിം കാര്‍ഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാമെന്നതിനാല്‍ കോളുകളുടെ ഗുണമേന്മ വളരെ ഉയര്‍ന്നുനില്‍ക്കുന്നു. കാലഹരണപ്പെട്ട ആന്‍ഡ്രോയ്ഡ് 8.0 ഒറിയോയിലാണ് എം 30 പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഇത് തീര്‍ത്തും നിരാശപ്പെടുത്തുന്നു.ഓഗസ്റ്റില്‍ ആന്‍ഡ്രോയ്ഡ് 9 അപ്‌ഡേറ്റ് കമ്പനി പുറത്തിറക്കുമെന്ന് സൂചനയുണ്ട്.
ഫാസ്റ്റ് ചാര്‍ജിംഗ് സവിശേഷതയോട് കൂടിയ 5000 mAh ബാറ്ററിയാണ് ഫോണില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്.

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Business

Maruti Jimny in India to replace Gypsy

Published

on

 

The Jimny is the new generation of the Gypsy and is true to the roots of being an affordable off-road car. It is not a modern compact SUV but a proper 4-wheel drive SUV

Unlike the Brezza the Jimny has a ladder frame like the Toyota Fortuner which makes it robust off-road but it has a special system where for off-roading the gearing is tuned which means you can drive through rough roads with a low gear with extreme off-roading.

The Jimny is 3.5m in length and quite a small car but the design is proper SUV with a large grille and small round headlamps like the Gypsy plus it has a spare wheel at the back too which is similar to the old Gypsy.

The Jimny has a 1.5l petrol engine with 100 bhp while it has both an automatic plus a manual gearbox. There is no diesel option and in India it will be petrol only. the engine si same in the new Ciaz and Brezza.

The Jimny showed here is a 3-door and in India it is expected to come in that only which means it would be the only 3-door Maruti SUV like the Gypsy which was also 3-door. It is a four-seater with boot big enough too.

Maruti is most likely to launch it later in the year or early next year and it will compete with the Mahindra Thar. Overall the Jimny is a off-roader SUV and not a Brezza like compact SUV.

Continue Reading

Business

രാജ്യം വിലക്കയറ്റ ഭീഷണിയില്‍; പണപ്പെരുപ്പ നിരക്ക് കുത്തനെ ഉയര്‍ന്നു

Published

on

 

ഡല്‍ഹി: വിലക്കയറ്റത്തിന് കനത്ത സൂചന നല്‍കി രാജ്യത്ത് പണപ്പെരുപ്പ നിരക്ക് കുത്തനെ ഉയര്‍ന്നു. ഉപഭോക്തൃ വില സൂചികയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുളള പണപ്പെരുപ്പ നിരക്കാണ് ഉയര്‍ന്നത്. ഡിസംബറില്‍ 7.35 ശതമാനമായാണ് പണപ്പെരുപ്പ നിരക്ക് ഉയര്‍ന്നത്.

നവംബറില്‍ ഇത് കേവലം 5.54 ശതമാനമായിരുന്നു. ഡിസംബറിലേത് 2014ന് ശേഷമുളള ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിരക്കാണിത്. ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളുടെ വിലക്കയറ്റമാണ് പണപ്പെരുപ്പനിരക്കില്‍ പ്രതിഫലിക്കുന്നത്. നവംബറിലും ഒക്ടോബറിലും പണപ്പെരുപ്പ നിരക്ക് യഥാക്രമം 5.54 ശതമാനവും 4.62 ശതമാനവുമാണ്. വിലക്കയറ്റം വീണ്ടും രൂക്ഷമാകുമോ എന്ന ആശങ്കയ്ക്ക് ആക്കംകൂട്ടുകയാണ് പുതിയ കണക്കുകള്‍.

ഒക്ടോബറില്‍ പണപ്പെരുപ്പനിരക്ക് ഉയര്‍ന്ന പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഡിസംബറില്‍ ചേര്‍ന്ന വായ്പ അവലോകന യോഗത്തില്‍ മുഖ്യപലിശനിരക്ക് കുറയ്ക്കാന്‍ റിസര്‍വ് ബാങ്ക് തയ്യാറായില്ല. തുടര്‍ച്ചയായി പലിശനിരക്ക് കുറച്ചുവന്ന റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ആദ്യമായാണ് ചുരുങ്ങിയ കാലത്തിനുള്ളില്‍ പലിശനിരക്ക് കുറയ്‌ക്കേണ്ടതില്ല എന്ന തീരുമാനത്തില്‍ എത്തിയത്.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Health9 hours ago

ചിലന്തി കടിച്ചാല്‍ ഉടൻ ചെയ്യേണ്ട ഒറ്റമൂലി 

സ്വന്തമായി വലവിരിച്ച് ഇരപിടിക്കുന്ന ഒരു ചെറുജീവിയാണ് എട്ടുകാലി അഥവാ ചിലന്തി. എട്ട് കാലുകൾ ഉള്ള ചിലന്തിക്ക് ശരീരഭാഗങ്ങൾ രണ്ടെണ്ണമാണുള്ളത്. ചവയ്ക്കാൻ വായോ, പറക്കാൻ ചിറകുകളോ ഇവയ്ക്കില്ല. ഇരയെ...

us news9 hours ago

Pray for Imprisoned Chinese Christians During Coronavirus Outbreak

China – As the number of coronavirus-stricken patients continue to rise in China, with more than 500 cases recently confirmed...

Media9 hours ago

“റീബൂട്ട്” യുവജന ക്യാമ്പ് ടോറോന്റോയില്‍

കാനഡ: കാനഡ സ്പിരിച്ച്യല്‍ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ യുവജനങ്ങള്‍ക്കായുള്ള പ്രത്യേക ക്യാമ്പ് ഏപ്രില്‍ 10 മുതല്‍ 12 വരെ ബര്‍ലിംഗ്ടണിലുള്ള ഹോളിഡേ ഇന്‍ ബര്‍ലിംഗ്ടണ്‍ കോണ്‍ഫ്രന്‍സ് സെന്ററില്‍ വെച്ച്...

Health1 day ago

ചാമ്പങ്ങയുടെ ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ

  ചാമ്പങ്ങ, ചാമ്പക്ക, ജാമ്പക്ക, ഉള്ളിചാമ്പങ്ങ തുടങ്ങിയ പേരുകളില്‍ റോസ്, ചുവപ്പ് നിറങ്ങളിലാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. നല്ല ജലാംശമുള്ള കായകള്‍ വീടുകളിലെ ഫ്രിഡ്ജില്‍ ഏറെക്കാലം കേടുകൂടാതെ സൂക്ഷിക്കാനാകും. വിത്തുവഴിയുണ്ടാകുന്ന...

us news1 day ago

Iran threatens to destroy tomb of Esther and Mordechai

  Israel – An Iranian group is reportedly threatening to destroy what local Jews believe to be the ancient burial...

us news1 day ago

പി.സി.എന്‍.എ.കെ നേരത്തേയുള്ള രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ 2020 മാര്‍ച്ച് 31 വരെ

അറ്റ്‌ലാന്റ: പെന്‍സില്‍വേനിയായിലെ ലാങ്കാസ്റ്റര്‍ കൗി കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ സെന്ററില്‍ വെച്ച് 2020 ജൂലൈ 2 മുതല്‍ 5 വരെ നടത്തപ്പെടുന്ന മുപ്പത്തെട്ടമത് നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കന്‍ മലയാളി പെന്തക്കോസ്ത് കോണ്‍ഫറന്‍സിന്റെ...

Trending