Connect with us

Business

മാർച്ച്​ ഒന്നു​ മുതൽ എസ്ബി‌ഐ എടിഎമ്മുകളില്‍ നിന്ന് 2,000 രൂപ നോട്ടുകള്‍ പിന്‍വലിക്കുന്നു.

Published

on

 

ന്യൂ‍ഡൽഹി∙ എസ്ബി‌ഐ എടിഎമ്മുകളില്‍ നിന്ന് 2,000 രൂപ നോട്ടുകള്‍ പിന്‍വലിക്കുന്നു. മാര്‍ച്ച് 31നകം പ്രക്രിയ പൂര്‍ത്തിയാക്കണമെന്ന് മാനേജര്‍മാര്‍ക്ക് സര്‍ക്കുലര്‍. മാര്‍ച്ചിനുശേഷം എടിഎമ്മുകളില്‍ നിന്ന് 500, 200, 100 നോട്ടുകള്‍ മാത്രമായിരിക്കും ലഭിക്കുക. അതേസമയം, സിഡിഎമ്മുകളില്‍ 2,000 രൂപ നോട്ടുകള്‍ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിന് തടസമില്ല.

ഘ​ട്ടം​ഘ​ട്ട​മാ​യി 2000 രൂ​പ എ.​ടി.​എ​മ്മി​ൽ​നി​ന്ന്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ ല​ക്ഷ്യ​മെ​ന്ന്​ ബാ​ങ്കി​ങ്​ വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ൾ പ​റ​യു​ന്നു. ഒ​രു വ​ർ​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ മു​ഴു​വ​ൻ എ.​ടി.​എ​മ്മി​ലും ഇ​ത്​ പ്രാ​വ​ർ​ത്തി​ക​മാ​ക്കും. എ.​ടി.​എ​മ്മി​ലൂ​ടെ​യു​ള്ള​ വി​നി​മ​യം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ചാ​ലും ബാ​ങ്കു​ക​ളി​ലും പൊ​തു​വി​പ​ണി​യി​ലും 2000 രൂ​പ നോ​ട്ടു​ക​ൾ ല​ഭ്യ​മാ​കും. കേ​ന്ദ്ര ധ​ന​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​​െൻറ​യോ റി​സ​ർ​വ്​ ബാ​ങ്കി​​െൻറ​യോ നി​ർ​ദേ​ശ​പ്ര​കാ​ര​മ​ല്ല ഈ ​ന​ട​പ​ടി​യെ​ന്ന്​ ബാ​ങ്കു​ക​ൾ പ​റ​യു​ന്നു.

Business

വെബ്സൈറ്റുകളിലെ ഇടപാടുകളിൽ ഇനി കാർഡിലെ വിവരങ്ങൾക്ക് പകരം ടോക്കൺ

Published

on

ന്യൂഡൽഹി: ഓൺലൈൻ സാമ്പത്തിക ഇടപാടുകളിലെ തട്ടിപ്പ് തടയാനും കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമാക്കാനുള്ള കാർഡ് ടോക്കണൈസേഷൻ സംവിധാനം ശനിയാഴ്ച നിലവിൽ വരും. ഡെബിറ്റ്, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിച്ചുള്ള ഓൺലൈൻ, ഇ-കൊമേഴ്സ് ഇടപാടുകളിലാണ് റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (ആർ.ബി.ഐ) ടോക്കൺ രീതി നടപ്പാക്കുന്നത്. ആപ്പുകളിലും വെബ്സൈറ്റുകളിലും ഇടപാട് നടത്തുമ്പോൾ കാർഡിലെ വിവരങ്ങൾ സേവ് ചെയ്യുന്നത് ഇനി അനുവദിക്കില്ല.

ഓൺലൈൻ കച്ചവട വെബ്സൈറ്റുകളിൽനിന്ന് കാർഡിലെ വിവരങ്ങൾ ചോരുമെന്നതിനാലാണ് കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമായ മാർഗം സ്വീകരിക്കുന്നത്. നേരിട്ടുള്ള ഇടപാടും പോയന്റ് ഓഫ്സെയിൽ (പി.ഒ.എസ്) ഇടപാടും നിലവിലെ രീതിയിൽതന്നെ തുടരും. കാർഡിലെ വിവരങ്ങൾ അതത് ബാങ്കുകൾക്കും കാർഡ്നെറ്റ്‍വർക്കിനും മാത്രമേ സൂക്ഷിക്കാൻ പറ്റൂ. നിലവിൽ വെബ്സൈറ്റുകളിൽ സൂക്ഷിച്ച വിവരങ്ങൾ മായ്ക്കും.

കാർഡിലെ വിവരങ്ങൾക്ക് പകരം ടോക്കൺ എന്ന പേരിലുള്ള ഒരു കോഡ് നമ്പറാകും ഓൺലൈൻ സേവനദാതാക്കൾ സൈറ്റുകളിൽ സൂക്ഷിക്കുക. ഓരോ വെബ്സൈറ്റിനും വ്യത്യസ്തമായ കോഡ് നമ്പറാകും നൽകുക. കാർഡ് നമ്പറിന്റെ അവസാന നാലക്കം മാത്രമാണ് സൈറ്റുകൾക്ക് സൂക്ഷിക്കാൻ കഴിയുക. നിലവിൽ കാർഡ് പേയ്മെന്റ് സമയത്ത് പുതിയ ചട്ടമനുസരിച്ചുള്ള ടോക്കണൈസേഷന് ഇടപാടുകാരിൽനിന്ന് അനുമതി ചോദിക്കുന്നുണ്ട്. വെബ്സൈറ്റുകളിൽ ‘save card as per new RBI Guidelines എന്ന ഓപ്ഷൻ വഴി ടോക്കണൈസേഷൻ ചെയ്യാം.

ബാങ്കിന്റെ പേജിൽ കാർഡ് വിവരങ്ങൾ നൽകിയാൽ ഒ.ടി.പി നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് നടപടി പൂർത്തിയാക്കാം. ടോക്കൺ വിവരങ്ങൾ സേവനദാതാവിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ സൂക്ഷിക്കും. ടോക്കണൈസേഷൻ നടത്തിയാൽ പിന്നീട് ഇടപാടിന്റെ സമയത്ത് കാർഡിന്റെ അവസാന നാലക്ക നമ്പർ മാത്രമേ വെബ്സൈറ്റിൽ കാണാനാകു. യഥാർഥ കാർഡ് നമ്പറിന് പകരം ടോക്കണായിരിക്കും സൈറ്റുകൾക്ക് ലഭിക്കുക. ഓരോ സൈറ്റിലും വ്യത്യസ്തമായ ടോക്കണായിരിക്കും. ടോക്കണൈസേഷന് അനുമതി നൽകിയില്ലെങ്കിൽ എല്ലാ ഇടപാടിനു മുമ്പും കാർഡുടമ വിവരങ്ങൾ നൽകേണ്ടിവരും.

ഈ വർഷം ജനുവരി ഒന്നു മുതൽ ടോക്കണൈസേഷൻ നടപ്പാക്കാനായിരുന്നു തീരുമാനിച്ചത്. എന്നാൽ, ഓൺലൈൻ സേവനദാതാക്കൾ സമയം നീട്ടാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട് ആഗസ്റ്റ് ഒന്നിലേക്ക് നീട്ടി. പിന്നീടാണ് ഒക്ടോബർ ഒന്ന് മുതൽ പുതിയ ചട്ടം തുടങ്ങാൻ തീരുമാനമായത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഖത്തറിലെ എല്ലാ വാണിജ്യ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഇലക്ട്രോണിക് പേയ്മെന്റ് സംവിധാനം നിര്‍ബന്ധമാക്കി

Published

on

ദോഹ: ഖത്തറിലെ എല്ലാ വാണിജ്യ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഉപഭോക്താക്കളുടെ പക്കല്‍ നിന്ന് അധിക നിരക്ക് ഈടാക്കാതെയുള്ള ഇലക്ട്രോണിക് പേയ്മെന്റ് സംവിധാനം നിര്‍ബന്ധമാക്കി വാണിജ്യ,വ്യവസായ മന്ത്രാലയം. കുറഞ്ഞ തുക, കൂടുതല്‍ സുരക്ഷ’ എന്ന ആശയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി എല്ലാ വാണിജ്യ ഔട്ട്ലെറ്റുകളിലും മൂന്ന് തരം ഇലക്ട്രോണിക് പേയ്മെന്റ് സേവനങ്ങളാണ് നിര്‍ദേശിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ബാങ്ക് കാര്‍ഡ്, ബാങ്ക് പേയ്മെന്റ് വാലറ്റ് അല്ലെങ്കില്‍ ക്യുആര്‍ കോഡ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് പണമടക്കാനുള്ള സൗകര്യം നിര്‍ബന്ധമാക്കിയതായി മന്ത്രാലയം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഇലക്ട്രോണിക് പണമിടപാടുകള്‍ കള്ളപ്പണ ഇടപാടുകളും മോഷണവും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള അപകടസാധ്യതകള്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്നും മന്ത്രാലയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. അതേസമയം, ഇലക്ട്രോണിക് പണമിടപാടുകള്‍ക്ക് ഒരു തരത്തിലുള്ള അധിക നിരക്കുകളും ഈടാക്കാരുതെന്നും മന്ത്രാലയം വാണിജ്യസ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് നല്‍കിയ സര്‍ക്കുലറില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഇലക്ട്രോണിക് പേയ്മെന്റ് സംവിധാനത്തിനുള്ള അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കാനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ അധികൃതര്‍ ഊര്‍ജിതമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, ആപ്പിള്‍ പേ, സാംസങ് പേ, ഗൂഗിള്‍ പേ തുടങ്ങിയ ആഗോള ഡിജിറ്റല്‍ വാലറ്റ് സേവനങ്ങളും മൊബൈല്‍ പേയ്മെന്റ് സേവനമായ ഗൂഗിള്‍ പേയും രാജ്യത്ത് ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച്‌ ബാങ്ക് ബാലന്‍സും അറിയാം

Published

on

നിത്യേനെ ഉള്ള നമ്മുടെ ജീവിതത്തിലെ ഏതു ആവശ്യത്തിനും ഒന്നായി മാറിയിരിക്കുകയാണ് അധകർ കാർഡ്. പ്രധാന തിരിച്ചറിയല്‍ രേഖയായി സര്‍ക്കാരിന്റെ വിവിധ സേവനങ്ങള്‍ക്ക് ആധാറാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ആധാര്‍ ഇന്ന് ബാങ്കിങ് സേവനം മുതല്‍ വിവിധ സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതികളുടെ പ്രയോജനം ലഭിക്കുന്നതുവരെയുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ബന്ധമാണ്. കൂടാതെ ആധാറുമായി ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട്, പാന്‍, മൊബൈല്‍ നമ്ബര്‍ എന്നിവയെ ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുമുണ്ട്.

അക്കൗണ്ട് ബാലന്‍സ് അറിയാന്‍ ഇത്തരത്തില്‍ നിരവധി കാര്യങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്ന ആധാറിലെ 12 അക്ക നമ്ബര്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ സാധിക്കും. ആധാര്‍ നമ്ബര്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ എടിഎം കൗണ്ടറോ, ബാങ്ക് ബ്രാഞ്ചോ സന്ദര്‍ശിക്കാതെ തന്നെ അക്കൗണ്ട് ബാലന്‍സ് അറിയാനുള്ള സൗകര്യമാണ് ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത്. ഇതിന്റെ പ്രയോജനം സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കാത്ത മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്കാണ് ഏറ്റവുമധികം ലഭിക്കുക.

അക്കൗണ്ട് ബാലന്‍സ് അറിയാനുള്ള സംവിധാനമാണ് മൊബൈല്‍ നമ്ബറില്‍ നിന്ന് *99*99*1# എന്ന് ടൈപ്പ് ചെയ്ത് വിളിച്ചാല്‍ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. തുടര്‍ന്ന് 12 അക്ക ആധാര്‍ നമ്ബര്‍ നല്‍കണം. ഒരിക്കല്‍ കൂടി ആധാര്‍ നമ്ബര്‍ നല്‍കി വീണ്ടും വെരിഫൈ ചെയ്യണം. ഉടന്‍ തന്നെ യുഐഡിഎഐയില്‍ നിന്ന് ബാങ്ക് ബാലന്‍സ് അറിയിച്ച്‌ കൊണ്ട് എസ്‌എംഎസ് ലഭിക്കുന്നവിധമാണ് സംവിധാനം.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

National13 hours ago

ചർച്ച്ഓഫ് ഗോഡ് യുഎഇ യുടെ എഡ്യുക്കേഷൻ ഡയറക്ടർ ആയി പാസ്റ്റർ ഗ്ലാഡ്സൺ വി കരോട്ട് നിയമിതനായി.

ഷാർജ: ചർച്ച്ഓഫ് ഗോഡ് യുഎഇ യുടെ ആദ്യ എഡ്യുക്കേഷൻ ഡയറക്ടർ ആയി പാസ്റ്റർ ഗ്ലാഡ്സൺ വി കരോട്ട് നിയമിതനായി. യു എ ഇ ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ്...

Tech14 hours ago

ഫോണുകള്‍ക്കും ടാബ്ലെറ്റുകള്‍ക്കും ഒറ്റ ചാര്‍ജര്‍; നിയമം പാസാക്കി യൂറോപ്പ്

2024 മുതൽ, ഐഫോണും ഐപാഡും അടക്കമുള്ള എല്ലാ സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണുകള്‍ക്കും ടാബ്ലെറ്റുകള്‍ക്കും ഒരേ ചാര്‍ജര്‍ മതിയെന്ന നിര്‍ണായക നിയമം പാസാക്കി യൂറോപ്യന്‍ പാര്‍ലമെന്‍റ്. യുഎസ്ബി സി ടൈപ്പ്...

National14 hours ago

കത്തോലിക്കാ സ്കൂളിലെ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കാനെത്തിയ കുട്ടികൾക്ക് നേരെ ഹിന്ദു തീവ്രവാദികളുടെ അക്രമം

മധ്യപ്രദേശിൽ ക്രിസ്ത്യൻ മാനേജ്മെന്റിന്റെ കീഴിൽ നടത്തപ്പെടുന്ന സ്കൂളിലേക്ക് പരിപാടിക്ക് പോയ കുട്ടികൾക്ക് നേരെ ഹിന്ദു തീവ്രവാദികളുടെ അതിക്രമം. 200,000 ത്തോളം ആളുകൾ താമസിക്കുന്ന ഖണ്ടവയിലെ സെന്റ് പയസ്...

Crime15 hours ago

ISWAP Terrorists Kill Two Christian Business Owners

Nigeria – On September 24, two militants suspected to belong to the terror group Islamic State West Africa Province (ISWAP),...

Media15 hours ago

News Hour Weekly News 05 October 2022 End Time News

  Share this post:Share on FacebookShare on WhatsAppShare on TwitterShare on PinterestShare on SMSShare on Email

us news15 hours ago

യേശുവിന്റെ ദർശനം വഴിത്തിരിവായി, ഇസ്ലാം ഉപേക്ഷിച്ച് വീണ്ടും ക്രിസ്തു വിശ്വാസത്തിൽ; അമേരിക്കന്‍ സ്വദേശിയുടെ സാക്ഷ്യം ശ്രദ്ധ നേടുന്നു

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി: ഇസ്ലാമിലേക്ക് മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്തതിന് ശേഷം അപ്രതീക്ഷിതമായി യേശുവിനെ കണ്ടുമുട്ടിയതിനെ കുറിച്ച് മൈക്ക് വെസ്റ്റര്‍ഫീല്‍ഡ് എന്ന അമേരിക്കക്കാരന്‍ പുറത്തുവിട്ട വീഡിയോ സാക്ഷ്യം ശ്രദ്ധ നേടുന്നു. “ഐ...

world news2 days ago

Archaeologists discover burial cave filled with intact pottery dating to Ramses II, Exodus from Egypt

Israeli archaeologists said they have discovered an extremely rare 3,300 years old intact burial cave from the time of Pharaoh...

world news2 days ago

യുഎഇയിൽ ജോലി അന്വേഷിച്ച് എത്തുന്നവർക്ക് ഇനി ജോബ് എക്‌സ്‌പ്ലൊറേഷന്‍ വിസ: അറിയേണ്ടതെല്ലാം

ദുബായ്: യുഎഇയിലേക്ക് ഇനി മുതല്‍ തൊഴില്‍ തേടി വരുന്നവര്‍ക്കായി പ്രത്യേക തൊഴിലന്വേഷക വിസ നടപ്പിലാക്കിയിരിക്കുകയാണ് യുഎഇ ഭരണകൂടം. ഒക്ടോബര്‍ മൂന്നു മുതല്‍ ജോബ് എക്‌സ്‌പ്ലൊറേഷന്‍ വിസ എന്ന...

world news2 days ago

Life of Saint Peter on the wall of Saint Peter’s Basilica; Thousands witnessed the first 3D multimedia exhibition

VATICAN CITY– As thousands of people sat in the dark in St. Peter’s Square, they watched fish jump from the...

National2 days ago

ത്രിപുരയില്‍ കത്തോലിക്ക പ്രാര്‍ത്ഥനാലയം തകര്‍ത്തു; അക്രമത്തിനിടയിലും പ്രാര്‍ത്ഥന അവസാനിപ്പിക്കാതെ വിശ്വാസികള്‍

കൊമാലി: വടക്കു കിഴക്കന്‍ ഇന്ത്യന്‍ സംസ്ഥാനമായ ത്രിപുരയിലെ കൊമാലി ഗ്രാമത്തിലെ കത്തോലിക്ക പ്രാര്‍ത്ഥനാലയം ജാമാതിയ ഗോത്രവര്‍ഗ്ഗക്കാരായ ഗ്രാമവാസികള്‍ തകര്‍ത്തു. ഇക്കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബര്‍ 2-ന് ഏതാണ്ട് പതിനഞ്ചോളം കത്തോലിക്ക...

Crime3 days ago

തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങൾ: 24 ഓണ്‍ലൈന്‍ പരസ്യ ദാതാക്കള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി സൗദി

സൗദി: തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന രീതിയിൽ പരസ്യങ്ങൾ നൽകിയ 24 ഓണ്‍ലൈന്‍ പരസ്യ ദാതാക്കള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി സൗദി. സൗദി വാണിജ്യ മന്ത്രാലയം ആണ് പിഴ ചുമത്തിയ വിവരം പുറത്തുവിട്ടത്....

world news3 days ago

Fr. Mbaka Now Sacked From Adoration Ministry Over Politically-related Preaching, Sent To Monastery

“Many people are wasting their time in the 2023 general elections. God said I should not reveal it,” Mbaka said...

Trending