Connect with us
Slider

Football

ISL 2020-21: കളംനിറഞ്ഞ് മഞ്ഞ, ഒഡീഷയെ വീഴ്ത്തി ഹൈദരാബാദ്

Published

on

ബാംബോലിന്‍: ഐഎസ്എല്ലില്‍ സീസണിലെ നാലാമത്തെ മല്‍സരത്തില്‍ ഹൈദരാബാദ് എഫ്‌സിക്കു വിജയത്തുടക്കം. ഒഡീഷ എഫ്‌സിയെ ഹൈദരാബാദിന്റെ മഞ്ഞപ്പട ഏകപക്ഷീയമായ ഒരു ഗോളിനു കീഴടക്കുകയായിരുന്നു. ആദ്യ പകുതിയില്‍ അരിടാനെ സന്റാനയാണ് പെനല്‍റ്റിയിലൂടെ ടീമിന്റെ വിജയഗോളിന് അവകാശിയായത്. 34ാം മിനിറ്റിലായിരുന്നു ഈ ഗോള്‍. കളിയിലുടനീളം ആധിപത്യം പുലര്‍ത്തിയ ഹൈദരാബാദിന്റെ മഞ്ഞപ്പടയ്ക്കു മുന്നില്‍ ഒഡീഷയ്ക്കു മറുപടി ഇല്ലായിരുന്നു. സന്‍റാനയാണ് ഹീറോ ഓഫ് ദി മാച്ചായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്.
ബോള്‍ പൊസെഷനിലും ആക്രമണത്തിലുമെല്ലാം ഹൈദരാബാദിനായിരുന്നു മേല്‍ക്കൈ. അതുകൊണ്ടു തന്നെ അവര്‍ അര്‍ഹിച്ച വിജയം കൂടിയായിരുന്നു ഇത്. കളിയിലെ മേല്‍ക്കൈ പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍ ഇതിനേക്കാള്‍ മികച്ച മാര്‍ജിനില്‍ ഹൈദരാബാദ് വിജയിക്കേണ്ടതായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ആധിപത്യം ഗോളാക്കി മാറ്റാന്‍ അവര്‍ക്കായില്ല.

കളിയുടെ തുടക്കം മുതല്‍ ഹൈദരാബാദായിരുന്നു ജിഎംസി സ്‌റ്റേഡിയത്തില്‍ കളം വാണത്. 10 മിനിറ്റാവുമ്പോഴേക്കും മൂന്നു കോര്‍ണറുകള്‍ നേടിയെടുത്ത അവര്‍ നയം വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. 34ാം മിനിറ്റില്‍ ഹൈദരാബാദിന്റെ ഹൈ പ്രസിങ് ഗെയിമിനു മുന്നില്‍ ഒഡീഷയ്ക്കു ഗോള്‍ വഴങ്ങേണ്ടി വന്നു. ഹാളിചരണ്‍ നര്‍സാറിയുടെ ഷോട്ട് ബോക്‌സിനകത്തു വീണ സ്റ്റീവന്‍ ടെയ്‌ലര്‍ കൈകൊണ്ട് ബ്ലോക്ക് ചെയ്യുകയായിരുന്നു. ഇതോടെ റഫറി പെനല്‍റ്റി സ്‌പോട്ടിലേക്കു വിരല്‍ ചൂണ്ടി. സ്പാനിഷ് താരം സന്റാന മികച്ചൊരു പെനല്‍റ്റിയിലൂടെ ഒഡീഷയുടെ വല കുലുക്കി. ഒന്നാം പകുതിയുടെ ഇഞ്ചുറിടൈമില്‍ ഹൈദരാബാദിന് ലീഡുയര്‍ത്താന്‍ അവസരം. പക്ഷെ നര്‍സാറിയുടെ കരുത്തുറ്റ ഗ്രൗണ്ട് ഷോട്ട് ഒഡീഷ ഗോളി അര്‍ഷ്ദീപ് ഇടതു വശത്തേക്കു ഡൈവ് ചെയ്ത് തട്ടികയറ്റുകയായിരുന്നു.

ആദ്യ പകുതിയില്‍ നിര്‍ത്തിയ ഇടത്തു തന്നെയാണ് രണ്ടാംപകുതിയില്‍ ഹൈദരാബാദ് തുടങ്ങിയത്. മനോഹരമായ ഫുട്‌ബോളിലൂടെ ഹൈദരാബാദ് ആധിപത്യം തുടര്‍ന്നപ്പോള്‍ ഒഡീഷ കളിക്കളത്തില്‍ വെറും ആള്‍ക്കൂട്ടം മാത്രമായി മാറി. 67ാം മിനിറ്റില്‍ നേരിയ വ്യത്യാസത്തിലാണ് ഹൈദരാബാദിന് രണ്ടാം ഗോള്‍ നഷ്ടമായത്. ഇടതു വിങിലൂടെ ഒഡീഷ പ്രതിരോധത്തെ ഡ്രിബ്ള്‍ ചെയ്ത് ഓടിക്കയറിയ ലിസ്റ്റണ്‍ തൊടുത്ത ഇടംകാല്‍ ഗ്രൗണ്ടര്‍ സെക്കന്റ് പോസ്റ്റിനെ തൊട്ടുരുമ്മി പുറത്തുപോവുകയായിരുന്നു.

78ാം മിനിറ്റില്‍ ഹൈദരാബാദ് ഒഡീഷ ഗോള്‍മുഖം വിറപ്പിച്ചു. ശാസ്‌ത്രെയുടെ കോര്‍ണര്‍ കിക്ക് ഗോള്‍ സ്‌കോററായ സന്റാനയുടെ തലയ്ക്കു പാകത്തിനാണ് വന്നത്. ഉയര്‍ന്നുചാടി സ്പാനിഷ് താരം തൊടുത്ത ഹെഡ്ഡര്‍ ക്രോസ് ബാറിനു മുകളിലൂടെ മൂളിപ്പറന്ന് പുറത്തേക്കു പോയി.

Football

മാന്‍ ഓഫ് ദി ഇയര്‍ പുരസ്‌ക്കാരം; ബൈബിള്‍ വാക്യം ചൊല്ലി അമേരിക്കന്‍ താരം

Published

on

മാന്‍ ഓഫ് ദി ഇയര്‍ പുരസ്‌കാര ചടങ്ങില്‍ ബൈബിള്‍ വാക്യം ചൊല്ലി പ്രശസ്ത ഫുട്‌ബോള്‍ താരം റസ്സല്‍ വില്‍സണ്‍. നാഷണല്‍ ഫുട്‌ബോള്‍ ലീഗില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട പ്രൊഫഷണല്‍ അമേരിക്കന്‍ ഫുട്‌ബോള്‍ ക്ലബ് സിയാറ്റില്‍ സീഹോകസിന്റെ ക്വാര്‍ട്ടര്‍ ബാക്കും അതിലുപരി ഏവര്‍ക്കും പ്രിയപ്പെട്ട താരം കൂടിയാണ് റസ്സല്‍ വില്‍സണ്‍.ഞായറാഴ്ചത്തെ സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍ മത്സരത്തിന് മുന്നോടിയായി നടന്ന സി ബി എസ് സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍ പ്രീഗെയിം ഷോയില്‍ പുരസ്‌കാരം സ്വീകരിച്ചതിന് ശേഷം നടത്തിയ പ്രസംഗത്തില്‍ 1 കൊരിന്ത്യര്‍ 13:4 വാക്യം ചൊല്ലികൊണ്ടായിരുന്നു. സ്‌നേഹം സ്പര്ഡദ്ധിക്കുന്നില്ല എന്ന വാക്യമാണ് അദ്ദേഹം ഏറ്റു ചൊല്ലിയത്. കളിക്കളത്തിലെ മികവിനും കളിക്കളത്തിന് പുറത്തുള്ള സാമൂഹ്യ സേവന കാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും ഒരു കളിക്കാരന് നല്‍കുന്ന പുരസ്‌കാരമാണ് എക്കാലത്തേയും മികച്ച കളിക്കാരില്‍ ഒരാളായിരുന്ന വാള്‍ട്ടര്‍ പെയ്ട്ടണിന്റെ നാമത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ ദി വാള്‍ട്ടര്‍ പെയ്ട്ടണ്‍ എന്‍ എഫ് എല്‍ മാന്‍ ഓഫ് ദി ഇയര്‍ പുരസ്‌കാരം.

Continue Reading

Football

Robert Lewandowski, Ronaldo II, Best Male Player of 2020; FIFA announces awards

Published

on

 

There was no surprise when Robert Lewandowski won The FIFA Best Men’s Player Award in the virtual ceremony held on Thursday. The Poland striker beat previous winners Cristiano Ronaldo and Lionel Messi to the award after a glorious season with Bayern Munich in 2019-20.

Robert Lewandowski was in top form as he led Bayern Munich to the German Bundesliga and cup double apart from helping the German side win the Champions League crown. Lewandowski was the top-scorer in the league and the cup for the 3rd successive year but his Champions League table-topping tally of 15 goals sealed it in his favour at The FIFA Best Awards. Lewandowski also led Poland to Euro 2020 qualification and was named the 2019-20 UEFA Men’s Player of the Year in October.

“This really is something – Messi and Ronaldo have been playing at the highest level for years and now I’m rubbing shoulders with them. This means that all the hard work has paid off,” Lewandowski said after receiving the award during a virtual ceremony.

Lewandowski credited the honour to his Bayern Munich teammates, saying the German giants will use the recognition to define an era in football. Bayern were the most dominant side last season as they lived up to their billing of favourites at the Champions League.

“I wouldn’t have achieved this without the team – they’re the ones who create the situations for me. It’ll take a while to absorb what I’ve achieved and I think I’ll struggle to get to sleep tonight. But I’m really happy.

“We’re all proud because it’s an award that recognises the whole team. To win an award after so many years as a Bayern player is really something special. It was a long time coming for the club. I hope that we can end up shaping an era in football,” he said.

Lucy Bronze, Jurgen Klopp, Son Heung-min among FIFA Best Awards winners
Meanwhile, Manchester City full back Lucy Bronze became the first English women’s player to win the FIFA Best Player Award. The awards are voted on by selected members of the media, national team captains and coaches as well as fans.

Jurgen Klopp took away the FIFA Best Men’s Coach Award for the second successive year. The German tactician was rewarded for leading Liverpool to their first Premier League title in 30 years.

Lewandowski’s Bayern Munich teammate Manuel Neur won The FIFA Best Men’s Goalkeeper Award after a remarkable season with the German giants. Tottenham Hotspur’s Son Heung-min won the Puskas Award for his strike against Burnley in the Premier League in December 2019.

FIFA Men’s Best World XI

Goalkeeper: Alisson Becker (Liverpool FC)
Defenders: Trent Alexander-Arnold (Liverpool FC), Alphonso Davies* (FC Bayern München), Sergio Ramos (Real Madrid CF) and Virgil van Dijk (Liverpool FC)
Midfielders: Thiago Alcântara (FC Bayern München/Liverpool FC), Kevin De Bruyne (Manchester City FC) and Joshua Kimmich (FC Bayern München)
Forwards: Cristiano Ronaldo (Juventus FC), Robert Lewandowski (FC Bayern München) and Lionel Messi (FC Barcelona)

FIFA Women’s Best World XI

Goalkeeper: Christiane Endler (Paris Saint-Germain)
Defenders: Millie Bright (Chelsea FC Women), Lucy Bronze (Olympique Lyonnais/Manchester City WFC) and Wendie Renard (Olympique Lyonnais)
Midfielders: Barbara Bonansea (Juventus Women), Verónica Boquete (Utah Royals/AC Milan Women) and Delphine Cascarino (Olympique Lyonnais)
Forwards: Pernille Harder (VfL Wolfsburg/Chelsea FC Women), Tobin Heath (Portland Thorns/Manchester United WFC), Vivianne Miedema (Arsenal WFC) and Megan Rapinoe* (OL Reign)

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media11 hours ago

പതിനാറ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഇഫ്താർ വിതരണം നടത്താനൊരുങ്ങി സൗദി അറേബ്യ

റിയാദ്: പതിനാറ് രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇഫ്താര്‍ വിതരണം നടത്തുന്ന പദ്ധതിക്ക് തുടക്കം കുറിക്കാനൊരുങ്ങി സൗദി അറേബ്യ. കൊവിഡ് പ്രതിരോധ, മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ പാലിച്ച് സൗദി 16 രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇഫ്താര്‍...

us news12 hours ago

One Christian Killed, Four Kidnapped in Nigeria

Nigeria– A bus driver was killed and four female members of an Anglican Church abducted while driving along Kaduna-Kachia road...

Media12 hours ago

Court in India Grants Bail to Men Accused of Harassing Nuns

India – According to the Union of Catholic Asian News (UCAN), a court in India’s Uttar Pradesh state has granted...

Media13 hours ago

2 Children Dead In Fire In Noida, Nearly 150 Huts Caught In Flames

New Delhi:A massive fire broke out near Noida’s sector 63 on sunday, after which the police and fire officials rushed...

us news13 hours ago

പാസ്റ്റർ ജോൺ വർഗീസിൻ്റെ (രാജൻ പ്ലാന്തോട്ടത്തിൽ) സഹധർമ്മിണി ഏലിക്കുട്ടി വർഗീസ് (ലില്ലി -71) അമേരിക്കയിൽ നിര്യാതയായി

  ഒക്കലഹോമ: ഐ.പി.സി. ഹെബ്രോൻ മുൻ ശുശ്രുഷകനും സിനിയർ പാസ്റ്ററുമായ Rev. Dr. ജോൺ വർഗീസിന്റ (രാജൻ. പ്ലാന്തോട്ടത്തിൽ, ആഞ്ഞിലിത്താനം ) ഭാര്യ എലിക്കുട്ടി വർഗീസ് (ലില്ലി...

Disease2 days ago

യൂറിക് ആസിഡ് കുറക്കാൻ പ്രകൃതിദത്തമായ വഴികള്‍ എന്തൊക്കെയാണ്?

  1. പ്രകൃതിദത്തമായ ഡിടോക്സിഫയര്‍ (detoxifier) ആണ് അപ്പിള്‍ സിഡര്‍ വിനഗര്‍ . ഇതില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന മാലിക് ആസിഡ് ശരീരത്തിലെ യൂറിക് ആസിഡ് പുറത്തേക്ക് തള്ളുന്നു. ഒന്നോ...

Trending