Connect with us
Slider

Life

സി.എച്ച്. മുഹമ്മദ്‌കോയ സ്‌കോളർഷിപ്പിന് അപേക്ഷിക്കാം

Published

on

സർക്കാർ എയ്ഡഡ് സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ബിരുദം, ബിരുദാനന്തര ബിരുദം, പ്രൊഫഷണൽ കോഴ്സുകളിൽ പഠിക്കുന്ന ന്യൂനപക്ഷ മതവിഭാഗങ്ങളിലെ മുസ്ലീം, ലത്തീൻ ക്രിസ്ത്യൻ/പരിവർത്തിത ക്രിസ്ത്യൻ വിഭാഗങ്ങളിലെ വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്ക് സി.എച്ച്. മുഹമ്മദ് കോയ സ്‌കോളർഷിപ്പ്/ ഹോസ്റ്റൽ സ്‌റ്റൈപന്റ് നൽകുന്നതിന് സംസ്ഥാന ന്യൂനപക്ഷക്ഷേമ വകുപ്പ് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.

കേരളത്തിൽ പഠിക്കുന്ന സ്ഥിര താമസക്കാരായ മുസ്ലീം, ലത്തീൻ ക്രിസ്ത്യൻ/ പരിവർത്തിത ക്രിസ്ത്യൻ മതവിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്കാണ് സ്‌കോളർഷിപ്പ് നൽകുന്നത്. ബിരുദത്തിന് പഠിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്ക് 5,000 രൂപാ വീതവും, ബിരുദാനന്തര ബിരുദത്തിന് പഠിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്ക് 6,000 രൂപാ വീതവും, പ്രൊഫഷണൽ കോഴ്സിന് പഠിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്ക് 7,000 രൂപാ വീതവും ഹോസ്റ്റൽ സ്‌റ്റൈപന്റ് ഇനത്തിൽ 13,000 രൂപാ വീതവുമാണ് പ്രതിവർഷം സ്‌കോളർഷിപ്പ് നൽകുന്നത്. മെറിറ്റ് സീറ്റിൽ അഡ്മിഷൻ ലഭിച്ച് സ്വാശ്രയ മെഡിക്കൽ/എഞ്ചിനിയറിഗ് കോളേജുകളിൽ പഠിക്കുന്നവർക്കും അപേക്ഷിക്കാം.

ഒരു വിദ്യാർത്ഥിനിക്ക് സ്‌കോളർഷിപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ഹോസ്റ്റൽ സ്‌റ്റൈപന്റ് എന്നിവയിൽ ഏതെങ്കിലും ഒന്നിന് അപേക്ഷിക്കാം. ആദ്യ വർഷങ്ങളിൽ അപേക്ഷിക്കാൻ കഴിയാതെ പോയവർക്കും ഇപ്പോൾ പഠിക്കുന്ന വർഷത്തേയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകർ യോഗ്യതാ പരീക്ഷയിൽ 50%-ൽ കുറയാത്ത മാർക്ക് നേടിയിരിക്കണം. കോളേജ് ഹോസ്റ്റലുകളിൽ താമസിക്കുന്നവർക്കും, സ്ഥാപന മേധാവി അംഗീകരിച്ചിട്ടുള്ള സ്വകാര്യ ഹോസ്റ്റലുകളിൽ താമസിക്കുന്നവർക്കും ഹോസ്റ്റൽ സ്‌റ്റൈപ്പന്റിനായി അപേക്ഷിക്കാം. കുടുംബ വാർഷിക വരുമാനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരിക്കും സ്‌കോളർഷിപ്പിനായി തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. കുടുംബ വാർഷിക വരുമാനം 8 ലക്ഷം രൂപയിൽ കവിയരുത് (ബി.പി.എൽ കാർക്ക് മുൻഗണന). ‘

അപേക്ഷകർക്ക് ഏതെങ്കിലും ദേശസാൽകൃത ബാങ്കിൽ സ്വന്തം പേരിൽ അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടായിരിക്കണം. www.minoritywelfare.kerala.gov.in ലൂടെ ഓൺലൈനായി അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷ സ്വീകരിക്കുന്ന അവസാന തിയതി ഡിസംബർ 18. ഫോൺ: 0471 2300524.

Life

Scientists say that the Earth accelerates its rotation 24 hours a day

Published

on

Scientists have recently revealed a startling fact that time is passing quicker now than at any point in the last half-century. According to Daily Mail, since 2020, every day is taking less than 24 hours. The world’s timekeepers informed that July 19, 2020, was 1.4602 milliseconds shorter than the regular 24 hours, which goes in direct opposition to previous records as per which the planet took longer than 24 hours to complete a rotation.

The latest finding has now started a debate about whether to delete a second from time to account for the change and bring the precise passing of time back into line with the rotation of the Earth. The International Earth Rotation and Reference System Service (IERS) last year had also announced that no “leap second” would be added to the worlds’ official timekeeping in December 2020. However, with Earth taking slightly fewer hours to complete the rotation, scientists are contemplating adding a so-called “negative leap second”.

2020 recorded 28 fastest days
It is worth noting that the 28 fastest days on record, since 1960, occurred in 2020, with Earth completing its rotation around its axis milliseconds quicker than average. Scientists claim that on average, days are about 0.5 seconds shorter than 24 hours. Researchers around the globe are considering deleting a second in a bid to keep the passage of time in sync with the Earth’s rotation.

Keeping atomic time in sync with solar time is important to keep satellites and other communications equipment in sync. Meanwhile, a paper from 2015 proposed that the change in Earth’s rotation may be due to global warming. The report published in Science Advances claimed that the melting of glaciers is partly responsible for the planet to spin faster on its axis.

Continue Reading

Life

ഒരു മിസ് കോള്‍ മതി ഗ്യാസ് ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍; പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത് കേന്ദ്രമന്ത്രി

Published

on

ജീവനക്കാരുടെ സൗകര്യങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി എൽപിജി സിലിണ്ടറുകളുടെ റീഫിൽ കണക്ഷൻ ബുക്കിംഗിനായി മിസ്ഡ് കോൾ സംവിധാനം ആരംഭിച്ച് കേന്ദ്ര സർക്കാർ. ഇതിലൂടെ രാജ്യത്തുടനീളം എൽ‌പി‌ജി സിലിണ്ടറുകളുടെ തടസ്സരഹിതമായ ബുക്കിംഗ് സാധ്യമാകുമെന്നാണ് അധികൃതര്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. വെള്ളിയാഴ്ച ഭുവനേശ്വറില്‍ വെച്ച് നടന്ന ഒരു പരിപാടിയില്‍ പെട്രോളിയം, പ്രകൃതിവാതക സ്റ്റീൽ മന്ത്രി ധർമേന്ദ്ര പ്രധാനാണ് പുതിയ പദ്ധതിയുടെ പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്.

ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ‌ എൽ‌പി‌ജി ഉപഭോക്താക്കൾ‌ ഇനിമുതല്‍ റീഫിൽ‌ ബുക്കിംഗിനായി 8454955555 എന്ന നമ്പറിൽ‌ ഒരൊറ്റ മിസ്ഡ് കോൾ‌ നൽ‌കിയാല്‍ മതി. മിസ്സ് കോള്‍ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഉപഭോക്താവിന് എൽപിജി റീഫിൽ കണക്ഷൻ ബുക്കിംഗ് വിജയകരമാണെന്ന ഒരു സന്ദേശം ലഭിക്കും. ഐ‌വി‌ആർ‌എസ് സൗകര്യവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, മിസ്ഡ് കോളുകൾ ഉപയോഗിച്ചുള്ള എൽ‌പി‌ജി സിലിണ്ടർ ബുക്കിംങിലൂടെ ഉപഭോക്താവിന് ദീർഘനേരം കോളില്‍ തുടരാതെ തന്നെ പെട്ടെന്ന് ബുക്കിംഗ് പൂര്‍ത്തീകരിക്കാന്‍ സാധിക്കും.

സാധാരണ കോൾ നിരക്കുകൾ ബാധകമാകുന്ന ഐവിആർഎസ് കോളുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ പുതിയ സംവിധാനത്തില്‍ ഉപഭോക്താക്കളിൽ കോൾ ചാർജുകളൊന്നും ഈടാക്കില്ല. പേടിഎം അല്ലെങ്കിൽ ഗൂഗിൾ പേ പോലുള്ള പേയ്‌മെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ വഴി ഓൺലൈൻ ബുക്കിംഗ് നടത്താൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷൻ ഇല്ലാത്തപ്പോൾ പുതിയ സൗകര്യം പ്രയോജനപ്പെടും.
Sources:metrojournalonline

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Mobile23 hours ago

സ്റ്റാറ്റസായി കാര്യങ്ങള്‍ പറഞ്ഞ് വാട്ട്സ്ആപ്പ്; ‘നിങ്ങളുടെ ചാറ്റ് ഞങ്ങള്‍ കാണില്ല’

ദില്ലി:സ്വകാര്യനയത്തിന്‍റെ പേരില്‍ ഏറെ പ്രതിസന്ധിയിലായ വാട്ട്സ്ആപ്പ് എല്ലാ വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കും വ്യക്തിപരമായി സന്ദേശം അയക്കുന്നു. വാട്ട്സ്ആപ്പിലെ സ്റ്റാറ്റസ് സെക്ഷനിലാണ് വാട്ട്സ്ആപ്പ് പ്രത്യേക സന്ദേശം പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നത്. സ്റ്റാറ്റസില്‍ ആദ്യം...

us news1 day ago

750 killed at Ethiopian Orthodox church said to contain Ark of the Covenant: report

Around 750 people were killed in an attack on an Orthodox church, which is said to contain the Ark of...

Media1 day ago

UAE suspends visa-free travel agreement with Israel until July

The United Arab Emirates has suspended an agreement to inaugurate visa-free travel for Israelis to the Gulf country until July...

Media1 day ago

Christian Group in India Documents 327 Incidents of Persecution in 2020

India – According to the Evangelical Fellowship of India (EFI), Indian Christians endured at least 327 incidents of persecution in...

us news2 days ago

Charges dropped against deacon arrested for singing hymns outdoors

A court has dismissed all charges against a church deacon who was one of the three arrested last September for...

us news2 days ago

Three killed in Turkish shipwreck; Six people were rescued

Istanbul — A cargo ship sank off Turkey’s Black Sea coast on Sunday, leaving at least three people dead, Turkish...

Trending