Connect with us
Slider

Tech

വോയ്‌സ് മെസ്സേജിന് പുതിയ ഫീച്ചര്‍ ഒരുക്കി ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം.

Published

on

ഫെയ്‌സ്ബുക്കിന് സമാനമായ രീതിയില്‍ വോയ്‌സ് റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്ത് അയക്കാവുന്ന സംവിധാനമൊരുക്കി ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാം. ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഒരു മൈക്രോഫോണ്‍ രീതിയില്‍ ഉള്ള ബട്ടനാണ് വോയ്‌സ് മെസ്സേജിനായി തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നത്. വാട്ട്‌സാപ്പിലും ഫെയ്‌സ്ബുക്കിലും ചെയ്യുന്നതു പോലെതന്നെ ഈ ബട്ടണില്‍ കൈ അമര്‍ത്തി പിടിച്ച് വോയ്‌സ് റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കും. സന്ദേശം ലഭിക്കുന്ന വ്യക്തി അത് കാണുന്നതു വരെ ചാറ്റ് വിന്‍ഡോയില്‍ കാണുവാന്‍ സാധിക്കും. റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ശബ്ദ സന്ദേശം അയക്കപ്പെടുന്ന പേഴ്‌സണല്‍ ചാറ്റ് ജാലകത്തില്‍ വേവ് ഫയലായിട്ടായിരിക്കും ലഭ്യമാകുക.

Tech

ഓഡിയോ ഗ്രൂപ്പ് കോളുകളില്‍ പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്‌സ്ആപ്പ്

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: വോയ്‌സ്, ഓഡിയോ ഗ്രൂപ്പ് കോളുകളില്‍ പുതിയ ഫീച്ചറുമായി വാട്‌സ്ആപ്പ്. ജോയിനബിള്‍ കോള്‍സ് എന്ന പുതിയ ഫീച്ചറാണ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി വാട്‌സ്ആപ്പ് അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഗ്രൂപ്പ് വോയ്‌സ് കോള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ വീഡിയോ കോള്‍സ് തുടങ്ങിയതിന് ശേഷം കോളുകില്‍ നിന്ന് വേണ്ടപ്പോള്‍ ഇറങ്ങിപ്പോവാനും പിന്നീട് തിരിച്ചു വന്ന് കോളില്‍ വീണ്ടും ചേരാനും സഹായിക്കുന്നതാണ് ഈ ഫീച്ചര്‍.

ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഫോണ്‍ റിംഗുചെയ്യുമ്പോള്‍ കോള്‍ നഷ്ടമായാലും ഗ്രൂപ്പ് കോളില്‍ ചേരാന്‍ പുതിയ ഫീച്ചര്‍ സഹായിക്കും. മാത്രമല്ല, കോള്‍ തുടരുന്നതിനിടയില്‍ ഡ്രോപ്പ്-ഓഫ് ചെയ്യാനും ആവശ്യമെങ്കില്‍ വീണ്ടും ഗ്രൂപ്പ് കോളില്‍ ചേരാനും കഴിയും എന്നതാണ് പ്രത്യേകത. വാട്‌സ്ആപ്പിന്റെ കോള്‍സ് ടാബില്‍ നിന്ന് ക്ഷണിക്കപ്പെട്ട ഗ്രൂപ്പ് കോളുകളിലേക്ക് ചേരാം.

ഈ ഫീച്ചരിനൊപ്പം ഒരു പുതിയ കോള്‍ വിവര സ്‌ക്രീനും വാട്‌സ്ആപ്പ് അവതരിപ്പിച്ചു. കോളില്‍ ആരെല്ലാമുണ്ടെന്ന് കാണാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്ന ഫീച്ചറാണിത്. കോളിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചതും എന്നാല്‍ കോളില്‍ ചേരാത്തതുമായി ആളുകളെയും ഇതില്‍ കാണിക്കും.

പുതിയ ഫീച്ചര്‍ ഫെയ്‌സ്ബുക്ക് സിഇഒ മാര്‍ക്ക് സുക്കര്‍ബര്‍ഗ് തന്റെ ഔദ്യോഗിക ഫെയ്‌സ്ബുക്ക് പേജിലൂടെ പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതുവരെ വാട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് കോളിനിടയില്‍ പുറത്തു പോയാല്‍ വീണ്ടും ചേരണമെങ്കില്‍ വീണ്ടും വിളിക്കേണ്ടിയിരുന്നു. മാത്രമല്ല കോള്‍ അറ്റന്‍ഡ് ചെയ്യാന്‍ സാധിച്ചില്ലെങ്കിലും വീണ്ടും കോള്‍ ചെയ്യണം. പുതിയ ഫീച്ചര്‍ വരുന്നതോടെ വാട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് കോള്‍ കൂടുതല്‍ ജനപ്രിയമാകാനാണ് സാധ്യത.
Sources:globalindiannews

Continue Reading

Tech

India ranks 70th in fixed broadband speeds worldwide

Published

on

India ranked in the 70th position worldwide in terms of fixed broadband speeds in June 2021, according to data released by Ookla’s Speedtest Global Index. Ookla’s Speedtest Global Index compares internet speed data from around the world each month and recently released updates to its Speedtest Global Index for the month of June. The internet speeds in India witnessed an upward trend taking the country to 70th position in terms of broadband speed, up by 3 ranks and 122nd in terms of mobile speed, up from mobile download speeds in June 2021.

According to the latest Speedtest Global Index published by Ookla, India has moved up the global ranking index for the third time in the row for mobile internet speeds and has shown consistent improvements in overall mobile download speeds over the last 2 months. The fixed broadband internet speeds, after witnessing a small dip in May, overall fixed download speeds in India during June are the highest at 58.17 Mbps on the Global Index.

According to the June Speedtest Global Index, the average download speed for mobile in India was 17.84 Mbps as compared to 15.34 Mbps in the previous month. India also fared well in the fixed broadband internet speeds with an average download speed of 58.17 Mbps as against the 55.65 Mbps in May 2021.

India’s average mobile upload speed for June was 5.17 Mbps and the fixed broadband average speed was 54.43 Mbps. UAE is on the top of the charts with an average mobile internet download speed of 193.51 Mbps, followed by South Korea at 180.48 Mbps and Qatar with 171.76 Mbps speed. Compared to other countries in the subcontinent, Oman recorded the highest gain of 26 places when it comes to mobile internet speed as compared to last month’s results, bringing the country to the 15th spot in the global ranking.

Globally, Monaco, Singapore and Hong Kong ranked first, second and third in terms of fixed broadband speed with 260.74 Mbps, 252.68 and 248.94 Mbps speeds respectively. The global mobile download average was 55.34 Mbps and upload speed was 12.69 upload speed and 37-millisecond latency while the fixed broadband speed was 106.61 Mbps and 57.67 Mbps upload speed with 20 ms latency.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news18 hours ago

ക്രൈസ്തവഹത്യക്ക്‌ കുപ്രസിദ്ധി നേടി നൈജീരിയ.. ആറുമാസത്തിനിടെ നൈജീരിയിൽ മാത്രം കൊല്ലപ്പെട്ടത് 3000ലധികം ക്രൈസ്തവർ.

നൈജീരിയ: ക്രൈസ്തവഹത്യക്ക്‌ കുപ്രസിദ്ധി നേടി നൈജീരിയ കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനിടയിൽ നൈജീരിയയിൽ മാത്രം കൊല്ലപ്പെട്ടത് 3462 ലധികം ക്രൈസ്തവരെന്ന് റിപ്പോർട്ട്.ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്ക് നേരിടേണ്ടി വരുന്ന മതപീഡനങ്ങളെ കുറിച്ച് പരിശോധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന...

Media19 hours ago

ദേശീയ പാതയ്ക്കായി ആരാധനാലയങ്ങൾ പൊളിക്കേണ്ടി വന്നാൽ ദൈവം പൊറുത്തോളുമെന്ന് ഹൈക്കോടതി

ദേശീയ പാതാ വികസനത്തിനായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നത് ആരാധനാലയങ്ങളെ ബാധിച്ചാൽ അത് ദൈവം പൊറുത്തു കൊള്ളുമെന്ന് ഹൈക്കോടതി. ദേശീയപാതക്കായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നത് ചോദ്യം ചെയ്ത് സമർപ്പിച്ച ഹർജികൾ തള്ളിക്കൊണ്ടാണ്...

Media19 hours ago

സൗദിയിൽ സൂപ്പർവൈസർ ജോലിയും സ്വദേശിവത്കരിക്കുന്നു

റിയാദ്: പ്രവാസികൾക്ക് തിരിച്ചടിയായി സൗദി അറേബ്യയിൽ കൂടുതൽ മേഖലകളിലേക്ക് തൊഴിൽ രംഗത്തെ സ്വദേശിവത്കരണം. സര്‍ക്കാര്‍, അര്‍ദ്ധ സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഓപ്പറേഷന്‍ ആന്റ് മെയിന്റനന്‍സ് ജോലികള്‍ ഏറ്റെടുക്കുന്ന കമ്പനികളിലെ...

us news19 hours ago

Police Clarify No Burning of Church in North Sumatra

Indonesia– The Indonesian police clarify that a recent brawl did not specifically target a local church, although the church was...

Media19 hours ago

30 Christians have been arrested in UP this month under the guise of anti-conversion laws

Mumbai – Police recently arrested nine Christians in Uttar Pradesh for allegedly violating the state’s controversial anti-conversion law, which criminalises...

Media19 hours ago

Heavy rains and floods; The death toll in Maharashtra has risen to 112

MUMBAI – At least 112 people have died in the western Indian state of Maharashtra, authorities said on Friday, after...

Trending