Connect with us
Slider

Mobile

യഥാര്‍ഥ മൊബൈല്‍ നമ്പര്‍ നല്‍കാതെയും വാട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയും.

Published

on

സോഷ്യല്‍ മീഡിയ സുരക്ഷാവീഴ്ച സംബന്ധിച്ച് നിരവധി വാര്‍ത്തകളാണ് ഓരോ ദിവസവും പുറത്തുവരുന്നത്. ഇപ്പോള്‍ യഥാര്‍ഥ നമ്പര്‍ ഉപയോഗിക്കാതെ തന്നെ വാട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയും.

വാട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, ഒരു ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ നിര്‍ബന്ധമാണ്. എന്നാല്‍ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പുവരുത്താന്‍ വിര്‍ച്വല്‍ മൊബൈല്‍ നമ്പര്‍ ഉപയോഗിച്ചും വാട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാം. വെര്‍ച്വല്‍ മൊബൈല്‍ നമ്പറുകള്‍ സൗജന്യമായി കണ്ടെത്താനാകും. മാത്രമല്ല വാട്സ്ആപ്പിനായി ഒരു തവണ സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്താലും മതിയാകും.

ഏത് സാധാരണ നമ്പറും പോലെ ഈ വിര്‍ച്വല്‍ നമ്പറിനൊപ്പം വാട്‌സ്്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാം. യഥാര്‍ഥ മൊബൈല്‍ നമ്പര്‍ പങ്കിടാതിരിക്കുന്നത് സ്വകാര്യത ഉറപ്പാക്കുന്നു. വിര്‍ച്വല്‍ ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ പ്രൊവൈഡേഴ്സ് ധാരാളം ഉണ്ട്. ഇത്തരത്തില്‍ സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്ന കമ്പനിയാണ് ടെക്സ്റ്റ്നൗ. ഫോണില്‍ ഈ അപ്ലിക്കേഷന്‍ ഡൗണ്‍ലോഡുചെയ്യുക.

തുടര്‍ന്ന് ഇതിലൊരു സൗജന്യ അക്കൗണ്ട് സൃഷ്ടിക്കുക. ലോഗിന്‍ ചെയ്ത ശേഷം, യുഎസും കാനഡയും അടിസ്ഥാനമാക്കി അഞ്ച് സൗജന്യ ഫോണ്‍ നമ്പറുകളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് ലഭിക്കും. ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഏത് നമ്പറും തെരഞ്ഞെടുത്ത് ഉപയോഗിക്കാം. ഈ വിര്‍ച്വല്‍ നമ്പര്‍ ഉപയോഗിച്ച് കോളുകള്‍ വിളിക്കാനും ഇന്റര്‍നെറ്റിലൂടെ സന്ദേശങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കാനും കഴിയും.

തുടര്‍ന്നു വാട്‌സ്ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുക. ഫോണില്‍ ഇതിനകം തന്നെ വാട്‌സ്്ആപ്പ് ഉണ്ടെങ്കില്‍ ആദ്യം അത് അണ്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടിവരും. വാട്‌സ്ആപ്പ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുമ്പോള്‍ രാജ്യത്തിന്റെ കോഡ് ഇന്ത്യയില്‍ നിന്ന് യുഎസിലേക്കോ കാനഡയിലേക്കോ മാറ്റുക. പിന്നീട് വെര്‍ച്വല്‍ നമ്പര്‍ നല്‍കുക. ഈ വെര്‍ച്വല്‍ ഫോണ്‍ നമ്പറിലേക്ക് സുരക്ഷാ ഒടിപി മെസേജ് ലഭിക്കില്ല എന്ന കാര്യം മറക്കരുത്.

ഒടിപി സമയം നഷ്ടപ്പെടുന്നതുവരെ കാത്തിരിക്കുക. തുടര്‍ന്ന് ഒടിപി സ്ഥിരീകരണത്തിനായി വിളിക്കുക എന്ന ഓപ്ഷന്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക. ടെക്സ്റ്റ്നൗ ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പെട്ടെന്ന് ഒരു മിസ്ഡ് കോള്‍ ലഭിക്കും, കൂടാതെ ടെക്സ്റ്റ്നൗ ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ നിങ്ങളുടെ വോയിസ്മെയിലില്‍ ഒരു പുതിയ സന്ദേശം പോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യും

. ഇതൊരു ഓഡിയോ സന്ദേശമാണ്, നിങ്ങളുടെ വാട്‌സ്്ആപ്പ് സ്ഥിരീകരണ കോഡ് അറിയാന്‍ ഇത് പ്ലേ ചെയ്യുക. കോഡ് ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍, വാട്സാപ്പില്‍ ഇത് നല്‍കി പതിവുപോലെ തുടരുക.

Mobile

വാട്ട്സ്ആപ്പ് സ്റ്റാറ്റസ് ഇട്ടയാള്‍ അറിയാതെ അവരുടെ സ്റ്റാറ്റസ് കാണാം ; ചെയ്യേണ്ടതിങ്ങനെ

Published

on

വാട്സാപ്പിലെ സ്റ്റാറ്റസിലൂടെയാണ് ഇന്ന് നമ്മള്‍ എല്ലാം ആ​ദ്യം അറിയുന്നത്. ഇതില്‍ പലതും നമുക്ക് കാണാന്‍ താല്‍പര്യമുണ്ടാകും പക്ഷെ കണ്ടു എന്നത് സ്റ്റാറ്റ്സിട്ടായള്‍ക്ക് അറിയാനും പാടില്ല എന്നാണ് നിങ്ങള്‍ ചിന്തിക്കുന്നതെങ്കില്‍ അതിനൊരു എളുപ്പ വഴിയുണ്ട്. ചെയ്യേണ്ടതിങ്ങനെ ,

1. വാട്സാപ്പ് തുറക്കുക.

2. അതിന് ശേഷം സെറ്റിങ്സ് തുറക്കുക

3. അക്കൗണ്ടില്‍ ടാപ്പ് ചെയ്യുക

4. അതിന് ശേഷംപ്രൈവസി എന്ന ഓപ്ഷന്‍ കാണും അതില്‍ ടാപ് ചെയ്യുക.

5. പ്രൈവസി തുറന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ‘Read receipt’ എന്ന ഓപ്ഷന്‍ കാണാം.

6. ‘Read receipt’ ഓഫ് ചെയ്യുക.

7. ഇനി നിങ്ങള്‍ കാണുന്ന സ്റ്റാറ്റസുകളൊന്നും സ്റ്റാറ്റസിട്ടയാള്‍ അറിയാന്‍ പോവുന്നില്ല. ഒപ്പം നിങ്ങള്‍ക്കും നിങ്ങളുടെ സ്റ്റാറ്റസ് കണ്ട കോണ്ടാക്റ്റുകള്‍ കാണാന്‍ കഴിയില്ല.

8. ഇത് തന്നെയാണ് ബ്ലൂ ടിക്ക് ഓഫ് ചെയ്യാനുമുള്ള മാര്‍​ഗം.

Continue Reading

Mobile

Android 12 coming soon; Google gave the first hints

Published

on

Shortly after rolling out the Android 11 for selected users, Google is gearing up to launch the Android 12 developer preview. As per a report by 9to5, a play store update to the Android Beta Feedback app has been spotted. Google has not officially revealed anything about the Android 12 but such as apps are usually used to deliver feedbacks on Android beta builds.

Reports have stated that although Google has not specifically asked beta testers to give feedback about the Android 12, the existence of the Android Beta Feedback app hint at the launch. The 9to 5 report states that the app is unusable and does not reveal or hint at the Android 12 Developer Preview/Beta. However, it is an indication that the Android 12 Developer Preview will be launched soon. If we go back in time, the Android 11’s Developer Preview was rolled out in February instead of March.

Now, if you try to update the Android Beta Feedback app, you will be greeted with a message that says, “Thank you for participating in the Android Beta Program. The program has concluded and at this time we are no longer accepting feedback via the app.”

Another report by Android Central stated that the Android 12 could be rolled out by the end of this year. Google Pixels phones will be the first phones to get the new Android update before any other smartphone. With the new Android update, the Google Pixels phone are also likely to get double-tap gestures on the rear of phones for selected actions. This could be similar to the back tap feature on the iPhones that have rolled out with the iOS 14. The feature lets users tap at the back of the phone to perform certain actions. Users can customize the actions and the number of taps.

The report also states that Google could also tweak the notifications interface and add new themes. With Android 11, Google had rolled out some of the interesting features including Chat Bubbles, New conversations, Dark Mode scheduling, Privacy and Permissions, Airplane Mode without Bluetooth, Support for 5G, and foldable phones. The Android 11 is now available on the Pixel 2, Pixel 2 XL, Pixel 3, Pixel 3 XL, Pixel 3a, Pixel 3a XL, Pixel 4, Pixel 4 XL, and Pixel 4a. It has also been rolled out to LG velvet and some of the Motorola devices.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news19 hours ago

Sixth-grader shoots classmates in US; 3 people were injured

Three people, including two students, were shot Thursday at an Idaho middle school, according to officials. At a press conference,...

Media19 hours ago

ഈ മാസവും സൗജന്യ ഭക്ഷ്യക്കിറ്റ്‌; സാമൂഹ്യ അടുക്കള തുടങ്ങും

തിരുവനന്തപുരം : കോവിഡ് വ്യാപനത്തിന്റെയും ലോക്‌ഡൗണിന്റെയും പശ്ചാത്തലത്തിൽ സംസ്ഥാനത്ത് സൗജന്യ ഭക്ഷ്യക്കിറ്റ് വിതരണം മെയ്‌ മാസവും തുടരുമെന്ന്‌ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. അടുത്ത ആഴ്ച കൊടുത്തുതുടങ്ങും. അതിഥിത്തൊഴിലാളികൾക്കും...

us news19 hours ago

Nine babies in a single birth, this miracle of the extreme

Bamako: A mother who miraculously gave birth to nine children in a single delivery to the scientific world Halima Sisse,...

Media19 hours ago

സൗദിയിൽ വാക്സിന്‍ എടുക്കാത്തവര്‍ക്ക് ജോലി ചെയ്യാനാവില്ല

റിയാദ്: രാജ്യത്ത് കൊവിഡ് വാക്സിന്‍ ക്യാംപയിന്‍ കൂടുതല്‍ ശക്തിപ്പെടുത്തി സൗദി അധികൃതര്‍. രാജ്യത്തെ എല്ലാ ജീവനക്കാര്‍ക്കും ജോലി സ്ഥലത്തെത്തണമെങ്കില്‍ വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമാണെന്ന വ്യവസ്ഥയാണ് അധികൃതര്‍ പുതുതായി മുന്നോട്ടുവച്ചിരിക്കുന്നത്....

us news19 hours ago

Bill Gates says India should not be given vaccine formula

Bill Gates has been in the headlines for several reasons since the beginning of the Covid-19 pandemic. The tech mogul...

Media19 hours ago

കൊവിഡ് പോരാട്ടത്തില്‍ ഇന്ത്യയ്ക്ക് എല്ലാ സഹായങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് കമല ഹാരിസ്

കൊവിഡിനെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ ഇന്ത്യയ്ക്ക് എല്ലാ സഹായങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് അമേരിക്കന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ്. ഇന്ത്യയിലെ കൊവിഡ് മരണങ്ങള്‍ ഹൃദയഭേദകമാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.പ്രിയപ്പെട്ടവര്‍ നഷ്ടമായവരുടെ വേദനയ്‌ക്കൊപ്പം...

Trending