Connect with us

us news

അമേരിക്ക കോവിഡ് 19 മഹാമാരിയിൽ നിന്നു മുക്തമായെന്നു ഫൗച്ചി

Published

on

വാഷിങ്ടൻ ∙ കോവിഡ് 19 മഹാമാരിയിൽ നിന്ന് അമേരിക്ക മുക്തമായെന്നു പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ചീഫ് മെഡിക്കൽ ഓഫിസറും നാഷനൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് അലർജി ആന്റ് ഇൻഫഷ്യസ് ഡിസീസ് ഡയറക്ടറുമായ ആന്റണി ഫൗച്ചി പറഞ്ഞു.

ലക്ഷകണക്കിനാളുകൾ ദിനംപ്രതി ആശുപത്രിയിൽ അഭയം തേടുകയും പതിനായിരങ്ങൾ മരിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ നിന്ന് അമേരിക്ക പൂർണ്ണമായും മാറിയെന്നു അഭിമുഖത്തിൽ ഫൗച്ചി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

കഴിഞ്ഞ രണ്ടു മാസമായി കോവിഡ് കേസുകൾ പരിമിതമായിരിക്കുകയാണെന്നും ഒമിക്രോൺ കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും ഫൗച്ചി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

കോറോണ വൈറസ് പൂർണ്ണമായും ഉന്മൂലനം ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ലെന്നും കൂടുതൽ ആളുകൾ വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിക്കണമെന്നും ഫൗച്ചി അഭ്യർഥിച്ചു. ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് സ്വീകരിക്കേണ്ടതാണെന്നും അദ്ദേഹം ഓർമ്മിപ്പിച്ചു.

അമേരിക്കൻ ജനതയുടെ നല്ലൊരു ശതമാനത്തിനും ഇതിനകം തന്നെ കൊറോണ വൈറസ് വന്നിട്ടുണ്ടാകാമെന്നും അവരുടെ രക്തത്തിൽ ആന്റി ബോഡിസ് ഉൽപാദിപ്പിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഫൗച്ചി പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഇതു ദീർഘകാലത്തേക്കു നിലനിൽക്കുമെന്ന് ഉറപ്പില്ല. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ജനങ്ങൾ വളരെ ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്നും കഴിവതും കോവിഡ് പ്രതിരോധ മാർഗങ്ങൾ സ്വയം സ്വീകരിക്കണമെന്നും ഫൗച്ച് നിർദേശിച്ചു. ഭാവിയിൽ കൊറോണ വൈറസിനേക്കാൾ മാരകമായ വൈറസുകൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു കൂടെ എന്ന് ചിന്തിക്കുന്നത് ഉചിതമാണെന്നും ഫൗച്ചി മുന്നറിയിപ്പു നൽകി.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

us news

പാസ്റ്റർ പി.ജെ മാത്യൂ ഒക്കലഹോമയിൽ അന്തരിച്ചു

Published

on

ഒക്കലഹോമ: ഐ.പി.സി കണിയമ്പാറ മുൻ ശുശ്രൂഷകനും , ഐ പി സി മുൻ ജനറൽ പ്രസിഡന്റ് പാസ്റ്റർ ജേക്കബ് ജോണിന്റെ ജേഷ്ഠ സഹോദരനുമായ ആഞ്ഞിലിത്താനം പൂവക്കാലയിൽ എബനേസർ വില്ലയിൽ പാസ്റ്റർ പി. ജെ. മാത്യു (ബാബു-84) ഒക്കലഹോമയിൽ അന്തരിച്ചു. സഹധർമണി പരേതയായ റിബെക്കാ മാത്യു.

മക്കൾ : ജോൺസൺ മാത്യു ( ബോബി-OK), ബാബ്‍സി (NJ), ബെറ്റി (OK). മരുമക്കൾ : ഫെബി മാത്യു, ജോസഫ് പാലമറ്റം , സാം ജോർജ്. കൊച്ചുമക്കൾ: ജോയാന , രൂത്ത് ,ക്രിസ്റ്റഫർ, ജെയ്‌സി, ജോസി, ജൊഹാൻ, ജെയ്‌സൺ, സ്‌റ്റെയ്‌സി.

പി. ജെ ഉമ്മൻ (മുംബൈ),പാസ്റ്റർ ജേക്കബ്‌ ജോൺ (പഞ്ചാബ്), പാസ്റ്റർ റോയ്‌ പൂവക്കാല (ചെങ്ങനാശ്ശേരി ), അമ്മിണി സ്കറിയ (കാനം), മേരി വര്ഗീസ് (കുമ്പനാട്), സൂസമ്മ കോശി (ആഞ്ഞിലിത്താനം), പരേതരായ ജോൺ തോമസ് (ബായ് ), ജോൺ കുര്യൻ (കുഞ്ഞുമോൻ), എന്നിവർ സഹോദരങ്ങളാണ്.

സംസ്‌കാരം ജൂൺ 9, 10 തീയതികളിൽ ഒക്കലഹോമ ഐ പി സി ഹെബ്രോൻ സഭയുടെ ചുമതലയിൽ നടത്തപ്പെടുന്നതാണ്.

Live stream: വെള്ളിയാഴ്ച 6 pm നും, ശനിയാഴ്ച 9 .30am നും
www.hebronok.org

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

അമേരിക്കയില്‍ അഗ്നിപര്‍വതം പൊട്ടിത്തെറിച്ചു; ഹവായിയില്‍ നിന്നും ലാവാപ്രവാഹം തുടങ്ങി; മുന്നറിയിപ്പ്

Published

on

ലോകത്തെ മുള്‍മുനയിലാക്കിയിരുന്ന കിലോയ അഗ്നിപര്‍വതം വീണ്ടും പൊട്ടിത്തെറിച്ചു. മൂന്നു മാസത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷമാണ് പൊട്ടിത്തെറി. അമേരിക്കന്‍ സംസ്ഥാനമായ ഹവായിയിലെ അഗ്‌നിപര്‍വതമാണ് പൊട്ടിത്തെറിച്ചത്.

വന്‍ സ്‌ഫോടനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ലാവാപ്രവാഹം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. കിലോയയുടെ ഒരു ഭാഗം മാത്രമാണ് പൊട്ടിത്തെറിച്ചിരിക്കുന്നത്. കാല്‍ഡിറയിലെ ഹാലെമൗമൗ അഗ്‌നിമുഖത്താണ് പൊട്ടിത്തെറി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതെന്ന് യുഎസ് അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി. അതിനാല്‍ തന്നെആളുകള്‍ക്കും കെട്ടിടങ്ങള്‍ക്കും ഭീഷണിയൊന്നുമില്ലെന്ന് അവര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

1983 മുതല്‍ മുടങ്ങാതെ തീതുപ്പുന്ന അഗ്‌നിപര്‍വതമാണ് കിലോയ. 2018 മേയ് ആദ്യവാരമാണ് സമീപകാലത്ത് കിലോയയുടെ ഏറ്റവും വലിയ പൊട്ടിത്തെറി നടന്നത്. ഇക്കുറി നടന്ന സ്‌ഫോടനത്തില്‍ ഹവായിയിലെ ജനവാസ മേഖലയായ ലെയ്ലാനി എസ്റ്റേറ്റ്സിന് കനത്ത നാശം സംഭവിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. 700 വീടുകള്‍, മറ്റു ടൂറിസം കേന്ദ്രങ്ങള്‍, റോഡുകള്‍ എന്നിവയൊക്കെ സ്ഫോടനത്തില്‍ തകര്‍ന്നു.

മണിക്കൂറില്‍ 300 മീറ്റര്‍ വേഗം പുലര്‍ത്തി മന്ദഗതിയില്‍ വന്ന ലാവാപ്രവാഹം നാല്‍പതോളം വീടുകള്‍ മുക്കി. 2000 പേരുടെ പലായനത്തിനു കാരണമായി. ലേസ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന വിഷവാതകപടലവും ഇതു പുറത്തുവിട്ടു. ഹവായിയിലെ ദ്വീപുകള്‍ അഗ്നിപര്‍വത സ്ഫോടനങ്ങളും തുടര്‍ന്നുള്ള ലാവാപ്രവാഹങ്ങളും മൂലം നിര്‍മിതമാണ്. പ്രധാനമായും 5 അഗ്നിപര്‍വതങ്ങളാണ് ഹവായിയിലുള്ളത്.


Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ക്രിസ്ത്യൻ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് നെറ്റ്‌വർക്ക് സ്ഥാപകനും സുവിശേഷകനുമായ പാറ്റ് റോബർട്ട്സൺ അന്തരിച്ചു

Published

on

യാഥാസ്ഥിതിക സുവിശേഷകനും ക്രിസ്ത്യൻ കോളിഷൻ സ്ഥാപകനുമായ പാറ്റ് റോബർട്ട്സൺ വ്യാഴാഴ്ച അന്തരിച്ചു.93 വയസ്സായിരുന്നു.

റോബർട്ട്‌സൺ, യു.എസിലെ ഏറ്റവും പ്രമുഖവും സ്വാധീനമുള്ളതുമായ ക്രിസ്ത്യൻ പ്രക്ഷേപകരിൽ ഒരാളും സംരംഭകരും, തുല്യ ഭാഗങ്ങളിൽ മത നേതാവും സാംസ്കാരിക പോരാളിയും ആയിരുന്നു.

ആധുനിക ക്രിസ്ത്യൻ വലതുപക്ഷത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ദേശീയ അനുയായികളെ വളർത്തിയെടുക്കുകയും തന്റെ രാഷ്ട്രീയ പ്രസ്താവനകൾക്ക് പതിവായി വിമർശനം ഏൽക്കുകയും ചെയ്ത യാഥാസ്ഥിതിക സുവിശേഷകനും മാധ്യമ മുതലാളിയുമായ പാറ്റ് റോബർട്ട്സൺ വ്യാഴാഴ്ച അന്തരിച്ചതായി അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് നെറ്റ്‌വർക്ക് അറിയിച്ചു .
റോബർട്ട്‌സന്റെ ഭാര്യ ഡെഡെ റോബർട്ട്‌സൺ കഴിഞ്ഞ ഏപ്രിലിൽ 94 -ആം വയസ്സിൽ അന്തരിച്ചു.

അദ്ദേഹം സ്ഥാപിച്ച ക്രിസ്ത്യൻ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് നെറ്റ്‌വർക്ക്, റോബർട്ട്‌സന്റെ മരണകാരണം ഉടൻ പ്രഖ്യാപിച്ചില്ല. പാറ്റ് റോബർട്ട്‌സൺ തന്റെ ജീവിതം സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കുന്നതിനും ആവശ്യമുള്ളവരെ സഹായിക്കുന്നതിനും അടുത്ത തലമുറയെ ബോധവത്കരിക്കുന്നതിനുമായി സമർപ്പിച്ചു, കമ്പനി പറഞ്ഞു.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെ ഏറ്റവും പ്രമുഖവും സ്വാധീനമുള്ളതുമായ ക്രിസ്ത്യൻ പ്രക്ഷേപകരിൽ ഒരാളായിരുന്നു അദ്ദേഹം – തുല്യ പങ്കാളിത്തമുള്ള മതനേതാവും സാംസ്കാരിക പോരാളിയും.

“ദി 700 ക്ലബ്” എന്ന ടോക്ക് ഷോയുടെ ആസ്ഥാനമായ ക്രിസ്ത്യൻ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് നെറ്റ്‌വർക്ക് (സിബിഎൻ) അദ്ദേഹം സൃഷ്ടിച്ചു, കൂടാതെ അമേരിക്കൻ സുവിശേഷകരെ ഒരു യാഥാസ്ഥിതിക രാഷ്ട്രീയ ഗ്രൂപ്പിലേക്കും ആധുനിക റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ മൂലക്കല്ലുകളിലേക്കും അണിനിരത്താൻ സഹായിച്ച ഒരു ഗ്രൂപ്പായ ക്രിസ്ത്യൻ കോളിഷൻ സ്ഥാപിച്ചു.

1988-ൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡൻഷ്യൽ നാമനിർദ്ദേശത്തിനായി അദ്ദേഹം മത്സരിച്ചു, ആ മത്സരത്തിൽ ഒടുവിൽ ജോർജ്ജ് എച്ച്.ഡബ്ല്യു. ബുഷ്.വിജയിച്ചു എന്നാൽ പതിറ്റാണ്ടുകളായി അദ്ദേഹം റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി യിൽ ഒരു കിംഗ് മേക്കറായിരുന്നു , യാഥാസ്ഥിതിക ക്രിസ്ത്യാനികളെ ജോർജ്ജ് ഡബ്ല്യു ബുഷിന്റെയും ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെയും പിന്നിൽ അണിനിരത്താൻ റോബർട്ട്സനു കഴിഞ്ഞു

മരിയോൺ ഗോർഡൻ റോബർട്ട്സൺ 1930 മാർച്ച് 22 ന് വിർജീനിയയിലെ ലെക്സിംഗ്ടണിൽ ജനിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പിതാവ്, അബ്സലോം വില്ലിസ് റോബർട്ട്സൺ, യുഎസ് ജനപ്രതിനിധിസഭയിലും സെനറ്റിലും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു.

ഇളയ റോബർട്ട്‌സൺ 1950-ൽ വാഷിംഗ്‌ടണിൽ നിന്നും ലീ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിൽ നിന്നും ബിരുദം നേടി. അദ്ദേഹം യു.എസ്. മറൈൻ കോർപ്‌സിൽ റിസർവ്‌ലിസ്റ്റായി മാറി, ഒടുവിൽ കൊറിയൻ യുദ്ധകാലത്ത് ഏകദേശം രണ്ട് വർഷത്തോളം സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. 1955 ൽ യേൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്ന് നിയമ ബിരുദം നേടി.

തുടർന്നുള്ള വർഷങ്ങളിൽ, റോബർട്ട്‌സൺ ഒരു പരിവർത്തനാത്മക മതപരമായ ഉണർവ് അനുഭവിച്ചു. ന്യൂയോർക്ക് തിയോളജിക്കൽ സെമിനാരിയിൽ പഠിച്ച അദ്ദേഹം 1959-ൽ ബിരുദം നേടി, തുടർന്ന് 1961-ൽ സതേൺ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് മന്ത്രിയായി.

അതേ വർഷം, റോബർട്ട്സൺ വിർജീനിയയിലെ പോർട്സ്മൗത്തിൽ ഒരു പാപ്പരായ UHF ടെലിവിഷൻ സ്റ്റേഷൻ വാങ്ങി, അത് അദ്ദേഹം ക്രിസ്ത്യൻ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് നെറ്റ്വർക്ക് എന്ന് പുനർനാമകരണം ചെയ്തു. 1961 ഒക്ടോബർ 1-ന് അദ്ദേഹത്തിന് 31 വയസ്സുള്ളപ്പോൾ ചാനൽ തത്സമയം സംപ്രേഷണം ചെയ്തു.

സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, യാഥാസ്ഥിതിക പ്രേക്ഷകർക്ക് പ്രിയപ്പെട്ട ക്രിസ്ത്യൻ വലതുപക്ഷത്തിന്റെ നിർവചിക്കുന്ന മുഖങ്ങളിലൊന്നായി റോബർട്ട്സൺ തുടർന്നു. 2016 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ട്രംപിന്റെ വിജയത്തിനായി അദ്ദേഹം പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തു
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

world news18 hours ago

Iraqi Christians Create Syriac TV Channel

Iraq —After years of persecution and destruction, the Christian in community in Iraq takes a step forward as they start...

National18 hours ago

ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പുകൾ വർദ്ധിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ സുരക്ഷ ശക്തമാക്കി കേന്ദ്രസർക്കാർ

ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പുകൾ വർദ്ധിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ സുരക്ഷ ശക്തമാക്കി കേന്ദ്രസർക്കാർ. സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ, ടാബ്‌ലെറ്റുകൾ തുടങ്ങിയ ഉപകരണങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന മാൽവെയറുകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പ്രോഗ്രാമുകളാണ് സർക്കാർ പുറത്തിറക്കിയത്. ഐടി മന്ത്രാലയമാണ്...

National19 hours ago

ഛത്തീസ്ഗഡില്‍ കന്യാസ്ത്രീയാകാന്‍ വ്രതവാഗ്ദാനം നടത്തിയ കത്തോലിക്ക സന്യാസിനിയും കുടുംബവും അറസ്റ്റില്‍

ജാഷ്പൂര്‍: ഛത്തീസ്ഗഡില്‍ പ്രഥമ വ്രതവാഗ്ദാനം നടത്തിയ കത്തോലിക്ക സന്യാസിനിയും കുടുംബവും അറസ്റ്റില്‍. ദൈവദാസി സിസ്റ്റര്‍ മേരി ബെര്‍ണാഡെറ്റെ 1897-ല്‍ സ്ഥാപിച്ച ഡോട്ടേഴ്സ് ഓഫ് സെന്റ്‌ ആന്‍ സന്യാസ...

National19 hours ago

ഗ്രഹാം സ്റ്റെയിന്‍റെ കുടുംബത്തിന് സംഭവിച്ചതിന്റെ തനിയാവര്‍ത്തനം; മണിപ്പൂരില്‍ ബാലനും അമ്മയും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ക്രൈസ്തവ കുടുംബത്തെ ആംബുലന്‍സില്‍ ചുട്ടുക്കൊന്നു

ഡല്‍ഹി: ഭാരതത്തില്‍ ക്രൈസ്തവ സമൂഹം നേരിടുന്ന സമാനതകളില്ലാത്ത പ്രതിസന്ധി വീണ്ടും തുറന്നുക്കാട്ടി കലാപ രൂക്ഷിതമായ മണിപ്പൂരില്‍ നിന്നും ഞെട്ടിക്കുന്ന വാര്‍ത്ത. കലാപത്തിനിടെ തലയ്ക്കു വെടിയേറ്റ് ആശുപത്രിയിലേക്കുകൊണ്ടുപോയ 8...

world news19 hours ago

നൈജീരിയയിൽ അജപാലന ശുശ്രൂഷക്കു ശേഷം മടങ്ങിയ വൈദികനെ കൊലപ്പെടുത്തി

നൈജീരിയയിൽ അജപാലന ശുശ്രൂഷക്കു ശേഷം മടങ്ങിയ വൈദികൻ വെടിയേറ്റു കൊല്ലപ്പെട്ടു. ജൂൺ ഏഴാം തീയതി ബെനിൻ സിറ്റി അതിരൂപതയിലെ വൈദികനായ ഫാ. ചാൾസ് ഒനോംഹോലെ ഇഗെച്ചി ആണ്...

us news19 hours ago

പാസ്റ്റർ പി.ജെ മാത്യൂ ഒക്കലഹോമയിൽ അന്തരിച്ചു

ഒക്കലഹോമ: ഐ.പി.സി കണിയമ്പാറ മുൻ ശുശ്രൂഷകനും , ഐ പി സി മുൻ ജനറൽ പ്രസിഡന്റ് പാസ്റ്റർ ജേക്കബ് ജോണിന്റെ ജേഷ്ഠ സഹോദരനുമായ ആഞ്ഞിലിത്താനം പൂവക്കാലയിൽ എബനേസർ...

Trending