Connect with us

National

ബിബ്ലിയ ക്വിസ്സ് ഫെസ്റ്റ് -2019 വിജയികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

Published

on

ന്യൂ ഇന്ത്യ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് വൈ പി സി എ യുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ കോട്ടയം, കുറിച്ചി, തിരുവല്ല, റാന്നി എന്നീ സെന്ററുകളില്‍ വെച്ചു നടന്ന ബിബ്ലിയ ക്വിസ്സ് ഫെസ്റ്റ് -2019 ബൈബിള്‍ ക്വിസ് വിജയികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഒന്നാം സ്ഥാനം : സിസ്റ്റര്‍ ഉദയ എസ് (ഐ പി സി കൊല്ലം) രണ്ടാം സ്ഥാനം : സിസ്റ്റര്‍ ജെസ്സി തങ്കച്ചന്‍ (പ്രത്യാശ വര്‍ഷിപ്പ് സെന്റര്‍ പാക്കില്‍ കോട്ടയം) മൂന്നാം സ്ഥാനം : ബ്രദര്‍ പോള്‍സണ്‍ പി കെ (ഐ പി സി പഴഞ്ഞി തൃശ്ശൂര്‍) പ്രോത്സാഹന സമ്മാനങ്ങള്‍ : സിസ്റ്റര്‍ ജോയ്‌സ് മാത്യൂ (ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ചിങ്ങവനം) സിസ്റ്റര്‍ സൂസന്‍ നൈനാന്‍ (ഐപിസി പൂവന്‍തുരുത്ത്) സിസ്റ്റര്‍ ജോളി നൈനാന്‍ (ന്യൂ ഇന്ത്യാ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് പള്ളിഭാഗം റാന്നി) സിസ്റ്റര്‍ ബിനി സി എസ് (ന്യൂ ഇന്ത്യാ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ധനുവച്ചപുരം തിരുവനന്തപുരം) എന്നിവര്‍ക്കാണ്. വിജയികള്‍ക്കുള്ള സമ്മാനങ്ങള്‍ ഫെബ്രുവരി 10 ന് ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം 5 മണിക്ക് കുറിച്ചി ന്യൂ ഇന്ത്യാ ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡില്‍ വെച്ച് വിതരണം ചെയ്യും.

National

റവ. എൻ പി കൊച്ചുമോൻ ഓവർസിയർ

Published

on

പാക്കിൽ: ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ഇൻ ഇന്ത്യാ കേരളാ റീജിയൻ ഓവർസിയറായി പാസ്റ്റർ എൻ പി കൊച്ചുമോൻ കുമരകം തുടരും. മെയ് 19 ന് സഭാ ആസ്ഥാനത്ത് നടന്ന വിശ്വാസ വോട്ടെടുപ്പിൽ 66% വോട്ട് വാങ്ങി വിജയിച്ചു. 197 പേരാണ് വോട്ടെടുപ്പിൽ പങ്കെടുത്തത്. 2020 സെപ്റ്റംബറിലാണ് ഓവർസീയറായി ചുമതല ഏറ്റത്.
യൂത്ത് ഡയറക്ടർ, സെന്റർ മിനിസ്റ്റർ, ക്രൂസേഡ് ഡയറക്ടർ, കൗൺസിൽ അംഗം എന്നീ നിലകളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. മികച്ച പ്രഭാഷകൻ, സംഘാടകൻ, ഭരണാധികാരി എന്നീ നിലകളിൽ പ്രശസ്തനാണ്.ഗവേണിംഗ് ബോഡി ചെയർമാൻ പാസ്റ്റർ സി സി തോമസ്, ഏഷ്യൻ സൂപ്രണ്ട് ബിഷപ്പ് കെൻ ആൻഡേഴ്സൺ എന്നിവർ ഇലക്ഷൻ നടപടികൾ നിയന്ത്രിച്ചു.
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

കര്‍ണാടകത്തിലെ കുടകില്‍ മതപരിവര്‍ത്തന ആരോപണം: അറസ്റ്റിലായ പാസ്റ്റര്‍ക്കും ഭാര്യക്കും ജാമ്യം ലഭിച്ചു.

Published

on

ബെംഗളൂരു: കര്‍ണാടകത്തിലെ കുടകില്‍ കാപ്പിത്തോട്ടത്തില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന വ്യാജ പരാതിയില്‍ ജയിലിലടയ്ക്കപ്പെട്ട വയനാട് പടിഞ്ഞാറേതറ വലിയപറമ്പില്‍ പാസ്റ്റര്‍ വി വി കുര്യാച്ചനും ഭാര്യ സെലീനാമ്മയ്ക്കും ജാമ്യം ലഭിച്ചു.
കര്‍ണാടക-കേരള അതിര്‍ത്തി പ്രദേശമായ തോല്‍പ്പെട്ടിയില്‍ അഗപ്പെ മിഷന്‍ സുവിശേഷ പ്രവര്‍ത്തകനാണ് പാസ്റ്റര്‍ കുര്യാച്ചന്‍. കുടക് ജില്ലയില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ദിവസമാണ് തൊഴിലാളികള്‍ക്കു അവധി. മെയ് 17ന് 10 സഹശുശ്രൂഷകരും വിശ്വാസികളും ചേര്‍ന്ന് തോല്‍പ്പെട്ടിയില്‍ ആരാധന നടത്തി മടങ്ങുമ്പോള്‍ സഹശുശ്രൂഷകനായ മണികണ്ഠന്റെ കുഞ്ഞിന് സുഖമില്ലെന്ന് അറിഞ്ഞത്.അതിനെ കാണാനായി മണികണ്ഠന്റെ ഭവനത്തില്‍ എത്തിയപ്പോള്‍ ഇരുപതോളം വരുന്ന സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ വീട്ടിലേക്ക് കയറി പാസ്റ്ററെ മര്‍ദ്ദിച്ചു ചോദ്യം ചെയ്യുകയായിരുന്നു. മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് പാസ്റ്ററെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന രംഗം വീഡിയോയില്‍ പകര്‍ത്തി സമൂഹമാധ്യമങ്ങളില്‍ സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ ഇതിനകം പ്രചരിപ്പിച്ചിരുന്നു.

പിന്നീട് പോലീസെത്തി പാസ്റ്ററെയും ഭാരര്യയെയും 5 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയുള്ള കുട്ട സ്റ്റേഷനില്‍ എത്തിച്ച് പാസ്റ്റര്‍ക്കെതിരെ മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയെന്ന പരാതി സ്വീകരിക്കുന്നതുവരെ സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ സ്റ്റേഷനില്‍ നിലയുറപ്പിച്ചു.ചൊവ്വാഴ്ച കുട്ടയിലെ ആദിവാസി ഊരിലെത്തിയ ഹമ്പതിമാര്‍ പനിയാരവര മുത്ത എന്നയാളെയും കുടുംബത്തെയും മതംമാറ്റാന്‍ ശ്രമിച്ചെന്ന പരാതി സുവിശേഷ വിരോധികള്‍ നല്‍കിയതിനാല്‍ പോലീസ് കേസെടുത്ത് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു.പിന്നീട് കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കിയ ഇവരെ വിരാജ്‌പേട്ട് ജയിലിലേക്ക് ബുധനാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ എത്തിച്ചു. നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനം തടയാനുള്ള കര്‍ണാടക സര്‍ക്കാരിന്റെ ഓര്‍ഡിനന്‍സില്‍ ഗവര്‍ണര്‍ ഒപ്പിട്ടശേഷം എടുക്കുന്ന ആദ്യ കേസാണിത്.

എന്നാല്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സ് ഗസറ്റില്‍ വിജ്ഞാപനം ചെയ്തിട്ടില്ലാത്തതിനാല്‍ മതവിശ്വാസങ്ങള്‍ വ്രണപ്പെടുത്തുന്നതിന് എതിരെയുള്ള 285(എ) വകുപ്പാണ് ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്.സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലെ വീഡിയോക്ലിപ്പിലൂടെ വിവരമറിഞ്ഞ വിശ്വാസ സമൂഹം ഒന്നടങ്കം പാസ്റ്ററുടെ മോചനത്തിനായി പ്രാര്‍ത്ഥിച്ചിരുന്നു. ഏവരുടെയും പ്രാര്‍ത്ഥന ഫലമായി മെയ് 19ന് വൈകിട്ട് കോടതി ജാമ്യം നല്‍കി.മോചനത്തിനായി പ്രാര്‍ത്ഥിച്ച ഏവര്‍ക്കും പാസ്റ്റര്‍ നന്ദി അറിയിച്ചു.

1984 ല്‍ സുവിശേഷ പ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിച്ച 62 കാരനായ പാസ്റ്റര്‍ കുര്യാച്ചന്‍ ആരംഭത്തില്‍ ഇടുക്കി, കോട്ടയം, ആലപ്പുഴ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പാസ്റ്റര്‍ എ എം ഫിലിപ്പോസിനോടു കൂടെയും പിന്നീട് ഐപിസിയുമായും,ട്രൈബല്‍ മിഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളായും,കര്‍ണാടക ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡുമായും സഹകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോള്‍ നിലമ്പൂര്‍ കേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന അഗപ്പെ മിഷന്‍ സുവിശേഷകനാണ്.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

Hindutva attack on relics at a renovated pilgrimage center in Andhra Pradesh

Published

on

Unidentified vandals destroyed statues of Mother Mary, Infant Jesus and the Sacred Heart of Jesus at a hill shrine in the southern Indian state of Andhra Pradesh causing shock among the local Catholics.

The incident happened on the intervening night of May 14 and 15. “We came to know about it through some Catholics who had been there early morning,” said Father Bala Subash Chandra Bose who is in charge of the shrine.

The newly constructed shrine complex at Edlapadu in the Guntur district was being readied for an inauguration, Father Bose told UCA News on May 18.

“Christians here are in a state of shock and disbelief,” the Guntur diocesan priest said. “We organized a protest march on May 15 evening to press for speedy investigations.”

However, three days after no one had been arrested and the priest said a peace march had been planned on the morning of May 19 to be followed by another protest march on May 22.

The shrine had become an unlikely religious flashpoint in 2021 with the pro-Hindu Bharatiya Janata Party (BJP) claiming it was being illegally erected at a spot where a carving of the Hindu deity Narasimha and footprints of Sita Maa (the wife of Hindu god Ram) existed originally.

The claim made by Sunil Deodhar, BJP’s national secretary in charge of Andhra Pradesh, on Twitter was debunked by the Guntur district police, which also issued a video showing how the Catholic shrine and the Hindu deity existed on “two different hillocks” located around half a kilometer away from each other.

But the BJP and its militant Hindu allies continued with their campaign, claiming “Christian mafias” were “creating havoc” in Guntur.

“Six months back one lady who identified herself as a worker of the BJP came to the shrine and claimed that the place belonged to Sita Maa,” recalled Bishop Bhagyaiah Chinnabathini of Guntur.

The prelate, however, refused to comment on who could’ve been behind the latest attack as the “matter was under investigation.”

“We have a very good rapport with people from other faiths. No such incident was reported in the past so it is quite shocking for all of us. We have no idea who could be behind the attack, but we condemn it,” .

Bishop Chinnabathini said the allegation that the shrine was illegal was baseless as they had “necessary documents to prove” the ownership.

Father Bose said the hillock was bought by a Christian group 35 years back and people started praying there. “As more and more people began to turn up to pray we decided to build a shrine. Last year we erected a cross that was objected to by BJP and others,” he added.

The shrine atop the hillock can be reached by 170 steps and has six statues at the entrance that now stood vandalized, the priest said.

He said local Christians were “very much hurt and agitated” because the cross, statue, and shrine were funded by them.

“The shrine complex was ready for inauguration and we were waiting for some paperwork to be completed when the unexpected incident happened,” Father Bose said.

Vidadala Rajini, the local legislator and health minister, visited the shrine and promised speedy investigations.

Rajini belongs to the ruling Yuvajana Shramika Rythu Congress Party (YSRCP) founded by Andhra Pradesh Chief Minister Y. S. Jagan Mohan Reddy, a Christian, who is often falsely accused by the BJP and other pro-Hindu parties of “evangelizing” the state.

Rajini told local media that “strict action will be taken if anyone tries to disrupt religious harmony” in her home constituency.

The 2011 census report said Hindus are a majority in the Guntur district making up over 86 percent of its some 900,000 people. Christians form just 1.84 percent of the population.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

us news2 hours ago

യു.എസ് പൗരന്മാരുടെ പ്രവേശന വിലക്ക് : ട്രംപിനെ ഒഴിവാക്കി റഷ്യ

മോസ്കോ : തങ്ങള്‍ക്ക് മേലുള്ള ഉപരോധങ്ങള്‍ക്ക് മറുപടിയായി, തങ്ങളുടെ രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കാന്‍ പാടില്ലാത്ത യു.എസ് പൗരന്മാരുടെ വിപുലീകരിച്ച പട്ടിക റഷ്യ കഴിഞ്ഞ ദിവസം പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. പ്രസിഡന്റ് ജോ...

Travel2 hours ago

സൗദി പൗരന്മാർക്ക് ഇന്ത്യയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിൽ വിലക്ക്

ഇന്ത്യയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിൽ സൗദി പൗരന്മാർക്ക് വിലക്കെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. ഇന്ത്യ കൂടാതെ 15 രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനാണ് വിലക്ക്. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളിൽ ഈ രാജ്യങ്ങളിലെ കൊവിഡ്...

National2 hours ago

റവ. എൻ പി കൊച്ചുമോൻ ഓവർസിയർ

പാക്കിൽ: ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ഇൻ ഇന്ത്യാ കേരളാ റീജിയൻ ഓവർസിയറായി പാസ്റ്റർ എൻ പി കൊച്ചുമോൻ കുമരകം തുടരും. മെയ് 19 ന് സഭാ ആസ്ഥാനത്ത്...

News3 hours ago

Believing in God’s greatest miracle: Changed hearts

We have all heard that God never goes against anyone’s will, right? Because our relationship with God is founded on...

world news3 hours ago

Christian Woman Awaits Blasphemy Trial in Pakistan

Pakistan – A Christian woman charged with blasphemy nine months ago is still in prison in Pakistan. Last July, she...

world news3 hours ago

ദെബോറയുടെ ദാരുണാന്ത്യത്തിന് പിന്നാലെ പ്രദേശത്ത് ഇരുപതോളം പേര്‍ യേശുവിനെ രക്ഷകനായി സ്വീകരിച്ചു

സൊകോട്ടോ: ആഫ്രിക്കന്‍ രാജ്യമായ നൈജീരിയയില്‍ മതനിന്ദ ആരോപിച്ച് മതഭ്രാന്തരായ സഹപാഠികളുടെ ക്രൂരമായ മര്‍ദ്ദനത്തിനും, കല്ലേറിനും ഇരയായി കൊല്ലപ്പെടുകയും, മൃതദേഹം ചുട്ടെരിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്ത ക്രിസ്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനി ദെബോറ സാമുവല്‍...

world news1 day ago

Man who served 33 years in prison for murder leads inmates to Christ

A man who served 33 years in prison for a murder he committed in 1987 has since helped lead hundreds...

us news1 day ago

Franklin Graham on ‘God Loves You’ tour: I’m not a preacher of hate; my message is about love

Evangelist Franklin Graham, who is on a U.K. tour called “God Loves You” despite opposition from LGBT activists, including a...

Business1 day ago

സൗദിയില്‍ ലൂസിഡ് ഇലക്ട്രിക് കാര്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം മുതല്‍

സൗദിയില്‍ നിര്‍മ്മാണം പുരോഗമിക്കുന്ന ലൂസിഡ് ഇലക്ട്രിക് കാര്‍ കമ്പനിയില്‍നിന്നും അടുത്ത വര്‍ഷം മുതല്‍ കാര്‍ നിര്‍മ്മാണമാരംഭിക്കുമെന്ന് സൗദി നിക്ഷേപ മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ആയിരത്തി ഇരുന്നൂറ്റി മുപ്പത് കോടി...

Business1 day ago

എസ്ബിഐ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പുമായി സര്‍ക്കാര്‍; ജാഗ്രത പാലിക്കുക

സ്‌റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പുമായി കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍. പണവും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളും മോഷ്ടിക്കാൻ തട്ടിപ്പുകാർ ഉപയോഗിക്കുന്ന പുതിയ തട്ടിപ്പിനെക്കുറിച്ച് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുകയാണ് സര്‍ക്കാര്‍. പ്രസ്...

world news1 day ago

ക്രിസ്തു വിശ്വാസം സ്വീകരിച്ചതില്‍ എനിക്കൊരിക്കലും ഖേദിക്കേണ്ടി വന്നിട്ടില്ല: യേശുവിനെ രക്ഷകനായി സ്വീകരിച്ച മുന്‍ ഇസ്ലാമിന്റെ സാക്ഷ്യം ശ്രദ്ധേയമാകുന്നു

ഡോസോ: പടിഞ്ഞാറന്‍ ആഫ്രിക്കയിലെ ഇസ്ലാമിക ഭൂരിപക്ഷ രാജ്യമായ രാജ്യമായ നൈജറില്‍ ക്രൈസ്തവര്‍ കനത്ത വെല്ലുവിളികള്‍ നേരിടുന്നതിനിടെ ഇസ്ലാം ഉപേക്ഷിച്ച് ക്രിസ്തു വിശ്വാസം സ്വീകരിച്ച പരിവര്‍ത്തിത ക്രൈസ്തവന്റെ ജീവിത...

Movie2 days ago

പിന്നണി ഗായിക സംഗീത സചിത്(46) അന്തരിച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: ചലച്ചിത്ര പിന്നണി ഗായിക സംഗീത സചിത്(46) അന്തരിച്ചു. വൃക്കരോഗത്തെ തുടർന്ന് ചികിത്സയിലിരിക്കെയാണ് മരണം. തിരുവനന്തപുരത്ത് സഹോദരിയുടെ വീട്ടിൽവെച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. ശവസംസ്കാരം വൈകിട്ട് മൂന്നു മണിക്ക് തൈക്കാട്...

Trending