Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

Sports

2032 ലെ ഒളിമ്പിക് വേദിക്കായി താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിച്ച് ഇന്തോനേഷ്യ

Published

on

 

2032 ലെ ഒളിമ്പിക് വേദിക്കായി താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിച്ച് ഇന്തോനേഷ്യയും. ഇന്ത്യ, ഉത്തര കൊറിയ, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ആസ്‌ത്രേലിയ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളും ഇതേ ആവശ്യവുമായി മത്സരരംഗത്തുണ്ട്. ഏഷ്യൻ ഗെയിംസ് വിജയകരമായി നടത്തിയതിന്റെ ആത്മവിശ്വാസത്തിലാണ് ഇന്തോനേഷ്യ ഒളിമ്പിക്സിനായി താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

2032 ലെ വേദിക്കായുള്ള മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യയും ഇരുകൊറിയകളും ആസ്‌ത്രേലിയ, റഷ്യ എന്നിവരുമുണ്ടെന്നിരിക്കെ ഉത്തര-ദക്ഷിണ കൊറിയകൾ ഒളിമ്പിക്സ് സംയുക്തമായി നടത്താനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. 2016 ലെ റിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ഒട്ടേറെ പിഴവുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. സാമ്പത്തികമായി വളർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ബ്രസീലിന് പ്രതീക്ഷിച്ച രീതിയിൽ ഒളിമ്പിക്‌സ് നടത്താൻ സാധിച്ചിരുന്നില്ല. ഇന്തോനേഷ്യക്കും അതേ സ്ഥിതി തന്നെയാണുള്ളത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത്രയും വലിയ ഒരു മത്സരം ഇന്തോനേഷ്യക്ക് നടത്താനാകുമോ എന്ന ആശങ്കയും നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട്.

പതിനായിരത്തിലധികം അത്‌ലറ്റികളാണ് ഓരോ തവണയും ഒളിമ്പിക്‌സിൽ പങ്കെടുക്കാനെത്തുന്നത്. ഇവർക്കുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ, മത്സരവേദികൾ തുടങ്ങിയവ ഒരുക്കുന്നത് എത്രത്തോളം ശ്രമകരമാകും എന്ന കാര്യത്തിലും വ്യക്തമായ ബോധ്യമില്ല. അഴിമതി നിറഞ്ഞ ഒരു രാജ്യം കൂടിയാണ് ഇന്തോനേഷ്യ. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഒളിമ്പിക്‌സിന്റെ പേരിൽ  വൻക്രമക്കേട് ഉണ്ടായേക്കുമെന്നും വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു. 2020 ൽ ജപ്പാനിലും 2024 ൽ പാരീസിലും 2028 ൽ ലോസ്ആഞ്ചൽസിലുമാണ് ഒളിമ്പിക്‌സ്.

Sports

സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍ ചാമ്പ്യനായ സ്റ്റീഫന്‍ വിസ്‌നെവ്‌സ്‌കി എന്‍ എഫ് എല്‍ നിന്ന് വിരമിച്ച് പാസ്റ്ററാവുന്നു; പ്രഖ്യാപനവുമായി താരം

Published

on

വാഷിംഗ്ടണ്‍: രണ്ട് തവണ സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍ ചാമ്പ്യനായ സ്റ്റീഫന്‍ വിസ്‌നെവ്‌സ്‌കി ഒരു പാസ്റ്ററാകാന്‍ എന്‍ എഫ് എല്ലില്‍ നിന്നും വിരമിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. തന്റെ ട്വിറ്റര്‍ പേജിലൂടെയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

എഫ് എല്ലിലെ 10 സീസണുകള്‍ക്ക് ശേഷം ഞാന്‍ വിരമിക്കുന്നു. 32 കാരനായ വിസ്‌നെവ്‌സ്‌കി ഒരു വീഡിയോ പോസിറ്റില്‍ പറഞ്ഞു. എനിക്ക് ഫുട്‌ബോള്‍ കളി ഇഷ്ടമാണ്, പക്ഷേ 10 വര്‍ഷത്തിനുശേഷം എന്റെ ശരീരവും മനസ്സും ഹൃദയവും എന്നോട് പറയുന്നു മുന്നോട്ട് പോകാന്‍ സമയമായി. ഞാന്‍ ഇനി #െന്തു ചെയ്യും? ഞാന്‍ ഒരു പാസ്റ്ററാകാന്‍ പോകുന്നു. എന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഭാഗം യേശുക്രിസ്തുവുമായുള്ള എന്റെ ബന്ധമാണ്. ആളുകളെ ബൈബിള്‍ പഠിപ്പിക്കുകയും പങ്കിടുകയും ചെയ്യുന്നതിനേക്കാള്‍ മികച്ച ഒരു മുഴു സമയ ജോലി എനിക്ക് സങ്കല്‍പ്പിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. മറ്റുള്ളവരോടുള്ള ക്രിസ്തുവിന്റെ സ്‌നേഹം അദ്ദേഹം തുടര്‍ന്നു.

അത്‌ലറ്റ് എഫ് എല്ലില്‍ 11 സീസണുകള്‍ കളിക്കുകയും ഫിലഡല്‍ഫിയ ഈഗിള്‍സ്, കന്‍സാസ് സിറ്റി ചിഫ്‌സ് എന്നിവരോടൊപ്പം സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍സ് നേടുകയും ചെയ്തു. 2011 മുതല്‍ 2020 വരെ നീളുന്ന തന്റെ കരിയറില്‍ ഉടനീളം ഓക്ലന്‍ഡ് റൈഡേഴ്‌സ്,ജാക്‌സണ്‍ വില്ലൈ ജാഗ്വാര്‍സ്,പിറ്റ്‌സ്ബര്‍ഗ് സ്റ്റീലേഴ്‌സ് എന്നിവയ്ക്കായി വിസ്‌നെവ്‌സ്‌കി കളിച്ചു. ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍ പെന്‍സില്‍വാനിയ സ്വദേശി സ്‌പോര്‍ട്‌സ് കളിക്കുന്നതില്‍ തനിക്ക് ഏറ്റവും നഷ്ടമാകുന്നത് #െന്താണെന്നു വിശദീകരിച്ചു.

തന്റെ ജീവചരിത്രത്തില്‍ യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ ശിഷ്യന്‍ എന്ന് സ്വയം വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന വിസ്‌നെവ്‌സ്‌കി പലപ്പോഴും തന്റെ കായിക ജീവിതത്തിലുടനീളം വിശ്വാസത്തെ ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടി. ചെറുപ്രായം മുതല്‍ പള്ളിയില്‍ പോകുമായിരുന്നുവെങ്കിലും ഹൈസ്‌കൂളില്‍ പഠിക്കുമ്പോള്‍ ഉണ്ടായ ഒരു വാഹനാപകടം ദൈവത്തില്‍ ശ്രദ്ധകേന്ദ്രീകരിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതനാകുന്നതു വരെ ക്രിസ്തുമതം തനിക്ക് ഒരു സാംസ്‌കാരിക അനുഭവമായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ചിഫ്‌സ് 2020 സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍ വിജയത്തിന്‌ശേഷം സ്‌പോര്‍ട്‌സ് സ്‌പെക്ട്രത്തിനായുള്ള ഒരു അഭിമുഖത്തില്‍ അതിലറ്റ് ക്രിസ്തുവിനോടുള്ള ശക്തമായ പ്രതിബന്ധത തുറന്നു പറഞ്ഞു. എന്‍ എഫ് എല്‍ 90 ലധികം തുടക്കങ്ങളും ഫിലാഡല്‍ഫിയ ഈഗിള്‍സിനോടൊപ്പം ഒരു സൂപ്പര്‍ ബൗള്‍ റിംഗും ഉള്‍പ്പെടുന്ന 7 വിജയകരമായ വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം എന്റെ കരിയര്‍ കുത്തനെ താഴേക്ക് തിരിഞ്ഞു. അദ്ദേഹം എഴുതി. 2018 ല്‍ ഞാന്‍ സീസണില്‍ ബഞ്ച് ചെയ്യപ്പെട്ടു. വര്‍ഷാവസാനം ജോലിയില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു. വീണ്ടും നിയമിച്ചു. തുടര്‍ന്ന് ഈ വര്‍ഷം പരിശീലന ക്യാമ്പിന്റെ അവസാനം ജോലിയില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു.2019 സീസണിലെ ആദ്യ അഞ്ച് ആഴ്ച ഞാന്‍ എഫ് എല്ലില്‍ ഗെയിമുകള്‍ കാണാനായി എന്റെ സോഫയില്‍ ചെലവഴിച്ചു. നിരാശപ്പെടുത്തുന്ന സമയമായിരുന്നു അത്. പക്ഷെ എന്നെ പരീക്ഷിക്കുവാനും ദൈവത്തെ മഹത്വപ്പെടുത്തുവാനും അവനെ എങ്ങനെ നന്നായി പിന്തുടരാം എന്ന് എന്നെ പഠിപ്പിക്കുവാനും ദൈവം എന്നെ അനുവദിച്ചുവെന്ന് ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Continue Reading

Sports

Bengals LB Akeem Davis-Gaither Boldly Embraces Baptism, Choosing Jesus and ‘the Gift of New Life’

Published

on

Akeem Davis-Gaither, linebacker for the Cincinnati Bengals, has declared that he is a Christ-follower through baptism. The 23-year-old shared that he was overjoyed to have “received the gift of new life.”

“I am so proud to have given my life to Christ. God has done wonderful things in my life, picked me up from my lows and humbled me at my highs,” Davis-Gaither wrote on Instagram. “Every step of my life, God has blessed me in so many ways. I’m blessed that I’m able to share his love and let my life be a testimony of his unwavering love for us all.”

He also quoted Galatians 2:20 in his post: “I am crucified with Christ, nevertheless I live; yet not I, but Christ liveth in me.”

Davis-Gaither was baptized by Pastor Derwin Gray with Transformation Church in South Carolina. Gray is also a former NFL player who played for the Indianapolis Colts and Carolina Panthers.

“It was an honor to baptize you brother! I look forward to continuing this journey with you,” Gray commented.

Davis-Gaither joined the Bengals in 2020 after graduating from Appalachian State in North Carolina where he played football from 2015 to 2019.

As a senior in 2019, he was the Sun Belt Conference Defensive Player of the Year after recording 101 tackles, five sacks, and an interception.

Davis-Gaither is awaiting the Bengals training camp, which begins July 27, where he’ll aim for a starting position on the team. The Bengals play a preseason game against the Tampa Bay Buccaneers on Aug 14.
Sources:faithwire

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news2 hours ago

അമേരിക്കയിൽ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള പെർഫ്യൂം

ന്യൂയോർക്ക്: അമേരിക്കയിൽ വിവിധയിടങ്ങളിലുണ്ടായ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് കയറ്റി അയച്ച പെർഫ്യൂം എന്ന് സംശയം. അമേരിക്കയിലെ സെൻറർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി)...

us news3 hours ago

യുഎസിൽ 650 പേർ ചികിത്സയിൽ വൈറസ് ബാധ സവോളയിൽ നിന്ന്

വാഷിങ്ടൺ: സവോളയിൽ നിന്ന് പടർന്ന സാൽമൊണെല്ല വൈറസ് ബാധയെ തുടർന്ന് യുഎസിൽ 650 ലധികം പേർ ചികിത്സയിൽ. 37 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ വൈറസ് ബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യുഎസ്...

Business4 hours ago

സൗജന്യമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു; ഇനി സർവീസ് ചാർജും: പുതിയ നീക്കവുമായി ഫോൺ പേ

പ്രൊസസിങ് ഫീ ഈടാക്കി യുപിഐ പേമെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനായ ഫോണ്‍ പേ. 50 രൂപയ്ക്ക് മുകളില്‍ മൊബൈല്‍ റീച്ചാര്‍ജ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു രൂപ മുതല്‍ രണ്ട് രൂപ വരെയാണ്...

Media4 hours ago

അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ വിലക്കി സർക്കാർ

കോളജ് അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ കർശനമായി നിയന്ത്രിക്കാൻ സർക്കാർ. ട്യൂഷൻ വിലക്കിക്കൊണ്ട് കോളജ് വിദ്യാഭ്യാസ ഡയരക്ടർ സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു. സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ സ്ഥാപന നടത്തിപ്പിന്റെ ഭാഗമായതായി വിജിലൻസ്...

Media4 hours ago

Egyptian Coptic Christians Disappear in Libya

International Christian Concern (ICC) has learned that since September 30, 2021, at least 17 Egyptian Coptic Christians have gone missing...

us news5 hours ago

Haitian gang head threatens to kill 17 abducted missionaries if demands not met

The boss of a notorious Haitian gang accused of kidnapping 17 members of a U.S.-based missionary group last weekend is...

Trending