Connect with us
Slider

Social Media

ഉപയോക്താക്കളുടെ വിവരം കൈമാറി; ഫേസ്ബുക്കിന് 34,280 കോടി പിഴ

Published

on

 

കേംബ്രി‍ഡ്ജ് അനലിറ്റിക്കയ്ക്ക് ഉപഭോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ത്തി നല്‍കിയ കേസിൽ ഫേസ്ബുക്കിന് 5 ബില്യണ്‍ ഡോള‍ർ പിഴ ചുമത്തി. ഏകദേശം മുപ്പത്തിനാലായിരത്തി ഇരുന്നൂറ്റി എൺപത് കോടി ഇന്ത്യന്‍ രൂപയോളം പിഴയടക്കേണ്ടിവരും. അമേരിക്കയില്‍ ഉപഭോക്താക്കളുടെ താല്‍പ്പര്യം സംരക്ഷിക്കുന്ന സംഘടനയായ ഫെഡറൽ ട്രേഡ് കമ്മിഷനാണ് ഫേസ്ബുക്കിന് പിഴ ചുമത്തിയത്.

എട്ടുകോടിയോളം ഉപഭോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങള്‍ അവരുടെ സമ്മതമില്ലാതെ ബ്രിട്ടീഷ് കമ്പനിയായ കേംബ്രിഡ്ജ് അനലിറ്റിക്കയുമായി പങ്കുവച്ചെന്നാണ് വിവരം. പിഴയോടൊപ്പം ഉപഭോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതാ നയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചില നിയന്ത്രണങ്ങളും കമ്മീഷൻ ഫേസ്ബുക്കിന് മുന്നിൽ വച്ചിട്ടുണ്ട്. ഫേസ്ബുക്ക് അടയ്ക്കേണ്ടിവരുന്ന ഏറ്റവും വലിയ പിഴയാണിത്. എന്നാൽ പിഴയെപ്പറ്റി പ്രതികരിക്കാൻ ഫേസ്ബുക്കോ, യുഎസ് ഫെഡറൽ ട്രേഡ് കമ്മിഷനോ തയ്യാറായിട്ടില്ല.

പിഴയോടൊപ്പം ഉപഭോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതാ നയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയന്ത്രണങ്ങളും ഒത്തുതീർപ്പ് ഉപാധിയിലുണ്ട്. ഒത്തുതീര്‍പ്പിനെ എതിര്‍ത്തും അനുകൂലിച്ചും അമേരിക്കയിലെ രാഷ്ട്രീയപ്രതിനിധികളും രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.  ഇടപാടിനെ സംബന്ധിച്ച ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനം അടുത്തയാഴ്ച ഉണ്ടായേക്കും. പിഴ അടക്കേണ്ട തുകയെപ്പറ്റി പ്രതികരിക്കാൻ ഫേസ്ബുക്കോ യുഎസ് ഫെഡറൽ ട്രേഡ് കമ്മിഷനോ തയ്യാറായിട്ടില്ല.

Media

Coronavirus and Christ: John Piper releases book in response to coronavirus crisis

Published

on

Pastor and theologian John Piper has released a new book looking at how God is at work through the coronavirus pandemic.

In his publication entitled Coronavirus and Christ, the founder of international web ministry Desiring God explores the sovereignty of God in times of crisis and offers six biblical answers to the question, ‘What is God doing through the coronavirus pandemic?’

The 112 page print book encourages readers to trust in the good purposes of God and take refuge in Christ. It has also been made available to download as a free two-hour audio book.

Speaking in a video online, Piper explains that he wanted to provide a “bible saturated, God centred, Christ exalting rock and solid place to stand in such fragile times.”

Split into two sections, Piper first focuses on the certainty we have through Christ, in the God who reigns over all things. The second half takes a look at how he may be working through this time of global suffering.

“I wanted to summon the whole world to experience a transformation of our thinking, feeling and living that brings our lives in alignment with the infinite value of Jesus Christ.”

“God is not silent, he hasn’t left us without a word in the scriptures concerning his purposes for suffering,” he added.

Pastor John recorded the audiobook from his home in the hope it would minister to people at this critical time.

Continue Reading

Media

കാണാതായ ആറു വയസ്സുകാരി ദേവനന്ദയുടെ മൃതദേഹം സമീപത്തെ പുഴയില്‍ നിന്നും കണ്ടെത്തി

Published

on

 

കൊല്ലം : കൊല്ലം പള്ളിമണ്‍ ഇളവൂരില്‍ നിന്ന് കാണാതായ ആറു വയസ്സുകാരി ദേവനന്ദയുടെ മൃതദേഹം ഇന്നു രാവിലെ സമീപത്തെ പുഴയില്‍ നിന്നും കണ്ടെത്തി. വീടിന് അടുത്തുള്ള ഇളവൂര്‍ പുഴയില്‍ നിന്നാണ് ജഢം കണ്ടെത്തിയത്. നേരത്തെ, ചാത്തന്നൂര്‍ എസിപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പ്രത്യേക സംഘം അന്വേഷണം തുടങ്ങി. സംസ്ഥാന അതിര്‍ത്തികളിലും പോലിസ് തിരച്ചില്‍ ശക്തമാക്കിയിരുന്നു. അതേസമയം, ബാലാവകാശ കമ്മീഷന്‍ കുട്ടിയുടെ വീട്ടിലെത്തി മൊഴിയെടുത്തു.
സംഭവത്തില്‍ കേസെടുത്ത ബാലാവകാശ കമ്മീഷന്‍ കുട്ടിയുടെ തിരോധാനത്തില്‍ ഡിജിപിയോടും ജില്ലാ കലക്ടറോടും അടിയന്തര റിപോര്‍ട്ട് നല്‍കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വ്യാജവാര്‍ത്ത പ്രചരിപ്പിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന നടപടി സ്വീകരിക്കാനും കമ്മീഷന്‍ നിര്‍ദേശം നല്‍കി. ചാത്തന്നൂര്‍ എസിപിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ സൈബര്‍ വിദഗ്ദരും വിരലടയാള വിദഗ്ദരും അടങ്ങുന്ന അമ്പത് അംഗ സംഘമാണ് കാണാതായ ആറ് വയസ്സുള്ള ദേവനന്ദക്കായി തിരച്ചില്‍ നടത്തി വന്നത്. അടുത്ത ബന്ധുക്കള്‍, കുട്ടിയുടെ അമ്മ തുടങ്ങിയവരുടെ മൊഴി പോലിസ് രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. സമീപപ്രദേശത്തെ ആളൊഴിഞ്ഞ പറമ്പുകളിലും സമീപത്തെ പുഴയിലും തിരച്ചില്‍ തുടരാനുള്ള പോലീസ് പോലിസ് തീരുമാനമാണ് ഫലം കണ്ടത്. സമീപവാസികളായ നാട്ടുകാരും അന്വേഷണത്തില്‍ പങ്കെടുത്തിരുന്നു.

പള്ളിമണ്‍ ഇളവൂര്‍ സ്വദേശികളായ പ്രദീപ് ധന്യ ദമ്പതികളുടെ മകളായ ദേവനന്ദയെ കഴിഞ്ഞദിവസം രാവിലെ രാവിലെ 9.30 നും 10.30 നും ഇടയിലാണ് കാണാതായത്. കുട്ടിയുടെ അമ്മ ഈ സമയം തുണി അലക്കി കൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു. സമീപപ്രദേശത്തെ ക്ഷേത്രത്തില്‍ ഉത്സവ ചടങ്ങുകള്‍ നടക്കുകയാണ്. ഉത്സവത്തോട് അനുബന്ധിച്ചാണ് കുട്ടി ഇന്ന് സ്‌കൂളില്‍ നിന്ന് അവധിയെടുത്തത്. കുട്ടിയെ കാണാതായ വിവരം അറിഞ്ഞതോടെ ക്ഷേത്രകമ്മിറ്റിക്കാരും നാട്ടുകാരും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവര്‍ തിരച്ചില്‍ നടത്തിയിരുന്നു. കുട്ടിയെ കണ്ടെത്താന്‍ കഴിയാത്തതോടെ കണ്ണനല്ലൂര്‍ പോലിസ് സ്‌റ്റേഷനില്‍ വിവരം അറിയിക്കുകയായിരുന്നു.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news1 hour ago

വരുന്നു യു എസ് ക്യാപിറ്റോളില്‍ ബില്ലി ഗ്രഹാമിന്റെ പ്രതിമ

യു എസ് ക്യാപിറ്റോള്‍ സ്റ്റാച്യുവെറി ഹാളില്‍ ലോകപ്രശസ്ത സുവിശേഷകന്‍ ബില്ലി ഗ്രഹാമിന്റെ പ്രതിമ സ്ഥാപിക്കും. പ്രമുഖരായ 100 അമേരിക്കക്കാരുടെ നിരയിലേയ്ക്ക് ആദ്യമായി ഒരു സുവിശേഷ പ്രസംഗകനും ഇടം...

us news2 hours ago

Billy Graham statue to replace that of white supremacist in U.S. Capitol

A North Carolina legislative committee has approved a model of a statue honoring the late Rev. Billy Graham to replace...

Travel2 hours ago

Airlines allowed to carry Indians holding visit visas on flights to UAE

Dubai:Indians with valid visas to the United Arab Emirates will likely be able to travel there soon as per the...

us news2 hours ago

Trump evacuated from briefing after shooting outside White House

Washington: Secret Service guards shot a person, who was apparently armed, outside the White House on Monday, President Donald Trump...

Media2 hours ago

വിവാഹ മരണാനന്തര ചടങ്ങുകൾ: പോലീസ് അനുമതി നിർബന്ധം

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് കൊവിഡ് വ്യാപിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ വിവാഹം, മരണാനന്തര ചടങ്ങുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് പൊലീസിന്റെ അനുമതി നിർബന്ധമാക്കി. കൊവിഡ് വ്യാപനം നിയന്ത്രിക്കാനുളള ചുമതല പൊലീസിന് നൽകിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് സ്റ്റേഷൻ...

Media1 day ago

Burmese Canadian Pastor Gets Three Months for Defying COVID-19 Ban

Myanmar – David Lah, the Burmese Canadian pastor who defied the COVID-19 Natural Disaster ban on large group gatherings in...

Trending