Connect with us

Channel

ചന്ദ്രയാൻ-2 കുതിച്ചുയർന്നു; ആദ്യഘട്ടം വിജയകരമെന്ന് ഐ.എസ്.ആർ.ഒ

Published

on

 

ഇന്ത്യയുടെ അഭിമാന ദൗത്യം ചന്ദ്രയാൻ-2 ചന്ദ്രനെ ലക്ഷ്യമാക്കി കുതിച്ചുയർന്നു. 130 കോടി ഇന്ത്യൻ ജനതയുടെ സ്വപ്നങ്ങളും പേറി ചന്ദ്രയാൻ രണ്ടുമായി ‘ബാഹുബലി’ എന്ന ഓമനപ്പേരുള്ള ജി.എസ്.എല്‍.വി മാര്‍ക്ക്-3 റോക്കറ്റാണ് ഇന്ത്യൻ സമയം 2:45-ന് ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിലെ സതീഷ് ധവാൻ സ്പേസ് സെന്‍ററിൽ നിന്നും കുതിച്ചു പൊങ്ങിയത്. ആദ്യഘട്ടം വിജയകരമായിരുന്നുവെന്ന് ഐ.എസ്.ആർ.ഒ അറിയിച്ചു.

ഇന്നലെ ഇന്ത്യൻ സമയം വൈകുന്നേരം 6.43-നാണ് ഐ.എസ്.ആര്‍.ഒ വിക്ഷേപണത്തിന് മുന്നോടിയായുള്ള കൗണ്ട്ഡൗണ്‍ ആരംഭിച്ചത്. ഇതുവരെ ഒരു രാജ്യത്തിന്റെയും സാങ്കേതിക വിദ്യകൾക്ക് കടന്നു ചെല്ലാൻ കഴിയാത്ത ചന്ദ്രനിലെ നിഗൂഢതകൾ ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഇരുണ്ട ഭാഗമായ ദക്ഷിണ ധ്രുവത്തിലെ രഹസ്യങ്ങള്‍ സ്വന്തമാക്കാനാണ് ചന്ദ്രയാന്‍-2 പറന്നുയർന്നത്.  ചന്ദ്രയാൻ്റെ വിക്ഷേപണം കാണാൻ 7500–ഓളം പേരാണ് ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിലെ സതീഷ് ധവാൻ സ്പെയ്സ് സെന്ററിൽ എത്തിയിയത്. പൊതുജനങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷൻ വഴി വിക്ഷേപണം കാണാനുള്ള അവസരമുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ രണ്ടു മണിക്കൂറുകൾക്കുള്ളിൽ ഗാലറിയിൽ ഉൾക്കൊള്ളാവുന്ന 7500 പേരും നിറഞ്ഞതോടെ രജിസ്ട്രേഷൻ നിർത്തി വയ്ക്കുകയായിരുന്നു. വിദേശ മാധ്യമങ്ങളുടെ പ്രതിനിധികൾ ഉൾപ്പെടെ വൻ സംഘവും സതീഷ് ധവാൻ സ്പേസ് സെന്‍ററിലെത്തിയിരുന്നു.

ജൂലൈ 15 പുലര്‍ച്ചെ 2.51-നായിരുന്നു ചന്ദ്രയാന്‍-2 വിക്ഷേപണം നടത്താൻ ആദ്യം നിശ്ചയിച്ചിരുന്നത്. എന്നാൽ ജി.എസ്.എല്‍.വി മാര്‍ക്ക്-3 യുടെ ക്രയോജനിക് സ്റ്റേജിലെ ഹീലിയം ഗ്യാസ് ടാങ്കുകളിൽ ഒന്നില്‍ ചോര്‍ച്ച ഉണ്ടായതിനെ തുടര്‍ന്ന് വിക്ഷേപണം മാറ്റി വയ്ക്കുകയായിരുന്നു. വിക്ഷേപണ സമയത്തിന് 56 മിനിറ്റും 24 സെക്കന്‍ഡും ബാക്കി നിൽക്കെയാണ് ദൗത്യം താൽക്കാലികമായി മാറ്റി വച്ചതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചത്. തുടർന്ന് മണിക്കൂറുകള്‍ നീണ്ട സുരക്ഷാ പരിശോധനകൾക്ക് ശേഷം തകരാര്‍ പൂര്‍ണമായി പരിഹരിച്ചതായി ഐ.എസ്.ആര്‍.ഒ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ട്വിറ്ററിലൂടെ അറിയിച്ചു.

ജൂലൈ 23-ന് ശേഷമാണ് വിക്ഷേപണമെങ്കില്‍ ഉപഗ്രഹത്തിന് ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്തിച്ചേരാൻ കൂടുതല്‍ ഇന്ധനം വേണ്ടി വരും. കൂടാതെ ചന്ദ്രനെ വലം വയ്ക്കുന്ന ഓര്‍ബിറ്ററിന്റെ കാലാവധി ഒരു വര്‍ഷത്തിലേക്ക് ചുരുങ്ങാന്‍ സാധ്യതയുള്ളതിനാലാണ് ഒരു ദിവസം മുമ്പെ തന്നെ ഉപഗ്രഹം വിക്ഷേപിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചത്.

ഇന്ത്യയുടെ യശസ്സ് വാനോളം ഉയർത്തിയാണ് 2008 ഒക്ടോബറിൽ ചന്ദ്രയാൻ–1 ദൗത്യം ചന്ദ്രനെ ലക്ഷ്യമാക്കി പറന്നത്. ചന്ദ്രന്റെ ധ്രുവ പ്രദേശങ്ങളിലെ ജലസാന്നിധ്യം ഉൾപ്പെടെ നിർണായക വിവരങ്ങൾ ആ പേടകം മനുഷ്യരാശിക്കു കൈമാറി. 11 വർഷത്തിനു ശേഷം, ഏകദേശം 978 കോടി രൂപ ചെലവിലാണു ചന്ദ്രയാന്റെ രണ്ടാം പതിപ്പ് യാത്രയാകുന്നത്. ഒന്നാം ദൗത്യത്തിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി രാജ്യത്തിന്റെ ആദ്യ റോവറും ഈ ദൗത്യത്തിനൊപ്പം യാത്ര തിരിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുമ്പ് നിശ്ചയിച്ചതിൽ നിന്നും എട്ടു ദിവസം വൈകി കുതിച്ചുയർന്ന ചന്ദ്രയാൻ-രണ്ട് ചന്ദ്രോപരിതലത്തിൽ എത്താൻ സെപ്റ്റംബർ ഏഴുവരെ കാത്തിരിക്കണം.

ചന്ദ്രയാൻ-2 പേടകത്തിന്റെ പൂർണഭാരം 3877 കിലോഗ്രാമാണ്. ‘ഭാരമേറിയ’ ദൗത്യമായതിനാൽ തന്നെ വഹിക്കുന്നത് ഐഎസ്ആർഒയുടെ ഏറ്റവും കരുത്തുറ്റ റോക്കറ്റായ ജിഎസ്എൽവി മാർക് ത്രീ/എം1 ആണ് (ബാഹുബലി എന്നു വിളിപ്പേര്) ഏകദേശം 14 നില കെട്ടിടത്തിന്റെ ഉയരം– 43.43 മീറ്റർ. ഭാരം 5.81 ലക്ഷം കിലോഗ്രാമും (640 ടൺ). പൂർണമായും ഇന്ത്യൻ സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ നിർമിച്ച ആദ്യ ക്രയോജനിക് എന്‍ജിനുള്ള റോക്കറ്റാണിത്. 27.8 ടൺ ക്രയോജനിക് ഇന്ധനമാണ് ടാങ്കുകളിൽ നിറയ്ക്കുന്നത്.

httpss://www.facebook.com/ISRO/videos/708488529579600/

Channel

‘Inverted cross and Satan’s praise’ during news presentation: ABC TV’s broadcast in controversy

Published

on

TV viewers in Australia were given a devilish surprise this week after a news broadcast suddenly cut to footage from a satanic ritual.

The incident occurred during a segment on Australian Broadcasting Corporation’s (ABC) nightly news bulletin detailing the introduction of a new law that could see criminals handed prison sentences for hurting police animals

Just as the segment was about to end, the feed suddenly cut to a brief clip featuring three individuals on a stage alongside an illuminated upside-down crucifix.

Two of the three were standing up dressed in robes, while the other one could be seen sitting in front of what appears to be a keyboard.

One of the robed men, who is dressed entirely in black, raises his hands in the video, while the words “hail Satan” are audible on the brief clip.

Seconds later the broadcast cut back to news anchor Yvonne Yong who, despite managing to keep a straight face, appears to be aware of the mix-up.

After a momentary pause, she continued on to the next news item.

The incident was picked up on Twitter by ABC’s Mediawatch account, which shared the clip, writing “ABC’s satanic slip-up. What was going on here?”

At the time of writing, the video has been viewed over 159,000 times on social media.

ABC TV has so far failed to provide an explanation as to what happened.

According to Insider, the footage featured on the news broadcast comes from a Facebook video published by the Noosa Temple of Satan, a Devil worship group based out of Queensland, Australia.

The clip unwittingly featured on the ABC TV bulletin reportedly originates from a Facebook live stream conducted by the group on October 30. It can be seen around the eight-minute mark of the video, which can be viewed here.

The Noosa Temple of Satan has commented on the clip’s surprise inclusion in a Facebook post with the group sharing a link to the ABC Mediawatch tweet, alongside the comment: “Our hero…”

The group also shared a link to a story covering the incident, commenting alongside it: “Satan works in mysterious ways…..”

Led by Brother Samael Demo-Gorgon, or Robin Bristow as he was formerly known, the Noosa Temple is a religious organization dedicated to the celebration and promotion of Satanism in Australia.

“We emphasize the virtues of free-thinking and rebellion against Christian authority.'” a statement on the group’s website says.

“We revere Satan as a figure who symbolizes rebellion against tyrannical or arbitrary authority,” it adds.

Newsweek has reached out to the Noosa Temple and ABC TV for comment.

Continue Reading

Channel

END TIME CHRISTIAN RADIO 24/7

Published

on

Continue Reading

Channel

Hillsong Worship invites listeners into ‘revelation’ of who God really is in new album, ‘Awake

Published

on

 

Grammy Award-winning group Hillsong Worship released their latest studio album Awake, and the popular band hopes listeners will have their own “awakening” with God.

Hillsong church was founded by Brian Houston and his wife, Bobbie, in the suburbs of Sydney, Australia, in 1983. It has now grown from a single church to an international ministry that has houses of worship in 21 countries on six continents, including: London, England; Paris, France; Sao Paulo and Rio de Janeiro, Brazil; Cape Town, South Africa; Tel Aviv, Israel; and three cities in the United States.

The church has an average global attendance approaching 130,000 weekly.

In the U.S., Hillsong is recognized for its thriving congregations in New York City, Los Angeles and Phoenix, with services frequently attended by A-list celebrities.

Hillsong Worship has led the global ministry in congregational music for more than 30 years with a goal to serve the church by equipping believers worldwide with songs of praise. Their new release, Awake, aims to do the same. Featuring the vocals of Brooke Ligertwood, Joel Houston, Taya, and Aodhan King, the album is comprised of 12 new tracks that they hope will help listeners participate in a deeper exchange with God.

Hillsong Worship is widely known for their world-renowned songs, including “Shout to the Lord” and “Oceans. Below is an edited transcript of The Christian Post’s interview with lead singer Ligertwood who discusses the church’s fame, how they create their music, and the group’s aim of reflecting their heart for God in everything they produce.

Sources : The Christian Post

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

world news1 hour ago

മസ്‌കറ്റില്‍ എല്‍ റോയ് റിവൈവല്‍ ബൈബിള്‍ കോളജിന്റെ പ്രഥമ ഗ്രാജുവേഷന്‍ നടന്നു

എല്‍ റോയ് റിവൈവല്‍ ബൈബിള്‍ കോളജിന്റെ പ്രഥമ ഗ്രാജുവേഷന്‍ ജൂലൈ 6ന് ഗാലാ ചര്‍ച്ച് ക്യാമ്പസില്‍ നടന്നു. ഡോ. സ്റ്റാലിന്‍ കെ. തോമസ് (അയാട്ടാ ഇന്റര്‍ നാഷണല്‍...

world news2 hours ago

സൗദി അറേബ്യയിൽ ജോലിയിൽ നിന്നും വിരമിക്കാനുള്ള പ്രായം അറുപത്തി അഞ്ചായി ഉയർത്തി

റിയാദ്: സൗദി അറേബ്യയിൽ ജോലിയിൽ നിന്നും വിരമിക്കാനുള്ള പ്രായം അറുപത്തി അഞ്ചായി ഉയർത്തി. കഴിഞ്ഞ ദിവസം കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാന്റെ അധ്യക്ഷതയിൽ ചേർന്ന യോഗത്തിലാണ് പുതിയ...

National2 hours ago

സൂറത്തിൽ പെന്തെക്കോസ്ത് ചർച്ചിനുനേരെ ആക്രമണം

സൂററ്റിൽ പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ചിന് നേരെ ആക്രമണം. സൂറത്ത് ഫെല്ലോഷിപ് പെന്തെക്കോസ്ത് ചർച്ചിന്റ ബെസ്താൻ ബ്രാഞ്ച് ചർച്ചിൽ ഞായറാഴ്ച (ജൂലൈ 14) ആരാധനകഴിഞ്ഞയുടൻ വർഗീയവാദികളായ നൂറോളം ആളുകൾ ഒന്നിച്ചുകൂടി...

us news2 hours ago

ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ പാർലമെൻ്റിൽ നിന്ന് ‘സ്വര്‍ഗസ്ഥനായ പിതാവേ…’ എന്ന പ്രാര്‍ത്ഥന നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഗ്രീന്‍സ് പാര്‍ട്ടി എം പി മെഹ്റിന്‍ ഫാറൂഖി

ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ പാര്‍ലമെന്റിലെ ഉപരി സഭയായ സെനറ്റില്‍ നടപടികള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനു മുന്നോടിയായി ചൊല്ലുന്ന ‘സ്വര്‍ഗസ്ഥനായ പിതാവേ…’ എന്ന പ്രാര്‍ത്ഥന നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ഗ്രീന്‍സ് പാര്‍ട്ടി വീണ്ടും രംഗത്ത്....

us news2 hours ago

പ്രതീക്ഷിക്കാതെ സംഭവിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ദൈവം മാത്രമാണ് രക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ട്രംപ്

യു.എസ് : പ്രതീക്ഷിക്കാത്ത സംഭവിത്തിൽ നിന്ന് ദൈവം മാത്രമാണ് രക്ഷിക്കുന്നത്. നിങ്ങളുടെ നിലപാടുകൾക്കും പ്രാർത്ഥനകൾക്കും എല്ലാവർക്കും നന്ദി. നാം ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ല, പകരം നമ്മുടെ വിശ്വാസത്തിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുകയും ദുഷ്ടതയ്‌ക്കെതിരെ...

Sports1 day ago

ബ്രസീലിയൻ ഫുട്ബോൾ പ്ലെയർ റോബർട്ടോ ഫിർമിനോ ഇനി സഭാ ശുശ്രുഷകൻ

മാസിയോ : മുൻ ബ്രസീലിയൻ ഫുട്ബോൾ പ്ലെയറും ലിവർപൂൾ സ്ട്രൈക്കറുമായിരുന്ന റോബർട്ടോ ഫിർമിനോ ബ്രസീലിലെ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ സഭയുടെ പാസ്റ്ററായി ചുമതലയേറ്റു. ജൂൺ 30 ഞായറാഴ്ച മാസിയോയിലെ തൻ്റെ...

Trending