Connect with us
Slider

Media

ഖത്തറില്‍ മാസ്‌ക് ധരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ പണി പാളും; പിഴ 41 ലക്ഷം രൂപ

Published

on

ദോഹ: കോവിഡിനെതിരെയുള്ള പോരാട്ടത്തില്‍ ഒരു വിട്ടുവീഴ്ചയുമില്ലാതെ ഖത്തര്‍. പ്രതിരോധത്തിന്റെ ഭാഗമായി പൊതുസ്ഥലങ്ങളില്‍ ഖത്തര്‍ മാസ്‌കുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കി. മാസ്‌ക് ധരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ ലോകത്ത് ഏറ്റവും വലിയ ശിക്ഷ ലഭിക്കുന്നതും ഈ അറബ് രാജ്യത്താണ്. മൂന്നു വര്‍ഷം വരെ തടവും രണ്ടു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയുമാണ് നിയമലംഘകരെ കാത്തിരിക്കുന്നത്. ഏകദേശം നാല്‍പ്പത്തിയൊന്ന് ലക്ഷം ഇന്ത്യ രൂപ!

പ്രധാനമന്ത്രി ശൈഖ് ഖാലിദ് ബിന്‍ ഖലീഫ ബിന്‍ അബ്ദുല്‍ അസീസ് അല്‍ ഥാനിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ചേര്‍ന്ന മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തിലാണ് മാസ്‌ക് നിരബന്ധമാക്കാന്‍ ഖത്തര്‍ തീരുമാനിച്ചത്. മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നതിന്റെ ആവശ്യകതയെ കുറിച്ച് മലയാളം, ഇംഗ്ലീഷ്, ഉറുദു ഭാഷകളില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ബോധവല്‍ക്കരണം നടത്തുന്നുണ്ട്.

2.75 ദശലക്ഷം ജനസംഖ്യയുള്ള ഖത്തറില്‍ ഇതുവരെ മുപ്പതിനായിരത്തിലധികം കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് കേസുകളാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്. 15 പേര്‍ മരിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഏകദേശം അമ്പത് രാജ്യങ്ങളാണ് കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന്റെ ഭാഗമായി മാസ്‌ക് നിര്‍ബന്ധമാക്കിയത്. ആഫ്രിക്കന്‍ രാഷ്ട്രമായ ഛാഡില്‍ മാസ്‌ക് ധരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ 15 ദിവസത്തെ ജയില്‍ ശിക്ഷ അനുഭവിക്കണം. മൊറോക്കോയില്‍ മൂന്നു മാസം തടവു ശിക്ഷയും 1300 ദിര്‍ഹം പിഴയും ഒടുക്കണം. മറ്റൊരു അറബ് രാഷ്ട്രമായ കുവൈത്തില്‍ അയ്യായിരം ദിനാറാണ് പിഴ.

അതിനിടെ, ആറ് അറബ് രാഷ്ട്രങ്ങളിലായി 137,400 കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് കേസുകളാണ് ഇതുവരെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്. 693 മരണങ്ങളുമുണ്ടായി. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ജനസംഖ്യയുള്ള സൗദിയിലാണ് കൂടുതല്‍ കേസുകളുള്ളത്. 54,700 പോസിറ്റീവ് കേസുകളും 312 മരണങ്ങളും. യു.എ.ഇയാണ് രണ്ടാമത്. 23,350 പോസിറ്റീവ് കേസുകളും 220 മരണങ്ങളും.

സഹായത്തിലും മുമ്പില്‍

ആഭ്യന്തര തലത്തിലെ കോവിഡ് പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ മാത്രമല്ല, അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിലും കോവിഡിനെതിരെയുള്ള പോരാട്ടത്തില്‍ മുമ്പന്തിയിലാണ് ഖത്തര്‍. കോവിഡ് മഹാമാരിക്കെതിരെയുള്ള പോരാട്ടത്തില്‍ ഇരുപതിലധികം വിദേശരാജ്യങ്ങള്‍ക്കാണ് ഖത്തര്‍ ഇതുവരെ സഹായമെത്തിച്ചത്.

യു.എസ്, യു.കെ, ഫ്രാന്‍സ്, കോംഗോ, അംഗോള, ഇറ്റലി, ഇറാന്‍, ചൈന, നേപ്പാള്‍, റുവാണ്ട, ടുണീഷ്യ, അല്‍ജീരിയ, സോമാലിയ, ഫലസ്തീന്‍, യമന്‍, ലബനന്‍, അല്‍ബേനിയ എന്നീ രാഷ്ട്രങ്ങളില്‍ ഖത്തര്‍ സഹായമെത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ ഏറെ ബാധിച്ച ഇറ്റലിയില്‍ അഞ്ഞൂറ് കിടക്കകള്‍ വീതമുള്ള രണ്ട് ഫീല്‍ഡ് ആശുപത്രികളാണ് രാജ്യം ഒരുക്കിയത്. ടുണീഷ്യയിലും ആശുപത്രി സജ്ജമാക്കി. കോവിഡ് സഹായമായി ഇതുവരെ 140 ദശലക്ഷം യു.എസ് ഡോളറാണ് ഖത്തര്‍ ചെലവഴിച്ചത്.

മഹാമാരിയെ നേരിടാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ക്കുള്ള പിന്തുണയെന്നോണം അഫ്ഗാനിസ്താന്‍, കസാഖിസ്താന്‍, ബോസ്നിയ ഹെര്‍സഗോവിന, വടക്കന്‍ മാസിഡോണിയ, സെര്‍ബിയ രാജ്യങ്ങളിലേക്കും ഖത്തര്‍ അടിയന്തര സഹായമെത്തിക്കുമെന്ന് അമീര്‍ ശൈഖ് തമീം ബിന്‍ ഹമദ് അല്‍ഥാനി അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിന് പുറമേ, ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ വികസന പദ്ധതിയായ യു.എന്‍.ഡി.പിയിലും ഖത്തര്‍ സഹകരിക്കുന്നുണ്ട്.

Sources: chandrikadaily

Media

Pastor in Sri Lanka Forced to Close Ministry Following Threats and Intimidation

Published

on

Sri Lanka– According to Barnabas Fund, a pastor in Sri Lanka has been forced to close his ministry after being detained by police and threatened by Buddhist monks.

On Sunday, October 18, police arrived at the pastor’s house in Bakamuna, located in the Polonnaruwa district of Sri Lanka. Police ordered the pastor, whose identity Barnabas Fund has kept secret for security reasons, to immediately report to the local police station.

Following the police’s instructions, the pastor went to the police station. At the station, he was taken into an office crowded with Buddhist monks. With the pastor’s church attendance list in their possession, the monks went on to issue a series of threats against the pastor and demanded his ministry be closed.

According to Barnabas Fund, the pastor’s church has endured similar threats in the past five years. However, in light of these most recent threats, the pastor has decided to close down his ministry.

Barnabas Fund reports that Christians make up 8% of Sri Lanka’s total population and face frequent persecution and local opposition. Barnabas Fund notes that this persecution and opposition is often led of Buddhist monks.
Sources:persecution

Continue Reading

Media

ധനവാന്മാരെ കരഞ്ഞ് മുറയിടുവീന്‍ (യാക്കോ. 5:1)അനുഗ്രഹീതമായ സന്ദേശം

Published

on

 

 

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media5 hours ago

Pastor in Sri Lanka Forced to Close Ministry Following Threats and Intimidation

Sri Lanka– According to Barnabas Fund, a pastor in Sri Lanka has been forced to close his ministry after being...

Media5 hours ago

ധനവാന്മാരെ കരഞ്ഞ് മുറയിടുവീന്‍ (യാക്കോ. 5:1)അനുഗ്രഹീതമായ സന്ദേശം

   

Life6 hours ago

അജ്‍ഞാത മത്സ്യം തീരത്ത്; ആഴങ്ങളിൽ തിരഞ്ഞപ്പോൾ കണ്ടത് നദിയിലെ നിഗൂഢ ലോകം

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ദുരൂഹത നിറഞ്ഞ നദി ഏതാണെന്നറിയാമോ കൂട്ടുകാർക്ക്? ആമസോൺ എന്നാണ് ഉത്തരമെങ്കില്‍ തെറ്റി. ഇനി ആ പദവി ആഫ്രിക്കയിലെ കോംഗോ നദിക്കു നൽകേണ്ടി വരും. അത്രയേറെ...

us news8 hours ago

A 9-year-old boy who went hunting with his father has died.

  Nebraska: The Lancaster County Sheriff’s Office said a 9-year-old Seward boy was killed in a hunting accident near Branched...

Travel1 day ago

മൂന്നാറിലെ സ്ലീപ്പർ ബസുകളിൽ താമസിക്കാം; ഒരു രാത്രിക്ക് 100 രൂപ

മൂന്നാര്‍: കെഎസ്ആര്‍ടിസി-യുടെ മൂന്നാര്‍ ബസ് സ്റ്റേഷന്‍ പരിസരത്ത് സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന സ്ലീപ്പര്‍ ബസുകള്‍ സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് വാടകക്ക് നല്‍കുന്നത് സംബന്ധിച്ചുള്ള നിരക്കും മാര്‍ഗ്ഗ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും പുറത്തിറക്കി. സ്ലീപ്പര്‍ ഒന്നിന് ഒരു...

us news1 day ago

Christian orgs in China drop ‘Jesus’ from book titles to circumvent internet censorship

Internet censorship targeting Christians in China has become so severe that even official government-sanctioned Christian groups are now using the...

Trending